

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI
TAWALA YA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI LUPALILO,
S.L.P 51,
MAKETE
18/05/2018

Tovuti yetu .www.lupalilohighschool.sc.tz

Namba za simu

Mkuu wa shule -0755633995

Makamu mkuu wa shule -0763228809

Mwalimu mlezi -0757994839

NDUGU MZAZI /MLEZI WA

.....
.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUPALILO
HALMASHAURI YA MAKETE
MKOA WA NJOMBE MWAKA 2018

01.UTANGULIZI

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 kwa tahasusi ya(Jaza)

Shule ya Sekondari Lupalilo ipo Mkoa wa Njombe wilaya ya Makete mji mdogo wa Ikonda km 80 kutoka Njombe mjini .usafiri wa mabasi upo kuanzia saa 12 asubuhi hadi 12 jioni kwa mabasi ya Japanize ,Ukinga,Mwafrika,Penguin,Sikinde, Usalule,Ukwam na Tony boy ,nauli zao ni tshs 8000/=kutoka njombe. Pia kwa upande wa **Mbeya** km 126 kutoka **uyole** hadi ikonda shule ilipo, usafiri upo kwa magari ya Japanize na Udiakonia ,nauli zao ni tshs 12,000/= mabasi yapo kuazia 12 asubuhi hadi saa 7 mchana. Ukifika Ikonda consolata hospital shuka na utapanda bodaboda hadi shule kwa tshs 2000/=

Muhula wa masomo unaaza tarehe 02.07.2018 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 02.07.2018 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 16.07.2018

Mzazi unatakiwa kuonyesha ushirikiano wa juu kwa walimu katika maendeleo ya mwanao kitaaluma kitabia na mwenendo wake kiujumla. Uvunjaji wa sheria kanuni na taratibu za shule hautavumilika kamwe kama vile kumpa mwanao simu ya mkononi.

Tafadhali soma maelezo yaliyoambatanishwa na barua hii uyaelewe na kuyatekeleze kisha jaza fomu zilizoambatanishwa na kuziwasilisha shuleni wakati wa kumleta mwanao kuanza masomo

02. MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE

I. School motto.

ELIMU NI MWANGA (EDUCATION IS LIGHT)

Ndio kauli mbiu ya shule hii, tafakari na tumia nafasi hii kwa manufaa yako na taifa.

II. Vision of our school (Dira)

To make Lupalilo secondary school the centre of education excellent. (Tafakari kauli hi na uifanyie kazi)

III. Mission

At Lupalilo secondary school we provide all students with a broad and balanced in safe and supportive environment that promote an enjoyment of learning, strong discipline, motivation and excellent. We enable student to reach their full potential and develop skills to become independent (competence) adults who will succeed and contribute to global society (Tafakari kauli hi na uifanyie kazi)

03. MAMBO MUHIMU YAKUZINGATIA

Yafuatayo ni mahitaji/maagizo/michango na vifaa muhimu ambayo ni lazima uje nayo siku umletayo mwanao/mwanafunzi hapa shuleni.

3.1: Ada na Michango ya shule

- 1) Ada ya shule ni Tsh 70,000/= kwa mwaka au 35,000/= kwa nusu muhula.
- 2) Mchango wa taaluma Tshs 20,000/= kwa mwaka.
- 3) Ukarabati wa samani Tshs 15,000/= kwa mwaka.
- 4) shilingi 30000/=kwa ajili ya kuwalipa wapishi,wapishi na vibarua wengine

- 5) Tahadhari tshs 5,000/=
- 6) Huduma ya kwanza hapa shuleni (FIRST AID) Tshs 5,000/=
- 7) Uhangiaji ujenzi wa bwalo la chakula 30,000/= (hailipwi nusu)
- 8) Kitambulisho tshs 6,000/=
- 9) Mchango wa umeme (mafuta ya jenereta) pindi umeme unapokatika Tshs 5000/= kwa mwaka.
- 10) Nembo ya shule 2000

B: MUHIMU

Mzazi/ mlezi hakikisha una mwandaa mwanao kikamilifu kwa mujibu wa maelezo na maelakazo yoye ili kuepuka usumbufu.

Fedha hizi zote ziingizwe kwenye akaunti zetu za shule zenye majina

1. **LUPALILO SECONDARY SCHOOL FEE ACCOUNT (NMB) NAMBA 6041100033(WEKA ADA TU)**
2. **LUPALILO SECONDARY SCHOOL (NMB) ACCOUNT NAMBA 60402300023 (WEKA MICHANGO MINGINE)**

Orodhesha vitu utakavyo kuwa umelipia kisha njoo na (bank pay sleep) kwa ajili ya mhasibu kukuandikia risit ya shule. Andika jina kamili la mwanafunzi unayemlipia. Tafadhali hatutapokea fedha mkononi zingatia hii, usipo zingatia hili uongozi haupo tayari kupokea malalamiko yoyote kuhusu malipo kinyume na maelakezo.

