
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

TAWALA ZA MITAA NA SERIKALI ZA MITAA-TAMISEMI 

SHULE YA SEKONDARI LUGEYE 

S.L.P 248 MAGU-MWANZA 
Kumb. Na. LGSS/ADM/5 

Mawasiliano:- 

Mkuu wa shule:  0693466377/0757593929 

Makamu Mkuu wa Shule: 0757603158/0684655605 

Mtaaluma: 0768156730/0762889076 

Matroni: 0764614043 

YAH:...................…………………………………………….KUCHAGULIWA KUJIUNGA    

                  NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO 2018/2019 

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano katika 

shule hii. KARIBU SANA LUGEYE SEKONDARI na pia hongera kwa kuchaguliwa kujiunga na 

masomo ya kidato cha tano mwaka 2018/2019 katika mchepuo/tahasusi ya……………………….. 

1. MAHALI SHULE ILIPO 

Shule ya sekondari Lugeye iko mashariki mwa Jiji la Mwanza katika wilaya ya Magu kilomita 35 

kutoka jijini Mwanza na kilomita 20 kutoka Magu mjini. Ukiwa Magu shule iko magharibi mwa mji 

wa Magu. 

 

2. JINSI YA KUFIKA SHULENI 

Ukifika Mwanza mjini, nenda stendi ya mabasi Buzuruga, hapo stendi panda mabasi yaendayo Magu, 

Bunda ama Musoma (panda Hiace ama Coaster) mwambie kondakta akushushe Lugeye. Ukishuka  

stendi ya Lugeye, elekea upande wa Magharibi kama mita 400 utakuwa umefika shuleni, shule ipo 

kandokando mwa barabara kuu ya Mwanza-Musoma na ina utambulisho wa kibao chake “sign post”. 

Ukiwa unatokea Musoma, Bunda, Bariadi ama Magu, panda mabasi yaendayo Mwanza na shuka 

Lugeye stendi kasha nenda mbele kidogo kama unaelekea Mwanza kwa kufuata barabara ya lami 

kama mita 400 hivi utaona ubao wa shule mkono wako wa kushoto hapo ndipo shuleni Lugeye 

sekondari. 

 

Kutoka Mwanza nauli kwa Coaster/Hiace  ni kati ya Tsh.2000/= na 1500/= na kwa mabasi makubwa 

nauli ni Tsh.2000/= ama 3000/=. Kutoka Magu mjini nauli ni Tsh.1000/= tu. 

Shule itafunguliwa tarehe 02/07/2018 masomo kwa kidato cha tano yataanza tarehe 09/07/2018. Fika 

shuleni tarehe 01/07/2017 ukiwa na barua hii ya wito, nakala ya “form four result slip” pamoja na 

nakala ya cheti cha kuzaliwa. Kama hutapenda kujiunga na shule hii toa taarifa mapema kabla ya shule  

 

kufunguliwa. Hakuna sababu itakayokubalika kwa mwanafunzi yeyote kutofika shuleni mapema. Hali 

kadhalika jiepushe na aibu ya kuumbuka kwa kuja shuleni na jina la mtu mwingine. 

 

 



MAHITAJI MUHIMU YA SHULE  

A. FEDHA TASLIMU 

1.  Ada ya shule……………………………………………..………70,000/= kwa  mwaka 

2. Tahadhari…………………………………………………………...5,000/=(hairudishwi) 

3. Ulinzi, wapishi na vibarua………………………………………....30,000/= 

4. Taaluma …………………………………………………………....20,000/= 

5. Matibabu ………………………………………………………...…10,000/= 

6. Kitambulisho na picha………………………………………………..6,000/= 

7. Nembo ………………………………………………………….…….2,000/= 

8. Ukarabati….…………………………………………………………15,000/= 

9. Mtihani wa kujipima…………..………………………………….…20,000/= 

10. Umisseta.....……………………………………………………..….….1,500/= 

JumlaTsh………..……………………………………………...…...179,500/= 

  

