

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA, OFISI YA RAISI, TAWALA ZA
MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.**

SHULE YA SEKONDARI MWANDET,

S.L.P 14086,

ARUSHA,

TAREHE.....



Kumb.Na.MWSS/AB/VOL.1/203

Barua pepe:mwandetsecondaryschool@gmail.com.

Website: mwandetsecschool.ac.tz

Simu: 0753864619, Mkuu wa shule.

0765042990, Makamu mkuu wa shule

0752548630, Matron.

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi.

.....

S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWANDET.
HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA MKOA WA ARUSHA MWAKA 2018.**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya.....

Shule ya Sekondari Mwandet ipo umbali wa kilomita 11 Kaskazini Magharibi mwa mji mdogo wa Ngaramtoni ya juu-Arusha.Ukifika kituo cha mabasi Mkoani Arusha panda hiace zinazoenda mji mdogo wa Ngaramtoni ya juu hadi mwisho wa hiace, nauli yake ni Tsh.450/= ukifika Ngaramtoni kuna usafiri wa hiace siku za Alhamisi na Jumapili kwa Tsh. 1500/= hadi Mwandet Sekondari.

Aidha siku za kufungua na kufunga Shule huduma ya usafiri wa hiace pia unatolewa kwa gharama hizo hizo.

SCHOOL MOTTO: "EDUCATION FOR LIBERATION"

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018. Hivyo Mwanafunzi anatakiwa kuripoti Shuleni tarehe 02/07/2018, **mwisho wa kuripoti ni tarehe 16/07/2018.**

2: Mambo muhimu ya kuzingatia.

2.1: Sare ya Shule.

a} Sketi mbili za kijani kibichi ndefu inayopita magoti ikiwa na mshono wa kawaida na marinda kumi na mbili(12).

b} Tai moja (1) kijani kibichi yenye mistari nyeupe nyembamba.

c} Mashati mawili meupe(tetron) ya mikono mirefu .

d} Sweta la shule ni light blue yenye umbo la V shingoni.

e} Fulana ya kijivu yenye shingo ya O (round).

f} Suruali mbili (2) za ndani ya sketi kwaajili ya baridi rangi ya kijani kibichi, isiyobana hii ni mwanafunzi akipenda.

g} Viatu vya ngozi jozi mbili (2) vyenye gidamu (vya kufunga kamba) na visiwe na kisigino kirefu

h} Soksi nyeupe ndefu jozi mbili (2).

i} Gauni la kushindia lenye rangi ya kaki (umbo la shingoni ni round).

j} Suruali ya kushindia ndani ya gauni akipenda (rangi ya kaki).

k} Trucksuit kijani kibichi yenye miramba meupe.

l} Sweta maalum au jacket zito kwaajili ya baridi rangi yoyote.

m} Raba jozi moja(1) flat kwa ajili ya michezo.

n} Hijabu nyeupe isiyo na urembo (kwa waislamu tu)

o} Kofia (boshori) kijani kibichi inaruhusiwa.

NB: Mwanafunzi asije na nguo yoyote tofauti na sare zilizoagizwa.

2.2: VITU MWANAFUNZI ANAVYOTAKIWA AJE NAVYO SHULENI.

- i} Result slip (kivuli).
- ii} File/jalada dogo (spring file) la kutunzia mitihani rangi ya kijani.
- iii} Madaftari saba (7) counter, mathematical set na kalamu.
- iv} Godoro la futi 2.5 lenye cover (kitambaa).
- v} Mito na foronya rangi ya bluu bahari.
- vi} Shuka mbili (bluu bahari) na blanket moja au mbili ukijiweza.
- vii} Ndoo mbili (2) za lita kumi (10) kwaajili ya usafi binafsi.
- viii} Rimu moja (1) kwaajili ya photocopy (A4).
- ix} Orodha ya vitabu kwa tahasusi yake, imeambatanishwa nyuma ya fomu hii.
- x} Vifaa vya usafi; soft broom moja (1), ufagio wa chelewa mmoja (1) na Jembe moja (1) na mpini wake.
- xi} Vyombo vya chakula (Sahani, bakuli, kikombe na kijiko).

