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SIMU YA MzAZI
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO KWA MWAKA WA MASOMO 2017/2018

Ninafurahi kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi imekuchagua kujiunga na Shule ya Sekondari
Tlawi iliyoko Wilaya ya Mbulu Mkoa wa Manyara. Umechanguliwa kusoma mchepuo wa HGL/HGK na CBG. Shule
itafunguliwa rasmi tarehel& f07/2017 Unapaswa kuripoti kwa Makamu Mkuu wa Shule mara ufikapo shuleni jjj
usajiliwe. Mwisho wa kuripati ni tarehe 30/7/2017 baada ya hapo utapoteza nafasi hiyo.

aina HAIY'S. Kutoka makag makuu ya wilaya ya Mbulu shule ipo kilomita 14 iko karibu na barabara iendayo hydom
na kuna usafiri wa daladala kwenda Tlawi Nauli Tsh-1000/=,

Utakapo ripoti shuleni uwe na vifuatavyo:-

1. Barua ya maagizo {Joining instruction)
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4. Mto mmoja na foronya 2 za rangi ya blue bahari.

5. Netiya mbu-mstatilj

6. Blanketi 1 nzito

7. Taulo (1), nightdress, shuka yenye rangi ya blue bahari Pea 1 kwa ajili ya ukaguzi na na shuka 4 za rangi
nyingine kwa ajili ya kulalia,

8. Mwawuli 1 buti ¥a matope kwa ajili ya shughuli za nje wakati wa mvua.

8. Sketi (2) za kazi rangi ya kijani kibichi kwa ajili ya kazi za njena t- shirt rangi ya kijani.

10. Godoro ataikuta shuleni.

11 Wyombo vya chakula: - Sahani ya bati, (Aluminium) kikombe, bakuli na kijiko.
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12. Traksuti 1 ya rangi ya blue bahari na mistari mweupe kwa ajili ya kuvaa usiku wakati wa kujisomea.

13. Sare za michezo :- Bukta rangi ya blue, T-shirt rangi ya njano na raba .

14. Viatu vyeusi vya kufunga na Gidamu visivyo na visigino virefu pea (2) na soksi nyeupe kwa ajili ya Darasani.
15. Sanduku la batifchuma la kufunga kwa kufuli imara.

VIFAA VYA KAZI
1. Ndoo moja (1) yenye ujazo wa lita 20 kwa matumizi yake binafsi _
2. Jembe lenye mpini imara kwa ajili ya kazi za shule.
3. Madaftari (counter book) na kalamu za kutosha.
4. Rula na mathematics set.
5. Scientific calculator.
6. Ream 1 size Ad.
ADA NA MICHANGO YA SHULE
S/NO | FEDHA MWAKA MUHULA | MUHULA II | MAONI
1 Ada ya shule kwa mwaka 70,000/= 35,000/= 35,000/=
2 Gharama za tahadhari ambayo | 20,000/= 20,000/= =
haitarudishwa
3 Kitambulisho na passport size 5000/= 5000/= -
(picha)
4 Nembao 5000/= 5000/= -
5 Uboreshaji wa Taaluma kwa 20,000/= 10,000/= 10,000/=
mwaka
6 Ulinzi 20,000/= 10,000/= 10,000/=
7 Matibabu kwa mwaka au bima | 50,000/=/BIMA | 25,000/= 25,000/= 50,000/= kama hana BIMA.
ya afya 25,000/= Kama ana BIMA
8 Mahafali ya kidato cha nnena | 10,000/= 5,000/= 5,000/=
sita
9 Mpishi 20,000/= 10,000/= 10,000/=
10 Umeme 15,000/= 10,000/= 5000/=
11 Godoro 10,000/= 5000/= 5000/=
12 Samani 20,000/= 20,000/= -
13 T-Shirt ya shule 15,000/= 15,000/= -
JUMLA 280,000/= 175,000/= 105,000/=

N:B Fedha zilipwe Benki kwa Ac.No.4121200064 Bank ya NMB. Jina la Ac. Tlawi Sec. School Recurrent. Account.

Fedha za matibabu zitapokelewa shuleni keshi, kwa wale wenye bima ya afya atalipa tsh-25,000/= na aje na kadi ya
bima. Utakapofika shuleni unatakiwa kuwasilisha "bank pav-in slip” kwa mhasibu wa shule ili akuandikie
stakabadhi ya malipo.

