

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA**  
***Shule ya Sekondari Omumwani, S.L.P 217, Bukoba.***

Namba za simu:

Mkuu wa Shule: 0622798629/0673372107

Matroni: 0784150757

Barua pepe: [omumwanisecondary@gmail.co.tz](mailto:omumwanisecondary@gmail.co.tz)

Mzazi /Mlezi wa Mwanafunzi .....

.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO SHULE YA**  
**SEKONDARI OMUMWANI HALMASHAURI YA MANISPAA YA BUKOBA**  
**MKOA WA KAGERA MWAKA 2018**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 kwa Tahasusi ya ..... .Shule ya Sekondari Omumwani ipo umbali wa Kilometa  $2\frac{1}{2}$  Kaskazini mwa mji wa Bukoba. Usafiri wa pikipiki kutoka mjini kufika shuleni ni **Tsh.2,000**

Muhula wa masomo unaanza **Julai, 2018**. Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

**1. ADA NA MICHANGO.**

Mchanganuo ufuatao ni wa malipo ya ada na michango itakayolipwa.

I. (a)

S/N	MALIPO	KIASI
	Ada	70,000/= kwa mwaka

(b)

S/N	MALIPO	KIASI
1.	Tahadhari	5,000/= inalipwa mara moja na haitarejeshwa
2.	Taaluma	20,000/= kwa mwaka
3.	Walinzi, wapishi na wafanyakazi wengine	40,000/= kwa mwaka
4.	Huduma ya kwanza na Matibabu	20,000/= kwa mwaka
5.	Kitambulisho na picha	6,000/= inalipwa mara moja
6.	Nembo ya shule	2,000/= mara moja
7.	Mahafali	5,000/= kwa mwaka
8.	Michezo	5,000/= kwa mwaka
9.	Mitihani ya kujipima ( Mock)	20,000/= mara moja (Inalipwa muhula wa I kidato cha sita)
10.	Mtihani wa Pre-Necta	10,000/= mara moja (Inalipwa muhula wa I kidato cha sita)
11.	Mtihani wa Taifa (Necta)	50,000/= mara moja (Inalipwa muhula wa I kidato cha sita)
12.	Ukarabati na samani	15,000/= kwa mwaka

Fedha taslim zote zilipwe katika akaunti za shule kwa utaratibu ufuatao na kamwe mzazi usichanganye malipo haya katika akaunti moja.

- (i) Ada pamoja na michango kuanzia namba 1-11 ilipwe katika akaunti namba **31810017212** yenye jina **Omumwani Secondary School Recurrent Account** ya Benki ya NMB tawi la Bukoba
- (ii) Mchango wa ukarabati na samani (namba 12) ulipwe kwenye akaunti **31810017213** yenye jina la **Omumwani Secondary School Development Account** ya Benki ya NMB tawi la Bukoba

Ni lazima mwanafunzi afike shuleni na stakabadhi ya malipo (Bank pay- in-slip) ambayo itawasilishwa kwa mhasibu wa shule na mzazi atapatiwa risiti. Andika majina sahihi ya mwanafunzi na mchepuo atakaosoma katika stakabadhi ya malipo.

## 2. SARE YA SHULE

### A. SARE ZINAZOPATIKANA SHULENI.

Sare zinazopatikana shuleni na gharama zake ni kama inavyooneshwa kwenye jedwali

S/N	AINA YA NGUO	KIASI
1.	Sketi mbili za rangi ya "dark blue"	36,000/=
2.	Sweta moja ya rangi ya kijivu shingo V	17,000/=
3.	Tai moja ya rangi ya "dark blue" yenye michirizi nyeupe	6,000/=
4.	Tshirt nyekundu mbili	20,000/=
5.	Gauni moja la kuvaa baada ya muda masomo.	16,000/=
	<b>JUMLA</b>	<b>95,000/=</b>

- (i) NB: Fedha kwa ajili ya sare hapo juu ziweke kwenye akaunti namba **31810017213** **Omumwani Secondary School Development Account** ya Benki ya NMB tawi la Bukoba

## B. SARE NA MAHITAJI MENGINE YASIYOPATIKANA SHULENI

Mwanafunzi anatakiwa afike shuleni akiwa na sare na mahitaji mengine kama ilivyoainishwa hapo chini.