2.3: Simu za mkononi na line haziruhusiwi.

- i} Kutakuwa na ukaguzi siku ya kuripoti shuleni na ukaguzi wa dharura wakati wowote mwanafunzi akiwa shuleni.
- ii} Mzazi atoe namba yake ya simu kwa mawasiliano ya haraka kupitia ofisi ya mkuu wa shule na katika fomu ya maelekezo binafsi iliyoambatanishwa.
- iii} Mwanafunzi atakayekamatwa na simu, "**ATAFUKUZWA SHULE**".

2.2.3} Mwanafunzi atakabidhi stamp ya kutuma fomu ya maendeleo kwa mzazi wake (PRF) kila muhula wa masomo.

2.2.4 Cheti cha daktari.

Hapa imeambatanishwa fomu ambayo lazima Daktari wa Hospitali ya umma (Serikali) aijaze kwa kumpima mwanafunzi husika, kusaini katika fomu na kuweka muhuri kuthibitisha taarifa husika (**Isiwe kituo cha afya**). Taarifa hii ya afya ya mwanafunzi itatusaidia kumhudumia mwanafunzi husika awapo shuleni.

2.2.5: Unatakiwa kuja na cheti cha kuzaliwa (Birth certificate) au kitambulisho cha taifa.

2.2.6: Kukubali masharti ya shule.

Pamoja na barua hii imeambatanishwa sheria za shule na fomu ya kukubali sheria hizo na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Unachotakiwa kufanya ni kusoma sheria hizo kwa makini na kuweka saini yako katika fomu ya kukubali kujiunga na shule hii, iwapo umekubaliana na masharti yaliyotajwa.

2.2.7: Shule hii ni ya serikali hivyo haina dini.

Kwa mwanafunzi mwenye msimamo mkali wa dini, mzazi anashauriwa ampeleke shule za seminari. Mzazi/mlezi anaruhusiwa kuja shuleni kumsalimia mwanafunzi wake, kila Jumamosi ya mwisho wa mwezi. **Kamwe mtu asiye mzazi/mlezi haruhusiwi kumtembelea mwanafunzi.**

2.2.8: Wanafunzi wanaruhusiwa kwenda mjini Jumapili ya mwisho ya mwezi tu.

3.0: KARO NA MICHANGO YA ZIADA.

a} Karo ya shule ni Tsh.70,000/= tu kwa mwaka.Unaweza kulipa 35,000/= kwa muhula.

b} Michango mingine.

i} Ukarabati wa Samani Tsh. 15,000/=

ii} Kitambulisho na picha Tsh.6,000/=

iii} Taaluma Tsh. 20,000/=

iv} Gharama ya wapishi,walinzi na vibarua wengine Tsh. 30,000/=

v} Nembo ya shule Tsh. 2,000/=

vi} Huduma ya kwanza Tsh. 10,000/=

vii} Tahadhari Tsh.5,000/=(Haitarejeshwa)

viii} Ukarabati wa madarasa Tsh.20,000/=

ix} kuweka milango mabafu ya bwenini Tsh. 10,000/=

Jumla ya michango ya ziada ni Tsh. 118,000/=

Jumla ya michango ya ziada na karo ni Tsh.188,000/=

3.1: Fedha zote zilipwe katika account namba "40802300441", Benki ya NMB Kwa jina la "MWANDET SEKONDARI".

4.0: Mwanafunzi atatakiwa kurudi kwa mzazi au mlezi wakati wa likizo fupi au ndefu. Hivyo mzazi unapaswa kumtumia mwanao nauli mapema.

4.1: Mwisho napenda kukujulisha kuwa unatakiwa kufika shuleni Mwandet kabla ya tarehe 16/07/2018.