3.2.Sare za shule (nguo rasmi za shule)

- 1) Sketi moja ndefu mshono wa V (sm 15 kutoka unyayoni kwake) na suruali moja zote rangi ya dark blue pia zinaweza kupatikana karibu na shule kwa gharama ya Tshs 36,000/= zote mbili.
- 2) Blauzi mbili nyeupe kitamba kizito (maarufu kwa nusu kanzu) kwa jirani na shule zinapatikana kwa gharama ya Tshs 34,000/= zote mbili.
- 3) Kwa Yule atakaye chaguliwa masomo ya sayansi anatakiwa kuwa na koti jeupe la mikono mirefu pia inapatikana jirani na shule kwa gharama ya Tshs 30,000/=

- 4) T-shirt moja yenye nembo ya shule Tshs 12,000/= inapatikana shuleni
- 5) Sweta mbili za kijani jeshi. Zinapatikana karibu na shule kwa gharama ya Tshs 24,000/= zote mbili
- 6) Viatu vya ngozi jozi mbili rangi nyeusi (vya kamba) , soksi jozi mbili nyeupe ndefu.
- 7) Magauni mawili ya dark blue . Yanapatikana karibu na shule kwa gharama ya Tshs 30,000/= yote mawili
- 8) Track suit moja nyeusi ufito mweupe pembeni. Inapatikana karibu na shule kwa gharama ya Tshs 22,000/=
- 9) Jezi nyeupe kwa ajili ya mazoezi,(bukta na t-shirt yake)
- 10)Jacket zito jeusi lisilo na kofia nyuma kwa ajili ya kujihifadhi nyakati za usiku wakiwa darasani kujisomea.
- 11)Raba nyeusi kwa ajili ya michezo.
- 12)Hijabu nyeupe kwa ajili ya darasani na nyeusi kwa ajili ya kushindia

NB: Kwa mavazi tajwa hapo juu sio lazima kununua kwa mafundi wetu waliopo jirani na mazingira ya hapa shuleni , ila kama mzazi huna uhakika za rangi na mshono unashauriwa kununua mazingira ya hapa shuleni ili kuepuka utofauti wa mavazi baina ya wanafunzi pamoja na kushona sare zisizo na maadili yatu ya shule na kitanzania. Pia kwa utaratibu wa mavazi walimu walezi watakao kupokea watakusaidia namna ya kupata sare hizo, utaratibu utawekwa kama utahitaji, hivyo usiweke fedha yeyote ya sare za mwanao kwenye akaunti za shule.

TAHADHARI

- a) Kama hutakua tayari kujiunga na shule hii au kama unasoma tayari mahali pengine tafadhari ujulishe uongozi wa shule ili nafasi yako ichukuliwe na watu wengine wenye uhitaji. Usipotoa taarifa ndani ya siku kumi na nne uongozi wa shule utatoa taarifa kwa kamati ya uchaguzi na nafasi yako itachukuliwa na watu wengine.
- b) Shule hairuhusu kabisa nguo za nyumbani. Zaidi uje na kanga na kitenge kwa ajili dharura yako binafsi. Ukifika hapa shuleni tutakagua kikamilifu. Njoo na nguo ambazo tumekuorodheshea , hapa si mahala pa kuonyesha mavazi ila ni mahala pa kusoma tu.

Agizo :wakati wa likizo mwanafunzi atakaposafiri kuja shule au kurudi nyumbani

kwao atatakiwa kuvaa sare ya shule mara baada ya kukamilisha sare zake.

3.3. Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni

- a) Vitabu vya masomo yake pamoja na dictionary moja ya kiingereza.
- b) Rimu moja ya karatasi A4 au Lipia benki shilingi 12000/=
- c) Godoro la sponji 2.5 X 6.
- d) Vyombo vya chakula(sahani ,bakuli,kijiko na kikombe
- e) Mashuka mawili (2) ya rangi ya pink, blanketi moja nzito, mto, foronya ya pink, taulo na ndala.
- f) Ndoo mbili (2) moja ya rita ishirini na nyingine ya rita kumi kwa ajili ya matumizi yako binafsi ya shule
- g) Panga moja jipya ,fagio moja ngumu kwa ajili ya kusugulia sakafu, na mopa moja
- h) Flat file moja (1) kwa ajili ya kutunza taarifa za wanafunzi (hatutapokea fedha)
- i) Scientific calculator 1(kwa wale wanaosoma EGM,CBG na PCB tu).
- j) Dissecting kit,Miwani ya Maabala gogozi ,pamoja na box moja gloves kwa ajili ya matumizi ya wanafunzi mwenyewe wakati wa masomo ya vitendo(hii ni kwa wale wanaosoma CBG na PCB tu)