S/N	AINA YA SARE/ MAHITAJI MENGINE
1.	Mashati mawili meupe ya mikono mirefu
2.	Viatu vieusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi
3.	Soksi nyeupe jozi tatu
4.	Bukta mbili za rangi kijani na T-shirt zake
5.	“Truck suit” ya Dark Blue (Kampuni ya Adidas)
6.	Raba za michezo
7.	Godoro moja futi $2\frac{1}{2}$ kwa inch 3
8.	Mashuka mawili ya rangi ya blue bahari na blanketi moja
9.	Mto na foronya moja
10.	Chandarua moja
11.	Beseni na ndoo moja ndogo ya kuogea na kufulia
12.	Taulo , malapa, sabuni za kutosha, kanga mbili, mswaki na dawa ya meno
13.	Sahani, Bakuli , kikombe na kijiko
14.	“Toilet papers” za kutosha
15.	Mwavuli
16.	Sanduku moja imara .
17.	“Rain Boot” Viatu vya mvua
18.	“Dissecting Kit” kwa wanafunzi wa masomo ya elimu viumbe (Biology)
19.	Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
20.	Sweta zito jeusi lenye kofia lisilokuwa na maandishi

### **N.B.**

1. Nguo nyingine zozote hazirusiwi kabisa shuleni
2. Wanafunzi wanaovaa ushungi uwe na rangi nyeupe kwa ajili ya kuingilia darasani na rangi nyeupe baada ya darasani. Urefu wake usifunike kiwiko cha mkono. **Ushungi wenye urefu unaozidi kiwiko cha mkono hautaruhusiwa.** Hivyo mzazi hakikisha mwanao anashona kulingana na vipimo na aje nazo mbili.

### **3. MAHITAJI MENGINE YA KITAALUMA:**

1. Nakala ya matokeo ya kidato cha nne (result slip)
2. Nakala ya cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate)
3. Mkebe wa Hisabati (Mathematical set) na scientific calculator ( kwa michepuo ya sayansi na jiografia)
4. Begi la kubebea vitabu na madaftari.
5. Counter books kumi (Quire three) kwa ajili ya masomo darasani
6. Kadi ya bima ya afya (kama anayo)
7. Madaftari madogo 10 kwa ajili ya mazoezi ya kila siku darasani.
8. Kalamu za wino, rula na penseli za kutosha
9. Ream 2 ya karatasi aina ya A4 zisizo na mistari (kwa mwaka)
10. Graph pad 1 yenye kurasa 50 ( kwa wanafunzi wa masomo ya sayansi na jiografia)

#### 4. VIFAA VYA USAFI

Ili kuwafundisha na kuwajengea wanafunzi wetu tabia ya usafi na utunzaji wa mazingira na pia kuweka shule yetu katika hali ya usafi na mazingira ya kuvutia, mwanafunzi afike shuleni akiwa na vifaa vifuatavyo:-

S/N	AINA YA KIFAA
1.	Kotama
2.	Fyekeo
3.	Jembe
4.	Mopper
5.	Mfagio mgumu wa plastiki ( hard broom)
6.	Mfagio laini wa plastiki (soft broom)
7.	Mifagio 2 ya nje (chelewa)
8.	Ndoo ndogo ya lita 10
9.	Reki

#### 5. VIAMBATISHO

Hakikisha unasoma na kujaza viambatisho vifuatavyo:-

- Fomu ya kupima afya ya mwanafunzi (**Ijazwe katika hospitali ya wilaya/Mkoa**)
- Fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi
- Sheria za shule.
- Fomu ya kukubali nafasi

#### 6. SIKU YA KURIPOTI SHULENI

- Kila mwanafunzi aje amevaa Sketi nyeusi na shati jeupe la mikono mirefu
- Siku za kuripoti ni Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 9.30 mchana (muda wa kazi)
- Wanafunzi wanaotoka mikoa ya mbali wanaweza kufika Shuleni siku moja kabla ya siku ya kuripoti shuleni.
- Shule haisuki nywele, kila mwanafunzi aje amenyoa na sio kiduku.