NB:

i} Vitu vya gharama kama vile Kamera, Heater, TV, computer, radio na vinavyofanana na hivyo **haviruhusiwi** hapa shuleni.

ii} Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na **pay-in-slip** za malipo ya ada ya shule, michango yote na vifaa vyote, **hatapokelewa** bila kukamilisha michango yote ya shule.

Nakutakia safari njema kuja hapa mwandet

Karibu sana.

.....

John S. Massawe

Mkuu wa Shule.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa Shule.

- a) Wizi
- b) Uasherati, ushoga na kusagana.
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi, na kadhalika.
- e) Kupiga au kupigana.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendeara ya Taifa.
- h) Kuo au kuolewa.
- i) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au Watu.
- j) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- k) Kuwa na simu ya mkononi Shuleni.
- l) Kutembelea katika majumba ya starehe na Nyumba za kulala wageni.
- m) Kupata ujauzito au kutoa mimba.

SHERIA ZA SHULE.

Taarifa njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa Shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya hafai kupewa Elimu ya sekondari au Elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri wakati wote. Kila mwanafunzi analazimika kutii sheria za shule na kufuata taratibu za shule, pia kuwatii wafanyakazi wa shule, walimu na wengine wenye mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu yeyote ni kitu cha lazima.

- 1) Kunywa pombe au kuvuta sigara au kiko ni mwiko.
- 2) Uasherati ni kosa kubwa sana.
- 3) Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu kwa walimu wake wote, wafanya kazi wasio walimu na wanafunzi wenzake wote wa kike na kiume. Ujeuri au ubishi wa aina yoyote kwa walimu, wafanyakazi wasio walimu au kwa wanafunzi wengine ni mwiko.
- 4) Hakuna mwanafunzi yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya maeneo ya shule bila ruhusa (pass) toka kwa mwalimu wa zamu, isipokuwa siku ya kuruhusiwa kwenda mjini rasmi (town leave). Mwalimu akimwona mwanafunzi yeyote mjini anawajibwa kumuuliza amwonyeshe cheti cha ruhusa (pass).
- 5) Ruhusa ya kulala nje ya Shule inatolewa na mkuu wa shule au makamu mkuu wa shule tu.
- 6) Kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote ikiwa ni pamoja na bustani, usafi kama vile anavyopaswa kuheshimu masomo ya darasani.
- 7) Matusi ya aina yoyote, yawe ya kusema au ya kuandika hayaruhusiwi shuleni.
- 8) Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote utakaotokea utabidi ugharamiwe na mwanafunzi mwenyewe.
- 9) Sare za Shule (Uniform) ni lazima zivaliwe wakati wa masomo na wakati wa kuruhusiwa kwenda mjini. Hakuna mwanafunzi yeyote atakayeruhusiwa kutoka nje ya mipaka ya shule bila kuvaa sare za shule, isipokuwa tu kama ruhusa rasmi imetolewa na mkuu wa shule.

- 10) Wizi wowote haruhusiwi shuleni,iwe ni wa mali ya shule au mali ya mwanafunzi au mfanyakazi yeyote.
- 11) Usafi wa mwili ,mavazi,mdarasa,mabweni,Bwalo (Dining hall) na viwanja vya shule ni wajibu wa kila mwanafunzi.
- 12) Ugomvi wa maneno au kupigana ni mwiko shuleni.
- 13) Kuchelewa kwa aina yoyote bila ruhusa ni kosa,mfano kuchelewa toka mjini wakati wa roll-call,kuchelewa inspection na kuchelewa toka likizo.
- 14) Tabia njema shuleni, na nje ya shule ni wajibu na lazima kwa kila mwanafunzi.
- 15) Taa za shule na maji ya shule ni lazima zitumiwe kwa uangalifu mkubwa sana.
- 16) Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa havitakiwi shuleni.
- 17) Upokeaji au uandishi wa maneno yasiyofaa ni mwiko shuleni.
- 18) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuandika barua yeyote kwa mkuu yoyote mahali popote ya kiofisi bila ya kuipitisha kwa mkuu wa shule (k.k Mkuu wa shule).
- 19) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kwenda nyumbani kwa Mwalimu au Mfanyakazi yeyote bila ruhusa ya mwalimu anayehusika.
- 20) Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kutumia vyombo vinavyotumia umeme kama vile radio,heater,pasi,mabwenini au kufanya ufundi wa aina yoyote kwenye mfumo wa umeme bwenini au madarasani.
- 21) Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya madarasani pamoja na "night preparation".
- 22) Ni kosa kupiga kelele hovyoyote shuleni.
- 23) Ni kosa kugomea mitihani ya ndani kwenye sare ya shule. Ni kosa kwa mwanafunzi yeyote kufanya marekebisho ya aina yoyote au ya nje.

