

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI) MKOA MTWARA HALMASHAURI YA MJI NEWALA

Simu Na. 023-410 365
0782863901
0657528394
0713504026

SHULE YA SEKONDARI NANGWANDA,
S.L.P. 370,
NEWALA
12/06/2017.

Kumb. Na. NGSS/JI/F.5.212

NDG.....
.....
.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NANGWANDA.

1. Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka huu 2017. Shule ya Sekondari ya Nangwanda ipo Mjini Newala Umbali wa Km. 2.5 upande wa Magharibi ya Mji. Huduma ya Tax inapatikana kwa Tsh 5,000/= , na bajaji Tsh 2,000/= na Bodaboda 1500/= kutoka kituo cha mabasi Newala. Muhula wa masomo unaanza tarehe **03/07/2017**, unatakiwa kuripoti shule tarehe **03//07/2017** Mwisho wa kuripoti ni tarehe **16/07/2017** Baada ya hapo nafasi yako itajazwa na mwanafunzi mwingine.
2. **MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**
 - A. Ada ya shule kwa mwaka Tshs 70,000/= au Tsh 35,000/= kwa muhula. Lipa ada yako kupitia A/C Na. ya shule 70801200046 iitwayo **NANGWANDA SECONDARY SCHOOL ACCOUNT** iliyopo tawi la **NMB NEWALA.**
 - B. Lipa michango ifuatayo kupitia Akaunti Na. 70803500119 iitwayo **NANGWANDA SECONDARY SCHOOL PROJECT FUND ACCOUNT** iliyopo Tawi la **NMB NEWALA.**
 - TSH. 5,000/= Tahadhari
 - TSH. 6,000/= Kitambulisho
 - TSH. 30,000/= Wapishi, walinzi na vibarua
 - TSH 10,000/=Matibabu ya mwanafunzi wa Bweni kwa mwaka.
 - TSH 15,000/= Ukarabati wa samani
 - TSH 20,000/= Taaluma
 - TSH 10,000/= Ukarabati
 - TSH 20,000/= Mtihani wa Mock
 - TSH 1,500/= Umisseta

NB: Mwanafunzi aje na Bank paying slip inayoonyesha malipo husika.

C: SARE YA SHULE NI KAMA IFUATAVYO:

1. Sketi mbili ndefu cm 30 au zaidi kutoka chini ya magoti kwenda chini.kitambaa kimeambatanishwa.
2. Mashati mawili (Tetron) rangi nyeupe mikono mifupi
3. Sweta 1 kwa gharama ya Tsh 13,000/= zinapatikana shuleni na zitalipiwa shuleni
4. Gauni mbili ndefu za kazi cm 30 au zaidi kutoka chini ya magoti kwenda chini kwa gharama ya Tsh 20,000/= na zinapatikana hapa shuleni
5. Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili –visigino vifupi
6. Traki rangi nyeusi na raba nyeupe kwa ajili ya michezo
7. Soksi nyeupe jozi mbili ndefu
8. Kanga doti moja tu.
9. Taulo za kike za kutosha.
10. Tisheti Tsh 15,000/= (zinapatikana shuleni)

D.VIFAA VYA KAZI

Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo;

1. Panga na Kwanja lililonolewa
2. Fagio laini
3. Reki

3. MAHITAJI MUHIMU KWA WANAFUNZI WABWENI

Vyombo vya chakula.

- a) Sahani, Bakuli, kijiko na kikombe.
- b) Godoro linakodishwa shuleni kwa Sh 10,000/= kwa mwaka.
- c) Sanduku imara la bati (Tranka la bati)
- d) Shuka mbili bluu/ angavu (light bluu)
- e) Taa kwa ajili ya kujisomea wakati umeme unapokosekana
- f) Mto (pillow) na foronya (pillow case) mbili.
- g) Ndoo mbili zenye ujazo wa lita 10 zenye mifuniko.
- h) Taulo na kandambili
- i) Blanket moja na chandarua
- j) Fedha za kutosha kwa matumizi binafsi ya mwanafunzi ambayo ni muhimu kama vile, sabuni, mafuta, pamba (pads) pamoja na fedha za kutumia awapo safarini ili asipate matatizo na vishawishi visivyo vya lazima.
Nguo za ndani za kutosha na galoni la lita tano la kuhifadhi maji ya kunywa.
- k) Ream A4 moja.