Mwisho, napenda kumkaribisha mwanao katika Shule ya Sekondari ya Omumwani, mahali ambapo tumelenga kutoa elimu na malezi bora kwa wasichana ambao ni walezi wa Taifa letu la Tanzania kwa siku zijazo. Mwanafunzi ajiandae kwa moyo na ari ya kutaka kuelekezwa, kufundishwa na kujifunza. Nidhamu, utii, heshima, uwajibikaji na kujituma ni mambo muhimu na ya msingi sana yanayotiliwa mkazo na kusisitizwa sana katika Shule yetu wakati wote.

Nakutakia mafanikio mema na karibu sana katika Shule ya Sekondari ya Omumwani.



LABAN D. KANSIMBA  
MKUU WA SHULE.

## **KIAMBATISHO A**

### **SHULE YA SEKONDARI OMUMWANI**

#### **SHERIA ZA SHULE**

Sheria na kanuni mbalimbali hutumika kama miongozo ya kumwezesha anayeishi katika jumuiya yoyote kuwa na mahusiano mazuri na wenzake kwa kumwekea mipaka ya kiutendaji pamoja na kusimamia uhuru ambao ukizidi kiwango unaweza kuleta madhara. Aidha, miongozo hii humwezesha mlengwa kukua na kuendelea kwa kuimarisha uhusiano mzuri wa kila siku katika jamii inayomzunguka ambapo kila mmoja hukubali kuzifuata bila kuacha. Sheria na kanuni huanisha bayana haki na wajibu wa kila mmoja katika jamii au taasisi husika. Hata hivyo, adhabu kwa atakayekiuka au kwenda kinyume na sheria au kanuni zilizokubaliwa na jumuiya au taasisi husika huwekwa ili kuleta nidhamu na maendeleo ya pamoja. Hivyo, kama kila mmoja katika jumuiya husika atazishika na kufuata sheria na kanuni zilizokubalika katika eneo lake kwa moyo mkunjufu, maisha huwa bora, yenye amani tele na furaha.

Kwa mtazamo huu, shule ya Sekondari ya Omumwani inazo sheria rahisi sana zinazoelekeza haki na wajibu wa mwanafunzi atakayechaguliwa kujiunga na shule hii ili aweze kutimiza malengo yake ya kusoma na kufaulu na hatimaye akajenge familia na taifa lake. Adhabu ya ukiukwaji wa sheria hizi pia ziwekwe bayana ambapo mzazi na mwanafunzi wanatakiwa kuridhia.

#### **1. HAKI ZA MWANAFUNZI**

Mwanafunzi aliyechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari ya Omumwani anazo haki zifuatazo:

- (i) Kufundishwa masomo aliyochagua kwa idadi ya vipindi na muda ulioainishwa katika muhtasari wa kila somo.
- (ii) Kupewa majaribio, mazoezi na mitihani ya kumpima uelewa wake katika masomo aliyofundishwa kwa wakati na kujiunga na ratiba ya shule.
- (iii) Kuomba ufafanuzi kwa Mwalimu husika kwa kutumia taratibu zilizowekwa na shule kama hakupewa majaribio na mazoezi ya kutosha kulingana na taratibu, kanuni na sheria za shule na taratibu za Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.
- (iv) Kupatiwa mahali pasafi na salama pa kulala kwa muda wote awapo shuleni.

- (v) Kupata mlo wa kutosha kwa nyakati zote zinazotakiwa kama ilivyoainishwa katiaka ratiba ya shule.
- (vi) Kupata matibabu wakati anapougua kwa kufuata taratibu zilizopo shuleni.
- (vii) Kulindwa dhidi ya ajali wakati wote awapo shuleni.
- (viii) Kuadhibiwa kwa kushindwa kutimiza wajibu wake au kufuata sheria na taratibu za shule hii au za nchi.

