

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Anuani ya simu:- MKUU WA SHULE
Simu:- 026 – 2782121
(Mawasiliano yote ya kiofisi yaandikwe
Kwa Mkuu wa Shule na sio mtu binafsi)
Unapojibu tafadhali taja:-
KUMB. NA. NJS/J.I/6/2/VOL.II/117



SHULE YA SEKONDARI NJOMBE,
S. L. P 144,
NJOMBE.

09/06/2017

Ndugu.....
Mzazi/Mlezi.....
.....

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2017

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017 tahasusi ya Shule ya Sekondari Njombe ipo umbali wa kilometa moja mashariki mwa Mji wa Njombe. usafiri wa tax Tsh.3000/= na pikipiki Tsh.1000/= toka kituo cha mabasi hadi shule ilipo.

Muhula wa masomo unanza tarehe hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe mwisho wa kuripoti ni tarehe

2. KAULI MBIU YA SHULE "SCHOOL MOTTO" ELIMU NI UKOMBOZI.

Kauli hiyo ndiyo dira yako utakapokuwa hapa kwa kipindi chote cha miaka miwili. Unatakiwa kuitafakari kauli hiyo kwa vitendo. Ni matumaini yetu kuwa utatumia nafasi hii adimu kwa manufaa yako na kwa taifa kwa ujumla. Hivyo basi, utatakiwa kuwa na tabia njema na uhudhurie masomo na ujifunze kwa bidii.

.....
B.N. William
MKUU WA SHULE

2.2 ADA NA MICHANGO MINGINE YA SHULE

(a) Ada ya shule kwa mwaka shulingi 70,000/= mwanafunzi utalipa shilingi elfu 35,000/= kwa muhula kupitia akaunti namba **60610004040 NMB** jina la akaunti ni **NJOMBE SECONDARY SCHOOL**. Tafadhali andika jina la mwanafunzi na mchepuo wake kwenye pay in slip. Pindi afikapo shuleni aiwasilishe kwa Mhasibu wa shule.

(b) Michango mingine inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- (i) 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- (ii) 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- (iii) 20,000/= kwa ajili ya taaluma (kwa mwaka)
- (iv) 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine (kwa mwaka)
- (v) 2,000/= nembo ya shule
- (vi) 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza
- (vii) 5,000/= tahadhali (haitarejeshwa)
- (viii) Michango wa Mahafali sh.10,000/= (sh5,000/= kwa kila mwaka)

Jumla ya Ada na michango mingine ni Tsh.168,000/=

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- (ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha iambatishwe)
- (iii) Dissecting ^{kit} kwa wanafunzi wa biology
- (iv) Scientific calculator
- (v) Godoro ~~kwa wanafunzi wa bwana~~ ^{la futi 2 1/2}
- (vi) Mashuka pair 2, ^{blanketi} 1, foronya 1, chandarua 1 (~~taja rangi na idadi~~). ^{ya pink}
- (vii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

SARE YA SHULE:

- Suruali mbili (2) za Shule rangi ya kijivu zenye mifuko miwili (2) mbele na mmoja (1) nyuma. Upana miguuni inchi 18. Iwe na linda mbili kila upande (dats)
- T-shirt (2) za kijivu (shamba dress)
- Sweta mbili (2) rangi ya "chocolate."
- Njombe ni baridi sana mwanao aje na tracksuit za kulalia rangi ya kijivu. Track isiwe na kofia.
- Mashati meupe mawili ya mikono mirefu.
- Tai nyeusi ndefu moja
- Viatu vya ngozi vyeusi na visivyo na visigino virefu jozi mbili vya kufunga na kamba.
- Soksi jozi mbili nyeusi au rangi ya kaki
- Raba na bukta za michezo
- Koti jeupe lenye mikono mirefu (Laboratory coat) kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya sayansi tu.
- Suruali nyeusi mbili (2) za kitambaa, sare ya kazi za nje ya darasa mshono wa suruali:- iwe na mifuko mitatu, mmoja wa nyuma upande wa kulia na miwili mbele pande zote kulia na kushoto pembeni. iwe na linda mbili kilaupande upindo wa chini (Miguuni) ugeuzwe juu (turn up) Upana miguuni inchi 18 tu na si vinginevyo.

SURUALI ZA MITUMBA NA JEANS HAZIRUHUSIWI HAPA SHULENI.
NB:- Mwanafunzi anapokuja shuleni awe amevaa tracksuit na T-shirt ya kijivu zilizoagizwa hapo juu.