       B. SARE YA SHULE NA MAVAZI MENGINE 

1. SARE 

i. Sketi 2 za darasani zenye rangi ya damu ya mzee. Sketi hii iwe na rinda box moja 

pekee lenye herufi V upande wa mbele wa sketi, sketi iwe na urefu kufika kwenye 

kifundo cha mguu (ankle), iwe na mfuko mmoja mkono wa kulia na zipu iwe pembeni 

mkono wa kulia, isiwe inabana na isiwe na belt. 

ii. Mashati 2 meupe aina ya tomato ya mikono mirefu yasiyobana 

NB. Kwa waislam, sare ni sketi ndefu yenye rangi ya damu ya mzee, mashono, mtindo 

na idadi ni kama ilivyoelekezwa hapo juu (i). 

Shati ni half kanzu (nusu kanzu) mikono mirefu kitambaa aina ya halua ama tomato. 

pamoja na juba jeupe linalofunika mikono, kitambaa aina ya halua ama tomato. Idadi 

kama ilivyoelekezwa hapo juu (ii) 

2. NGUO ZA KUSHINDIA 

Gauni 2 za kushindia, aina ya kitambaa kunguru damu ya mzee grade one, yawe na urefu 

unaofikia kifundo cha mguu na yasiwe yanabana, yawe na mikanda na kola kwa mbele. Kwa 

muislam atavaa gauni pamoja na juba aina ya kitambaa tetron damu ya mzee. 

3. NGUO ZA MICHEZO 

Suruali 1(truck) rangi nyeusi yenye lastiki kwa ajili ya mazoezi na michezo 

4. MATANDIKO 

Shuka 2 za pinki iliyokolea pamoja na foronya 1 ya pinki iliyokolea pamoja na mashuka 

mawili mengine rangi yoyote. 

5. MAVAZI MENGINE AMBAYO PIA NI SARE YA SHULE 

i. Tai 1 rangi ya damu ya mzee  

ii. T-shirt ya rangi ya blue yenye kola na nembo (inapatikana shuleni) 

iii. Sweta la blue lenye nembo (linapatikana shuleni) 

 

 

 

 

 

 

 



6. VITU  VINGINE NI PAMOJA NA 

i. Viatu vyeusi vyenye kamba vya ngozi (siyo buti) jozi mbili 

ii. Soksi nyeupe aina ya stockings pea mbili 

iii. Raba nyeusi jozi moja kwa ajili ya michezo 

iv. Chandalua 1 cha 4ft x 6ft cheupe 

v. Blanket 1 ni hiari 

vi. Taulo 1, khanga au vitenge jozi moja 

vii. Vifaa vya usafi 

-Ndoo mbili za plastiki lita 20 na beseni moja la kufulia 

- PCB – Mfagio 1 wenye mpira wa kudekia (squeezer) na reki moja 

                         -CBG –Jembe moja lenye mpini 

                        -HGK – Mfagio mmoja wa kufagilia ndani (soft bloom) na fyekeo 

                        -HGL – Mfagio mmoja wa kufagilia ndani (soft bloom) na fyekeo.  
 

              v.         Vifaa vya taaluma 

                         - Ream paper 1 aina ya double A kwa ajili ya kuchapishia mitihani na ream paper 

        moja aina ya A4 kwa ajili ya mazoezi na mitihani. 