KARIBU SANA NANGWANDA

.....
MKUU WA SHULE.

.....

UJE NA KAMILISHA TAARIFA ZIFUATAZO:

- (i) Kivuli cha cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate)
- (ii) Fomu ya maelezo ya historia ya Mwanafunzi
- (iii) Cheti cha Hospitali – kuhusu Afya ya mwanafunzi (Medical Examination Certificate)
- (iv) Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, Vurugu au makosa ya Jinai.
- (v) Fomu ya Mzazi/mlezi kukiri, kukubaliana na Sheria, Kanuni, kulipa ada, michango na huduma za kishule kwa mtoto wake.

4. VIFAA VYA DARASANI.

- (i) Daftari kubwa (Counter Book Quire 3 & 4 zisizopungua 8 – 10 na daftari za kawaida kwa summary zisizopungua 5-7.
- (ii) Rula kubwa Cm 30 moja
- (iii) Penseli na peni za kutosha
- (iv) Mkebe wenye vifaa vyote.
- (v) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.

Barua hii imeambatanishwa na Sheria, kanuni na taratibu muhimu za shule, Taarifa binafsi ya Mwanafunzi, fomu ya Hospital na fomu ya Mkataba ya kutoshiriki migomo. Fomu hizi ni lamiza zijazwe na kurudishwa shuleni.

**KWA NIABA YA WANAJUMUIYA YA SHULE YA SEKONDARI YA NANGWANDA
NINAKUKARIBISHA SHULENI HAPA
KARIBU SANA.**

Anuani
.....
.....

Tarehe.

Mkuu wa shule,
Shule ya Sekondari Nangwanda,
S.L.P. 370,
NEWALA- MTWARA.

YAH: BARUA YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE.

Ahsante kwa barua yako Kumb. Na.ya tarehe
.....

- (a) Nakubali/ Sikubali nafasi niliyopewa ya kidato cha tano kwa mwaka
- (b) Niko tayari/ siko tayari kufuata Sheria. Maagizo na masharti yote ya Nangwanda sekondari.
- (c) Nitahudhuria/ sitahudhuria masomo yote ninayotakiwa kusoma hapa shuleni.
- (d) Nikishindwa kuhudhuria bila sababu ya msingi nifukuzwe shule
- (e) Nitaleta/Sitaleta
 - (i) Uthibitisho wa Uraia/cheti cha kuzaliwa.
 - (ii) Vitu vinavyohitajika kwa matumizi yangu
 - (iii) Cheti cha Afya
 - (iv) Fomu ya kuandikisha na habari zangu za mzazi/mlezi wangu

Ahsante.

.....
JINA NA SAHIHI YA MWANAFUNZI

.....
JINA NA SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

MKATABA WA KUTOSHIRIKI MIGOMO NA FUJO/VURUGU
(Fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni)

Mimiambaye ni mwanafunzi wa kidato cha
..... Katika shule hii naahidi kutojikusisha kwa namna yoyote katika migomo,
fujo au kosa lolote la Jinai ambalo litahatarisha amani au litakalokuwa kinyume
cha Sheria, Kanuni na taratibu za shule.

Endapo ikithibitika kuwa nimetenda kosa au makosa tajwa hapo juu sitakuwa na
pingamizi juu ya hatua za kinidhamu zitakazochukuliwa dhidi yangu

Jina la mwanafunzi.....

Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe.....

Jina la Mzazi/Mlezi

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe

TAARIFA BINAFSI KUHUSU MWANAFUNZI.

(Fomu hii ijazwe na mzazi/Mlezi wa mwanafunzi na kuleta shuleni)

1. Jina la Mwanafunzi
2. Kabila la mwanafunzi.....
3. (a) Wilaya aliyozaliwa Mwanafunzi
- (b)Mkoa
4. Dini ya Mwanafunzi
5. Tatizo la mwanafunzi kiafya.....
-
6. Tatizo la mwanafunzi kitaabia.....
7. Jina kamili la Baba mzazi
- Anuani kamili
- Kazi yake:.....Umri.....
8. Jina kamili la mama mzazi
- Anuani Kamili.....
- Kazi yake
- Umri.....
9. Jina kamili la mtu/mlezi anayehudumia mwanafunzi kama ada na vitu vingine
-
10. Uhusiano wa mwanafunzi na Mlezi
- Kazi yake.....Umri
11. Orodha ya ndugu aliozaliwa nao mwanafunzi wakianza na wa kwanza kuzaliwa:-