.....
.....
.....
Tarehe.....

Mkuu wa shule,
Mwandet Sekondari,
S .L.P. 14086,
ARUSHA.

YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWANDET.

Nachukua nafasi hii kulishukuru Taifa kwa kunichagua na kunipa nafasi ya kupata Elimu ya sekondari ya juu. Hii ni bahati kubwa na ninaahidi kijifunza kadiri ya uwezo wangu na sitapoteza muda wa masomo darasani au muda wa kazi za mikono Kwa kuwa mvivu, au kupunguza shughuli hizo.

Nimesoma sheria za shule na masharti ya kujiunga na shule ya sekondari Mwandet na ninakuthibitishia kuwa nimeafikiana na sheria na masharti hayo na kwamba nitaziheshimu kwa kutozivunja kwa makusudi.

Wako mwanafunzi mtiifu,

Saini ya mwanafuzi

.....

Jina la mwanafunzi

.....

NB: Wasilisha fomu hii kwa Makamu Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye jalada lako.

MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Ikiwa mwanafunzi na mlezi/mzazi watakubaliana na masharti yote ya shule,sharti fomu hii isainiwe na watu wanne, ambao ni:

- (i) Mwanafunzi mwenyewe: Jina kamili _____ Kidato _____ Saini _____
Tarehe _____
- (ii) Mzazi/Mlezi: jina kamili _____ Saini _____ Tarehe _____
- (iii) Afisa Mtendaji wa kijiji/ Mtaa: Jina la Kijiji/Mtaa _____

Maoni/Mapendekezo kuhusiana na unavyomfahamu mwanafunzi huyo

.....
.....

Saini ya Afisa Mtendaji _____ Tarehe _____

Muhuri wa Afisa Mtendaji

Namba ya simu:

(iv) Mtendaji wa Kata _____

Jina la Afisa Mtendaji wa Kata _____

Saini ya Mtendaji Kata _____ Tarehe _____

Muhuri wa Afisa Mtendaji wa Kata:

Namba ya simu

NB: Wasilisha fomu hii kwa Makamu Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye jalada lako.

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT.

(To be completed by a medical Officer in respect of all form 1 and 5 entrants)

Pupil's full name:.....

Age:.....

Blood count (red and white).....

Stool examinations:.....

Urinalysis:.....

Syphilis test:.....

T.B. Test:.....

Eye test:.....

Ears:.....

Chest:.....

Abdomen:.....

Spleen:.....

Additional information e.g. Physical defects, infection, chronic or family diseases etc.

.....
.....
.....

I certify that the above is fit to pursue further studies.

Signature.....

Designation.....

Station.....

Date:.....

SHULE YA SEKONDARI MWANDET

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI.

