

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO

Namba za simu

Mkuu wa Shule **0752252427**

Makamu Mkuu wa Shule

0755486944/0768402177

Email: zakiasec@gmail.com



SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI,
S.L.P 210,
CHATO - GEITA

16 JUNE, 2018

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....

S.L.P

.....

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO
MKOA WA GEITA MWAKA 2018

Ninayofuraha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka **2018** tahasusi ya EGM/HGE. Nakupongeza na karibu sana Zakia Meghji.

Muhula wa masomo unanza tarehe **02/07/2018** hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni **02/07/2017** Mwisho wa kuripoti ni tarehe **17/07/2017**. Ukifika shuleni utapokelewa na Makamu Mkuu wa Shule na kusajiliwa katika daftari maalumu la kusajilia wanafunzi (Student Admission Register Book)

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya sekondari Zakia Meghji ipo Mkoa wa Geita Wilaya ya Chato umbali wa kilometa 40 kutoka mji wa Chato barabara kuu ya Mwanza – Bukoba. Shule ipo pembeni mwa mji mdogo wa Muganza, pia shule ipo mkabala na stendi ya basi ya Mwanza Bukoba.

NAMNA YA KUSAFIRI KUFIKA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI.

1. Kwa wanaopitia au kuanzia safari zao Mwanza wanapanda mabasi yaendayo Bukoba au yanayoishia Muganza na kuteremka Muganza (Zakia).
2. Kwa wanaotoka Dar es Salaam Morogoro, Dodoma au Singida wanaweza kupanda mabasi yaendayo Mwanza kisha apande mabasi ya Mwanza-Muganza au anaweza kupitia Mwanza na kupanda mabasi yaendayo Bukoba na kuteremka Muganza.
3. Kwa wanaotoka Karagwe kupitia Bukoba, watapanda mabasi yaendayo Mwanza na watashukia Muganza.
4. Kwa wanaotoka Kigoma, watapanda mabasi yaendayo Mwanza kupitia Runzewe wakifika Bwanga watashuka na kupanda magari yaendayo Chato- Muganza
5. Kwa wanaotoka Ngara kupitia Biharamulo, wakifika Biharamulo watapanda magari madogo yaendayo Muganza.

NB: Wote hawa wakifika Muganza watateremka stendi kuu ya mabasi (Zakia) Wakiulizia mtu yeyote atawaonyesha shule ilipo **“HUHITAJI KUCHUKUA USAFIRI WOWOTE”** Ni mwendo usiozidi dakika 2 tu kufika shuleni.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare za Shule

- a. Mashati mawili meupe yenye mikono mirefu (weka nembo ya V bega la kushoto rangi ya sketi).
- b. Sketi mbili (2) rangi ya “DAMU YA MZEE ILIYOIVA rinda box moja kubwa mbele na nyuma na madogo mawili upande wa hips (tumia kitambaa cha suruali)
- c. Hijab nyeupe (kijuba) ifanane na sare ya shule (kwa waisilamu tu)
- d. Sare za michezo
 - ☀ Uje na raba nyeupe na soksi/stockings za bluu
 - ☀ Bukta ndefu na t-shirt rangi ya bluu (t-shirt ya Taifa stars)
- e. Uje na viatu vya shule vyeusi vya kufunga na kamba au vyenye by- cross visivyo na visigino.
- f. Soksi jozi mbili nyeupe ndefu (Stockings)
- g. Sweta 1 rangi ya DAMU YA MZEE iliyoiva.
- h. Nguo za kushindia (Shamba dress)
 - ☀ Gauni mbili (2) rangi ya pink kitambaa kizito.
 - ☀ Tshirt 1 rangi ya kijivu yenye nembo ya shule(itapatikana shuleni kwa Tsh 15,000)
- i. Tai 2 rangi ya DAMU YA MZEE iliyo iva kitamba cha sketi
- j. Tracksut- (suruali na jaketi lake rangi ya dark blue) Sare ya kuvaa wakati wa masomo ya usiku.

