

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS – TAMISEMI**



Shule ya sekondari Rutabo  
S.L.P 174  
**KAMACHUMU, MULEBA.**  
Tarehe 11/Mei/2018

Namba za simu

Mkuu wa shule 0754506390 / 0685020792

Makamu Mkuu wa Shule 0766382968

Patron 0755444576/0764669217

Mzazi /Mlezi wa Mwanafunzi.....

S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUTABO HALMASHAURI  
YA WILAYA MULEBA MKOA WA KAGERA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya..... Shule ya sekondari Rutabo ipo umbali wa kilometa 52 kusini mwa mji wa Bukoba. Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Bukoba mjini nauli ni shilingi 2500/= Muhula wa masomo unanza tarehe 02/Julai/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/Julai/2018 mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/Julai/2018.

**2. MAMBO YA KUZINGATIA**

**2.1 SARE YA SHULE:-**

- a) Suruali mbili za rangi nyeusi tii zenye "turn up" na urefu wa kufunika soksi na kisigino lakini sio kuikanyaga . Ziwe na marinda mawili kila upande na mifuko miwili mbele na mfuko mmoja nyuma.
- b) Mashati mawili meupe pee ya mikono mirefu na mfuko mmoja upande wa kushoto. Yawe na vishikizo visivyo vya kuchomoa na kuchomeka.
- c) Sare za michezo kwa shule hii ni Bukta ya bluu naTisheti nyekundu yenye nembo ya shule inapatikana shuleni na raba za michezo jozi moja.
- d) Mkanda mweusi wa ngozi upana usiozidi inchi mbili na usiwe na picha za watu au wanyama.
- e) Jozi mbili za viatu vyeusi vya ngozi na visiwe na kisigino kirefu na soksi nyeusi tii,

jozi mbili.

- f) Sweta rangi ya bluu yenye nembo ya shule inapatikana shuleni.
- g) Nguo za kushindia (shamba dress) ni tisheti ya njano yenye kola na iwe na nembo ya shule inapatikana shuleni, pia unatakiwa kuwa na "tackerster suit" rangi ya bluu. Viatu vya kushindia ni vya ngozi "open shoes" rangi nyeusi.
- h) Tai ya bluu yenye michilizi nyeupe inapatikana shuleni.

## 2.2 MAHITAJI MENGINE MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA

- (a) Ream ya karatasi A4 (kwa mwaka).
- (b) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika kwa maelezo zaidi wasiliana na mkuu wa shule au makamu wake.
- (c) Scientific calculator (HGL & HGK)
- (d) Godoro kwa wanafunzi wa bwani ft 2.5 kwa 6
- (e) Mashuka jozi 2 rangi ya pinki ,blanketi 1,foronya 1,chandarua 1.
- (f) Vyombo vya chakula (sahani ,bakuli ,kijiko na kikombe).
- (g) Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko.
- (h) Kwanja 1, jembe 1, reki 1, mifagio ya ndani na nje (mopa 1,soft bloom 1 na mifagio ya nje aina ya chelewa 2)

## 2.3 ADA NA MICHANGO YA SHULE

2.3.1 Ada na michango ifuatayo ya shule inabidi ilipwe katika Akaunti ya shule namba 32001200072 jina la akaunti ni **MDC RUTABO SECONDARY SCHOOL CAPITATION ACCOUNT** katika Benki ya NMB(Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh 70,000/= unaweza kulipa kiasi cha Tsh 35,000/= kwa muhula au kulipa yote kwa mara moja.
- b) Shilingi 6,000/=kwa ajili ya kitambulisho na picha
- c) Shilingi 20,000/=kwa ajili ya taaluma
- d) Shilingi 30,000/=kwa ajili ya kuwalipa wapishi , walinzi na vibarua wengine.

2.3.2 Michango ya shule ifuatayo ilipwe katika Akaunti ya shule NMB namba ya akaunti 32010003687 jina la akaunti ni **MDC RUTABO SECONDARY SCHOOL DEVELOPMENT ACCOUNT.**

- a) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- b) Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.
- c) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.
- d) Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima MOCK.
- e) Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa).

## 3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,waalimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi) Kuwa na mtindo wa nywele usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wanapokua shuleni.

- (vii) Kufuga ndevu.
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa.
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
- (xi) Kumpa binti mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (xiv) Kutembea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xvi) Kudharau bendera ya taifa
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

#### **4. SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE**

Kila mwanafunzi anatakiwa kutii sheria za shule, walimu, wafanyakazi, viranja na viongozi wote wanaohusika. Ni lazima kila mwanafunzi kufuata taratibu zilizowekwa na vilevile kuwa na tabia nzuri. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya na asiye na nidhamu hafai kupewa nafasi ya elimu ya juu.