## 2. WAJIBU WA MWANAFUNZI

- (i) Kujifunza kwa bidii na maarifa ili kufauliu masomo yote anayosoma kwa kiwango cha alama 55% na kuendelea.
- (ii) Kutii kwa moyo wa dhiti sheria za nchi, za serikali za mitaa, kijiji pamoja na za shule wakati wote awapo shuleni.
- (iii) Kuvaa sare ya shule wakati wote awapo katika mazingira ya shule na anaposafiri wakati wa likizo.
- (iv) Kufanya mazoezi, majaribio na mitihani yote iliyoainishwa katika ratiba ya shule.
- (v) Kuhudhuria stadi ya usiku kila siku bila kukosa ili kujiandaa vyema na mitihani na majaribio yote ikiwemo mitihani ya taifa.
- (vi) Kutunza, kuheshimu na kuthamini mali za shule, mali za wenzake pamoja na mali zake mwenyewe kwa kuhakikisha kila kifaa mfano, madawati, meza, vifaa vya usafi n.k. vimehifadhiwa mahali panapotakiwa na katika hali ya usafi.
- (vii) Kutii na kuitika mara asikiapo mlio wa kengele inayomtaka afanye jambo fulani lililoelekezwa katika ratiba ya shule.
- (viii) Kupata milo yote ya chakula bila kukosa kwa kisingizio chochote kama siyo ugonjwa ambao umethibitshwa na daktari.
- (ix) Kuhudhuria masomo yote yafundishwayo darasani bila kukosa wala kuchelewa.
- (x) Kulinda na kufanya usafi wa mazingira ya shule kulingana na taratibu na mpangilio uliowekwa na shule na akae eneo lake akaguliwe.
- (xi) Kutotupa taka hovyoy, kuokota taka zilizotupwa hovyoy na kuhifadhi katika pipa la taka katika eneo husika.
- (xii) Kuwatii walimu, wafanyakazi wasio walimu na viongozi wa baraza la wanafunzi bila ubishi wala manung'uniko na kufuata maelekezo yote yatolewayo na walimu pamoja na viongozi wa baraza la wanafunzi.
- (xiii) Kuhudhuria ibada na sara kwa muda uliopangwa na katika eneo husika kwa dhehebu lake kulingana na ratiba na taratibu za shule.
- (xiv) Kutunza na kuheshimu muda kwa kutembea haraka/kukimbia wakati wote anapoelekea eneo lolote ndani ya shule au nje ya shule.
- (xv) Kutunza nishati ya umeme kwa kuzima taa baada ya kumaliza matumizi yake. Mf. Madarasani, na mabwenini.

- (xvi) Kutunza maji kwa kutunza na kufunga bomba baada ya kumaliza matumizi yake.
- (xvii) Kufanya mazoezi kwa kukimbia mchakamchaka asubuhi kila siku za masomo bila kukosa kwa kisingizio chochote isipokuwa ugonjwa uliothibitishwa na daktari kwa ajili ya kuchangamsha mwili na akili.

### 3. WAJIBU WA MZAZI

Kila mzazi mwenye mwanafunzi katika shule ya Sekondari ya Omumwani ana wajibu ufuatao kwa mwanaye na kwa shule:

- (i) Kulipa ada na michango yote kwa ajili ya masomo ya mwanaye kwa wakati na kwa kiwango kilichoainishwa katika barua ya kujiunga na shule na makala nyingine zinazotumwa kwa wazazi kila muhula.
- (ii) Kushirikiana na walimu na walezi kufuatilia na kudhibiti mwenendo na tabia ya mwanaye kwa kutoa maonyo na makaripio kwa wakati muafaka kadri atakavyotakiwa au kuelekezwa na ugozi wa shule.
- (iii) Kushirikiana na walimu kufuatilia taaluma ya mwanaye kwa kumpa mahitaji muhimu na mazingira salama ya kumuwezesha kusoma kwa utulivu, kutoa karipio endapo maendeleo ya kitaakuma ya mtoto sio mazuri pamoja na kushiriki kubuni na kutekeleza mbinu bora za kuongeza kiwango cha ufaulu kwa wanafunzi wote.
- (iv) Kuhakikisha mwanaye anapata malezi bora wakati wote awapo nyumbani kwa kudhibiti tabia uvivu na uzururaji inayosababisha wanafunzi kujiunga katika makundi rika na hatimaye kuwasababisha kuiga tabia mbaya na kujiingiza katika mazingira hatarishi.
- (v) Kupata ripoti ya maendeleo ya Taaluma ya mtoto wake kwa wakati muafaka, kuhoji maendeleo duni ya mtoto wake na kupongeza walezi na walimu kwa maendeleo mazuri ya mtoto wake.