-Kamusi mbili  ya kiingereza kwenda kiingereza (Oxford English Dictionary) na ya 

        kiingereza kwenda Kiswahili (TUKI) kwa wale wa HGL na HGK 

                         -Daftari kaunta quire 4  kuanzia saba na kuendelea 

                         -Scientific calculator kwa wale wa PCB na CBG 

                          - Dissecting kit kwa wale wa PCB na wale wa CBG waje na dissecting tray 

                          -Solata (taa ya solata/tochi) kwa ajili ya kujisomea umeme ukikatika 

                          -Kalamu za kutosha 

 

          -Vitabu vya masomo ya tahasusi angalau kimoja kwa tahasusi yake 
 

       C.  i.         Chombo cha kuhifadhia maji safi ya kunywa cha lita 5 

             ii.     Vifaa vya usafi binafsi kama always, mswaki, kiwi, brashi ya viatu vyeusi, dawa ya    

                 meno, sabuni, losheni, mafuta ya kujipaka, kitana, toilet paper, n.k. 

iii       Vifaa vya kulia chakula ambavyo ni bakuli, sahani,kikombe, kijiko nk 

iv       Afike na mashuka ya kutosha ya kujifunika, mto 1 na godoro 1 la 3”x 6” 

v        Nguo za ndani za kutosha kama vile shimizi/gagulo, chupi, night dress, skin tight 

 

           D.    MAAGIZO MENGINE 

Mwanafunzi afike shuleni akiwa na:- 

Karatasi tatu za benki (bank pay in slips) ya kwanza aliyolipia ada ya shule  pekee 

Tsh.70,000/= ama Tsh.35,000/= kwenye akaunti namba 3121200082(NMB) yenye jina 

Lugeye secondary school, ya pili aliyolipia michango mingine Tsh. 94,500/= kwenye 

akaunti namba 3122300259(NMB) yenye jina Elimu ya kujitegemea lugeye secondary 

school na ya tatu aliyolipia Tsh.15,000/= kwenye akaunti namba 31210006271(NMB) 

yenye jina Development account Lugeye secondary school. (Lipia katika tawi lolote la 

NMB nchini na kumbuka kuandika jina la mwanafunzi anayelipiwa kwa kila karatasi). 

  HATUPOKEI PESA TASLIMU HAPA SHULENI  

 

 



 

MAAGIZO MENGINE 

1. Fedha za matumizi: Mwanafunzi haruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia 

binti yake mahitaji muhimu, pia ampe fedha ya kutosha kwa ajili ya matumizi madogomadogo 

ambayo hupatikana katika duka lililopo hapa shuleni. Endapo mzazi atalazimika kumtumia 

binti yake pesa zaidi awasiliane na Mkuu wa shule kwa namba 0693466377/0757593929 ama 

Makamu Mkuu wa shule kwa namba 0757603158 ili apewe utaratibu wa jinsi gani anaweza 

akatuma pesa hiyo. 

2. Nauli: Sharti mtoto apewe nauli ya kumrudisha nyumbani kila mwisho wa muhula. Hatuna 

huduma ya chakula, malazi wala masomo wakati shule zinapofungwa katika likizo kubwa. 

Mzazi asiyempa binti yake nauli na fedha ya matumizi shuleni anamnyanyasa na kumnyima 

haki yake ya msingi ya upendo. Hata hivyo wanafunzi wanaruhusiwa kubaki shuleni wakati wa 

likizo fupi ya mwezi Machi na Septemba. Mzazi atoe idhini endapo atamruhusu binti yake 

kuondoka shuleni wakati wa likizo hiyo fupi kwenda kwa ndugu anayeaminika na familia. 

3. Msamaha wa ada: Suala la ada na mahitaji muhimu ya kwa mtoto anayetoka katika mazingira 

magumu lishughulikiwe kikamilifu na mzazi au mlezi wake. Shuleni hakupatikani msamaha 

wala huduma maalumu kwa watoto/wanafunzi wa aina hiyo. Wanafunzi wote ni sawa, 

wanapata huduma na haki sawa shuleni. Hivyo ana wajibu wa kutoa malipo yote kwa huduma 

zote za kishule bila kujitenga. 

