

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**



Shule ya Sekondari Rugambwa,  
S.L.P 357,  
**BUKOBA.**

MEI, 2018

**Namba za simu:**

Mkuu wa shule – 0755016772 / 0787099132  
Makamu Mkuu wa Shule - 0765957710 / 0746677633  
Matron/Patron- 0756208176  
Mama Malezi -0767665844 / 0786665616

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi.....  
.....  
S.L.P .....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUGAMBWA  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA BUKOBA MKOA KAGERA MWAKA 2018**

1.0. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018/19 tahasusi ya ..... Shule ya Sekondari Rugambwa ipo umbali wa kilometa 5 Magharibi mwa mji wa Bukoba. Usafiri wa taksii kutoka Bukoba mjini hadi shuleni haizidi sh. 5,000/= na usafiri wa pikipiki si zaidi ya sh. 1500/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/07/2018 mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/07/2018

**2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia**

**2.1. Sare ya shule (Uniform).**

- (i) Shati nyeupe 2 zenye mikono mirefu na zisizo na urembo wowote.
- (ii) Soksi nyeupe jozi 2.
- (iii) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba, vyenye visigino vifupi, vyenye kufunika miguu na visivyo na urembo wowote, jozi 2.
- (iv) Nguo za michezo ambazo ni “track suit” ya bluu kitambaa kizito na raba nyeupe, jozi moja.
- (v) Sweta rangi ya kijivu shingo ya “V” yenye michirizi myekundu miwili shingoni, mikononi na kiunoni. Rejea mchoro.
- (vi) Tai yenye michirizi myekundu na nyeusi. Rejea mchoro.
- (vii) Sketi nyekundu moja (1) kwa kuanzia, kitambaa kizito (Esteem) yenye mshono wa “malinda box” na michirizi miwili ya kitambaa cheupe cha tetron inalala kwenye linda la mbele.(rejea mchoro wake) Sketi iwe ndefu inchi 6 hadi 7 chini ya magoti.

(viii) Nguo za nje ya darasa (shamba dress) Gauni 2 rangi ya kijivu (Grey) kitambaa cha tetron nzito. Mshono wa soro na shingo ya duara rejea mchoro.

(ix) "T- Shirt" rangi nyeupe yenye shingo ya duara kitambaa kizito.

## 2.2. Ada na michango ya shule:

(a) Ada ya shule sh. 35,000/= kwa muhula ( 70,000/= kwa mwaka)

(b) Michango mingine:-

- Taaluma sh. 10,000/= kwa muhula(20,000/=kwa mwaka)
- Kitambulisho na picha sh. 6,000/=
- Tahadhari sh. 5,000/= (haitarejeshwa)
- Nembo ya shule sh. 2,000/=
- Fedha ya kuwalipia wapishi,walinzi, na vibarua wengine sh. 15,000/= kwa muhula (30,000/= kwa mwaka)
- Ukarabati wa samani sh.15,000/=
- Huduma ya kwanza sh.10,000/=
- Mitihani ya kujipima (Mock) sh.20,000/=

**Jumla ya ada na michango kwa mwaka ni Sh. 178,000/= (Laki moja sabini na nane tu)**

N.B. Fedha hizo zote zilipwe kwenye akaunti ya shule :

RUGAMBWA RECURRENT EXP. A/C Namba ya akaunti 31801100045 Benki ya NMB.

Mwanafunzi awasilishe nakala ya malipo iliyoandikwa jina lake wakati wa kuripoti.