NB. Wazazi ambao upatikanaji wa sare za shule utakuwa mgumu kupatikana wawasiliane na uongozi wa shule kwa msaada zaidi.

2.2 Ada na Michango ya shule

- a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja pia Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule **ZAKIAMEGHJI SECONDARY SCHOOL RECCURENT ACCOUNT: Ac. No. 3271200048 NMB.** (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
- b. **Michango ifuatayo ilipwe kwenye Akaunti Na. 31702300264 NMB ZAKIA MEGHJI SECONDARY SCHOOL PROJECT A/C.** (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
 - i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
 - ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
 - iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
 - iv. Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
 - v. Shilingi 10,000/= Ujenzi wa uzio wa shule.
 - vi. Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)
 - vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima.
 - viii. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya na huduma ya kwanza

Jumla ya ada na michango ni 188,000/=

c. **Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-**

- Fyekeo, Reki na mpini wake, Mopa, soft broom, hard broom (brash) jembe na mpini wake na chelewa.
- Godoro futi 2 ½
- Chandarua pembe nne rangi nyeupe
- Ndoo mbili, moja yenye ujazo wa lita 20 na nyingine lita 10
- Chombo chenye ujazo wa lita 5 cha kuhifadhi maji ya kunywa
- Bakuli, sahani, kikombe, na kijiko kwa ajili ya uji na chakula
- Kalamu za kutosha na vifaa vya kuchorea.
- Flatfile kwa ajili ya kutunza kumbukumbu zako.
- Counterbooks 11 za 4Quire au 3Quire
- Ream 1 A4 kwa kila mhula wa masomo
- Advanced Learners Dictionary kwa matumizi yako.
- Scientific Calculator.
- Vyeti vya kuhitimu masomo (Leaving Certificate na Notification of Examination Results)
- Cheti cha kuzaliwa
- Hati maalumu ya vipimo vya daktari kuthibitisha hali ya afya yako (fomu imeambatishwa)

NB: Mahitaji mengine yanapatikana duka la shule, daftari, kalamu, file, na vifaa vingine.

2.3 MAVAZI NA NGUO BINAFSI

- Jozi moja ya kanga
- Taulo
- Kanda mbili za kuogea
- Underskirts mbili au zaidi na nguo za ndani zisizopungua 12 na pads bunda 5
- Shuka mbili za Blue pamoja na blanketi moja (Muhimu kuna baridi)
- Nguo za kulalia

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. *Wizi.*
2. *Uasherati na ushoga.*
3. *Ubakaji.*
4. *Ulevi matumizi ya madawa ya kulevya kama vile **bangi, cocane, milungi, kubeli nk.***
5. *Kupigana au kupiga.*
6. *Kuharibu makusudi mali ya umma.*
7. *Kudharau bendera ya Taifa.*
8. *Kuolewa/kuwekwa kimada.*
9. *Kupata mimba/kutoa mimba.*
10. *Kugoma,kuchochea kugoma au kuivuruga amani na usalama wa shule au watu.*
11. *Kugoma adhabu kwa makusudi.*

12. Mwanafunzi kuwa na **simu ya mkononi**.
13. Udanganyifu wa aina yoyote katika mitihani.
14. Kutotii serikali iliyopo madarakani.
15. Kuwa nje ya mazingira ya shule bila kuwa na sare ya shule na ruhusa ya Mkuu wa shule au Mwalimu wa zamu.
16. Ni marufuku kutumia vifaa vya umeme kama vile **PASI, JAGI, au HEATER** ya kuchemshia maji.
17. Ni marufuku kutumia vipodozi vya aina yoyote ile.
18. Marufuku kukunua au kuingiza vyakula vya aina yoyote shuleni bila ruhusa ya Mwalimu wa chakula.

4. Viambatanisho na Fomu Muhimu

- a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha za Ndugu wanne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Unatakiwa kutii sheria, taratibu na kanuni za shule muda wote uwapo shuleni. Kutojua sheria za shule haitakuwa kinga ya kutokuchukuliwa hatua.