##### **4.1 SHERIA ZA SHULE**

- a) Kila mwanafunzi awahi shughuli zote kwa wakati unaotakiwa. Kuchelewa kwa aina yoyote bila sababu ni kosa kubwa
- b) Hakuna mwanafunzi atakayeenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa. Ruhusa ya kutoka nje itatolewa na mwalimu wa zamu kwa maandishi juu ya cheti cha 'PASS'.
- c) Ruhusa ya kulala nje ya shule itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake.
- d) Hakuna mwanafunzi atayetoka nje ya mipaka ya shule akiwa na kifurushi au begi bila kibali.
- e) Sare za shule (uniform) zivaliwe wakati wote, madarasani au nje ya madarasa.
- f) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mwalimu au mfanyakazi bila ruhusa ya mkuu wa shule au makamu wake.
- g) Usafi wa mwili na mavazi, madarasani, mabwenini, viwanja na sehemu zote ni wajibu wa kila mmoja. Takataka zisitupwe ovyo.
- h) Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule. Ni kosa kubwa kuharibu mali ya shule hata ikiwa ni ndogo namna gani. Taa na maji lazima vitumiwe kwa uangalifu.
- i) Ugomvi, hila, matusi yoyote ya kusoma au kuandika yanakatazwa kabisa.
- j) Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa hayaruhusiwi shuleni.
- k) Tabia njema ndani na nje ya shule ni wajibu kwa kila mwanafunzi.
- l) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuandika barua ya kiofisi mahali popote nje ya shule bila kuipitisha kwa mkuu wa shule.
- m) Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono kama vile anavyoheshimu masomo yake.
- n) Ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa walimu, wafanyakazi na viranja ni mwiko.
- o) Matatizo yakitokea ajulishwe mwalimu wa bweni, mwalimu wa darasa mwalimu wa zamu au mlezi wa sehemu husika.
- p) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi na jamii kwa ujumla ni

jambo la lazima.

q) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi.

#### 4.2. MADARASANI

- a. Kila mwanafunzi anatakiwa kukaa darasanikatika nafasi yake kwa mpango uliowekwa
- b. Wanafunzi lazima wasimame na mwalimu anapoingia na anapotoka darasani.
- c. Mwanafunzi haruhusiwi kukalia viti vya walimu.
- d. Darasa litasafishwa kila siku asubuhi kufuatia utaratibu uliowekwa na kiranja wa darasa.
- a. Ni marufuku kupiga kelele madarasani.
- b. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria masomo ipasavyo shuleni na darasani. Asipofanya hivyo kwa kipindi kuanzia siku tisini(90) mfululizo atakuwa amejifuta mwenyewe.

#### 4.3. KAZI ZA NJE

- a. Kazi zote za nje zifanywe kwa juhudi na maarifa.
- b. Zana/vifaa vya kazi lazima virudishwe vilipotolewa mara baada ya kazi.
- c. Yeyote atakayepoteza kifaa atanunua kifaa hicho.
- d. Kila mwanafunzi atapewa eneo lake la usafi na alitunze kila siku.

#### 4.4 MABWENI

- a. Mwanafunzi haruhusiwi kuwasha moto au kupika.
- b. Kila mwanafunzi sharti atandike kitanda chake vizuri anapoamka.
- c. Ni marufuku kulala bweni wakati wa kazi au masomo bila kibali.
- d. Vyoo vyote vitumike vizuri na kuwekwa katika hali ya usafi wakati wote.

#### 4.5 UKUMBI WA MAAKULI

- a. Hakuna mwanafunzi atayeingia jikoni bila kibali.
- b. Chakula kitaliwa bwaloni na kamwe kisipelekwe bwenini.
- c. Usafi wa bwaloni uzingatiwe wakati wa ugawaji wa mlo na baada ya mlo.
- d. Kila mwanafunzi afuate mpangilio uliowekwa kwa matumizi ya bwalo la chakula. Kelele haziruhusiwi wakati wa mlo.

#### 4.6 ADHABU

1. Walimu na viranja wanaweza kumuadhibu mwanafunzi yeyote anayevunja sheria za shule au taratibu zilizobainishwa.
2. Adhabu inapotolewa itimizwe kwanza kabla ya kupeleka malalamiko mbele.
3. Adhabu itatolewa kulingana na uzito wa kosa na uwezo wa kuitekeleza.
4. Kwa makosa makubwa, mwanafunzi ataadhibiwa na mkuu wa shule mfano, kumsimamisha shule mwanafunzi au kumfukuza kabisa shule.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya mkuu wa shule.....

Jina la mkuu wa shule: **MUJUNI J. LWENTEME**

Mhuri wa mkuu wa shule.....