### (c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni

- (i) Madaftari makubwa yasiyopungua 10 (counter books)
- (ii) Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
- (iii) Rula, kalamu za wino na pencil za kutosha muhula
- (iv) Dictionary/Kamusi (kwa wanafunzi wa sanaa)
- (v) Karatasi (Photocopy papers-A4) Ream 1
- (vi) Scientific Calculator (wanafunzi wa sayansi)
- (vii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- (viii) Mwavuli wa mvua mmoja (1).
- (ix) Mto mmoja (1) na foronya mbili (2) za rangi ya pinki.
- (x) Mashuka manne (4 ) ya pinki yasiyo na maua na blanketi moja (1).
- (xi) Godoro moja (1) la futi 2½ na chandarua kimoja (1)
- (xii) Jozi moja (1) ya kanga/vitenge.
- (xiv) Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1, vyombo vyote viwe vya bati au plastiki.
- (xv) Toilet papers (karatasi za chooni) kumi (10).
- (xvi) Kifaa cha maji ya kunywa (kidumu kidogo lita 3 au 5).
- (xvii) Taulo moja (1).
- (xviii) Nguo za ndani (gagulo 2, chupi zisizopungua 6 na sidiria 3).
- (xix) Vifaa maalum vya matumizi ya msichana (Always paketi 4).
- (xx) Sabuni, mswaki, dawa ya meno,mafuta ya kujipaka, dawa ya viatu.
- (xxi) Kotama 1, Jembe lenye mpini 1, Leki 1, Mifagio ya ndani na nje.
- (xxii) Ndoo ya kuchotea maji yenye ujazo wa lita 20 na beseni moja la kuogea
- (xxiii) Fedha za matumizi binafsi. Shule hutoa chakula, mpatie binti yako fedha kidogo kwa ajili ya matumizi yake ya kawaida awapo shuleni. Fedha nyingi humfanya ashindwe kufuata masomo ipasavyo.

### 3.0. Viambatisho na fomu muhimu

Binti yako atatakiwa kukamilisha na kuleta viambatisho au fomu kama ifuatavyo:

(a) **Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form)**

Ni lazima binti yako apimwe katika Hospitali ya Serikali na daktari anayehusika kukamilisha vipengele vya afya yake . Fomu hii ni lazima iwasilishwe shuleni mara anaporipoti.

(b) **Cheti cha Uraia** - Alete cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) au cheti cha utambulisho wa uraia, ambacho hupatikana kwa Mkuu wa Wilaya yako. Kumbuka hatutakubali utambulisho wa vijiji, Kata au Tarafa.

(c) **Taarifa Binafsi** - Fomu maalum imeambatanishwa, fomu hii ijazwe kwa uangalifu na kurudishwa hapa shuleni anapokuja kuripoti.

(d) **Picha za utambulisho wa wazazi na walezi** - Weka picha za hivi karibuni kwenye chumba husika kama ilivyo kwenye taarifa binafsi kipegele B, C na D. Hatasikilizwa mzazi au mlezi kwa shauri lolote linalohusu mwanafunzi iwapo taarifa binafsi haitajazwa kwa ukamilifu na kuweka picha.

N.B. Mwanafunzi alete hati ya matokeo (result slip) yake ya kidato cha nne akiwa ametoa ‘copy’

### 4.0. Mambo mengine muhimu ya kuzingatia:

Kuna likizo fupi mbili kwa mwaka. Wakati huu shule huruhusu vijana wa karibu kwenda nyumbani na wengine kubaki shuleni. Kuondoka bila ruhusa ni **utoro**. Pia kuna likizo mbili ndefu, wakati huu kila mwanafunzi anaruhusiwa kwenda kwao. Shule huwaruhusu vijana wote ili wasafiri kwenda kwa wazazi/walezi wao na siyo kwingineko. Ni jukumu la mzazi kuhakikisha ya kuwa umempokea mtoto wako na kumtunza inavyopaswa. Ni mategemeo ya shule kuwa wakati huu vijana watatumia muda wao vizuri kwa kuwasaidia wazazi kufanya shughuli mbalimbali za kuzalisha mali na kusoma, kuliko kuzurura ovyo.

Ni sheria ya shule kwamba baada ya likizo kila mzazi ahakikishe mtoto wake anawahi shuleni katika siku na tarehe zilivyopangwa na analeta mahitaji yote muhimu. Akichelewa aje na mzazi /mlezi la sivyo atachukuliwa hatua za kinidhamu.