Kwa kipindi chote utakachokuwa mwanafunzi wa shule hii utakuwa unawakilisha shule na popote pale utakapokuwa. Hivyo basi utovu wa nidhamu utakaofanya bila ya kujali mahali au wakati, uongozi wa shule utachukua hatua za kinidhamu zinazo stahili dhidi yako.



.....
MFUNDA LADISLAUS MGAJU
MKUU WA SHULE
Mawasiliano 0752252427



"KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI"

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO



Namba za simu

Mkuu wa Shule **0752252427**

Makamu Mkuu wa Shule

0755486944/0768402177

Email: zakiasec@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI,
S.L.P 210,
CHATO - GEITA

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi:

1. Jina kamili la mwanafunzi:.....
2. (a) Tarehe ya kuzaliwa:.....
(b) Kijiji/Mtaa alipozaliwa.....
3. (a) Dini:.....
(b) Dhehebu:.....
4. (a) Ni raia wa Tanzania? (Jibu NDIYO au HAPANA).....
(b) Kama siyo Mtanzania, taja uraia wako na ulete cheti cha uraia:.....
5. (a) Darasa ulilomaliza:.....
(b) Shule ulikotoka:.....
6. (a) Jina kamili la Baba/Mama/Mlezi:.....
(b) Anwani ya Mzazi/Mlezi:.....
(c) Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi:.....
7. (a) Mahali unapoishi:.....
(b) Ni umbali gani kutoka shuleni?.....
8. (a) Unaishi na nani? Taja jina lake kamili:.....
(b) Una uhusiano gani na huyo uliyemtaja?.....
(c) Unaishi katika nyumba ya kupanga? (Jibu NDIYO au HAPANA).....
9. Mzazi/Mlezi anafanya kazi gani?.....
10. Je una ndugu Chato/Muganza? (Jibu NDIYO au HAPANA). Kama ndiyo,
anaitwa nani?..... uhusiano
- Anaishi wapi.....
- Namba yake ya simu.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO



Namba za simu

Mkuu wa Shule **0752252427**

Makamu Mkuu wa Shule

0755486944/0768402177

Email:zakiasec@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI,
S.L.P 210,
CHATO - GEITA

SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Kila mwanafunzi anatakiwa kushika na kuheshimu sheria, taratibu na kanuni za shule. Kutojua sheria hakutakuwa kinga ya kutochukuliwa hatua. Sheria hizo ni kama ifuatavyo:-

1. HESHIMA

Kila mwanafunzi anapaswa kuheshimu viongozi, Wazazi, Walimu na wanafunzi wenzake.

2. UTORO

Utoro wa aina yoyote hauruhusiwi hapa shuleni. Mwanafunzi anatakiwa kuwepo shuleni toka siku ya kufungua shule mpaka siku ya kufunga shule na anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote darasani siku zote awapo shuleni.

3. MAANDALIO

Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria maandalio (Nightpreparation time/morning preparationtime) kushindwa kufanya hivyo ni kosa na atachukuliwa hatua.

4. KUWAHI

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwahi parade na katika shughuli mbalimbali za shule na anatakiwa kutii kengere.

5. USAFI

Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili, bwani na mazingira ya shule.

6. SARE YA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare sahihi ya shule kulingana na ratiba ya shule inavyomtaka, hivyo nikosa kuja na nguo nyingine tofauti na zile zilizoelekezwa.

7. RATIBA YA SHULE

Kila mwanafunzi anapaswa kuzingatia ratiba ya shule.

8. KUWA NJE YA SHULE

Mwanafunzi yeyote yule hatakiwi kwenda nje ya mazingira ya shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu/mlezi au mkuu wa shule. Endapo atapewa ruhusa anatakiwa avae sare ya shule.