MASHARTI MENGINE:-

- ❖ Mwanafunzi asije shuleni na nguo nyingine zaidi ya zile alizoagizwa vinginevyo atarudishwa nyumbani.
- ❖ Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa mlinzi wa mwenzake kuzuia uovu unaoweza kutokea katika chumba chao. Uharibifu wowote ule ukitokea/ukibainika katika chumba kimoja wapo wanafunzi wanaoishi katika chumba hicho wataadhibiwa wote, kwani wote watakuwa wameshiriki katika uharibifu wa mali ya umma. Mfano kuunganisha umeme kuchoma bwani, kuiba vitu. nk.
- ❖ Uharibifu wowote utakao sababishwa na mwanafunzi ni jukumu la mwanafunzi na mzazi/mlezi kugaramia matengenezo.

VIFAA VINGINE VINAVYOHITAJIKA SHULENI:-

Kutokana na uhaba wa vitendea kazi hapa shuleni mwanao aje na vifaa vifuatavyo:-

- i. CBG na PCB
Walete Jembe 1 lenye mpini pamoja na drier 1.
 - ii. Pem
Walete shoka ngumu na mpini wake wa chuma
 - iii. EGM NA HGK
Walete hardbroom 1 na panga moja, gumu na imara
 - iv. PGM NA HGE
walete fyekeo 1 na soft broom 1
 - v. HGL NA HKL
Walete ^{Jembe lenye mpini} rake 1, mopa na ndoo yake ya kudekia
- Ndoo mbili (2) ndogo, moja kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi mwenyewe na nyingine kwa matumizi ya ofisi shuleni. Kwa wanafunzi wa kiislamu anatakiwa kuja na ndoo tatu.
 - (3) ndoo mbili kwa ajili ya matumizi ya mwanafunzi mwenyewe na moja kwa matumizi ya ofisi shuleni.
 - Madaftari makubwa kumi (10) aina ya "COUNTER BOOK" na kalamu za kutosha, mkebe na scientific calculator kwa wanafunzi wote, isipokuwa wanafunzi wa mchepuo wa HKL tu.
 - Toilet papers za kutosha (12-15) kwa mhula mmoja.
Vitabu vya masomo angalia orodha iliyoambatanishwa kwa kila somo. Anaweza kununua baadhi ya hivyo.

MAWASILIANO TOKA KWA MZAZI/MLEZI

Maagizo yote ya fedha au mizigo vitumwe posta tu, ambapo muhudumu wa shule anaweza kuchukua na kuleta shuleni. Mwanafunzi hataruhusiwa kwenda kuchukua. Aidha taarifa nyingine inayomhusu mwanafunzi mfano taarifa ya kufiwa itumwe kwa Mkuu wa Shule na si kupitia kwa mwanafunzi. Taarifa kama hiyo haitasikilizwa.

USAFI BINAFSI:

Unatakiwa kuja shuleni na nywele fupi, usinyoe panki au upara, hairuhusiwi kufuga ndevu wala kucha. Aidha unatakiwa kuwa safi na uoge mara kwa mara. **UTUNZAJI**

WA MAZINGIRA NA USAFI:

Unatakiwa utunze mazingira ya shule katika hali ya ubora na safi.

USHIRIKI KAZI ZA MIKONO:

Ni wajibu wa kila mwanafunzi kushiriki kazi za mikono ambazo zina lengo la kuendeleza Elimu ya Kujitegemea pamoja na kuimarisha afya ya mwili.

NIDHAMU:

Ili uweze kujifunza na kufaulu katika masomo yako unatakiwa kuwa na nidhamu ya hali ya juu. Unatakiwa kuzisoma na kuzielewa vizuri sheria za shule zilizoambatanishwa nyuma ya fomu hii. Pia ifahamike kuwa si jukumu la shule kutoa nauli pindi mwanafunzi anapopatikana na makosa ya kinidhamu ya kumrudisha nyumbani. Ni wajibu wako mzazi au mlezi.

MICHEZO NA UTAMADUNI:

Unatakiwa kushiriki michezo na utamaduni kwa lengo la kuleta uhusiano mwema na kujenga miili yenye afya. Jitokeze na ibua kipaji chako katika fani mbali mbali mfano kuimba, kuigiza, skauti na kadhalika.