### 5.0 Mwisho:

Hakikisha umekamilisha mahitaji yote na kujaza fomu zote kabla ya kumleta mtoto shuleni. Cheti cha uraia, fomu ya taarifa binafsi na Fomu ya Afya na sheria za shule zilizotiwa sahihi. Lazima virudishwe shuleni.

Kwa niaba ya jumuiya nzima ya Shule ya Sekondari Rugambwa napenda kumpa hongera binti yako kwa kushinda mthani na kuchaguliwa kujiunga na shule hii. Tunauhakika akifuata sheria za shule na akasoma kwa bidii na kwa malengo atafanikiwa.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

**KAGEMLO LUPANKA  
MKUU WA SHULE**

## 6.0 SHERIA ZA SHULE

JINA LA MWANAFUNZI \_\_\_\_\_ KIDATO CHA \_\_\_\_\_ MWAKA \_\_\_\_\_

**(a) Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule:**

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa au utoro.
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu au walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika, wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi ulikubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Ulevi wa kunywa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (viii) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (ix) Uvutaji bangi/sigara.
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- (xi) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu au laini ya simu ya mkononi katika kazingira ya shule.
- (xi) Kupata uja uzito au kutoa mimba.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiv) Kufanya jaribio lolote kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xv) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xvi) Uaribifu wa mali ya umma kwa makusudi

**(b) Mwanafunzi awapo shuleni hapaswi kufanya yafuatayo:**

- Kufuga kucha ndefu
- Kupaka rangi kwenye kucha, mdomo, kope au nyusi
- Kutumia vipodozi
- Kukata au kusuka nywele kwa mitindo iliyo tofauti na maelekezo ya Mwandamizi wa Malezi na Utamaduni
- Kuvaa nguo fupi au zinazobana mwili.
- Kushiriki matendo ya uhalifu na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.

**(c) Mwanao awapo shuleni atatakiwa.**

- (i) Kuhudhuria vipindi vyote bila kukosa.
- (ii) Kuvaa sare ya shule /ya kazi wakati wote
- (iii) Kutii amri .na sheria zote za shule
- (iv) Kujiheshimu, kuheshimu wenzake, viongozi, walimu na watu wote kwa ujumla.
- (v) Kutunza mali zake na mali za umma.

**(d) Heshima**

- (i) Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kuamkia walimu, wafanyakazi wasio walimu pia mtu/mgeni yeyote anayemzidi umri anapopita na anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
- (ii) Mwanafunzi kama kila raia mwema, lazima aheshimu Bendera ya nchi yake na wimbo wa Taifa.

(iii) Matusi, lugha chafu na kupigana ni dalili ya kukosa heshima.

(e) **Utii**

(i) Kila mwanafunzi ni budi atii na kufuata maelekezo na maagizo ya viranja, walimu na wafanyakazi wasio walimu na wote.

(ii) Mwanafunzi anapoitwa mahali lazima aitike, na kukimbia kule aliko kiongozi anayemuita

(iii) Kiburi, majibu ya jeuri na matumizi ya lugha mbaya haviruhusiwi.

(iv) Ni wajibu kila mwanafunzi kufanya na kukamilisha kazi anayopangiwa iwe nje au ndani ya darasa

(f) **Upendo**

Mwanafunzi ajipende yeye mwenyewe, na awapende wenzake kama ndugu zake wa shuleni, awapende walimu kama wazazi wake, aipende shule yake kama nyumbani kwake, aipende na kujivunia nchi yake ya Tanzania.

(g) **Ruhusa**

Ruhusa maalum ya kutoka nje ya shule itatolewa mara moja kwa muhula (shopping day)

(h) **Mambo ya msiba**

Mwanafunzi akifiwa akiwa shuleni ataruhusiwa kuomboleza shuleni tu. Taarifa zote za kifo zitapashwa zipitie kwenye ofisi ya Mkuu wa Shule. Ruhusa ya kwenda nyumbani itatolewa na Mkuu wa Shule baada ya kuzingatia taratibu muhimu.

