

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA BUCHOSA
SHULE YA SEKONDARI NYEHUNGE



S.L.P 240
SENGEREMA
20/08/2017
SIMU: 0763124245/0684615119

Mzazi wa :

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **TANO** katika shule hii mwaka 2017. Anapaswa kufika shuleni tarehe **24/08/2017** kabla ya saa 11.00 jioni . Mwisho wa kuripoti itakuwa tar **8/9/2017**. Shule ipo kata ya **Nyehunge** Wilaya ya Sengerema-Mwanza umbali wa kilometa 1 kutoka Nyehunge stendi . Kwa wale watokao mikoani ukifika Mwanza nenda kivuko cha Kamanga ambapo utapata mabasi ya moja kwa moja hadi Nyehunge. Au pitia kivuko cha Busisi hapo utapanda Hiace hadi Sengerema mjini na utapanda tena Hiace kuja Nyehunge. Unaweza kufika shuleni kwa pikipiki kwa Tsh 1000/= au kwa kutembea kutoka Nyehunge stendi.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1.0 ADA NA MICHANGO YA SHULE

1.1 **Ada ya shule** ni Tshs. 70,000/= kwa mwaka.

Fedha za ada zilipwe kwenye akaunti Na **3161200061 NMB** tawi lolote **Tanzania**. Jina la akaunti hiyo ni **Nyehunge Secondary School**.

1.2 **Michango ya Shule.**

Fedha za michango ya Shule` zilipwe kwenye akaunti Na. **3162300349 NMB** jina la **Account ni Nyehunge Secondary school Fund**

Tahadhari (hazitarudishwa)	5,000/=
Taaluma	20,000/=
Matibabu	10,000/=
Kitambulisho, picha na nembo	8,000/=
Ukarabati wa Samani	15,000/=
Wapishi, na walenzi	30,000/=
Uendeshaji wa Mitihani	20,000/=
Jumla	108,000/=

2.1. "Shule haipokei fedha taslimu".Fedha zote zilipwe kupitia Benki ya NMB tawi lolote, kwa kutumia namba za akaunti husika na stakabadhi za malipo (**Bank pay in slips**) zenye jina la mwanafunzi ziletwe shuleni siku ya kuripoti. **Mwanafunzi hatapokelewa shuleni endapo hatakamilisha malipo yote ya fedha kama ilivyoainishwa katika jedwali hapo juu.**

2.2. Tarehe ya kufungua shule imeoneshwa hapo juu, mwanao akichelewa kuripoti shuleni kufikia tar 8/9/2017 **atakuwa amepoteza nafasi yake.**

2.3. Aje na photocopy ya nakala halisi ya uraia au cheti cha kuzaliwa na **result slip** ya matokeo ya kidato cha **NNE**

2.4 Mwanafunzi na mzazi/mlezi wakumbuke kusoma kwa makini/kujaza na kusaini fomu ya sheria za shule na kukiri kusoma kwa bidii na kufaulu mitihani yetu na fomu ya maelezo binafsi ya mwanafunzi kwa ajili ya mawasiliano endapo kutatokea dhalura.

2.6. Nguo za nyumbani haziruhusiwi, mwanafunzi atavaa sare za shule muda wote awapo shuleni.

2.7. Kila mzazi /mlezi anapaswa kugharamia usafiri wa mwanae kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo na kumpa fedha kwa ajili ya matumizi yake binafsi. Mzazi kumbuka kuwa kumpa mwanao fedha kupita kiasi kunaweza kuchangia kuporomoka kwa elimu yake.

3.0 SARE YA SHULE

WAVULANA:

3.1 Suruali mbili Nyeusi za kitambaa zenye malinda mawili kwa mbele na mfuko mmoja nyuma.

3.2 Tai rangi ya nyeusi

3.3 Bukta moja rangi ya bluu

3.4 Shati mbili nyeupe za mikono mirefu na ziwe na vishikizo vya kawaida na si vya chuma.

3.5 Soksi nyeusi jozi mbili.

3.6 Viatu vya kufunika vyeusi vya ngozi jozi mbili visivyo vya kuchongoka kwa mbele na viwe na visigino vifupi.

3.7 Sweta rangi ya blue

WASICHANA:

- Sare ya shule hii ni sketi mbili rangi nyeusi (kitambaa cha suti), maelezo ya mshono (angalia Mshono) sketi marinda 16 yaelekee upande mmoja na zipu pembeni, shati nyeupe 2 za mikono mirefu tetron



- Soksi nyeupe jozi mbili
- Sweta rangi ya blue
- Tai rangi ya nyeusi
- Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule
- Nguo za kushindia (shamba dress) ...ni rangi ya. Light blue (kitambaa cha suti za kike), mshono wa solo na mikono mifupi (kwa waislamu mikono mirefu) iwe ndefu kupita magoti. Kamwe isiwe fupi.

