

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI**



**SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA SIMIYU,**  
Anwani ya Simu  
"MKUU WA SHULE".  
Simu nambari: 0766854321

**MAKAMU MKUU WA SHULE**  
Simu nambari: 0747025279  
SANDUKU LA POSTA 109,  
BARIADI-SIMIYU.

**Tarehe 10/11/2024**

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

.....

**MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA SIMIYU**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA BARIADI MKOA WA SIMIYU KIDATO CHA KWANZA**  
**JANUARI MWAKA 2025**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha **Kwanza**, katika shule hii Januari mwaka 2025.

**Shule ya Sekondari ya Wasichana Simiyu (SIMIYU GIRLS)** ipo umbali wa **Kilometa 45** kutoka katika Mji wa BARIADI Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi **Somanda Bariadi** Nauli ni Shilingi **3000**. Pia shule inapatikana umbali wa **kilometa 25** kutoka Mji mdogo wa **LAMADI** kwa nauli ya Tsh.**2000** kwa gari.

Muhula wa Masomo unaanza tarehe **04/01/2025** hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **04/01/2025** Mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/01/2025**

## 2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

### 2.1 SARE YA SHULE

- **Mwanafunzi anatakiwa kuja na sare/ mahitaji yafuatayo:-**

- (i) Mashati meupe mawili yenye mikono mifupi inayoishia kwenye kiwiko na yasiyo bana mwili. (Mashati ya mikono mirefu kwa wenye mahitaji maalum. ie Wenye Ualbino )
- (ii) Sketi ya drafti yenye mshono wa linda box kubwa mbele na nyuma na malinda mawili kushoto na mawili kulia, urefu wa sketi sentimita saba kutoka kwenye goti kwenda chini **(kitambaa kizito cha suti, Unashauriwa ushinee Shuleni ili upate kitambaa sahihi kwani kinasumbua upatikanaji wake).**
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi pair 2 vyenye kamba na visigino vifupi. Haturuhusu viatu vingine vyenye urembo wa aina yoyote.
- (iv) Jozi tano za soksi nyeupe zisizo na mistari ya aina yoyote (free size zinazofika magotini-stocking).
- (v) Wanafunzi wa Kiislamu. Nusu kanzu nyeupe mbili za kitambaa cha tetroni nzito na hijabu **(Juba)** nyeupe mbili ndefu zinazofunika kifua zisizo na urembo wa aina yoyote na hijabu dark blue ndefu kwa ajili ya kushindia.
- (vi) **Kwa ajili ya michezo:** Bukta ya blue bahari, raba nyeupe, T-shirt ya blue bahari na sketi ya njano mshono wa solo kitambaa cha tetroni.
- (vii) Shamba dress **(Gauni)** mbili rangi ya Dark BLUE Kwa ajili ya kushindia urefu ni **sentimita saba kutoka chini ya goti** kwa wote, kwa wenye mahitaji maalumu ie wenye ualbino; shamba dress iwe na mikono mirefu na miguuni iwe ndefu. **(Kitambaa kizito cha suti)**

### RANGI YA SKETI YA SHULE



MISHONO WA SARE YA SHULE



Sketi ya Daasani  
Blue Bahari



Sketi ya Michezo  
Njano

Gauni (Zambao) T-Shirt ya Michezo



Mbele



Nyuma

2.2 Madaftari 12 Dozen 1 (counter Book) quire 4, kalamu za risasi na za wino na mkebe wa vifaa vya Hisabati (**Mathematical set**), na **Elementary Learners Dictionary**.

2.3 Fedha ya matibabu/ **Bima ya afya NHIF (Gharama yake ni 50400/= kwa mwaka NI LAZIMA)**.

Godoro size 2.5' X 6', Blanketi 1, shuka 2 ( Pinki 1 na blue bahari 1), mto, foronya ya Pinki na Chandarua rangi nyeupe cha pembe nne.