Mzazi ambaye hatatimiza wajibu wake ipasavyo atasababisha matatizo na usumbufu kwake na mwanaye kwani mwanafunzi atarudishiwa nyumbani hadi hapo mzazi atakaponesha ushirikiano wa dhati wa kumlea mtoto wake. Hivyo mzazi timiza wajibu wako kwa wakati bila kusukuma kwa faida yako, ya mwanao na ya Taifa zima.

#### 4. TARATIBU NA KANUNI ZA KILA SIKU.

Taratibu na kanuni hizi zifuatwe na kila mwanafunzi bila kusita na kwa wakati wote awapo shuleni. Kukiukwa kwa taratibu na kanuni hizi kutamsababisha mwanafunzi kupewa adhabu kali ikiwemo kurudishwa nyumbani.

- (i) Mwanafunzi avae sare za shule wakati wote wa siku za masomo na siku za ibada. Baada ya masomo na siku za jumamosi na jumapili atavaa sare baada ya masomo. (Home dress)
- (ii) Mwanafunzi hatarusiwa kuvaa kandambili au viatu vya aina nyingine wakati akiwa katika sare rasmi ya shule tofauti na viatu alivyoagizwa.
- (iii) Mwanafunzi harusiwi kutoka nje ya shule bila ruhusa iliyoidhinishwa na mkuu wa shule au makamu mkuu wa shule pamoja na mwalimu wa zamu na kuthibitishwa na mwalimu wa darasa.
- (iv) Ni marufuku kabisa mwanafunzi kuingia kwenye nyumba ya mtumishi yeyote kwa sababu yoyote ile mchana au usiku.
- (v) Ikiwa mwanafunzi anamatatizo ya kinidhamu, kifamilia au ugonjwa ni mzazi pekee ambaye picha yake ipo katika maelezo ya mwanafunzi atakayewajibika kufika shuleni kumchukua, kusikiliza, na kujadiliana na walimu kuhusu nidhamu au ugonjwa wa mwanaye. Mtu mwingine yeyote yule hatakabidhiwa wala kujadili matatizo ya mtoto asiye wake.
- (vi) Kila mwanafunzi anatakiwa kulala katika kitanda na bweni alilopangiwa mda wote awapo shuleni.
- (vii) Mwanafunzi kuhama bweni na kulala wawili ni kosa kubwa na ataadhibiwa vikali akibainika.
- (viii) Vyakula na milo yote iliwe katika bwalo la chakula na vifaa vya chakula vitunzwe vizuri bwaloni. Ni kosa kubwa mwanafunzi kukutwa na chakula bwenini.
- (ix) Kila mwanafunzi anatakiwa kupata mlo wake katika meza yake aliyopangiwa na atawajibika kuisafisha kila mlo kwa utaratibu waliojiwekea.
- (x) Jikoni ni mahali pa kutengeneza chakula ivyo panatakiwa kuwa safi wakati wote. Wanafunzi awarusiwi kuingia jikoni bila sababu ya msingi.
- (xi) Vifaa vyote vya umeme kama vile redio, pasi na kamera nk. havirusiwi kwa mwanafunzi anapokuwa shuleni.
- (xii) Vipodozi, manukato makali (perfumes) n.k hayirusiwi kwa mwanafunzi awapo shuleni.
- (xiii) Mwanafunzi atakayelazimika kulala kwa ajili ya ugonjwa ni lazima apate na uthibitisho wa daktari kutoka katika hospitali inayotambuliwa na serikali.
- (xiv) Mwanafunzi atakayeugua akiwa darasani na kuhitaji kupata matibabu katika zahanati ya shule anatakiwa kupata kibali kutoka kwa mwalimu wa darasa au wa zamu.



