

**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**MKOA WA NJOMBE**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA WANGING'OMBE.**

**SHULE YA SEKONDARI WANIKE,**

**S. L. P 358,**

**NJOMBE.**

.....  
**MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI**.....

**S. L. P**.....  
.....

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI WANIKE.**

Ninafuraha kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018. Unatakiwa kuripoti tarehe itakayo pangwa na wizara mapema iwezekanavyo na ukichelewa utakuwa umepoteza nafasi yako. Kabla ya kuripoti hakikisha unafanyiwa uchunguzi wa afya yako katika hospitali ya wilaya au mkoa na kujaziwa fomu maalumu na mganga mkuu. Fomu imeambatanishwa. Pia hutapokelewa bila kutimiza maagizo yaliyoorodheshwa kwenye fomu hizi.

**MAHALI SHULE ILIPO.**

Shule ya sekondari wanike ipo mkoa wa njombe wilaya ya wanging'ombe, kata ya mdandu. Shule ipo kilometa 30 kutoka njombe mjini na kilometa 40 kutoka makambako. Ukifika makambako panda magari yanayoelekea igwachanya kupitia mdandu, shuka kwenye kibao cha wanike sekondari hapo utapanda pikipiki hadi shuleni. Ukifika njombe panda magari yanayoelekea igwachanya kupitia mdandu, shuka kwenye kibao cha wanike sekondari, panda pikipiki hadi shuleni. Magari hayo yote yanaondoka saa saba mchana.

**SARE ZA SHULE.**

**a) Sare ya darasani.**

- i. Sketi mbili rangi ya darkblue mshono rinda boksi (marinda mawili) kitambaa namba moja cha suti ushone mwenyewe na ivuke magoti.
- ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu (tomato)
- iii. Sweta dark blue.
- iv. Viatu pea mbili vyeusi vya kamba vyenye kisigino kifupi.
- v. Soksi jozi mbili nyeupe zisizo na maua yoyote.
- vi. Neck tai ya rangi ya darkblue.
- vii. Tisheti ya rangi ya blue yenye kola nyeupe na mfuko upande wa kushoto isiyo na maandishi yoyote.

**b) Sare za kazi.**

- i. Sketi ya rangi nyeusi mshono wa rinda boksi kitambaa namba moja cha suti.
- ii. Tisheti rangi ya kijivu isiyo na maneno yoyote.
- iii. Track suit rangi ya blue bahari.

**c) Sare za michezo.**

- i. Tisheti rangi nyekundu kwa wanafunzi wa PCM na tisheti rangi ya zambarau kwa wanafunzi wa HGL.
- ii. Bukuta rangi nyekundu kwa PCM na rangi ya zambarau kwa HGL.
- iii. Raba rangi nyeupe kwa wote.

iv. Soksi ndefu zinazofanana na jezi yako ya juu zifike magotini.

**d) Kwa watakao vaa hijabu.**

- i. Darasani juba rangi nyeupe inayoishia kifuani.
- ii. Kazini juba rangi nyeusi inayoishia kifuani.

**MAHITAJI MENGINE MUHIMU YA MWANAFUNZI.**

Hakikisha unapokuja unakuja na vitu vifuatavyo;

- i. Godoro  $2^{1/2} \times 6$ .
- ii. Mashuka mawili moja rangi ya pink na jingine rangi ya blue bahari.
- iii. Blanketi moja.
- iv. Kanga mbili au vitenge pamoja na taulo.
- v. Ndoo ndogo moja.
- vi. Vyombo vya chakula kama vile sahani bakuri kijiko na kikombe.
- vii. Ream moja ya karatasi (A4.)
- viii. Madaftari makubwa (counter books) ya kutosha kwa masomo yake.
- ix. Spring file moja kwa PCM rangi ya kijani na HGL rangi ya pink kwa ajili ya kuhifadha nyaraka za mwanafunzi.
- x. Nguo za ndani za kutosha .
- xi. Mathematical set (mkebe), peni za kutosha penseli na rula.
- xii. Scientific calculator.
- xiii. Vitabu vya masomo kwa tahasusi husika anayosoma mwanafunzi.
- xiv. Kila mwanafunzi aje na nakala ya matokeo yake ya kidato cha nne.(Result slip)
- xv. Kila mwanafunzi aje na cheti chake cha kuzaliwa.
- xvi. Kwa wanafunzi wa PCM waje na jembe moja pamoja na hard bloom yenye mpini mrefu na wanafunzi wa HGL waje na kwanja pamoja na soft bloom yenye mpini mrefu.

**N.B: Huruhusiwi kuja na nguo nje ya zile zilizoagizwa, ukikiuka agizo hili tutachoma nguo zote ambazo hazitakiwi mbele yako.**

**MAHITAJI MUHIMU YA SHULE.**

- Taaluma = 20,000/=
- Ukarabati = 15,000/=
- i. Kitambulisho cha mwanafunzi =6000/=
- ii. Gharama za kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine = 30,000/=
- iii. Gharama za huduma ya kwanza =10,000/=
- iv. Fedha ya tahadhari = 5000/=
- v. Mitihani ya kujipima (mock) = 20,000/=
- vi. Umeme = 10,000/=
- vii. Ada kwa mwaka ni 70,000/= unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa yote kwa mara moja.