(i) **Mabadiliko ya anwani**

Unashauriwa kutoa taarifa kwa Mkuu wa Shule iwapo anwani inayotumika kwa mawasilino imebadilika.

(j) **Ripoti**

Shule hutuma taarifa za maendeleo ya mwanafunzi kitabia na kitaaluma kila muhula. Tafadhali hakikisha unaipata, na kutuma maoni yako shuleni.

(k) **Utumaji wa fedha binafsi za binti yako**

Wazazi wanaowatumia watoto wao fedha za matumizi wafanye hivyo kwa kutumia Posta kwa njia ya "Money Fax" au kwa M-PESA kwenye Namba **0757022273/0763809049/0788885787** taarifa za kuwataka wanafunzi kufuata fedha zilizotumwa kupitia kwa jamaa zao wanaokaa nje ya shule hazitakubaliwa.

JE UNAKUBALI? **NDIYO**  **HAPANA**   
(Weka alama ya ✓ panapohusika)

Jina la Mwanafunzi \_\_\_\_\_ Sahihi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

Jina la Mzazi \_\_\_\_\_ Sahihi \_\_\_\_\_ Tarehe \_\_\_\_\_

ANUANI .....

.....

.....

Mkuu wa Shule,  
Rugambwa Shule ya Sekondari,  
S.L.P. 357,  
**BUKOBA.**

### TAARIFA BINAFSI

A. Jina la Mwanafunzi .....

Anwani ya nyumbani .....

.....

Kabila ..... Mwaka aliozaliwa .....

Mtanzania /Si Mtanzania

Dini ya Mwanafunzi..... Mtaa/Kijiji ..... Jina la mratibu elimu kata/mtendaji  
.....namba za simu.....Wilaya.....Mkoa.....

B. Jina la Baba ..... \* (Hai/Marehemu) .....

(Mwaka aliofariki) .....

Dini ya Baba ..... Kazi ya Baba ..... Simu Na .....

Jina la Mama ..... \*(Hai/Marehemu) .....

(Mwaka aliofariki).....

Dini ya Mama ..... Kazi ..... Simu Na. ....

C. Taja majina na anuani za Walezi/Ndugu wengine wawili wasiokuwa wazazi wanaoruhusiwa

kufika shuleni kuyasikiliza na kutoa maamuzi juu ya mashauri ya mtoto wako.

JINA ..... ANUANI ..... SIMU NO. ....

JINA ..... ANUANI..... SIMU  
NO.....

D. Taja majina ya watu watakaoruhusiwa kumtembelea mtoto wako akiwa hapa shuleni.

1. ....Uhusiano ..... Umri.....simu .....

2. ....Uhusiano ..... Umri..... simu .....

3. ....Uhusiano ..... Umri ..... simu. ....

**B.picha za wazazi**

--	--

**C.picha za walezi**

--	--

**D. picha za ndugu wengine kama wapo (sio lazima kama wanne wanatosha)**

--	--	--	--

**MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING**  
**FORM FOR STUDENT MEDICAL EXAMINATION**

Student's Name .....

Blood Examination: Haemoglobin .....Blood Group .....

Stool Examination .....

Urinalysis .....

T.B. Test (If negative, was immunization given).....

Eyes .....

Chest .....

Any chronic complaints not noted above e.g.

Asthma .....

Headache .....

Inability to eat certain foods .....

Skin diseases etc .....

Also anything that the School health staff should know about.....

.....

Any treatment given or recommended .....

.....

**NOTES:** If any of the examinations requested above cannot be carried out, it is useful if it is noted that they have not been done rather than writing NAD down. In case of Bilharzia it is recommended that students attend the Bilharzia clinic before they come to school.

Signature of Examiner .....

Designation .....

Date.....



SHAMBA DRESS (Grey) Kijivu



NECK TIE (TAI)



SKIRT (RED) NYEKUNDU



Michirizi myeupe

SWEATER (Grey) Kijivu



Michirizi miwili myekundu

Michirizi 2 myekundu

Michirizi 2 myekundu