

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANAZANIA
OFISI YA RAISI -TAMISEMI



Namba za simu

Shule ya sekondari Biharamulo

Mkuu wa shule. **0755910303**

S.L.P.143

Makamu Mkuu wa Shule. **0756 931779**

Tarehe 12/06/2018

Matron/Patron. **0625 467971**

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BIHARAMULO
HALMASHAURI YA BIHARAMULO MKOA KAGERA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwnao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 Shule ya Sekondari Biharamulo ipo umbali wa Kilometa 9.5. Mashariki mwa mji wa Biharamulo.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 15/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shule kuanzia tarehe. 09/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/07/2018

2. Mambo muhimu yakuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

- a). Sare ya shule hii ni shati 2 nyeupe mikono Mifupi na suruali nyeusi 2
- b).Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit ya rangi ya blue na raba rangi yoyote. Pia aje na jezi rangi nyekundu.
- d).Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- e).Soksi jozi mbili rangi yoyote
- f).Sweta rangi ya kijani tu
- g).T-shirt ya shule inapatikana shule

2.2. Ada na Michango ya shule

- (a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwaka.
- (b) **Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-**
- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
 - ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na passport size.
 - iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
 - iv. Shilingi 30,000 kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na watumishi wasio walimu.
 - v. Shilingi 2,000 nembo ya shule
 - vi. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.
 - vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock wilaya kidato cha tano.
 - viii. Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa).
 - ix. Shilingi 25,000/= kwaajili ya kiti na meza.
 - x. Shilingi 25,000/= kwaajili ya kitanda
 - xi. Shilingi 50,000/= kwaajili ya ujenzi miundo mbinu.

NB: Fedha zote zilipwe kwenye account ya shule, acc.31701200094,jina BIHARAMULO SECONDARY SCHOO (NMB BIHARAMULO)

(C) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i. Ream ya karatasi A₄ mbili (2) (kwa mwaka)
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi (Combination) husika ya mwanafunzi .
- iii. Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- iv. Scientific calculator
- v. Godoro kwa wanafunzi wa bweni futi 3
- vi. Mashuka pair 2 ya rangi ya pink, blanketi 1, foronya 1, chandarua 1.
- vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- viii. Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko

- ix. Kwanja 1, jembe 1 na mpini, panga 1, mifagio ya ndani na nje
- x. Dawa ya chooni lita 5
- xi. Aje pia na mahitaji mengine muhimu ya wasichana.
- xii. Mwanafunzi anatakiwa aje na picha 4 za wazazi, ndugu wa karibu wanaoweza kutembelea shuleni hapa.

4. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, waliu/walezi na jamii kea ujumla.
- v. Kupigana mwanafuzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
 - vi. Kusuka nyele kwa mtindo usiokubalika . Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozo wa shule
 - vii. Uelvi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa
 - viii. Uvutaji wa sigara
 - ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuo au kuolewa
 - x. Kupata ujauzito au kutoa mimba
 - xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
 - xii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
 - xiii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

- xiv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xv. Kudharau Bendera ya Taifa
- xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiung, au kutishia kujiua kama kunya sumu n.k
- xvii. Uharibifu wa mali ya Umma kwa mkusudi.

5. Viambatanishi na fomu Muhimu

fomu ya Uchunguzi wa Afya (medica Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SHULE YA SEKONDARI.....

S.L.P

BIHARAMULO

12/06/2017

FOMU

MGANGA MKUU WA MKOA /WILAYA/KITUO CHA AFYA

Jina.....amechaguliwa kujiunga na Kidato cha

.....Katika shule hii, ili kuendelea na masomo ni lazima apimwe kwanza.

Nitafurahi iwapo mbali na kupimwa kijana huyu ataangaliwa uwezo wa kuona macho yake.

Kama imeshauriwa avae miwani hana budi kuinunua yeye mwenyewe kwa fedha yake.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika chini baada ya kumpima.

Ahsante kwa ushirikiano

.....

MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI.....

S.L.P.....

BIHARAMULO

Nimepima mwanafunzi aliyetazwa hapo juu nakuoa kwamba ana matatizo/ugonjwa wa; A Kifua kikuu.....

B Macho.....

C Masikio.....

D Akili.....

E Kilema chochote.....

F Choo.....

G Kwa wasichana tu nimeona/hana mimba.....

H Mengineyo.....

SAINI MHURI WA OFISI.....

MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA/KITUO CHA AFYA.....

FOMU YA KUANDIKISHWA-SHULE

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irejeshwe kwa mkuu wa shule)

1. Jina kamili.....

Tarehe ya kuzaliwa..... Wilaya.....Mkoa.....

Taifa.....Dini:RC/Anglican/Lutheran/Muslim/Pentecoste/n.k.....

Shule ya sekondari unayotoka.....

2. Jina la Baba/Mama/Mlezi.....

Anwani yake..... Kazi

ya Baba/Mama/Mlezi.....

Namba ya simu.....

3. AHADI YA MWANAFUNZI.

(a) Mimi.....nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote ambayo ni pamoja na sheria na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha tano katika shule ya sekondari..... kuanzia tarehe.....hadi nitakapo maliza kidato cha sita.

(b) Kwa hiyo naahidi kwamba:-

(i) Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa

(ii) Sitashiriki vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na uongozi wa serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania.

(iii) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu n.k.

Tarehesahihi ya mwanafunzi.....

AHADI YA MZAZI/MLEZI.

Mimiambye ni mzazi/mlezi wa
mwanafunzi.....ninahaidi kwamba:-

1. Nitashirikiana na uongozi wa shule, walimu na watumishi wasio walimu katika kuhakikisha, mwanangu anatii sheria na kanuni za shule ya sekondari na iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazimika kumuondoa katika hosteli.
2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu, kusoma kwa kulipa Ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa na shule.

Tarehe.....

Sahihi.....Namba ya simu:.....

NB.

Uongozi wa shule unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa shuleni.

**NACHUKUA NAFASI HII TENA KUKUPONGEZA
NA KUKUKARIBISHA .**

Wako katika Ujenzi wa Taifa

Gilbert B. Bilali
MKUU WA SHULE