DINI:

Kila mwanafunzi anaruhusiwa kufanya ibada kulingana na imani yake ili mradi shughuli hizo zinaendeshwa kufuata sheria za nehi na ratiba ya shule. Aidha mwanafunzi atasali/swali shuleni na maeneo yaliyo karibu na shule.

CHAKULA MAALUMU:-

Shule haitatoa chakula maalumu kwa wanafunzi tofauti na wengine. Aidha mzazi/mlezi unashauriwa umtafutie mahali ambapo ataweza kusoma na kupata huduma ya chakula kulingana na tatizo lake.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Nakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja NJOSS.

Karibu sana.

MKUU WA SHULE

Nakala kwa:-

2. Katibu,
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa,
S.L.P.1923
DODOMA.
2. Katibu Tawala za Mkoa
S.L.P. 668,
NJOMBE.
3. Mkurugenzi Mtendaji,
S.L.P.577
NJOMBE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

- A. 1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa (Wilaya).....(Mkoa).....
4. Dini..... Dhehebu.....

- B: 1. Jina la Mzazi/Mlezi anayekutunza.....
2. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
3. Anuani ya Mzazi/Mlezi.....
4. Mahali ambapo anaishi Mzazi/Mlezi.....
Kijiji/Mji..... Kata.....
5. Jina la anayekulipia Ada/Karo ya Shule.....
6. Anuani yake.....
7. Namba ya Simu.....

C:- Majina ya Ndugu wengine wawili wanao husika na malezi ya mwanafunzi huyo. Ingalifaa wawe wanaoishi Njombe au karibu na Njombe kwa ajili ya mawasiliano ya haraka.

4. Ndugu.....
Anuanu yake.....
Namba ya Simu.....
5. Ndugu.....
Anuani yake.....
Namba ya simu.....

D: Anuani za Ofisi ya Katibu Kata au Mwenyekiti wa Tawi/Kijiji ambako Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi anaishi

1. Jina la Katibu Kata.....
Kata ya.....
Anuani.....
Namba ya Simu.....
6. Jina la Mwenyekiti wa Kijiji/Tawi.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

- A. 1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa (Wilaya).....(Mkoa).....
4. Dini..... Dhehebu.....

- B: 1. Jina la Mzazi/Mlezi anayekutunza.....
2. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
3. Anuani ya Mzazi/Mlezi.....
4. Mahali ambapo anaishi Mzazi/Mlezi.....
Kijiji/Mji..... Kata.....
5. Jina la anayekulipia Ada/Karo ya Shule.....
6. Anuani yake.....
7. Namba ya Simu.....

C:- Majina ya Ndugu wengine wawili wanao husika na malezi ya mwanafunzi huyo. Ingalifaa wawe wanaoishi Njombe au karibu na Njombe kwa ajili ya mawasiliano ya haraka.

4. Ndugu.....
Anuanu yake.....
Namba ya Simu.....
5. Ndugu.....
Anuani yake.....
Namba ya simu.....

D: Anuani za Ofisi ya Katibu Kata au Mwenyekiti wa Tawi/Kijiji ambako Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi anaishi

1. Jina la Katibu Kata.....
Kata ya.....

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI

- A. 1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa (Wilaya).....(Mkoa).....
4. Dini..... Dhehebu.....

- B: 1. Jina la Mzazi/Mlezi anayekutunza.....
2. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
3. Anuani ya Mzazi/Mlezi.....
4. Mahali ambapo anaishi Mzazi/Mlezi.....
Kijiji/Mji.....Kata.....
5. Jina la anayekulipia Ada/Karo ya Shule.....
6. Anuani yake.....
7. Namba ya Simu.....

C:- Majina ya Ndugu wengine wawili wanao husika na malezi ya mwanafunzi huyo. Ingalifaa wawe wanaoishi Njombe au karibu na Njombe kwa ajili ya mawasiliano ya haraka.

4. Ndugu.....
Anuanu yake.....
Namba ya Simu.....
5. Ndugu.....
Anuani yake.....
Namba ya simu.....

D: Anuani za Ofisi ya Katibu Kata au Mwenyekiti wa Tawi/Kijiji ambako Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi anaishi

1. Jina la Katibu Kata.....
Kata ya.....
Anuani.....
Namba ya Simu.....
6. Jina la Mwenyekiti wa Kijiji/Tawi.....
Kata ya.....
Anuani.....
Namba ya Simu.....

Zimгатia: Tafadhali ijaze fomu jii kwa uangalifu

❖ Futa isiyohusika

A: MWANAFUNZI

Jina la mwanafunzi.....

Anuani.....

Tarehe.....

Mimi.....

Jumuiya ya Shule ya Sekondaari Njombe. Nimesoma maagizo ya Shule kwa makini na kuyaelewa. Naahidi kuwa mtiifu nitazingatia sharia. Taratibu za shule kama nitakavyoelekezwa.

B: MZAZI/MLEZI

MimiMzazi/Mlezi wa..... nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yanayohumusu mto to wangu. Ninakubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo. Ninaahidi pia kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu na kitabia.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe.....

**GOVERNMENT OF TANZANIA
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

**The headmaster,
Njombe Secondary School,
P.O.Box 144,
NJOMBE.**

**Part A:-
To Medical Officer**

.....
.....

Mr/Mrs/Miss.....

(Name in Full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time schooling course. The examinations should include the following categories (I – III) each category or sub – category of which will render the applicant in eligible in case of a defect.

- I
 - a) Eye-Sight
 - b) Hearing
 - h) Limbs
 - i) Speech
 - j) Venereal Diseases
 - k) Leprosy
 - l) Epilepsy

- II. Neuroses
- III. Other serious diseases

**Part B: MEDICAL CERTIFICATE
(To be Completed By Government Medical Officer)**

I have examined the above name and consider that he/she is physically fit/unfit mentally fit/unfit for a full time schooling course.

II. (a) Eye-Sight..... (b) Hearing..... (c)Limbs..... (d)Speech.....
(e)Venereal diseases..... (f) Leprosy..... (g) Epilepsy.....

II, Neuroses.....(III) Other Series Diseases.....
Date..... Signature.....
Station.....Designation.....

ORODHA YA BAADHI YA VITABU KWA KILA SOMO

A: HISTORY

1. Morden World History by Ben Walsh
2. African in the World History by Nyirenda
3. The Russian Revolution and the Bolshevik Victory by D.C. Heath an Company
4. Major events in the African history by Fr. Kamara.
5. Zamani East African History by B. Ogoti and J.A. Kieban

B: ECONOMICS

1. Introduction to positive economics by Lipsey
2. Economics Planning and Economic Growth by Brech R.
3. Contemporary economics theory and practice by Wagura
4. Descriptive economics 2nd Edition.

C: PHYSICS

1. A -Level Physics by Roger Muncaster (fourth edition)
2. A -Level Physics by Roger nelkon and parker (7th edition)
3. A -Level Physics by Roger Tom Dimean (3rd edition)
4. Comprehisive Physics for A -Level

D: CHEMISTRY

1. Advanced Chemisrty Review by William W. Davis(Mzumbe book shop project,2004)
2. Physical chemistry by Delungu ,et (Mzumbe book shop project,1998)
3. Advanced Level Inorganic Chemistry part I and II.(Tanzania instate of education ,1995)
4. Organic Chemistry volume I. The Fundamental Priniciples by I.L. Finar (Longman Ltd 1990)

E: MATHEMATICS

1. Advanced Mathematics Vol. I and ministry of education and vocational training
2. Advanced Mathematics by shayo
3. Advanced Mathematics by Tranter and Laube
4. Pure Mathematics vol. I and II by Back House
5. Further Pure Mathematics by Bostock and Chandler Rourke

F: KISWAHILI

1. Kunga za Fasihi na Lugha (Msokile m. 1992)EDP.
2. Historia ya Kiswahili Afrika Mashariki(Shiragdin na Mnyampala)
3. Kunga za ushari na Diwani yetu (Mlokozi M. na K.K. Kahgi 1982 TPH)
4. Sarufi ya Kiswahili Sekondari na Vyuo (Mdee) DUP-DSM
5. Ndimina Hisi za Wahakiki Katika Kioo Cha Lugha –DSM (Senkoro1973)
6. Kamusi ya Kiswahili Sanifu – TUKI.

G: GEOGRAPHY

1. Principle of physical geography by F.J. Monkhouse
2. Geography; Integrated Approach by D. Waugh
3. Practical geography for Africa by J.M. Pritchard
4. General Geography in diagram by R.B. Bunnert
5. Simplified physical geography (A-Level) by D.M. Mapunda
6. Stastical method s and the geographer by S.Gregory
7. Certificate physical and human geography by Goh Chang Leong

H: BIOLOGY

1. New Understanding Biology By Suzan Toole
2. Advanced biology principles and application by C.J. Clegg and D.G. Mackean
3. Advanced biology by Michael Kent
4. Dissecting Kit.

