

OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA

MTWARA



Namba za simu

Shule ya sekondari Mnyambe,

Mkuu wa shule: **0652838425, 0789727455**

S. L. P 339,

Makamu mkuu wa shule: **0689551144**

Newala.

Namba ya patroni: **0652388994**

Mzazi / mlezi wa mwanafunzi

.....

S. L. P

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MNYAMBE
2017/ 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka **2017 / 2018** katika tahasusi ya **CBG**. Shule ya sekondari Mnyambe ipo umbali wa KM 35 kutoka Newala mjini. Gharama ya usafiri kutoka hapo hadi shuleni ni kati ya **4000/=** na **5000/=** inategemea na wakati. Kumbuka shule haitawajibika kukulipia gharama hizo.

Muhula wa masomo utaanza tarehe **17/ 07/ 2017**. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **16 /07 / 2017** na Mwisho wa kuripoti ni tarehe **23 / 07 / 2017**

Baada ya pongezi hizo napenda kukujulisha mahitaji ya shule hii.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 (a) Sare ya shule

- i. Suruwali mbili (2) dark blue zinapatikana shuleni kwa Tsh. **18000/=** kwa kila moja
- ii. Mashati mawili (2) meupe tetroni ya mikono mirefu, aje nayo

- iii. Tai mbili (2) ndefu rangi hiyo ya suruali, zinapatikana shuleni kwa Tsh. **2000/=** kwa kila moja.
- iv. Sweta mbili (2) za dark blue zinapatikana shuleni kwa Tsh. **15,000/=** kwa kila moja.
- v. Viatu jozi mbili rangi nyeusi vyenye visigino vifupi.
- vi. Soksi nyeupe jozi mbili.
- vii. T-shirt light blue mbili zinapatikana shuleni kwa Tsh. **15,000/=** kwa kila moja
- viii. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
- ix. Suruali mbili nyeusi za kushindia (shamba dress) aje nazo, upana nchi nane (8) na mifuko mitatu.

NB: Fedha za sare ya shule ziingizwe kwenye account namba 70806600382 NMB – mnyambe sekondary school project account (kumbuka kuja na pay in slip, pesa tasilimu hazitapokelewa)

2.1 (b) Sare za michezo

- i. Traki suti moja dark blue
 - ii. Bukta mbili blue
 - iii. Fulana mbili blue
 - iv. Stocking soksi rangi ya blue
 - v. Raba jozi moja
- (Sare zote hizo za michezo anapaswa kuja nazo)

2.2: Ada na michango

- a. Ada ya shule ni Tsh. **70,000/=** (elfu sabini tu) kwa mwaka. Pesa hiyo unaweza kulipa yote au kwa awamu mbili Tsh. **35,000/=** kwa kila muhula. Pesa hizo zilipwe katika **A/C NO. 70801200049 NMB MNYAMBE SEKONDARI (tafadhari andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)**
- b. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi
 - i. Ukarabati samani Tsh. **15,000/=** kwa mwaka.
 - ii. Kitambulisho na picha Tsh. **6,000/=**
 - iii. Taaluma Tsh. **20,000/=** kwa mwaka
 - iv. Wapishi walinzi na vibarua Tsh. **30,000/=** kwa mwaka.
 - v. Nembo ya shule Tsh. **2,000/=**
 - vi. Huduma ya kwanza Tsh. **10,000/=** (mwenye bima ya afya atalipa Tsh. **5,000/=**) kwa mwaka.
 - vii. Kukodi godolo kwa muhula Tsh. **10,000/=**
 - viii. Tahadhali ni Tsh. **5,000/=** haitarejeshwa
 - ix. Mock Tsh. **20,000/=**

c. MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI

- i. Result slip (kivuli) ya kidato cha nne.
- ii. File / jalada la kutunzia mitihani
- iii. Jembe 1, Fyekeo 1, Reki 1, Fagio ya ndani 1 na fagio ya nje 1 na blashi ya kukaushia maji 1.
- iv. Rimu A4 nyeupe 1 na graph paper 1 kwa mwaka
- v. Ndoo za maji 2 za lita 10 zenye mifuniko
- vi. Dawa ya chooni lita 5
- vii. Vyombo vya chhakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko)
- viii. Shuka mbili rangi ya pink, blanketi 1, mto 1, foronya ya rangi ya pink 1, taulo 1 na chandarua
- ix. Daftari kubwa (counter book 4-Quire) 10
- x. Dissecting kit 1
- xi. Scientific caculator 1
- xii. Vitabu vya masomo (orodha imeambatanishwa)

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- vi. Kufuga ndevu
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaa.
- viii. Uvutaji wa sigara
- ix. Uwasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoaa.
- x. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yanayovunja sheria ya nchi
- xi. Kumiliki, kukutwa au kutumia laini / simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- xii. Kudharau bendera ya taifa
- xiii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xiv. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xv. Kutembelea majumba au sehemu za starehe na nyumba za kulala wageni
- xvi. Uharibifu wa mali ya shule kwa makusudi

4. VIAMBATANISHO NA FOMU MAALUMU

Uje na taarifa zifuatazo zikiwa zimekamilika:

- i. Kivuli cha cheti cha kuzaliwa (Birth certificate)
- ii. Taarifa binafsi kuhusu mwanafunzi
- iii. Mkataba wa kutoshiriki migomo , vurugu ama makosa ya jinai.
- iv. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination certificate) kilichotthibitishwa na daktari.
- v. Fomu ya mzazi / mlezi kukiri, kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- vi. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea sshuleni pamoja na namba zao za simu.