4.0 MAHITAJI MENGINE

4.1 Godoro 2.5 x 6". Vitanda vya shule vina ukubwa huo.

4.2 T-shirt mbili yenye kora (rangi ya bluu)

4.3 Ream za karatasi mbili (2) **Double A**

4.4 Raba za michezo pea moja.

4.5 Shuka 2 rangi ya bluu bahari.

4.6 Mto na foronya rangi ya blue bahari

4.7 Track suit ya rangi ya bluu kwa ajili ya michezo

4.8 Ndoo 1 lita 10 kwa ajili ya kuogea, dumu 1 kubwa lita 20 kwa ajili ya maji ya kutumia, na dumu 1 dogo lita tano kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa,

4.9 Kijiko, sahani ya shaba, bakuli la shaba na kikombe kwa ajili ya uji.

4.10 Taa ya betri kwa tahadhali ya umeme ukikatika (**ISIWE YA KUCHAJI**). Mwanafunzi hatapokelewa endapo hatakuja na taa hiyo.

4.11 Madaftari makubwa (counter books) angalau kumi (10) au zaidi

4.12 Scientific calculator kwa wanafunzi wote.

4.13 Flat file rangi ya pink au blue kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za mwanafunzi (file lisiwe la spring)

4.14 Blanketi la kujifunika na neti ya Mbu rangi ya light bluu.

4.15 Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali.

4.16 Vitabu vyake binafsi vya kujisomea.

4.17 Sanduku la chuma.

4.18 Dissecting kit kwa wanafunzi wa CBG

5.0 VIFAA VYA USAFI

5.1 Soft broom 1

5.2 Fyekeo 1 au reki 01

5.3 Chelewa ndefu ya nje (fagio la wima) 1

5.4 Squeezer moja (mpira wa kukaushia maji) 1 au Jembe lenye mpini mmoja

6.0 VYETI BANDIA VYA HOSPITALI:

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye kazi za shule au kula vyakula aina Fulani. Wazazi au mtoto asifanye hivyo kwa kuwa mazingira hayatamfaa kujifunza. Hakuna ubaguzi wa vyakula kwa wanafunzi.

KARIBU SANA NYEHUNGE SEKONDARI

“ELIMU NI MAISHA”

R.B. MUSIBA

MKUU WA SHULE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI NYEHUNGE

S.L.P. 240, SENGEREMA MWANZA Simu 0763124245 /0684615119

HATI ZA SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi anayejiunga na Shule hii anatakiwa kuzisoma vizuri kisha atasaini pamoja na Mzazi au Mlezi wake Wakati wa kuripoti atarudisha hati hii shuleni.

Mwanafunzi awapo Shuleni anatakiwa kuzingatia yafuatayo:

1. Kusoma kwa bidii na kuzingatia masomo yake kwa umakini .**Kila mwisho wa mhula,Mwanafunzi atapewa matokeo yake ya mhula mkononi, Mzazi/Mlezi** hakikisha unayapata na mwanao asipofikisha wastani uliowekwa na Shule Mzazi/Mlezi utatakiwa kufika Shuleni kwa ajili ya kujadili maendeleo ya taaluma ya mwanafunzi kwa kushirikiana na Uongozi wa Shule.
2. Heshima miongoni mwa wanafunzi na kuwaheshimu Walimu, Walezi na Jumuiya nzima ya Shule na Jamii inayoizunguka shule.
3. Kulinda na kutunza mazingira ya Shule na mali ya Shule na kuhakikisha unafanya USAFI katika maeneo utakayopangiwa na viongozi wako..
4. Kuzingatia ratiba ya Shule darasani ,bwaloni, usafi, mradi, bwenini na paredi..
5. Huruhusiwi kwenda nyumbani kwa Walimu bila idhini..
6. Lugha ya mawasiliano ni Kiingereza. Kila mwanafunzi ajitahidi kujifunza kwa bidii na kujizoesha kuongea Kiingereza.
7. Mgeni atakaye kutembelea sharti apate kibali kutoka Uongozi wa Shule. Ni marufuku kumtembeza mgeni yeyote katika maeneo ya Shule bila kibali cha Uongozi wa Shule.
8. Mawasiliano yote yapitie kwa Walezi. **Mwanafunzi HARUHUSIWI kuwa na simu ya mkononi.**
9. Kutotoa lugha chafu kwa walezi wote.
10. Kutovaa mavazi ya kihuni, Mavazi yanayoruhusiwa Shuleni ni mashati meupe yenye mikono mirefu yatakayokuwa na nembo ya Shule na T-shirt zenye nembo ya Shule na suruali Nyeusi tu.
11. Nywele zisizozidi 0.5 cm na ndevu zinyolewe wakati wote.

MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE.

1. Wizi wa aina yoyote.
2. Uvutaji wa bangi, sigara na madawa ya kulevyaa.
3. Makosa ya jinai.
4. Kupigana, kupiga au kuchochea ugomvi.
5. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma au Jamii inayozunguka Shule.
6. Kudharau Bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
7. Kuoja.
8. Kumpa msichana mimba au kusaidia kutoa mimba.
9. Kuanzisha, kuchochea na kushiriki mgomo.
10. Kuwa mtoro wa vipindi au kuzurura mitaani.
11. Kuonekana kwenye nyumba za starehe na kumbi za starehe, mfano nyumba ya kulala wageni n.k.
12. Kuwa na simu ya mkononi.
13. Kuwa na pasi ya umeme, jiko na vifaa vingine vinavyoweza kusababisha ajali ya moto.