4.MAELEZO MUHIMU

- a) Baadhi ya wazazi wamekuwa na tabia ya kutelekeza watoto wao bila kuwapa mahitaji muhimu ya fedha za matumizi wakiwa hapa shuleni, hivyo kuleta usumbufu kwa shule wakifikiri shule ina utaratibu wa kuwapa fedha wanafunzi , jambo ambacho ni jukumu la mzazi/mlezi
- b) Baadhi ya wanafunzi wamekuwa na tabia ya kukataa kufanya kazi za nje kama usafi wa bweni kufyeka n.k shule haitavumilia tabia hiyo .shule haitakuwa na huruma kwa mwanafunzi wa aina hii mwanafunzi ni lazima afundishwe elimu ya kujitegemea na hii ndiyo sera ya taifa letu.
- c) Usiingie bwenini bila kuripoti ofisi ya mkuu wa shule kwanza.
- d) Bank pay in slip ziwasilishwe kwa mhasibu wa shule hapa lupalilo na siyo kwingine.Hakikisha unapewa stakabadhi.

- e) Sare ya shule ni lazima ivaliwe wakati wote wa masomo na kwenye shughuli rasmi kama vile mkutano, maandamano n.k sare ya shule haitakiwi kuchanganywa na mavazi mengine wakati wote uwapo shuleni.
- f) Maagizo ya fedha (karo na michango yote) na mahitaji yote muhimu vyote vitakaguliwa mara tu wanafunzi anapojiunga na shule hii. Visipokamilika atarudishwa nyumbani kuvifuata.
- g) Ni marufuku kuja na kofia, hereni, mikufu na mapambo mengine pamoja na mitindo ya nywele isiyofaa. Shule hairuhusu kusuka mara zote uwapo shuleni utanyoa nywele zako.

5.AFYA

Unatakiwa kupima afya yako kabla ya kuripoti shuleni. Fomu maalum imeambatanishwa kwa ajili hiyo na utatakiwa kukabidhi fomu hiyo iliyokamilika mara tu ufikapo shuleni. kama una matatizo ya muda mrefu ya kiafya tafadhari toa taarifa mara ufikapo shuleni ukiambatanisha na vyeti vya hospitali. Shule haina uwezo wa kuhudumia mwanafunzi mwenye matatizo kwa chakula maalum. Shule pia haitavumilia mwanafunzi anayesingizia ugonjwa kwa sababu zake binafsi.

6.UHURU WA KUABUDU

Utaruhusiwa kuabudu kadiri ya dini na kwa kufuata sheria, ratiba na utaratibu wa shule, hivyo basi tabia ya kubughuzi wengine haitavumilika. Shule haina dini ila watu wake wana dini na uhuru wa kuabudu hivyo shule haitakubali/ wala kuvumilia tabia zozote za ubaguzi wa dini au ubaguzi mwingine wowote.

7.KUBADILI JINA

Haitaruhusiwa kubadili jina lako uwapo shuleni, litatumika kama lilivyotumika katika mtihani wako wa kidato cha nne (4) au kama lilivyo katika sel.. form yako. Ili kupunguza usumbufu wa usajili kwa mtihani wako wa kidato cha sita katika kipengele hiki mwanafunzi anaporipoti anatakiwa kuja na nakala/photocopy ya vyeti vyake vifuatavyo.

1. Leaving certificate
2. Result slip
3. Birth certificate

8.MAKOSA AMBAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- 1) Wizi
- 2) Kutohudhuria masomo mfululizo zaidi ya siku tisini (90) bila taarifa
- 3) Kutoa lugha chafu kwa mwanafunzi mwenzake, walezi na wakubwa.
- 4) Kugoma au kuhamasisha migomo.
- 5) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi au kumpiga mwalimu au mtu yeyote
Yule
- 6) Kufuga ndevu
- 7) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- 8) Uasherati ,uhusiano au kutoa mimba
- 9) Kuoja au kuolewa
- 10) kusanabisha mimba au kumpa mimba msichana)
- 11) Kutembelea majumba ya starehe au guest house
- 12) Ulevi/madawa ya kulevya (kutumia au kukutwa nayo)
- 13) Kudharau bendera ya taifa.
- 14) Kumiliki kukutwa au kutumia simu ya mkononi
- 15) Kutoka mipaka ya shule bila kibali.
- 16) Uharibifu wa mali za umma kwa makusudi.