4. Vyeti bandia vya hospitali na matibabu: baadhi ya wazazi hushirikiana na mabinti zao 

kutafuta vyeti bandia ili binti hao wasifanye kazi za shule, mzazi atoe taarifa mapema juu y 

maradhi sugu au mazingira magumu anayokuwa nayo motto/mwanafunzi hata hivyo 

motto/mwanafunzi  atafanya  kazi kama wenzake wote anapokuwa hajakabiliwa na tatizo na 

tatizo sugu la ugonjwa atakaokuwa nao. 

5. Kujaza fomu: Siku ya kuwasili shuleni kwa mara ya kwanza, mwanafunzi anatakiwa kuleta 

barua hii, pamoja na fomu zilizotajwa hapo chini zikiwa zimejazwa kikamilifu taarifa zake 

zote zinazotakiwa. 

 

VIAMBATANISHO 

A. Historia ya mwanafunzi 

B. Medical examination form 

C. Ndugu watakaomtembelea mwanafunzi 

D. Kiapo cha mwanafunzi 

E. Kiapo cha mzazi 

 

Kiambatanisho B; fomu hii ijazwe kikamilifu na kugongwa muhuri na daktari wa 

hospitali ya serikali ya Wilaya, Mkoa  au Rufaa. Ni lazima mzazi ahakikishe kuwa binti 

yake anapimwa kweli. Taarifa ya Mganga atakayejaza fomu hii itakuwa ni kielelezo pekee 

kitakachochukuliwa shuleni kuhusiana na afya ya binti yako. Sharti apimwe kwa makini na 

ijazwe kikamilifu. Hatupokei taarifa ya afya toka Hospitali isiyokuwa ya serikali. 

ANGALIZO:  Mzazi/mlezi  ahakikishe kuwa vipimo hivi vimefanyika kikamilifu na siyo 

kujaza jina na sahihi ya mganga tu. Mwanafunzi atakayegundulika shuleni kuwa 

hakuchukuliwa vipimo kihalali atarudishwa nyumbani. 

 

 



Kiambatanisho C; Historia kamili ya mwanafunzi na maelezo yake binafsi yajazwe na 

mzazi/mlezi kwa ufasaha kwa ajili ya kumbukumbu za shule 

 

Kiambatanisho D; Mzazi/ Mlezi aorodheshe ndugu wa karibu hapa mkoani Mwanza 

watakaomwona mwanafunzi siku ya “visiting day” na pia atakaokwenda kuwaona  yeye 

ama shule kufanya nao mawasiliano kwa niaba ya mzazi/mlezi panapokuwa na uhitaji huo. 

 

Kiambatanisho E; Hali kadhalika ahadi ya kutii sheria, amri na mamlaka ya shule ijazwe 

kikamilifu. 

 

Mwanafunzi pia aje na nakala ya hati ya matokeo kidato cha nne, nakala ya cheti cha 

kuzaliwa (Photocopy of birth certificate) au cheti cha uraia endapo mwanafunzi siyo raia 

wa nchi hii. 

 

 

 

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA NA SAFARI NJEMA 

KARIBU SANA LUGEYE SEKONDARI 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



SHERIA ZA SHULE 

A. MASOMO 

Kila mwanafunzi lazima aelewe lengo la Taifa kwa yeye kuwepo hapa kuwa ni kumpa elimu 

atakayoitumia baadae kwa manufaa yake binafsi na umma kwa ujumla. Hivyo sharti mwanafunzi:- 

1. Awahi mahali popote anapotakiwa. Hii ni pamoja na kurudi shuleni siku anayotakiwa kila 

mwanzo wa muhula na likizo za katikati ya muhula. 

2. Ahudhurie masomo yote ya darasani. Ifahamike kwamba shughuli za shamba, michezo na usafi 

ni shughuli za kielimu. Mwanafunzi afanye kazi zote za masomo na za nje ya darasa na 

kuziwasilisha kwa mwalimu kwa wakati unaotakiwa bila visingizio kwa kiwango 

kinachotakiwa. 