9. MAWASILIANO

Kiingereza ndiyo lugha ya mawasiliano hapa shuleni isipokuwa wakati wa kipindi cha Kiswahili. Mwanafunzi anatakiwa kuongea Kiingereza muda wote awapo bwenini, darasani au katika shughuli za nje.

10. SIMU YA MKONONI

Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na **simu ya mkononi** ukibainika adhabu yake ni kufukuzwa shule.

11. Wizi, uasherati, ushoga, ubakaji, ulevi na ugomvi ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote.

12. Kubeba mimba ni **marufuku** ukibainika adhabu yake ni kufukuzwa shule.

13. SIKU ZA KUTEMBELEA WANAFUNZI

Mzazi/Mlezi ndiye anayeruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi wa pili na mwezi wa nane kila mwaka wa masomo.

14. Mawasiliano yote yanatakiwa kufanyika kupitia kwa Mkuu wa shule na si vinginevyo,

15. Mwanafunzi yeyote atakaye toka nje ya shule kwenda kuabudu au kwa shughuli nyingine yoyote ile, haruhusiwi kununua bidhaa yoyote ile bila idhini ya mwalimu wa zamu/mlezi.

NB: - Tunawakumbusha kwamba simu za mikononi, kamera,cds,marashi na vipodozi vya aina yoyote haviruhusiwi.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO



Namba za simu

Mkuu wa Shule **0752252427**

Makamu Mkuu wa Shule

0755486944/0768402177

Email: zakiasec@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI,
S.L.P 210,
CHATO - GEITA

FOMU YA KUKUBALI

PICHA YA
MWANAFUNZI

A: MWANAFUNZI

Mimi ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari ZakiaMeghji, nakubali kuchukua nafasi niliyopewa ya kidato cha

Katika Shule ya Sekondari ZakiaMeghji. Naahidi kuwa, nitatii na kufuata sheria, taratibu na kanuni zote za shule.

.....
Sahihi ya Mwanafunzi

.....
Tarehe

PICHA YA
MZAZI/MLEZI

B: MZAZI/MLEZI

Mimi.....Mzazi/Mlezi wa.....
Nimeyasoma masharti yote ya mwanangu kujiunga na Shule ya Sekondari ZakiaMeghji.

Ninakubali na kuahidi kuwa mwanangu atafuata na kutii masharti yote ya shule. Aidha naahidi nitawajibika kwa kumlipia ada ya shule mwanangu pamoja na michango mbalimbali ya shule na nitakuwa tayari kushirikiana na shule pindi nitakapotakiwa kufanya hivyo.

.....
Sahihi ya Mzazi/Mlezi

.....
Tarehe

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA CHATO



Namba za simu

Mkuu wa Shule **0752252427**

Makamu Mkuu wa Shule

0755486944/0768402177

Email: zakiasec@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI ZAKIA MEGHJI,
S.L.P 210,
CHATO - GEITA

KIAMBATANISHO B
MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a medical office)

Student name

Age

Blood examination: Haemaglobin

Any abnormalities Notes

Stool examination

Urinalysis

T.B Test (If negative Immunizations given)

.....

.....

Eyes

Chest

Any chronic complaints not noted above e.g.

Asthma

Headache

Skin disease etc

.....

Also anything else that the school staff should know

About

.....

Any treatment given or recommended

In case of Bilharzias it's recommended that student should attend the Bilharzias clinic before they come to school

I certify that I have examined the above student and recommended that she/he fit/unfit to pursue Secondary education.

Signature of examiner.....

Designation

Official stamp

Date

NAMNA YA USHONAJI WA SKETI YA SHULE NA JINSI ZINAVYOTAKIWA KUWA

Sketi mbili (2) rangi ya “DAMU YA MZEE ILIYOIVA rinda box moja kubwa mbele na nyuma na madogo mawili upande wa hips (tumia kitambaa cha suruali)



N:B. Mfano wa sketi, Iwe na rangi ya **damu ya mzee** iliyoiva (sio rangi hii huu ni mfano wa mshono tu)