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

FOMU YA MAPATANO/KUKUBALI NAFASI YA MASOMO NA KUSOMA KATIKA SHULE HII KWA KIDATO CHA TANO NA SITA MWAKA -2018/2020

Kabla ya kusaini soma kwa umakini maagizo yote. Shule haitapenda usumbufu wa aina yeyote usio wa msingi.

JINA LA MWANAFUNZI.....**WA**.....

JINA LA MZAZI.....**WA**.....

Nimekubali/sikubali kujiunga na jumuiya ya shule ya sekondari Lupalilo.baada ya kusoma maagizo ya shule kwa umakini na kuyaelewa, naahidi kuwa mtiifu na kuzingatia sheria, taratibu za shule kinyume chake hatua kali za kinidhamu zichukuliwe dhidi yangu ikiwa pamoja na kufukuzwa shule.Naahidi kusoma kwa bidii masomo yangu na kufaulu mitihani itakayotolewa na shule, mkoa na taifa.

Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe

MZAZI/MLEZI

MIMI

Nimesoma kwa umakini maagizo ya shule yaliyotelewa kwa mtoto wangu nimekubali/sijakubali mwanangu achukue nafasi hiyo. Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumkuza na kumlea mwanafunzi huyu kielimu na kitabia,naahidi pia kumlipia karo ya shule, fedha za matibabu na michango mingine mbalimbali iliyoagizwa na shule kwa wakati muafaka kinyume na hapo nichukuliwe hatua za kisheria.

Sahihi ya mzazi/mlezi

NB.Fomu hii itawekwa kwenye faili ya mwanafunzi.

.....

JOHNES B. LYOMBO

MKUU WA SHULE

OFISI YA RAISI

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi.....
Utaifa.....
Dhehebu.....
Mahali alipozaliwa.....
Anuani ya nyumbani.....
2. Jina kamili la baba.....
Kabila.....
Dhehebu.....
Umri.....
Kazi.....
Namba ya simu.....
3. Jina kamili la mama.....
Kabila.....
Dhehebu.....
Umri.....
Kazi.....
Namba ya simu.....
4. Jina kamili la mlezi(kama hauna wazazi).....
Kabila.....
Dhehebu.....
Umri.....
Kazi.....
Namba ya simu.....
Uhusiano.....
5. Je wewe unaishi na nani?jina.....
Uhusiano.....
Anuani.....
6. Je umewahi kuwa kiongozi? **NDIO / HAPANA**
Kama ni **NDIO** taja nafasi ipi.....
7. Utakuwa unakwenda wapi wakati wa likizo?.....
(wakati wa likizo unatakiwa kwenda kwa mzazi au mlezi alietajwa hapo juu tu.kama utabadilisha mahali pa kwenda likizo mzazi/mlezi atoe idhini kwa maandishi mwezi mmoja kabla)
8. Taja ndugu watatu (3) wanaoweza kuja kukuona shuleni.Bandika picha (passport size) zao hapa chini na utaje uhusiano wako na wao.

PASPORT SIZE YA
MWANAFUNZI

PASPRT SIZE YA
BABA

PASPORT SIZE YA
MAMA

PASPORT SIZE YA
MLEZI

PASPORT YA
UNAISHI NAE

NB; Fomu hii ijazwe kikamilifu na mwanafunzi aje nayo siku ya kuripoti shuleni na itawekwa kwenye faili lake.

**MINISTRY OPF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING REQUEST FOR
MEDICAL EAMINATION LUPALILO SECONDARY SCHOOL**

P.O.BOX 51,
MAKETE
13.07.2017

TO THE MEDICAL OFFICER

PART A:..... Please examines the above named pupils as to her physical and mental fitness for a full time student in this school. The examinations should include the following categorises

- 1.Haemoglobin
- 2.P.V bleeding
- 3.Eye sight
- 4.Blood pressure
- 5.Urine and sugar
- 6.Stool for routine examination
- 7.Asthma
- 8.Skin diseases ,.....
- 9.Epilepsy
- 10.Any deformity
- 11.Pulmonary tuberculosis
- 12.Neurosis
- 13.Venereal diseases
- 14.Leprosy
- 15.Other serious disease
16. Pregnancy

PART B

(To complete by government medical officer)

1.I have examined the above named pupil and consider that she is physical and mental fit/ unfit for full time schooling.

2.Other comments

.....
.....

Name..... **signature**

Official stamp **Designation**