SARE KWA LJUMLA

A. Sare ya shule kwa ujumla
Mwanafunzi anatakiwa ajishonee sare ya shule kwa kufuata Maelekezo na aina ya vitambaa
vimeambatanishwa na fomu hii. Pamoja na mchoro wa mshono.
1. Sketi rangi dark blue pea mbili. Utajishonea.
2. Shati nyeupe yenye mikone mirefu pea mbili-Utajishonea.
3. Koti mojaya rangi ya dark blue-utajishonea.
4. Tai ndefu ya dark blue yenye mchirizi mweupe kama ulivyoooneshwa kwenye mchoro.
5. Sweta nyeusi yenye shingo V.



B. SARE ZA SHULE KWA WANAFUNZI WA KIISLAMU
Wasichana wa madhehebu ya kiislamu wanapaswa kuvaa "HUABU" kulingana na maadili ya dini yao na si
vinginewyo:-
1. Suruali yenye rangi dark blue pea mbili. Utajishonea.
2. Kanzu mbili nyeupe yenye mikono mirefu na hijabu-utajishonea. Kinyume na Maelekezo ya mashono
hutopokelewa.

TANBIHI:

UREFU WA SKETI NI SENTIMETA 30 KUTOKA KWENYE GOTI

Mwanafunzli hataruhusiwa kuja na nguo za nyumbani bali aje na vitu alivyoagizwa tu.
Hutaruhusiwa kwenda bwenini kabla ya usajili kukamilika.

Mwanafunzi hauruhusiwi kusuka nywele.

Soma vizuri sheria za shule na kuelewa kabla ya kusaini.

Mwanafunzi haruhusiwi kutembelewa na mzazi au mgeni wake bwenini.
Mwanafunzi hauruhusiwi kuwa na simu ya mkononi. Ukikamatwa utafukuzwa shule.

Mwanafunzi anahitajika kuwa katika sare kamili awapo:-

(a) Masomoni, Darasani, atokapo nje ya shule kwa shughuli za kishule.
(b) Aendapo hospitalini.
(c) Safarini kuja shuleni na kwenda kwao.

MWISHO.

Kwa niaba ya Jumuiya ya Tlawi sekondari napenda kukukaribisha hapa shuleni, na kukutakia safari njema ya kuja

shuleni.
NICODEMUS J. BURA
MEKUU WA SHU LT{ULE
MKUU WA S s
Nakala ULE YA SEKONDARI TLA

1. KATIBU MKUU,
OR -TAMISEMI,
S.L.P9123.
DODOMA.

2. MKURUGENZI MTENDAJI,
HALMASHAURI YA WILAYA YA MBULLU,
S5.LP.T4.

MBULU- MANYARA.



A. SHERIA ZA SHULE
1. Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote

anayemzidi umri anapopipita, anapoingia Darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kwa walimu,
watumishi wasio walimu, wageni na wanafunzi wenzake.
Mwanafunzi anapaswa kushiriki na kusaidia wenzake katika kazi.
4. Mwanafunzi analazimika kuheshimu na kuthamini aina zote za kazi shuleni na nje.
5. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mambo yafuatayo:-
(a) Kuvuta sigara, kutumia madawa ya kulevya na kunywa pombe.
(b) Vitendo vya wizi.
(c) Kufuga ndevu, kucha ndefu, nywele ndefu, kupaka kucha rangi, wanja, rangi za
midomo, na aina zozote za vipodozi, pia kuvaa herein, shanga na bangili.
(d) Kuvaa mavazi yasiyo na heshima.
(e) Kutembea na silaha.
(f) Kugombana na makosa yoyote ya jinai.
(g) Kuoa /kuolewa, uasherati kupata mimba, au kutoa mimba .
6. Mwanafunzi anapaswa kuitika mara na kukimbia aliko kiongozi anayemwita, pia
kengele/filimbi ipigwapo akimbilie mstarini au anakotakiwa.
7. Mwanafunzi analazimika kuheshimu bendera ya Taifa, picha za Rais na Baba wa
Taifa, Nembo ya Taifa (coat of Arms) wimbo wa fedha wa fedha za Taifa.
. 8. Mwanafunzi anaheshimu mahali pa kulia, ofisi za shule, mali yake binafsi na ya
ummima.
9. Mwanafunzi anapaswa kutoa taarifa ya afya yake bila kuficha chochote.
10. Mwanafunzi anapaswa kunyoosha mkono juu na asimame anapouliza na kujibu
maswali pia akae kimya awapo darasa wala asitoke bila ruhusa.
11. Mwanafunzi ni lazima awe msafi wakati wote na kuhakikisha kuwa mazingira ya
shule ni masafi wakati wote.
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B. UAZWE NA MGANGA MKUU WA MKOA /WILAYA AU HOSPITALI NYINGINE ZINAZOTAMBULIKA
NA MWANAFUNZI AJE NAYO NA KUMPA MKUU WA SHULE.