- (xv) Wageni hawarusiwi kuonana na wanafunzi wakati wa masomo. Mzazi atakayehitaji kutoa mahitaji yoyote kwa mwanaye atapokelewa na mlinzi au mwalimu wa zamu ambaye atayawasilisha kwa mwanafunzi kwa utaratibu maalumu uliopangwa .
- (xvi) Mwanafunzi atakayeripoti shuleni baada ya kumi jioni wakati wa kufungua shule au apewapo ruhusa ya kwenda shule kwa sababu yoyote ile **ATARUDISHWA NYUMBANI** na atalazimika kufika shuleni na mzazi au mlezi kwa ajili ya kutoa maelezo na sababu za kuchelewa kuripoti shuleni. Hatua zaidi zitachukuliwa iwapo maelezo ya mzazi au mlezi ayataridhisha.

#### **5. MAKOSA YATAKAYOMSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE MARA MOJA**

- (i) Wizi wa mali ya shule au ya mwanafunzi mwenzake.
- (ii) Kuingia na SIMU au CHIP(line) ya simu shuleni au kukutwa akiongea na simu ya mtumishi bila kupata kibali na Mkuu wa shule/ Makamu Mkuu wa shule .
- (iii) Uasherati na uzinzi nje na ndani ya shule.
- (iv) Ulevi wa pombe au madawa ya kulevyu.
- (v) Kuingia mahali panapouzwa kileo/pombe
- (vi) Kuvuta sigara, kutafuna mirungi na kuvuta ugoro
- (vii) Kutoa lugha ya matusi hadharani au kwa kificho kwa walimu na wanafunzi wenzake.
- (viii) Kupigana hadharani au kutishia kumpiga mwanafunzi mwingine kwa sababu yoyote ile.
- (ix) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma, miundombinu ya shule au au mali za wanafunzi wenzake.
- (x) Kupata au kutoa ujauzito
- (xi) Utoro kuanzia siku moja na kuendelea, mwanafunzi kulala nje ya shule baada ya kupewa ruhusa ya kutwa
- (xii) Kuingia katika nyumba ya watumishi mchana na usiku.
- (xiii) Kuchochea au kushiriki katika mgomo wowote au mikutano isiyo rasmi.
- (xiv) Kuingia shuleni na vyakula apewapo ruhusa au urudiapo kutoka likizo.
- (xv) Kugomea adhabu halali iliyotolewa na viongozi wa baraza la wanafunzi, kiongozi wa darasa, mwalimu au mtumishi yoyote mwenye mamlaka.
- (xvi) Kutohudhuria masomo darasani kwa juda wa siku 90 mfululizo.
- (xvii) Kutenda kosa lolote lisilo la kawaida shuleni au nje ya shule.

Kila mzazi/mlezi asome kwa makini sheria na taratibu hizi akiwa na mwanaye na ahakikishe amemsaidia mwanaye kuzielewa kwa ajili ya kuzifuata kwa makini. Baada ya kuzielewa, mzazi na mwanafunzi wasaini kukubaliana nazo pamoja na adhabu zinazoambatana nazo. Mzazi na nakala mbili (2) za sheria hizi. Nakala moja ibaki na mzazi nakala halisi irudishwe shuleni na nakala moja ibaki na mwanafunzi kwa ajili ya kujikumbusha kila siku.

## AHADI YA MZAZI

Mimi ..... Mzazi /mlezi wa .....  
nimezisoma sheria za shule nikiwa na mwanangu na kujadili pamoja naye na amezielewa.  
Ninakubaliana kushirikiana na ugozi wa shule katika malezi ya mwanangu na nitakubaliana  
na adhabu yoyote itakayoamuliwa na na uongozi wa shule pale mwanangu atakapokiuka  
mojawapo ya sheria na kanuni hizi.

## AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....wa kidato cha..... nimesoma kwa makini sheria na taratibu za  
shule nikiwa na mzazi wangu. Nimejadiliana naye na nimezielewa vizuri kabisa. Ninaahidi  
nitazifuata endapo nitakiuka mojawapo ya sheria na taratibu hizi hatua zichukuliwe dhidi  
yangu. Ewe mwenyezi Mungu nisaidie.

Saini ya mzazi..... Tarehe.....