Kama anasoma ataja darasa na shule)

Na.	JINA KAMILI	UMRI	KAZI	ANUANI YAKE
01				
02				
03				
04				
05				
06				

12. Baba na mama wa Mwanafunzi wanaishi pamoja/wametengana (Kata isiyotakiwa).
13. Taja majina ya watu watatu (3) wasiozidi watatu ambao wataruhusiwa kumtembelea mwanafunzi kila jumapili ya mwisho wa mwezi pamoja na picha zao (Passport size) za rangi moja.

AHADI:

Mimiambaye ni mzazi/mlezi wa
 Kutoka shule ya

Wilaya yaMkoaNimeyasoma na kuyaelewa maagizo
 ya kujiunga na shule hii na ninaahidi kulipa ada na michango na kumpa mahitaji mengine
 mwanangu aliyetajwa hapo juu mpaka anamaliza **ELIMU YA SEKONDARI**

**MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

FROM
THE HEADMISTRESS,
NANGWANDA HIGH SCHOOL,
P.O. BOX 370,
NEWALA – MTWARA.
Date.....

TO:

The Medical Officer,

.....
.....
.....

Re: NAME.....

Please examine the above as to her Physical and mental fitness for full time course of secondary Education At Nangwanda Secondary School.

Signature..... Rubber stamp.....

MEDICAL CERTIFICATE.

I have examined the above named students and consider that She/He is Physically and mentally fit/Unfit for a full time course of secondary Education at Nangwanda Secondary school.

1. Eye sight.....
2. Hearing
3. Speech.....
4. Venereal diseases
5. Neurosis:.....
6. Pregnancy
7. Any other health problem

Doctor Remarks

.....

Doctor's advice

Doctor's Name

Signature Rubber stamp.....

Date

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

A. Shule yetu inaendeshwa kwa Mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana na elimu hapa Tanzania. Kwahiyo mwanafunzi unatakiwa uzingatie mambo ya Msingi yafuatayo ambayo utafafanuliwa baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Uwe na Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, walimu wote na wanafunzi kwa ujumla.
- (b) Ni lazima uwe na mahudhurio mazuri katika kazi zote za shule.
- (c) Ni muhimu kuwahi katika kila shughuli na kazi nyingine utakazopewa.
- (d) Ni vema kuifahamu mipaka ya shule na kuheshimu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo.
- (e) Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (f) Kuvaa sare sahihi ya shule na kwa usahihi wakati wote inapotakiwa.
- (g) Ni lazima uweke mkazo katika masomo, usome kwa bidii na jitihada zako zionekane kwa walimu na wazazi wako.
- (h) Utoro shuleni, darasani na kwenye kazi ni kosa kubwa.

B. UKITHIBITIKA UMETENDA MOJAWAPO YA MAKOSA YAFUATAYO UTAFUKUZWA SHULE MARA MOJA.

1. Wizi
2. Uasherati
3. Ukabaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyia
5. Kupiga na kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
7. Kuolewa
8. Kudharau Bendera ya Taifa
9. Kupata mimba
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea mgomo, kuongoza mgomo na kuvuruga amani ya shule
12. Kukataa adhabu halali iliyotolewa na Mamlaka halali.

13. NI MARUFUKU KWA MWANAFUNZI KUMILIKI, KUTUMIA SIMU YA MKONONI AKIWA HAPA SHULENI.

C. WAJIBU WA MZAZI/MLEZI.

Mzazi/Mlezi unao wajibu wa kutoa malezi kwa mwanao kwa kutekeleza yafuatayo:

1. Kumpatia mwanao mahitaji yote ya shule kama yalivyoorodheshwa kwenye barua hii.
2. Kufuatilia kwa karibu maendeleo ya kila siku ya mwanao, Tabia, mwenendo na taaluma.
3. Kupokea na kufanya kazi taarifa kutoka shuleni zinazomhusu mwanao na kuzifanyia kazi kwa wakati..

Kwa niaba ya Wanafunzi, walimu na Wafanyakazi wote hapa shuleni.

TUNAKUKARIBISHA SANA NANGWANDA.

AHSANTE.

.....
MKUU WA SHULE