Kama kuna tatizo lolote, mawasiliano yafanyike kupitia kwa Viongozi wa Wanafunzi, Mwalimu wa Zamu, Mwalimu wa Bweni, Madarasa na Uongozi wa Shule ili kuepusha migogoro Shuleni.

Mimichaguo..... .nakubali kutii sheria na maagizo haya ya Shule. Pindi nitakapovunja sheria na maagizo haya, hatua kali zichukuliwe kulingana na sheria na taratibu za Shule.

Jina na Sahihi ya Mzazi au MleziTarehe

**BUCHOSA DISTRICT COUNCIL
NYEHUNGE SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

From the Headmaster
Nyehunge Secondary School
P.O.Box 240,

SENGEREMA

To the Medical Officer.....(Name in full)

Please examine the above named student as to his physical and mental fitness for a full time student. The examination should include the following categories (a-c).

- (a) (i) Eyesight (ii) Hearing (iii) speech (iv) limbs (v) general diseases (vi) leprosy (vii) epilepsy
- (b) Neurosis
- (c) Other serious diseases e.g Asthma, TB etc.

Namedate.....signature.....

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(i) Eyesight

(ii) Hearing

(iii) Speech.....

(iv) Limbs

(v) General diseases

(vi) Leprosy.....

(vii) Epilepsy.....

(viii) Neurosis.....

(ix) UPT (For girls).....

(x) Other serious diseases e.g Asthma,.....

(xi) TB etc.....

Comment.....

Namedate.....signature.....

STATIONDESIGNATION.....

MAAGIZO MUHIMU YA VITABU VYA KIADA NA ZIADA

Ili mwanafunzi aweze kupata elimu bora na yenye kumwezesha kukabiliana na mazingira halisi, anapaswa kuwa na vitabu. Hivi hapa ni baadhi ya vitabu ambavyo anapaswa kuja navyo ili aweze kumudu sawasawa mchepuo wake:

2. HISTORY

- Mastering Advanced Level History book I and II – Kato (2010)
- Basic Themes in European Advanced level history paper I and II (Ismail Ngobi-2012)
- Major Events in Africa History paper I (FR. Jovitus F. Kamara)

3. ENGLISH LANGUAGE

- Advanced Literature
- Advanced level literature an essential guide – Nicholaus Asheri
- A man of the people by Chinua Achebe
- Oxford Advanced Learners Dictionary 7th & 8th Edition

4. GEOGRAPHY

- General geography in Diagrams (R.E Bunnett)
- Practical Geography for Africa (John M. Pritchard)
- Physical Geography for Africa (D.T Msabila)
- Human and Economic Geography (D.T Msabila)

5. BIOLOGY

- Advanced Biology for Secondary schools - (Michael R.)
- Biological Science – (Taylor O J & Stoud G.W)
- Cell structure and Organization – L. Msaki
- Understanding Biology – Fourth edition

6. CHEMISTRY

- advanced level physical chemistry with General Chemistry – APE networks 2012, 1st Edition **2011**
 - Essential of Physical Chemistry – Arun Bahl
- Organic Chemistry – Arun Bahl, 1st Edition illustrative Reversed 2012

7. GENERAL STUDIES

- General Studies for Advanced Level Certificate, Form five – Richard R.F Mbalase
- General Studies for Advanced Level Certificate, Form six – Richard R.F Mbalase
- General Studies, supplementary book for advanced and colleges, second edition – Konrad Adenaker Stiftung

8. BAM

- Basic Applied Mathematics by GDY publisher for form five and form six

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
SHULE YA SEKONDARI NYEHUNGE**

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye Sel Form)
2. Anwani ya nyumbani S.L.P..... WILAYA.....
3. Tarehe ya kuzaliwa
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji.....Kata.....Tarafa.....
5. Mahali unapoishi kwa sasa WILAYA.....
6. Shule ya Sekondari ulikotokaAnwani.....namba ya mtihani.....
7. Dini/Dhehebu.....Kabila.....

8. Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu kwa masuala yahasuyo shule:

- (i) Jina la Baba..... Namba ya Simu
- Hai/ Si hai.....(kama hai) kazi yake..... Anwani..... (ii) Jina la Mama..... Namba ya Simu
- Hai/ Si hai.....(kama hai) kazi yake..... Anwani.....
- (iii) Jina la MleziUhusiano..... Namba ya Simu
- Kazi yake..... Anwani S.L.P..... WILAYA.....

NB. BANDIKA PASSPORT KWENYE VIBOMA VYA WATAJWA HAPO JUU

Passport ya Baba

Passport ya Mama

Passport ya Mlezi

Mimi (Mwanafunzi)..... nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu, Nakubali kwa dbati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninaabidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Sabibi ya Mwanafunzi Tarehe

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)..... ambaye ni Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Sengerema ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naabidi kwamba nitamuhimiza mwanagu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilinyoelezwa. Aidha naabidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanagu ili baadae awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe