

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA

Namba za simu
Mkuu wa Shule 0765951495

Shule ya Sekondari **NGUDU**
S.L.P 49, Ngudu- Kwimba.

Makamu Mkuu wa Shule 0767243496/ 0754654879

Tarehe

Matron/ Patron 0766829247

e- mail: ngudusecondary@gmail.com

website: www.ngudusecondary.com

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi.....

S.L.P.....

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGUDU HALMASHAURI YA WILAYA YA
KWIMBA MKOA MWANZA MWAKA 2018/19

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018/19 tahasusi ya
Shule ya sekondari NGUDU, ipo ngudu mjini makao makuu ya wilaya ya Kwimba mkoani Mwanza. Kwa wale wanaotoka nje ya mkoa wa mwanza, unashauriwa kusafiri hadi jijini mwanza na kushuka stendi kuu ya mkoa ya nyegezi. Hapo utakuta mabasi madogomadogo yatakayokupeleka hadi Ngudu mjini. Shule iko umbali wa km 0.5 kutoka stendi ya mabasi ngudu mjini imepakana na ofisi ya Mkuu wa wilaya.

Mhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 02/07/2018, mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/7/2018

2. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare ya shule

Sare ya shule hii (darasani)

- a) Suruali mbili (2) au zaidi za light blue/ blue bahari, kitambaa kizito (estem), yenye marinda mawili mbele kila upande
- b) Shati mbili au zaidi nyeupe za mikono mirefu (*nembo utawekea hapa shuleni*)
- c) Tai ndefu ya light blue/ blue bahari kitambaa kizito (cha suruali yake)
- d) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na kisigino kifupi
- e) Soksi ndefu khaki
- f) Mkanda mweusi wa ngozi wenye rungu ndogo

Sare ya shule (kushindia)

- a) T- shirt 2 za njano zenye nembo ya shule
- b) Suruali 2 au zaidi za rangi ya khaki
- c) Nguo za michezo (Bukta na T- shirt za bluu)
- d) Sweta ililofumwa, rangi ya darkblue yenye nembo ya shule
- e) Shuka mbili light blue/ bluu bahari

NB: Unashauriwa kuja na pesa za kununulia/ kushonea sare za shule pamoja na sare ya kushindia ili kuepuka tatizo la kushona rangi isiyo takiwa na mtindo usiyotakiwa. Shule itafanya utaratibu wa kuleta fundi wa kushona nguo hapa shuleni kwa sababu wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule.

2.2 Ada na michango ya shule

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa wanafunzi wa bweni, unaweza kulipa shilingi 35,000/ kwa muhula au zote kwa pamoja. Fedha hizo zilipwe kwenye **ACC NO: 31501100460 NMB**, Jina la account ni: **NGUDU SECONDARY SCHOOL**, tafadhali andika majina kamili ya mwanafunzi kwenye pay in slip na aje nayo shuleni

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila nwanafunzi

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
- v. Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule
- vi. Shilingi 5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza,
- vii. Shilingi 5,000/= kwa ajili ya bima ya afya (CHF), kama hana bima ya afya
- viii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya mitihani wa kujipima *mock*
- ix. Fedha ya tahadhari shilingi 5,000/= (haitarejeshwa)

(c) Mahitaji muhimu ambayo ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:

- i. Ream ya karatasi 1 kwa mwaka (Double A)
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha imeambatishwa)
- iii. Dissecting kit kwa wanafunzi wa biolojia
- iv. Scientific calculator
- v. Godoro la futi 2.5,
- vi. Mashuka mawili pair 2(light bluu), blanketi 1 (kijivu), foronya 1(light bluu), chandarua blue
- vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
- viii. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- ix. Mifagio ya ndani(soft bloom), Rake, hard bloom (mifagio ya kusugulia) (PCM, PCB)
- x. Jembe, mifagio ya ndani (soft bloom) na mooper (HGK, HGL, HKL)
- xi. Mafyekeo, mifagio ya ndani(soft bloom) Mooper (CBG)

NB: Ili kuondoa usumbufu katika usafiri, unashauriwa kuja na pesa kwa ajili ya kununulia vifaa hivyo huku, karibu na maduka yaliyopo shuleni.

**OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA
SHULE YA SEKONDARI NGUDU**

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yoyote Yule.
- vi. Kufuga ndevu.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- viii. Uvutaji wa sigara.
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, au kuoa.
- x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa, na matendo yoyote yale yanayovunja sheria ya nchi.
- xi. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xiii. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xiv. Kudharau bendera ya Taifa.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xvi. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- a) Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
- d) Picha nne (4) ndogo (passport size) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



HENRY M. GABRIEL

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI NGUDU
S.L.P. 49 NGUDU

KWIMBA DISTRICT COUNCIL

NGUDU SECONDARY SCHOOL

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by the medical officer in respect of all form five students)

STUDENT'S FULL NAME:

AGE..... YEAR..... SEX.....

STOOL EXAMINATION

BLOOD COUNT (RED AND WHITE)

URINALYSIS

SYPHILYSIS

T.B. TEST.....

CHEST

SPLEEN

ABNORMAL INFORMATION e.g Physical defects, impairment, chronic or family diseases etc

.....

.....

.....

.....

.....

I Certify that, I have examined the above student and recommended that He is /fit/ unfit to pursue further education

Signed

Designation

DateOfficial stamp

(Delete whichever is inapplicable)

HALMASHAURI YA WILAYA YA KWIMBA

SHULE YA SEKONDARI NGUDU

MAELEKEZO KUHUSU HISTORIA NA MAKAZI YA MWANAFUNZI AWAPO SHLENI

A. MAELEZO BINAFSI

1. Jina la Mwanafunzi.....Kidato.....Jinsia (ME/KE)
2. Kabila.....Dini.....Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Uraia.....

B. WAZAZI/ WALEZI

1. Jina la Baba.....je, yupo hai (NDIYO/ HAPANA)
2. Jina la mama.....je, yupo hai (NDIYO/ HAPANA)
3. Kama Baba na Mama wamefariki/ wanaishi mbali
 - i. Jina la Mlezi wako niuhusiano wako na mlezi ni (Mjomba, Shangazi, Baba mdogo, nk)
 - ii. Kazi ya Baba /Mlezi eneo la kazi / idara.....
 - iii. Kazi ya Mama eneo la kazi/ idara.....

C. MAKAZI YA WAZAZI/WALEZI

Wazazi wangu wanaishi,

- i. Baba WilayaKitongoji
Mtaa.....Namba ya Nyumba.....
Mama.....Wilaya.....Kitongoji.....
Mtaa.....Namba ya Nyumba.....
Namba ya simu Baba/ Mama/ Mlezi

D. MAKAZI YA MWANAFUNZI

- i. Je wewe (mwanafunzi) unaishi wapi?
- ii. Je unaishi na wazazi wako?, (NDIYO/ HAPANA). Kama jibu ni hapana, eleza unaishi kwa nani,
Jinauhusiano.....
Mtaa..... namba ya simu.....
Kitongoji.....Jina la Mwenyekiti.....
Umbali kutoka shuleni.....Kms, unatumia muda gani kufika shuleni.....

E. MALENGO YAKO (VISSION/ MISSION)

VISION: Maishani mwangu nalenga kuwa (Dr, Mwalimu, Mwanasheria, nk)

F. TAMKO (DECLARATION)

Maelezo niliyotoa hapo juu ni sahihi

JinaSainiTarehe.....