**HEADMASTER**

**TUTABO SEC. SCHOOL**

**BOX 174 KAMAGHUMU**

**MULEBA**

## SHULE YA SEKONDARI RUTABO

### MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi.....  
(jaza ilivyo kwenye TSM9/SEL FORM)
  2. Anwani ya nyumbani.....
  3. Tarehe ya kuzaliwa.....mahali ulipozaliwa.....  
Mahali unapoishi nyumbani kwenu) Wilaya.....Tarafa.....  
Kata.....kijiji.....
  4. Shule ya sekondari ulikotoka.....  
Anwani.....  
.....
  5. Dini.....
  6. Kabila.....
  7. Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania).....
  8. Jamaa katika familia yako:
    - a) Jina la baba.....  
Anwani.....  
Anaishi/Haishi.....kazi yake.....  
Namba yake ya simu.....
    - b) Jina la mama.....  
Anwani.....  
Anaishi/haishi.....kazi yake.....  
Namba yake ya simu.....
    - c) Jina la mlezi.....  
Anwani.....  
Kazi yake.....namba yake ya simu.....  
Uhusiano na wewe.....
- Mimi .....( mwanafunzi) nathibitisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli.  
Sahihi ya mwanafunzi.....tarehe.....  
Mimi .....mzazi/mlezi wa mwanafunzi.....nimehakikisha kuwa taarifa nilizotoa hapo juu ni za kweli.  
Sahihi ya mzazi/mlezi.....tarehe.....
- UONGOZI WA KIJJI.**  
Jina la mtendaji wa kijiji.....sahihi.....  
Anwani ya mtendaji wa kijiji.....namba ya simu.....  
Muhuri.....  
.....

FOMU YA MWANAFUNZI KUKUBALI NAFASI NA KUTII SHERIA ZA SHULE, KUTOSHIRIKI MGOMO, FUJO NA MAKOSA YOYOTE YA JINAI

ANWANI.....

.....  
 .....

Mkuu wa shule,  
 Shule ya Sekondari Rutabo,  
 S.L.P 174,  
KAMACHUMU.

Mimi .....(Jina la mwanafunzi)  
 Nimepokea barua ya kujiunga kidato cha tano katika shule ya sekondari Rutabo kwa mwaka ..... Nakubali nafasi hiyo kwa moyo mkunjufu, ninahaidi kutoshiriki mgomo, fujo na makosa yoyote ya jinai na kufuata sheria zote za shule. Endapo nitashindwa kutii sheria na maelezo hayo hatua inayostahili ichukuliwe juu yangu. Natoa ahadi hii mbele ya mzazi wangu ambaye ametia sahihi yake hapa chini.

.....  
 Sahihi ya mwanafunzi.

.....  
 Tarehe.

Mimi .....(jina la mzazi)  
 Ambaye ni mzazi wa.....nakubali kuwa mtoto wangu ajiunge na shule ya sekondari Rutabo, atii sheria na maelezo kama alivyoahidi mbele yangu. Nitakuwa tayari kushirikiana na watumishi shuleni kwa malezi bora yanayolingana na sheria hizo, sambamba na kulipa ada na michango yote ya shule kwa wakati. Pia niko tayari kupokea na kufanyia kazi maelekezo yote yatakayotolewa shuleni.

Pakiwepo na tatizo ninaweza kuwakilishwa na wafuatao ambao picha zao zimeambatanishwa hapa chini.

S/N	JINA	MAHALI ANAPOISHI	UHUSIANO	NAMBA YA SIMU
1.				
2.				
3.				
4.				

Picha za wahusika hapo juu ni hizi zifuatazo;

1.

2.

3.

4.

Jina la mzazi.....sahihi.....

Namba ya simu.....tarehe.....

**UONGOZI WA KIJJI**

Jina la afisa Mtendaji.....

Sahihi.....Namba ya simu.....

Anwani ya afisa mtendaji wa kijiji.....

Muhuri.....

**MULEBA DISTRICT COUNCIL**  
**RUTABO SECONDARY SCHOOL**  
**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**  
**(To be completed by a medical officer)**

Student's Name.....

Age.....

Blood examination: Hemoglobin.....

Any abnormalmalities notes.....

Stool examination.....

Urinalysis.....

T.B test (If negative immunization given).....

.....

.....

Eyes.....

Chest.....

Any chronic complaints not noted above e.g.

Asthma.....

Headache.....

Skin diseases etc.....

.....

Also anything else that the school health staff should know about

.....

.....

.....

Any treatment or recommendation.....

In case of Bilharzias it is recommended that student attend Bilharzias clinic before they come to school.....

.....

I certify that I have examined the above student and recommended that she/he is fit/unfit to pursue secondary education.

Signature of Examiner.....

Date.....

Destination.....

Official stamp.....