

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANAZANIA
OFISI YA RAISI -TAMISEMI**



Namba za simu

Shule ya sekondari **Nyantakara**

Mkuu wa shule.0754650192

S.L.P.182

Makamu Mkuu wa Shule. 0765780201

Tarehe 12/07/2018

Matron/Patron.**0684279507**

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....
S.L.P......

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NYANTAKARA
HALMASHAURI YA BIHARAMULO MKOA KAGERA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwnao amechaguliwa kujinnga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017 Shule ya Sekondari Nyantakara ipo umbali wa Kilometa 73. Mashariki mwa mji wa Biharamulo.

Muhula wa masomo unaanza tarehe18/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shule tarehe.18/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 01/08/2018

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

- a). Sare ya shule hii ni shati nyeupe mikono mirefu na sketi rangi ya dark blue yenye mshono wa linda nane na belt inchi tatu.(kitambaa cha skirt kinapatika shuleni na fundi wa kushona yupo)
- b). Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule.
- c).Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit ya rangi ya blue na raba rangi yoyote
- d).Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- e).Soksi jozi mbili nyeupe

f).Sweta ya shule inapatikana shuleni kwa shilingi elfu kumi na tano (15,000/=)

g).T-shirt ya shule inapatikana shule kwa shilingi elfu kumi na mbili(12,000/=

h).Nguo za kushindia (shamba dress) gauni moja rangi ya pink, T-shirt rangi ya blue na skirt rangi ya kijani.

i).Tai moja ndefu rangi ya dark blue (Kitambaa kinapatikana shuleni)

2.2. Ada na Michango ya shule

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na.31701200086 NYANTAKARA SECONDARY SCHOOL.

katika Benki ya NMB BIHARAMULO (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

(b) **Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-**

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- iv. Shilingi 30,000 kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v. Shilingi 2,000 nembo ya shule
- vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza
- vii. Shilingi 50,000/= kwa ajili ya Bima ya Afya
- viii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock
- ix. Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa).

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i. Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi (Combination) husika ya mwanafunzi .

- iii. Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- iv. Scientific calculator
- v. Godoro kwa wanafunzi wa bweni futi 3
- vi. Mashuka pair 2 ya rangi ya pink/blue, blanketi 1, foronya 1, chandarua 1.
- vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- viii. Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko
- ix. Kwanja 1, jembe 1 na mpini, mifagio ya ndani na nje (aje navyo vyote)
- x. Dawa ya chooni lita 5
- xi. Aje pia na mahitaji mengine muhimu ya wasichana kama vile pedi za kutosha, nk.
- xii. Mwanafunzi anatakiwa aje na picha 4 za wazazi, ndugu wa karibu wanaoweza kutembelea shuleni hapa.
- xiii. Graph paper pads 2.

(d) Kulingana na mazingira ya shule yangu bodi ya shule imekubaliana mwanafunzi anatakiwa kuchangia fedha katika maeneo yafuatayo:-

1. Shilingi 25,000/= kwa ajili ya kiti na meza
2. Shilingi 25,000/= kwa ajili ya kitanda
3. Shilingi 50,000 kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu.

4. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, waliu/walezi na jamii kea ujumla.
- v. Kupigana mwanafuzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.

- vi. Kusuka nyele kwa mtindo usiokubalika . Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozo wa shule
- vii. Uelvi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- viii. Uvutaji wa sigara
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuo au kuolewa
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- xii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- xiii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xiv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xv. Kudharau Bendera ya Taifa
- xvi. Kufanya jaribio lolote la kujiung, au kutishia kujiua kama kunya sumu n.k
- xvii. Uharibifu wa mali ya Umma kwa mkusudi.

5. Viambatanishi na fomu Muhimu

- a). fomu ya Uchunguzi wa Afya (medica Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

FOMU YA KUANDIKISHWA-SHULE

(Ijazwe kwa herufi kubwa na irejeshwe kwa mkuu wa shule)

1. Jina kamili.....

Tarehe ya kuzaliwa..... Wilaya.....Mkoa.....

Taifa.....Dini:RC/Anglican/Lutheran/Muslim/Pentecoste/n.k.....

Shule ya sekondari unayotoka.....

2. Jina la Baba/Mama/Mlezi.....

Anwani yake.....

Kazi ya Baba/Mama/Mlezi.....

Namba ya simu.....

3. AHADI YA MWANAFUNZI.

(a) Mimi.....nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote ambayo ni pamoja na sheria na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha tano katika shule ya sekondari Nyakahura kuanzia tarehe.....hadi nitakapo maliza kidato cha sita.

(b) Kwa hiyo naahidi kwamba:-

- (i) Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa
- (ii) Sitashiriki vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na uongozi wa serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania.
- (iii) Nitatunza mali ya umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu n.k.

Tarehesahihi ya mwanafunzi.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

SHULE YA SEKONDARI.....
S.L.P
BIHARAMULO

12/07/2018

FOMU

MGANGA MKUU WA MKOA /WILAYA/KITUO CHA AFYA

Jina.....amechaguliwa kujiunga na Kidato cha

.....Katika shule hii, ili kuendelea na masomo ni lazima apimwe kwanza.

Nitafurahi iwapo mbali na kupimwa kijana huyu ataangaliwa uwezo wa kuona macho yake.

Kama imeshauriwa avae miwani hana budi kuinunua yeye mwenyewe kwa fedha yake.

Tafadhali nijazie sehemu inayohusika chini baada ya kumpima.

Ahsante kwa ushirikiano

.....
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI.....

S.L.P.....

BIHARAMULO

Nimepima mwanafunzi aliyetazwa hapo juu nakuoa kwamba ana matatizo/ugonjwa wa;

A Kifua kikuu.....

B Macho.....

C Masikio.....

D Akili.....

E Kilema chochote.....

F Choo.....
G Kwa wasichana tu nimeona/hana mimba.....
H Mengineyo.....

SAINI MHURI WA OFISI.....
MGANGA MKUU WA MKOA/WILAYA/KITUO CHA AFYA.....

AHADI YA MZAZI/MLEZI.

Mimiambye ni mzazi/mlezi wa
mwanafunzi.....ninahaidi kwamba:-

1. Nitashirikiana na uongozi wa shule, walimu na watumishi wasio walimu katika kuhakikisha, mwanangu anatii sheria na kanuni za shule ya sekondari Nyakahura na iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazimika kumuondoa katika hosteli.
2. Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu, kusoma kwa kulipa Ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa na shule.

Tarehe.....
Sahihi.....Namba ya simu:.....

NB.

Uongozi wa shule unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa shuleni.

**NACHUKUA NAFASI HII TENA KUKUPONGEZA NA
KUKUKARIBISHA .**

Wako katika Ujenzi wa Taifa

**Modestus R. Logation
MKUU WA SHULE**

