

**OFISI YA RAISI**  
**TAWALA ZA MKOA NA SERIKALI ZA MTAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA NA NGARA**

Shule ya Sekondari Muyenzi

S.L.P 05

**RULENGE – NGARA**

10/05/2018

Simu :0768066367 / 0621035692 /0628133286/0756828587

kumbu .Na.ED/MSS/S.06/12/2018

MWANAFUNZI.....  
S.L.P.....  
.....

**YAH:KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI MUYENZI 2016.**

1.0 Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidatao cha tano katika shule hii mwaka 2016. Kwa mchepuo wa **HGL/HGK**.

Shule ya **Sekondari Muyenzi** ipo wilaya ya **Ngara**, mkoa wa **Kagera**, umbali wa kilometa 52 kusini magharibi ya makao makuu ya wilaya. Usafiri kutoka Ngara mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Ngara, ukishukakatika kituo hiki uliza magari yanayoelekea Bugarama, shuka Muyenzi sekondari, nauli ni shilingi 5,000/= .Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/07/2016. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/07/2016.

**2.0 Mambo Muhimu ya Kuziangatia.**

**2.1 Sare ya shule.**

Unatakiwa kuleta sketi mbili za rangi ya “Dark Blue” (cotton). Mshono wa sketi ni “Rinda box” urefu nchi 3 chini ya goti.

- i. Shati mbili nyeupe za mikono mirefu aina ya tetroni, iliyo na alama ya kirumi ya kidato cha tano mabegani ya kitambaa cha rangi ya Dark Blue. Nembo ya shule inapatikana hapa shuleni.
- ii. Viatu vya ngozi nyeusi jozi mbili.
- iii. Tai yenye rangi ya kitambaa cha sketi.
- iv. Soski nyeupe ndefu.
- v. Sweta kwaajili ya baridi (Rangi za Bendera ya Taifa)
- vi. T-Shirt ya kushindia baada ya masomo rangi ya blue, yanaye nembo ya shule (inapataikana hapa shule kwa gharama ya shilingi 7,000/=) sketi ya rangi ya kijani pamoja na gauni ya light blue, (yenye marinda 12-15 na

mikanda ya kufungia nyuma), ushone mwenyewe (sketi ya kushindia ni kitambaa cha sukari).

\*Hijabukwa wasichana wakiislamu watakaopenda kuvaa hivyo. Rangi ya hijab ifanane na sareya shule.

## 2.2 Ada na michango ya shule.

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/=. Unatakiwa kulipa shilingi 35,000/= kwa muhula mmoja au zote kwa mara moja.
- b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-
  - i. Tsh. 5000/=kwaajili ya kitambulisho.
  - ii. Tsh 15,000/=kwaajili ya samani.
  - iii. Tsh 10,000/=kwaajili ya walinzi kwa mwaka.
  - iv. Tsh 5,000/=kwaajili ya nembo.
  - v. Tsh 5,000/=kwaajili ya wapishi(shule haina wapishi walio ajiriwa na serikali)
  - vi. Tsh 20,000/=matibabu kwa mwaka.
  - vii. Tsh 5,000/=Tahadhari
  - viii. Tsh 20,000/=Taaluma

Shule yetu ina upungufu wa vitanda,kwahiyo mzazi unatakiwa kuchangia Tsh.35,000/= ili tuweze kutengeneza vitanda vya kutosha wanafunzi wote.

Michango yote hii iwekwe kwenye akaunti ya shule ya **NMB, Muyenzi Secondary School Capitation Grant A/C. No. 32101200060**,katika tawi lolote la NMB.Mwanafunzi ajaposhulenijaje na "**Bank Pay Slip**". Mwanafunzi ambaye hatakuja na Bank Pay Slip hatapokelewa .Shule haipokei fedha taslimu. Aidha kwa wale wanaolipiwa na wafadhili wakumbuke kuleta uthibitisho wa maandishi yanayoonesha aina ya malipo watakayolipiwa na yatalipwa lini.

## 2.3 Vifaa vya malazi,chakula na usafi.

- i. Unatakiwa kuwa na jembe lenye mpini,pamoja na siko/kotama kwaajili ya kufanyia usafi .
- ii. Godoro la 21/2 X 6.
- iii. Sahani ,kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula.
- iv. Ndoo ya lita 20 moja ya plastic pamoja na beseni.
- v. Chandarua .
- vi. Blanket – ni muhimu kuja na blanket kwani eneo shule ilipo huwa na baridi kwa muda mrefu.
- vii. Shuka mbili za rangi ya pinki.

## 2.4 Vifaa vya masomo.

- i. Daftari 7 kubwa kwa kuanzia (Counter Book QUIRE 3).
- ii. Daftari 10 ndogo kwaajili ya majaribio ya mwezi.
- iii. Kalamu ya wino- bluu au nyeusi

- iv. Mfuko wa vitabu (School bag)
- v. Ream moja (1) ya karatasi za photocopy (A4) kwa mwaka.