Saini ya mwanafunzi..... Tarehe.....

Ni imani yangu kuwa utafuata taratibu hizi ili uweze kujifunza kwa bidii kw mafanikio  
yaliyo bora.

Nakutakia kila la heri na karibu sana Omumwani Sekondari.



LABAN D. KANSIMBA

MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI OMUMWANI  
BUKOBWA

**KIAMBATISHO B**

**Shule ya Sekondari Omumwani**

S.L.P 217, Bukoba. Simu: 0622798629/0673372107/

Barua pepe: [omumwanisecondary@gmail.co.tz](mailto:omumwanisecondary@gmail.co.tz)

**MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI**

**HABARI ZA MWANAFUNZI**

1. Jina la Mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa: Mkoa ..... Wilaya .....
- Tarafa ..... Kata ..... Kijiji /Mtaa .....
4. Dini .....Dhehebu .....

**HABARI ZINAZOWAHUSU WAZAZI/WALEZI**

1. Jina la baba mzazi/mlezi.....  
Anuani .....Namba ya simu.....  
Kazi ya baba mzazi/mlezi .....
- Yuko hai? Ndiyo /Hapana (kata isiyohusika)
2. Jina la mama mzazi/mlezi.....  
Anuani .....Namba ya simu.....  
Kazi ya mama mzazi/mlezi .....
- Yuko hai? Ndiyo /Hapana (kata isiyohusika)

*Picha ya baba  
mzazi/mlezi*

*Picha ya mama  
mzazi/mlezi*

3. Ndugu wa karibu aliyeidhinishwa na mzazi/mlezi anayeweza kupewa taarifa za matatizo ya mwanafunzi kwa haraka endapo mzazi/mlezi hatapatikana.

1. Jina kamili..... Anuani.....  
Namba ya simu.....  
Kazi yake..... Uhusiano na mwanafunzi.....

*Picha ya ndugu  
wa karibu*

**KIAMBATISHO C**  
**PRESIDENT'S OFFICE**  
**LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION**  
**BUKOBA MUNICIPAL**  
**OMUMWANI SECONDARY SCHOOL**  
**MEDICAL EXAMINATION FORM**

**PART I. PERSONAL PARTICULARS (To be filled by the student)**

Surname ..... Other names .....  
Age ..... Sex ..... Combination ..... School.....

**PARTY II**

**(To be completed by a medical officer)**

Student's name.....  
Age .....  
Blood Examination: Haemaglobin.....  
Any abnormalities notes.....  
Stool Examination.....  
Urinalysis.....  
T.B.Test (If negative Immunizations given).....  
.....  
.....  
Eyes.....  
Chest.....  
Any chronic complaints not noted above e.g  
Asthma.....  
Headache.....  
Skin diseases etc.....  
.....  
VDRL.....  
Pregnancy test .....

Also anything else that the school staff should know  
about.....

.....  
.....

Any treatment given or recommended .....

In case of Bilharzias it is recommended that student should attend the Bilharzias clinic before they  
come to school.....

I certify that I have examined the above student and recommend that she is fit/unfit to pursue  
Secondary education.

Name and Signature of examiner.....

Designation .....

Date..... Official stamp.....

**KIAMBATISHO D**

*Shule ya Sekondari Omumwani*

*S.L.P 217, Bukoba. Simu 0787863107/0673372107/0627023892*

Barua pepe: *omumwanisecondary@gmail.co.tz*

**FOMU YA KUKUBALI NAFASI**

Mimi .....nakubali nafasi ya kidato cha tano niliyopewa katika Shule ya Sekondari Omumwani. Ninaahidi kutii na kufuata kwa uaminifu sheria na taratibu zote za Shule, kujifunza kwa bidii, juhudi na maarifa kwa uwezo wangu wote ili kutimiza lengo la kufaulu kwa kiwango cha juu kwa faida yangu, familia yangu na Taifa kwa ujumla. Ninaahidi kuripoti shuleni siku iliyopangwa bila kuchelewa.

Anuani ya kudumu ya mzazi /mlezi

.....

.....

.....

.....

Sahihi ya mwanafunzi.....

Sahihi ya mzazi.....

Tarehe.....