3. Ni marufuku kupiga kelele, kuandika barua na kupiga gumzo wakati wa masomo au maandalio 

(prep) za alasiri na usiku. Sheria za maktaba ziheshimiwe na za maabara. Pia mwanafunzi 

asizurure nje wakati wa masomo na atumie vema mda wake. 

4. Ni marufuku kuingia kwenye maabara, chumba cha waalimu, Ofisi za shule, stoo au jikoni bila 

mwalimu kuwepo au kupewa kibali na mwalimu. 

B. MAVAZI 

1. Mwanafunzi atavaa vazi rasmi la Shule wakati wa masomo, safari, aendapo mjini na awapo nje 

katika shughuli zozote za kishule.  Vazi la kushindia au la michezo ni marufuku kuvaliwa 

darasani wakati wa vipindi. 

2. Makoti, vilemba, bangili, heleni, mikufu, Pete, rozali/tasbihi, vidani, vipuli na mapambo yoyote 

hayaruhusiwi kuvaliwa pamoja na vazi rasmi la Shule wala vazi la kushindia. 

3. Mwanafunzi awe na nywele fupi wakati wote haruhusiwi kusuka wala kutia dawa. Mwanafunzi 

awe nadhifu daima na apendeze bila kujiremba, kujipodoa au kujipamba. 

4. Mavazi yote (binafsi au ya shule) Atakayovaa mwanafunzi akiwa ndani au nje ya mipaka ya 

shule ni lazima yawe ya heshima. 

MUHIMU: Mavazi ya nyumbani kama nguo, viatu, mapambo, n.k hayaruhusiwi kabisa shuleni. 

C. RUHUSA. 

1. Mwanafunzi hataruhusiwa kusafiri au kulala nje ya shule wakati wote wa kipindi cha masomo. 

Shughuli za kidini na za Kifamilia zitakazolazimu wanafunzi walale nje ya shule zipangwe 

wakati wa likizo kwani wanafunzi hawaruhusiwi kushiriki wakati wakiwa kwenye masomo. 

2. Mtoto hataruhusiwa kwenda kwa ndugu, ofisi za mabasi kama Bunda bus, Bank au Posta 

kufuatilia ujumbe, pesa, barua, mizigo au vifurushi. Wazazi watume ofisi za posta na simu 

kuepusha usumbufu huu kwa wanafunzi. 

3. Mwanafunzi ataruhusiwa na mkuu wa shule kuhudhuria msiba kama aliyefariki ni baba, mama, 

mlezi, kaka au dada wa tumbo moja. Ruhusa haitolewi kwa ndugu wengine hata kama msiba 

huo umetokea nyumbani kwa mwanafunzi huyo. 

4. Ni marufuku mwanafunzi kwenda nyumba za waalimu isipokua patokeapo shida isiyoweza 

kuzuilika na apate idhini kwa mwalimu wa zamu. 

 

 

 

 

 



D. CHAKULA: 

1. Ni marufuku kubebeana chakula. Wagonjwa waliolazwa zahanati watapelekewa chakula na 

wale wanaohusika. Ni marufuku kupeleka chakula mabwenini au madarasani. 

2. Ni lazima kuwapo na kuwahi saa za chakula daima na ni marufuku kupiga kelele wakati 

chakula, usafi binafsi, unadhifu na utulivu uzingatiwe. 

3. Ni marufuku kutupa hovyo takataka kama mabaki ya chakula, maganda, karatasi n.k Takataka 

zitupwe kwenye vyombo na mashimo ya takataka yaliyotengwa kwa kazi hiyo. 

4. Wenye zamu za usafi wa eneo la kugawa chakula wahakikishe hali ya usafi kila baada ya 

chakula. 

E. AFYA. 

1. “MLINZI MKUU WA AFYA YAKO NI WEWE MWENYEWE”. Kila mwanzo wa muhula 

uhakikishe umepimwa na daktari na kupata matibabu yanayostahili kujihakikishia afya njema 

daima uwapo shuleni. 

