

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI MAKAMBAKO

Shule ya Sekondari Makambako,
S. L. P. 1120,
MAKAMBAKO
Tarehe 20/11/2024

Barua pepe: makambakosec1984@gmail.com
Kumb.....
Jina la mwanafunzi.....
.....
S.L.P.....

YAH: **MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKAMBAKO MWAKA**
2025.

1. UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza (1) katika shule hii mwaka 2025. Shule ya Sekondari Makambako ni shule jumuishi inayopokea wanafunzi wenye mahitaji maalumu pia. Shule ipo Umbali wa Mita 300 kutoka Ofisi za Halmashauri ya Mji Makambako. Mhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 06/01/2025 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 06/01/2025 saa 1:00 asubuhi.

2. MAMBO YA KUZINGATIA

2.1. (a) SARE ZA SHULE

- Suruali isiyo bana rangi ya Damu ya Mzee kwa Wavulana na **Sketi rangi damu ya mzee – mtindo wa Rinda box mbele na nyuma na pembeni marinda madogo yenye urefu unaokaribia kifundo cha mguu chini ya goti au ukisimamisha peni toka chini iguswe. (aina ya kitambaa – Esteem)**
- Mashati meupe Mikono Mirefu kwa Wavulana na wasichana. (tomato)
- Viatu vyeusi vya Kamba visivyo na Kisigino kirefu.

- Soksi nyeupe kwa Wasichana na Nyeusi kwa Wavulana.
 - Sweta rangi ya Blue mshono wa V shingoni Mikono Mirefu.
 - Ganbuti (rangi nyeupe kwa ajili ya kuvaa wakati wa usafi wa mazingira)
- (b) Rangi ya Hijabu ifanane na sare za shule (nyeupe isiyo na Urembo wowote).
- (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni
- Tracksuit rangi ya Dark Blue (isiyo bana) ambayo huvaliwa siku ya Ijumaa.

2.2. Daftari, Kalamu na Mkebe wa Hesabu, Begi la kubebea Daftari.

Mzazi hakikisha unajaza fomu ambazo zimeambatanishwa nazo ni:

- Fomu ya kujiunga shuleni.
- Taarifa za Wazazi/Walezi.
- Ahadi za mzazi kukubaliana na sheria kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MAKAMBAKO

FWILLA,G.H.
MKUU WA SHULE
NAMBA YA SIMU: 0743444922

A. FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI

A. HABARI ZA MWANAFUNZI

1. Jina la Mwanafunzi.....
2. Mahali ulipozaliwa.....Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Dini.....Dhehebu.....
4. Shule.....
5. Shughuli unazo pendelea mbali na masomo kama vile Mpira wa Miguu
Mpira wa Pete, Riadha, Kuimba n.k.
.....
.....

Sahihi ya Mwanafunzi

Tarehe.....

B. HABARI ZA MZAZI

1. Baba yu hai.....ndiyo/hapana..... Simu.....
2. Mama yu hai.....ndiyo/hapana..... Simu.....
3. Jina la mzazi/Mlezi anayekulea.....
4. Uhusiano na Mlezi.....
5. Kazi ya Mzazi/Mlezi.....
6. Namba ya Simu ya Mlezi/Mlezi..... Jina la Balozi.....
Namba ya Simu.....
7. Mahali anapoishi Mzazi/Mlezi.....
Mtaa/kitongoji.....Kata.....
Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....
Sahihi ya Balozi.....

Sahihi ya Mtendaji na Mhuri.....

C. AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi
.....Naahidi kwamba

1. Nitashirikiana kikamilifu na uongozi wa shule, Walimu na wafanyakazi wengine katika kumuelimisha na kumlea mtoto wangu. Hii ni pamoja na kuhakikisha kuwa anazingatia sheria na taratibu zote za shule na kuyatimiza yote muhimu yaliyotajwa hapo juu.
2. Nitafanya kila niwezalo ili kumuwezesha mwanangu kufika shuleni mapema, kuwa na mazingira mazuri ya kujifunza na kufaulu kwa muda wote wa miaka Minne (04) ikiwa ni pamoja na kumpatia mahitaji muhimu kama mavazi n.k.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....Simu.....