### 2.5 Vifaa vya Michezo.

Unatakiwa kuwa na vifaa vya michezo vifuatavyo, ili kuvitumia wakati wa michezo mbalimbali hapa shuleni na nje ya shule.

- i. Viatu vya raba.
- ii. Jezi za rangi ya bluu.

### 2.6 Vifaa vingine

Unatakiwa kuja na vifaa vya matumizi ya kila siku kama vile; taulo, dawa ya meno, sabuni za kuogea na kufulia, mafuta n.k. Ni vyema pia ukaja na sanduku la mbao au la bati kwaajili ya kutunzia vifaa vyako. Kumbuka nguo za kiraia ambazo si uniform za shule na ambazo hazikutajwa katika fomu hii haziruhusiwi kuvaliwa shuleni.

### 3.0 Sheria na kanuni Muhimu za shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Pamoja na fomu hiiya kujiunga na shule naambatisha sheria za shule hii.

### 4.0 Mahitaji mengine.

- a) Unatakiwa kuleta picha nne(4) ndogo (passport size) za rangi kwaajili ya kitambulisho na matumizi mengine ya kiofisi.
- b) Unatakiwa kuleta cheti cha uraia.
- c) Afya ya mwanafunzi  
Nimeambatisha "Medical Examination Form" ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo ripoti shuleni.

Muhimu; hakikisha inajazwa kwa usahihi kuepuka usumbufu utakaojitokeza kwani hatutapokea maelezo yam domo kuhusiana na afya ya mwanafunzi isipokuwa akiugua shuleni.

d) Naaambatisha fomu ya kuandikishwa shuleni, pamoja na ahadi ya Mzazi/Mlezi.

e) Mahitaji ya Bweni:-

- i. T-Shirt inapatikana shuleni kwa Tsh. 7,000/= na sketi moja (1) ya kushindia ya rangi ya kijani pamoja na gauni ya rangi ya light-bluu, shona mwenyewe na njoo nazo.

Uongozi washule unakutakia maandalizi mema na safari njema ya kuja hapa shuleni.

.....

**INNOCENT MISTON SENGO**

**MKUU WA SHULE**

**SHULE YA SEKONDARI MUYENZI**  
**FOMU YA KUANDIKISHWA-SHULE**

(Ijazwe kwa herufikubwa na irejeshwe kwa mkuu wa shule)

1. Jina kamili.....  
Tarehe ya kuzaliwa.....Wilaya.....Mkoa.....  
Taifa.....Dini:RC/Anglican/Lutheran/Muslim/Pentecoste/n.k.....  
Shuleya sekondari uanayotoka.....
2. Jina kamili la Baba/Mama/Mlezi.....  
Anwani yake .....  
Kazi ya Baba/Mama/Mlezi.....  
Namba ya simu.....

**AHADI YA MWANAFUNZI.**

- a) Mimi.....nimeyasoma na kuyaelewa maelekezo yote ambayo ni pamoja na sheria za shule na kanuni za shule na nimekubali kuingia kidato cha TANO katika shule ya sekondari Muyenzi kuanzia tarehe.....hadi nitakapomaliza kidato cha SITA.
- b) Kwahiyo naahidi kwamba:-
  - i. Nitazitii sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa
  - ii. Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na uongozi wa shule na serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.Kama kushiriki migomo, fujo,makosa ya jinai n.k
  - iii. Nitatunza mali za umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabun.k

Tarehe.....Sahihi ya Mwanafunzi.....

**AHADI YA MZAZI/MLEZI.**

Mimi:.....ambaye ni Mzazi /Mlezi wa

Mwanafunzi.....

Ninaahidi kwamba :-

- 1.Nitashirikiana na uongozi wa Shule,Walimu na Watumishi wasio walimu katika kuhakikisha mwanangu anatii sheria na kanuni za Shule ya Sekondari Muyenzi. Iwapo atashindwa kutii sheria hizo, nitalazimika kukubaliana na adhabu itakayotolewa na uongozi wa shule.
- 2.Nitafanya kila niwezalo kumwezesha mwanangu kusoma kwa kulipa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa na shule.

Sahihi.....

Tarehe.....

Namba ya simu.....

NGARA DISTRICT COUNCIL  
MUYENZI SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical Officer in respect of Muyenzi Secondary School Student(Entrant).

1. Full name of student.....
2. Sex.....Age.....
3. HGB Test.....
4. Stool.....
5. Urine  
Micro.....
6. T.B  
Test.....
7. Eye Examination.....
8. E.N.T.....
9. Chest.....
10. Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION.

Physical Defects or Impairment, Infections, Chronic or Hereditary(family) diseases.

.....  
.....  
.....

I certify that I have examined the above student and consider that\* he/she is physically/not physically fit for further studies.

NAME.....

SIGNATURE.....

DATE.....

OFFICIAL STAMP