2. Daktari na mzazi ni lazima kutoa taarifa kwa uongozi wa Shule ikiwa mtoto ana maradhi ya 

kurithi au kudumu kama pumu, moyo, single cell n.k.  Mtoto kama huyu alete akiba ya kutosha 

ya madawa yake kwa sababu shule haina madawa ya maradhi kama hayo. 

3. Mwanafunzi akiugua akiwa Shuleni atoe taarifa kwa mwalimu wa zamu na atapata huduma 

katika zahanati. Ikibidi atapelekwa Hospitali kwa uchunguzi na huduma zaidi. Ikishindikana 

atarudishwa nyumbani mara moja. 

4. Ni jukumu la Mkuu wa Shule kutoa taarifa kwa mzazi endapo mwanafunzi atazidiwa. Taarifa 

zitakazowafikia wazazi kwa njia nyingine yoyote ni batili. 

5. Matumizi sahihi ya vyoo yazingatiwe. Adhabu kali itatolewa kwa atakayebainika akitumia vyoo 

vibaya, au kukwepa kufanya usafi wa vyoo. 

F. KUSALI. 

Wanafunzi wote watasali kwenye madhehebu yao hapa Shuleni. Ikiwa sherehe au tukio pekee la 

kidini litawakuta watoto Shuleni huenda wakaruhusiwa kwenda kusali nje ya shule kwa kibali 

maalumu cha Mkuu wa Shule. Wanafunzi watavaa vazi rasmi la shule katika shughuli hiyo. 

Atakayekwenda kinyume na ruhusa hii atashughulikiwa kikamilifu chini ya kifungu cha taratibu 

atakazokuwa amekiuka. 

G. KUWATEMBELEA WANAFUNZI 

Wazazi wanahimizwa kutembelea Shule ili kufuatilia malezi, afya na taaluma za binti zao. Kwa 

maagizo maalumu, mzazi/mlezi anashauriwa kuonana na mwalimu wa zamu/darasa na kumwachia 

ujumbe au kumpa taarifa ya mtoto wake. Ni marufuku na ni kosa kubwa sana mgeni yeyote wa 

mwanafunzi kuonekana katika maeneo au ndani ya mabweni. Mzazi au mgeni yeyote 

asilazimishwe kuonana na binti yake nje ya utaratibu huo. Mzazi ataruhusiwa kumtembelea 

binti yake siku ya Jumamosi ya mwisho wa mwezi tu. 

H. MAKOSA YANAYOMSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA 

MOJA. 

1)Uasherati (2) Utoro (3) Kudharau Bendera, Wimbo au fedha za Taifa (4) Kupigana (5)Kuharibu 

kwa makusudi mali ya umma (6)Ulevi wa aina yoyote (7) Kutumia au kuwa na madawa ya 

kulevya (8)Kujihusisha na mambo ya kishirikina (9) Matusi kwa walezi hapa shuleni, viranja, 

wanafunzi wenzake au kwa yeyote yule (10)Wizi (11)Kupata mimba (12)Kutoa mimba (13) 

Kulala nje ya shule (14)Makosa yenye kujirudiarudia (15) Kukataa kufanya adhabu (16)Kuongoza 

migomo au fujo yeyote shuleni (17) Kuvuruga Amani ya jamii ya shule (18) Kupeleka mgeni 

bwenini (19) Makosa ya jinai. 

 



NYONGEZA NA 1. YA SHERIA ZA SHULE 

Ni marufuku kwa wanafunzi kuwa na vitu vya thamani kwa matumizi binafsi kama vile: 

i. Majiko na vifaa vingine vya kuchemshia maji au kupikia 

ii. Simu za aina yoyote 

iii. Radio na vifaa vinginevyo vya muziki 

iv. Kompyuta na viambata vyake 

v. Runinga deki  na vinginevyo 

vi. Kamera za video na za kawaida 

vii. Radio za mfukoni, radio call n.k 

viii. Dhahabu na vitu vinginevyo vya thamani na nguo za nyumbani 

ATAKAYESEMEKANA AU KUKAMATWA NA KITU CHOCHOTE KATI YA 

HIVYO ATAADHIBIWA VIKALI, ATANYANG’ANYWA VIFAA HIVYO NA 

VITAKUWA NI MALI YA SHULE. 