2.4 **Mahitaji mengine ya kibinadamu:**

- (i) Tranka (sanduku la chuma)1 kwa ajili ya usalama wa vitu vyake na kufuri imara kwa ajili ya kufungia tranka. Liwe kubwa la kutosha vitu vyake vyote pia aje na begi moja tuu la madaftari haturuhusu mabegi mengine
- (ii) Vyombo vya chakula (sahani, kijiko, kikombe, Thermos na bakuli )
- (iii) Picha 4 passport size (Atapiga shuleni)
- (iv) Taulo, Vitenge au Kanga doti moja atajifunga wakati wa kwenda kuoga.
- (v) Tracksuit rangi ya blue bahari Jozi moja yenye mistari nyeupe pembeni ( atavaa wakati wa maandalio ya usiku- night preparation)
- (vi) Sweta la kaki kwa ajili ya baridi.
- (vii) Gereni/chombo chochote chenye uwezo wa kutunza maji kunywa lita tano.
- (viii) Tshit ya shule rangi ya **dark blue** form six (zipo shuleni)

**KUMBUKA: \* Simu haziruhusiwi shuleni.**

**\* Mwanafunzi analazimika kuvaa vazi la shule wakati wote awapo shuleni, hivyo asije na nguo za nyumbani Bali aje akiwa amevaa shamba dress**

### **3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais– TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- (a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;
- (i) Kutunza mali za shule

#### **MUHIMU:**

1. Mwanafunzi ataruhusiwa kuja nyumbani kwa ajili ya msiba wa **mama, baba, kaka ama dada tu na siyo mtu mwingine**. Taarifa za misiba ziletwe moja kwa moja kwa Mkuu wa Shule siyo kwa mwanafunzi. Mwanafunzi hataruhusiwa iwapo utaratibu huu hautafuatwa.
2. Ni marufuku kuvaa kandambili wakati wa chakula katika Bwalo.

3. Wageni wanao tambulika shuleni ni wale walioandikishwa kwenye faili la mwanafunzi na wanaruhusiwa kumtembelea mwanafunzi mara moja kwa muhula yaani (mara 2 kwa mwaka) siku moja kabla ya mahafali ya kidato cha sita na Nne.
4. Likizo zote mwanafunzi atakapolazimika kwenda likizo ni sharti arudi nyumbani.

### **3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:**

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga.
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli na kadhalika.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuwa mjamzito/ kupata mimba
9. Kuolewa ama kuwekwa kimada
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu wengine.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.
13. Kumiliki na kutumia simu ya mkononi shuleni.

### **4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKABIDHIWA SHULENI NA MWANAFUNZI PINDI TU ANAPORIPOTI.**

- (i) Fomu ya kupimwa afya yake (Form for Medical Examination) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni
- (ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

- (iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule.
- (iv) Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kwa kikamilifu.

**Njoo na vifaa vifuatavyo:-**

1. Ufagio wa ndani (01) au Ufagio wa nje mmoja kwa kila muhula, Ndoo (02 lita 10 moja na nyingine lita 20), Nakala ya cheti cha kuzaliwa, Ream paper 2 (moja kila Muhula), jembe lenye mpini au fyekeo na mopa 1 au skwiza 1.



**MWL. HURUMA A. MTINDYA  
MKUU WA SHULE**

**HEADMISTRESS  
SINYU GIRLS SEC. SCHOOL  
P.O. BOX 111111  
BARIADI**

**FORM NO. 1**

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA, PRESIDENTS' OFFICE**

**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

**FORM FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I and Form V entrants. Pupil's full name.....

Age/Years.....Sex.....

Blood found (red and White).....

Stool examination:.....

Urinalysis:.....

Venereal Diseases test:.....

T.B. test:.....

Eye Test:.....

Ears:.....

Chest:.....

Spleen:.....

Abdomen:.....

Urine for Pregnant:.....

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc.

Infection chronic or family disease etc.

.....

.....

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above.

Signature:.....

Designation:.....

Station:.....Date:.....

Official Stamp: .....





**FORM NO. 3 MKATABA/ AHADI YA MWANAFUNZI**

Mimi..... (jina kamili) ambaye ni mwanafunzi,  
nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii. Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Nahidi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa wenzangu wakati wote.

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

Shahidi

Jina kamili.....

Saini.....

Tarehe.....

## FORM NO. 4

### A: AHADI YA MZAZI:

Mimi..... (jina kamili) ambaye ni mzazi/mlezi wa.....Kidato cha..... Nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. Naahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia binti yangu malezi bora na nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba ninakubaliana na yote yaliyotajwa kwenye barua hii mfano sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule

Saini ya Mzazi/Mlezi.....

Anuani kamili.....

Simu:.....

Tarehe:.....