**MICHANGO YOTE HIYO YA FEDHA ILIPWE KUPITIA BENKI YA NMB NA MWANAFUNZI ANATAKIWA KUJA NA RISTI ZA MALIPO YA BENKI (ORIGINAL PAY IN SLIPS) Pia hakikisha yanaandikwa majina matatu ya mwanafunzi anayelipa hiyo michango.**

Jina la benki: NMB.

Jina la akaunti: WANIKE SECONDARY SCHOOL.

Akaunti namba. 60601000012

## MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi wa aina yoyote ile.
- ii. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
- iii. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- iv. Kupigana
- v. Kusuka nywele.
- vi. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya.
- vii. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- viii. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- ix. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- x. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi mazingira ya shule.
- xi. Kudharau bendera ya taifa.
- xii. Kufanya jaribio lolote la kuua au kujiua kama kunywa sumu na kadhalika.
- xiii. Uhalibifu wa mali ya umma kwa maksudi

## MIPAKA YA MWANAFUNZI AKIWA SHULENI.

- i. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha mkuu wa shule.
- ii. Kutotembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalum
  - a. Chumba cha walimu (staff room)
  - b. Ofisi za shule.
  - c. Maabara.
  - d. Jikoni.
  - e. Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu.
- iii. Kubaki bwenini muda wa darasani bila kibali maalumu.

## MAWASILIANO KIUJUMLA.

### a. Ofisi ya mkuu wa shule.

0763 44 89 54  
0757 08 56 52

### b. Ofisi ya taaluma.

0755 31 57 03  
0756 32 67 62

### c. Ofisi ya uhasibu.

0766 36 60 58  
0624 59 35 67

**NB: PIGA AU TUMA UJUMBE MFUPI ( kueleza shida yako na ujitambulishe)**

## KARIBU SANA WANIKE SEKONDARI.

Saini ya mkuu wa shule.....  
Jina la mkuu wa shule.....  
Mhuri wa mkuu wa shule.....

**MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI WANJK**

**SHULE YA SEKONDARI WANIKE.  
FOMU YA KUKUBALI.**

**1. SEHEMU YA MWANAFUNZI.**

**A. KUJIUNGA NA SHULE HII.**

Mimi .....  
Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha tano mwaka 2018 katika shule ya sekondari wanike na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na nchi. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na elimu ya kujitegemea.

**B. KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.**

Mimi .....  
Mwanafunzi wa kidato cha tano, tahasusi ya ..... Ninaahidi mbele ya mzazi/mlezi na familia yangu kwa ujumla, kuwa sitashiriki au kuchochea fujo, mgomo na makosa ya jinai kwa muda wote niwapo shuleni na nyumbani nitakuwa raia mwema na mzalendo kwa nchi yangu.

Saini..... Tarehe.....

Anuani yangu ya kudumu ni .....

.....  
.....  
.....

**2. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI.**

Mimi .....ninakubali mtoto wangu.....  
kusoma katika shule ya sekondari wanike mwaka wa ..... Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Aidha ninahidi nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na taifa. Na nitafuatilia maendeleo yake kitaaluma,tabia, mwenendo na nidhamu ya mtoto wangu nikishirikiana na walimu.

Anuani yangu ya kudumu ni .....

.....  
.....  
.....

Namba ya simu.....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadili makazi, ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi.

Saini .....tarehe .....

**NB: (Fomu hii irudishwe kwa mkuu wa shule ikiwa imejazwa)**

**MEDICAL EXAMINATION FORM.**

**WANIKE SECONDARY SCHOOL,  
P.O BOX 358,  
NJOMBE.**  
.....

**TO,  
THE MEDICAL OFFICER,**

.....  
.....  
.....

Please examine.....

As to her/his fitness for pursuing further education at this school.

- a. Haemoglobin.....
- b. P.V. bleeding.....
- c. (i) Sight.....  
(ii) Hearing.....
- d. Blood pressure.....
- e. Urine for sugar and pregnancy test.....
- f. Stool for routine examination.....
- g. Asthma.....
- h. Skin diseases.....
- i. Leprosy.....
- j. Epilepsy.....
- k. Pulmonary tuberculosis.....
- l. Deformity.....
- m. Mental problem.....
- n. Comments.....

**MEDICAL CERTIFICATE.**

**(To be completed by the medical Officer)**

I have examined the above named and consider that she /he is mentally and physically fit  
for studies.

**Signature .....** **Date.....**

**Desination.....** **Station.....**

**NB:( Fomu hii irudishwe kwa mkuu wa shule ikiwa imejazwa)**