NYONGEZA NA 2 YA SHERIA ZA SHULE. 

Ni marufuku na ni kosa kubwa kwa mwanafunzi kujenga mazoea na mahusiano binafsi na Mwalimu, 

watumishi wengine  na/au wanafamilia zao. Wazazi wanaruhusiwa kumwona/kuwasiliana na mkuu wa 

shule kutoa ujumbe muhimu wa haraka kwa mabinti zao kama kuna dharura kupitia namba za simu 

zitakazotajwa hapo awali. Sheria hizi zote zimewekwa kwa manufaa ya kuhakikisha kila mmoja 

anatenda na kutendewa haki. Sheria hizi hazina maana ya kumnyanyasa mtu yeyote ndani au nje ya 

shule hii. 

NAKUTAKIA KILA LA KHERI KATIKA UTEKELEZAJI WA SHERIA NA TARATIBU 

ZOTE ZA SHULE. 

KARIBU SANA!! 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



HALMASHAURI YA WILAYA MAGU 

SHULE YA SEKONDARI LUGEYE 

S.L.P 248, MAGU 

KIAMBATANISHO A 

HISTORIA NA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI 

1. MAELEZO BINASFI 

Jina la mwanafunzi………………………………………. 

          Majina ya wazazi    

 (i)Baba…………………………………………………………………(hai/amefariki) 

           (ii)Mama………………………………………….............................. (hai/amefariki)  

Kabila la mwanafunzi…………………………. Dhehebu la dini yake…………………… 

Tarehe ya kuzaliwa………..........wilaya/nchi alikozaliwa.…………….uraia nchi ya………….. 

Uhusiano na mlezi………………………………………………………………………… 

Kazi ya Mzazi/Mlezi……………………………………………………………………….. 

Sehemu/ofisi anayofanyia kazi mzazi/Mlezi………………………………………………… 

Idadi ya ndugu katika familia (i)wa kike…….(ii)Wa kiume……..(iii)wategemezi…….. 

Ni wangapi kuzaliwa katika familia………Afya yake kwa ujumla……………………… 

Matatizo maalumu aliyonayo mwanafunzi kitabia na kiafya …….................................. 

……………………………………………………………………………………………... 

Uwezo/kipaji maalumu alivyonavyo mwanafunzi ………………………………………. 

2. SHULE ALIZOSOMA 

SHULE WILAYA/NCHI MADARASA MIAKA 

1.    

2.    

3.    

4.    

5.    

6.    

 

3. MAELEZO YA NYONGEZA KAMA YAPO……………………………………………... 

..........................................................................................................................................................

.................................................................................................................................. 

 

 

 

 

 

Bandika picha 

Moja ya 

Mwanafunzi 

Awe na shati 

jeupe la shule 



MAGU DISTRICT COUNCIL  

LUGEYE SECONDARY SCHOOL 
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KIAMBATANISHO B 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

(To be completed by Medical officer in respect to all form of entrants) 

Student's full name……………………………………………………………………….. 

Age (Years)………………………………………………………………………………. 

Blood count (red and white)……………………………………………………………… 

Stool examination………………………………………………………………………… 

Urine analysis…………………………………………………………………………….. 

Syphilis and other venereal diseases test…………………………………………………. 

T.B Test…………………………………………………………………………………... 

Eye Test…………………………………………………………………………………... 

Ears ………………………………………………………………………………………. 

Chest Examination……………………………………………………………………….. 

Spleen ……………………………………………………………………………………. 