Mimi (Jina la Mganga Mkuu wa Mkuu/ L S S
Ninathibitisha kuwa mwanafunzi huyu (Jina Ia LT e L e

Amepimwa nami kikamilifu na kuonekana kuwa anayo/hanayo afya nzuri kwa mujibu wa taarifa
zifuatazo:-

(a) HALI YA MWILI:-
(i) MBapIEO Ya MOYO ..o T S e el e e S R
(ii) HaemoOgIoLIN (HB) ... iminsoncsiins
(iii) Kundi la damu (blood group) ..........
(iv) Mkojo (Urine) ..o,
(v) Kinyesi (5t00l) ......coeeoeenernennn.nn,
(vi) Macho (yana kasoro) .............
(vii)  Masikio yana kasoro e i e o G

Angalia:- Weka maoni yako kuhusu kila kilichotajwa (a) (i) — (vii)
(b) MAGONJWA:-
*Amewahijhajawahifanajhana!magonjwa yafuatayo:-

) PUmG o

(b) Kifua kikuu ..

(c) Kifafa .. .. ’

(d) Shlmklzn Ia damu chlnlf VR oot s oo et e s et o e e

(e) Vidonda vya tumbo

(f) Maradhivya zinaa ..o

(g) Ukoma ... B oL S

(h) Mental |Hness {ugnnjwa wa aklll,'l. b e i i A e e S b e
(i) Maradhi mengine makali yasiyotajwa hapo juu:-

e [T .

SAHIHI NA MHURI WA DAKTARI /MGANGA
TARBE i

Kata lisilohusika.



C. FOMU YA MAPOKEZI SHULENI - MAELEKEZO KUHUSU MWANAFUNZI

SEHEMU A. ( ljazwe na mwanafunzi)

Tarehe yn  ROBRIIWE (.0 o0 i it s sias s sb s s S e R s M e il s S e AU
Shule anmytloks <. oo oin i ol i i b G e i s S oe tod A NG N s TN
Teehe v lootoln Shole Frgor ..o G i s Vi sesars sF e S ias pomiriiie
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SEHEMU B. ( [jazwe na mzazi / mlezi)

Jina la mzaz S mlez (M TREREL ) ... . ooccinciotinniiamnabisiin s i s s e bt e s
ADWANL Y8 IMZBZBICEY i i i i variniuniotions b ok SR s s b N RS R W KRR s W oo
MEaBAlT ANRROIRIE ol e e i s A e SRR SR S RS I ke WS
KA ISR BT oo icinanitioi inmaint e s iR S S M e S S S a A N SRR R S S A A R A A RS
Maohali SnAPOIRIVR KUEE «..ovnvoimmvrinmmonmmnsnisaniess st skastsn e s s e s e s w4
5. Ndugu wawili wa karibu ( wanaweza kuwa badala ya mzazi)
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TAREEIEC . o iieinnnvinsinnnmesmsinsis SAHTHI YA MZAZL.......ccccvvrimmuvnmsvsss



D.MAKOSA YATAKAYOMFUKUZISHA SHULE MWANAFUNZI,
Wizi.

Uasherati, ubakaji na ushoga.

Ulevi, matumizi ya madawa ya kulevya na uvutaji wa bangi.
Makosa ya jinai. _
Kupiga au kupigana.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa.

- Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

10. Kutoa mimba.

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.

¥R NS LW

E.FOMU YA MZAZI / MLEZI KUKUBALI WAJIBU WA KUMSOMESHA MTOTO.

Mimi B 3 /11 SO
Kaia ya AT RAR S ARt s kv s s e e e kenes SITIDAYE B mizniAinTont wa
Anayeingia kidato cha ................ sevessennenen..... Katika shule ya sekondari Tlawi

najifungia wajibu huu kwa ajili ya kumsomesha kijana mtajwa hapo juu mbele ya utawala wa

Nimesoma barua kumwita shulenj sheria za shule na fomu zote zilizoambatishwa nimeelewa
kila kitu na kuridhika. Pia najua nisipotimiza masharti yote kijana huyu hatopokelewa shuleni.

Nakubali ahadi hiyo nikijua ni ahadu ambayo sitaweza kuikiuka bila hatua za kisheria
zinazostahili kuchukuliwa dhidj yangu.

--------------------------------------------------------------------------

Sahihi ya mzazi au mlezi sahihi ya Afisa mtendaji

1 - S ) WA Tarehe ...............
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