1. JINA.....DINI.....
2. TAREHE YA KUZALIWA.....3. KIJJI ULIMOZALIWA.....
4. TARAFU ULIMOZALIWA..... 5. WILAYA ULIMOZALIWA.....
6. MKOA ULIMOZALIWA..... KAMA UNAKAA MJINI.....
7. TAJA MJI.....MTAA.....BARABARA.....
8. JINA LA BABA.....9. KAZI YA BABA.....
10. NAMBA ZA SIMU YA BABA.....
11. JINA LA MAMA.....12. KAZI YA MAMA.....
13. NAMBA ZA SIMU YA MAMA.....
14. JINA LA ATAKAYEHUSIKA NA MWANAFUNZI KIPINDI CHOTE CHA MASOMO
JINA..... ANWANI
- SIMU.....EMAIL.....
15. SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA
- SHULE YA SEKONDARI ULIYOSOMA
- MADARAKA ULIYOSHIKA.....
16. JE, BABA YU HAI?..... (NDIO/ HAPANA)
17. JE, MAMA YU HAI?..... (NDIO/HAPANA)
18. JE,UNAKAA NA MLEZI.....(NDIO/HAPANA)
19. ANWANI YA MLEZI.....
20. KAZI YA MLEZI.....
21. ELEZA MATATIZO YA NYUMBANI ,N.K YANAYOKUKABILI
.....
22. UNAFIKIRI MATATIZO HAYO VIPI?.....
23. ELEZA MIPANGO YA MAISHA YAKO YA BAADAYE.....
24. MKO WANGAPI KATIKA FAMILIA? (A) WA KIUME.....
(B) WA KIKE(C) WEWE NI NGAPI?.....
(D) NDUGU WANGAPI WAMEAJIRIWA?.....
- 25.KAZI AMBAZO UNGEPENDA KUFANYA BAADA YA MASOMO.....
26. KAZI AMBAZO USINGEPENDA KUFANYA BAADA YA MASOMO.....
27. JINA.....SAINI.....TAREHE.....

NB: Wasilisha fomu hii kwa Makamu Mkuu wa Shule mara tu ufikapo shuleni ili iwekwe kwenye jalada lako.

ORODHA YA VITABU UNAVYOSTAHILI KUNUNUA.

KWAHILI 1.

1. *Historia na matumizi ya Kiswahili* by Mbunda Msokile 1992

2. *Historia ya usanifishaji wa Kiswahili* by Ireri Mbabu 1991.

3. *Kamusi kuu ya Kiswahili sanifu* by BAKITA.

3. **Kamusi ya Kiswahili Sanifu (TUKI).**

KISWAHILI 2.

1. *Fasihi* by Senkoro F

2. *Kunga za fasihi na Lugha* by Mbunda Msaokile 1992

HISTORTY 1.

1. *Contemporary historical Events, Advanced Level History one* (2nd edition 2014) by Mwalimu Shibitali CK Tumaini

2. *Essential in advanced level History* History ONE (current syllabus) by Saleh Yassin

3. *How Europe underdeveloped Africa* by Walter Rodney

HISTORY 2

1. *Contemporary historical Events, Advanced Level History TWO* (2nd edition 2014) by Mwalimu Shibitali CK Tumaini

2. *Essential in advanced level History* History TWO (current syllabus) by Saleh Yassin

3. *Basic themes in European Advanced level history form 5&6, 2nded 2014.* By Ismail Ngobi.

4. *Major events of Europe*

5. *Mastering history two* by mwalimu Carte

GENERAL STUDIES

1. *Understanding Advanced level* by Joanne BigirwaMungu, based on New syllabus 2010

2. *General studies for Advanced level certificate form "5&6"* by Richard Mbalase

ENGLISH 1.

Asheli, N. *Advanced level English. A practical Approach, third edition, Current syllabus*; Good books Publishers Dar es salaam.

ENGLISH 2

Asheli N. *Advanced Level Literature an Essential guide, current syllabus.*

GEOGRAPHY 1

Zisti Kamili. *New physical geography* 3rdEd.2016 , kamili bookshop and general supply.

Zisti Kamili.*Practical geography* 2016, kamili bookshop and general supply.

GEOGRAPHY 2

Zisti Kamili. 2016. *Human economic geography*, Kamili bookshop and general supply.

D. T. Msabila. 2017. *Human economic geography*, Nyambari Nyangwine publisher.

John Ezra & Ester Luke. 2017. *Geography two review*. APE network.

Ester Luke & Odemari Rogati. 2016. *Geography review*. APE network.