Abdomen ………………………………………………………………………………… 

Test for pregnancy……………………………………………………………………….. 

Urine for plant test……………………………………………………………………….. 

ANY ADDITIONAL INFORMATION e.g Physical defect, chronic or Family diseases etc 

……………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

I certify that the person named above is fit/unfit to pursue further studies in advanced level 

Station …………………………………………………………………………………. 

Signature ……………………………………………………………………………….. 

Designation …………………………………………………………………………….. 

Date …………………………………………………………………………………….. 

 Delete where necessary: 
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KIAMBATANISHO C. 

 

NDUGU WATAKAOMTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI 

Mzazi/Mlezi …………………………….kidato…………………20……………… 

Utaratibu wa shule unawaruhusu wazazi/walezi wake na pia ndugu wengine wasiozidi watatu 

utakaowachagua wewe mwenyewe kufika shuleni kumjulia hali binti yako. Wageni hawa 

wataruhusiwa kuonana na mwanafunzi. Wageni hupokelewa na mwalimu wa zamu ili kupokea 

maelekezo na salamu za mzazi/mlezi ama ndugu na kumfikishia mwanafunzi hata hivyo wageni 

hawaruhusiwi shuleni miezi ya Oktoba, Novemba na Mei kwa sababu ya kuwepo mitihani ya 

taifa hapa shuleni. Tafadhari tuorodheshee ndugu wa karibu walioko Mkoa wa Mwanza ambao 

ungependa wafike kumjulia hali binti yako. Kwa siku za kazi ni vema wageni wafike saa za 

masomo kuweza kupata fursa ya kuonana na mwalimu wa darasa la mtoto ili kujua maendeleo 

yake kitaaluma pia. 

 

TAARIFA (1) (2) (3) 

1.Jina la ndugu    

2.Kazi yake    

3.Uhusiano naye    

4.Anakoishi    

5.Anuani yake    

6.Simu yake    

7.Picha (Pasport size)    

 

 

8. Nimeelewa maelezo hayo hapo juu. Nina maoni yafuatayo (Eleza kama yapo) 

……………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………

…………………………………………………………………………….......... 

Jina la Mzazi/Mlezi………………………………………………………………………… 

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………Tarehe……………………………. 

Saini ya Mtoto/Mwanafunzi…………………….…Tarehe………………………………… 

 

 

 



HALMASHAURI YA WILAYA MAGU 
SHULE YA SEKONDARI LUGEYE 
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VIAMBATANISHO D 

AHADI YA KISHERIA AMRI NA MAMLAKA YA SHULE 

3. Mimi (Mwanafunzi)………………………………………………………….nimesoma kwa 

makini sheria zote za shule na nyongeza Na 1 na Na 2 ya sheria za shule, Nimezielewa 

barabara na nakubali kwa hiari yangu kuzitii na kuziheshimu. Nitafanya kazi na kusoma 

kwa bidii ili kijijengea msingi bora wa maisha yangu ya baadaye ili kujiletea heshima na 

sifa yangu binafsi kwa ujumla. 

Ndimi mwanafunzi (jina)………………………………………………………………. 

Saini…………………………………………Tarehe………………………………….. 

 

&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&& 

KITAMBULISHO E.  

4. Mimi…………………………….Mzazi/Mlezi nimesoma sheria na taratibu za Shule. 

Nimezielewa nami nakubali binti yangu ajiunge/asijiunge na masomo katika shule hii. Pia 

naahidi kulipa ada na michango yote iliyoidhinishwa kwa ajili ya maendeleo ya Shule. 

Nitahakikisha kukamilisha madai yote ya shule kabla ya mwisho wa kila mwaka wa 

masomo wa binti yangu kumuwezesha kuendelea na masomo bila bugudha yoyote. 

Ndimi mzazi/Mlezi (jina)………………………………………………………………. 

Saini………………………………………..Tarehe………………………………...... 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

 

 



 



 