I: ENGLISH.

1. English. for Advanced level by Dr. M. Kadeghe
2. Advanced English Dictionary –Oxford University
3. Selected poem from east Africa by TIE and others poems text books
4. I will marry when I want by Ngugi wa Thiong'o and other play/drama text books
5. His excellency the head of state by Danny Safo and other noveks and short stories books

SHULE YA SEKONDARI NJOMBE
SHERIA ZA SHULE

1. Wanafunzi wanatakiwa kusimama kumsalimu mtu yeyote anayewazidi umri anapopiata, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mkutano
2. Wanafunzi wanatakiwa kuheshimiana na kuwa na ushirikiano
3. Wanafunzi wanatakiwa kuheshimu na kufanya kazi wanazopewa
4. Wanafunzi wanatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa
5. Wanafunzi kuwa mfano mwema ndani na nje ya shule
6. Wanafunzi waheshimu ofisi ya mkuu wa shule, ukumbi wa chakula, maktaba na madarasa.
7. Wanafunzi wanatakiwa kuhudhuria masomo kwa wakati na kufanya mitihani yote inayomuhusu na kama kuna sababu ya kutohudhuria ielezwe mapema.
8. Wanafunzi wanatakiwa kuhudhuria na kufanya kazi za mikono watakazopangiwa
9. Wanafunzi wanatakiwa kuwa katika mikusanyiko yeyote kama:-, kupandisha bendera ya taifa, baraza la shule, mikutano ya darasa na bweni.
10. Wanafunzi wanatakiwa kutii kengere kama mwito wa haraka
11. Wanafunzi wanatakiwa kuwa shuleni, shule inapofunguliwa kwa tarehe iliyopangwa.
12. Wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare ya shule:-
 - (a) Darasani
 - (b) Wanapotoka nje ya shule
 - (c) Wakati wa baraza la shule
13. Wanafunzi watatoka nje ya shule kama wanashida binafsi kwa ruhusa ya :
 - a) Mwalimu wa zamu na wanafunzi wanatakiwa kuwepo shuleni kabla ya saa 12 jioni
 - b) Ruhusa ya kulala nje ya shule inatolewa na mkuu wa shule tu.

NB: Mwanafunzi akilala nje ya shule bila ruhusa atakuwa amejifukuzisha shule mwenyewe

14. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea nyumba za walimu na watumishi wengine, sehemu hizi ni nje ya mipaka ya shule
15. Wanafunzi hawana ruhusa ya kuingiza mgeni yeyote bwenini au madarasani.
16. Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea au kujihusisha na maeneo yafuatayo:-
 - a) Vilabu vya pombe
 - b) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses)
 - c) nyumba za walimu/wafanyakazi wasio walimu ila kwa kibali maalumu tu.
17. Mwanafunzi anatakiwa kutunza:
 - a. Mali ya umma kama madawati, vitanda, vifaa vya kulia, vioo vya madirisha, vitabu vifaa vya maabara na kadhalika
 - b. Mwanafunzi anatakiwa kutunza mali binafsi
 - c. Mwanafunzi anatakiwa kulala bwenini wakati wote wanapokuwa shuleni.
18. Wanafunzi wanatakiwa kuwa wasafi binafsi na kutunza mazingira
19. Wanafunzi hawaruhusiwi kuwa na jiko, heater na vifaa vingine vinavyotumia umeme.
20. **SIMU HAZIRUHUSIWI SHULENI, NI KOSA KUMILIKI SIMU SHULENI.**

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Wizi
2. Uasherati.ubakaji na ushoga
3. Ulevi wa pombe na madawa ya kulevya
4. Uvutaji bangi
5. Kupigana au kumpiga mwalimu au mtumishi
6. Kuo
7. Kusababisha mimba ndani na nje ya shule
8. Kutoa mimba
9. Kutoa lugha chafu /matusi
10. Kupatikana na makosa ya jinai
11. Kugoma na kuchochea au kuongoza mgomo shuleni
12. Kukataa adhabu halali kwa makusudi
13. Kutohudhuria vipindi kwa muda wa miezi miwili bila sababu
14. Kupatikana na simu na vifaa vyake