5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

- A. Shule yetu inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana na Elimu hapa Tanzania. Kwa hiyo mwanafunzi anatakiwa azingatie mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa baada ya kuripoti shuleni.
- (a) Awe na heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, walimu na wanafunzi kwa ujumla.
 - (b) Ni lazima awe na mahudhurio mazuri katika kazi zote za shule
 - (c) Ni muhimu kuwahi katika kila shughuli na kazi zingine utakazopewa.
 - (d) Ni vema kuifahamu mipaka ya shule na kuheshimu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo.
 - (e) Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
 - (f) Kuvaa sare sahihi ya shule na kwa usahihi wakati wote inapotakiwa.
 - (g) Ni lazima uweke mkazo katika masomo, usome kwa bidii na jitihada zako zionekane kwa walimu na wazazi wako.
 - (h) Mzazi unashauriwa kuja shuleni kumsalimii mtoto wako kila jumamosi ya mwisho wa mwezi kwa pale inapohitajika.
 - (i) Mwanafunzi anatakiwa kuhifadhi fedha zake kwenye ofisi ya mhasibu wa shule.
- (tafadhari soma kwa makini maagizo / maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu)***

Karibu katika shule yetu

.....
ISSA M. MKUTI
MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
THE PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND
LOCAL GOVERNMENT

Mnyambe Secondary school,
P. O. Box 339,
Newala.
Medical Officer,
.....

STUDENT'S FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by Medical Officer in respect of all students
joining in our school.

Student's full name.....
Age Year
Sex
Blood count (red and White)
Urine
Stool
Venereal Disease
T. B
Ears
Eyes
Spleen
Chest

ADDITIONAL INFORMATION

If any, Eg; Physical defects
Arm or leg impairments, chronic or family diseases
Etc

.....
.....

I certify that she / he is fit / unfit to pursue education as stated.

Signature Station

Designation Date

TAARIFA BINAFSI KWA MWANAFUNZI

SEHEMU A

Jina kamili (kwa herufi kubwa)
Tarehe ya kuzaliwa
Jina la baba / mama / mlezi
Kazi yake Namba ya simu
Anuani ya nyumbani.....Barua pepe
KijijiKata Tarafa
Wilaya Mkoa
Kabila Dini
Dhehebu Uraia
Mambo unayopendele kufanya nje ya masomo (kwa mfano:
michezo, Bustani na kuchora)
1.....2.....3.....4.....

SEHEMU C

ADA ITALIPWA NA

SEHEMU D

Ninaahidi kuwa na tabia nzuri na mwenye bidii katika masomo
yangu. Nimesoma maelezo yote na kuzielewa sheria za shule,
Mungu nisaidie.

Sahihi ya mwanafunzi Sahihi ya mzazi / mlezi.....
Tarehe Tarehe

FOMU YA MAKUBALIANO NA MZAZI / MLEZI

Mimiambae ni mzazi / mlezi wa
.....

(nakubali au sikubali masharti yafuatayo) kata neno mja

- (a) Nafasi aliyopewa kijana wangu kujiunga na kidato cha tano katika mwaka wa masomo
- (b) Kijana wangu kufuata sheria, maagizo na masharti yote ya shule ya sekondari Mnyambe.
- (c) Kulipa Ada na michango yote itakayoelekezwa na shule.
- (d) Kumpatia mwanangu mahitajii yote ya shule kama ualivyoorodheshwa na shule.
- (e) Kufuatilia kwa karibu maendeleo ya kila siku ya mwanangu tabia, mwenendo na taaluma
- (f) Kupokea taarifa zote kutoka shuleni zinazomuhusu mwanangu na kuzifanyia kazi kwa wakati.

Asante

JINA.....SAHIHI.....TAREHE.....

**MKATABA WA KUTOJIHUSISHA NA VURUGU, MGOMO FUJO
NA MAKOSA YA JINAI**

(Fomu hii ijazwe na kurudishwa shuleni)

Mimiambae ni mwanafunzi
wa kidato chakatika shule hii naahidi kutojijhusisha
kwa namna yoyote katika migomo, fujo au kosa lolote la jinai
ambalo litahatalisha amani au litakalokuwa kinyume cha
sheria, kanuni na taratibu za shule.

Endapo ikithibitika kuwa nimetenda kosa au makosa tajwa
hapo juu sitakuwa na pingamizi juu ya hatua za kinidhamu
zita kazochukuliwa dhidi yangu

Jina la mwanafunzi

Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe

Jina la mzazi / mlezi

Sahihi ya mzazi / mlezi

Tarehe