D. NDUGU WENGINE WA KARIBU

JINA	UHUSIANO	ANWANI	SIMU
1.....
2.....
3.....
4.....

E. OFISI YA MTENDAJI WA KATA AU MWENYEKITI WA MTAU/KITONGOJI AMBAKO MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI ANAISHI.

1. Jina.....Na. Simu.....
Kata ya.....
2. Jina la Mwenyekiti wa Kitongoji.....
Simu.....

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 . Aidha inazingatia miongozo yote inavyotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu chini na Ofisi ya Waziri Mkuu- TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- (f) Kutunza usafi wa mwili, Mavazi na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.

- I. Wizi
- II. Uasherati au Ushoga
- III. Ubakaji
- IV. Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji Bangi Cocaine, Mirungi, Kubeli na kadhalika.
- V. Kupigana na kupiga
- VI. Kuharibu kwa makusudi mali za Umma.
- VII. Kudharau Bendera ya Taifa
- VIII. Kuwa mjauzito/kupata Mimba/kusababisha mimba.
- IX. Kuo au Kuolewa.
- X. Kutoa Mimba.
- XI. Kugoma, Kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- XII. Kukataa adhabu kwa makusudi.

- XIII. Kuwa na Simu ya Mkononi au kiashiria chochote cha Simu.
- XIV. Kucheza Kamari (Kuingia kwenye maeneo ya michezo ya bahati nasibu)
- XV. Kuingia kwenye kumbi za starehe mfano Bar, Guest house n.k

MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- (a) Medical Examination Form ambayo inajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika Migomo, Fujo na Makosa ya jinai.

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

Makambako Secondary School,
P. O Box 1120,
MAKAMBAKO.

Date.....

The Medical Officer

.....
.....
.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Would you please, examine (name)
To determine his/her physical and mental fitness for pursuing Secondary School
studies.

FWILA, G,H,
HEADMASTER

Eyesight.....
Hearing.....
Spleen.....
Limbs.....
Leprosy.....
Epilepsy.....
Cardiac Disease.....
Rheumatism.....
Venereal Disease.....
Pregnancy.....
Any other serious Diseases.....
General comments.....
Name.....
Signature.....

MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI WA BWENI KWA WENYE MAHITAJI MAALUM

Shule ya sekondari makambako ina kitengo cha wanafunzi wenye mahitaji maalum ambao huishi bwenini, wanafunzi hao huwa ni wale wenye changamoto ya uoni na viungo ambao hupangwa na serikali toka maeneo mbalimbali ya Nchi yetu, Mahitaji ya wanafunzi hao ni kama ifuatavyo,

- Godoro 2.5` x12'
- Mashuka Pair 2 Pink, Blanket 1, Chandarua 1,
- Vyombo vya Chakula (Sahani,Bakuli,Kijiko na Kikombe)
- Ndoo Mbili zenye Mifuniko, .
- Sanduku la Bati
- Taulo,Mswaki Mafuta na Sabuni.
- Nguo za michezo.
- Mwanafunzi apewe fedha ya kujikimu ya kutosha kuepuka usumbufu.
- Track suit rangi dark blue
- Shamba dress dark blue
- Ganbuti (rangi nyeupe kwa ajili ya kuvaa wakati wa usafi wa mazingira)

(D) VITU VISIVYO RUHUSIWA SHULENI BWENINI

1. Simu ya Mkononi, Line ya Simu na Viashiria vya Matumizi ya Simu Shuleni.
2. Pasi na Heater.
3. Nguo za Nyumbani –Mwanafunzi atavaa shamba Dress au traki muda ambao si wa masomo.
4. Mikufu, Shanga, Heleni na Bangili.
5. Kusuka Nywele, Curl/Relaxer.
6. Radio.
7. Vifaa vingine vinavyotumia Umeme.