

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI.**

---

LANGASANI SEKONDARI  
S. L. P. 158,  
LANGASANI – MOSHI  
11/05/2018.

No ya simu ya Mkuu wa shule 0715-994677  
No ya simu ya makamu mkuu wa shule 0714-460367

**KUMB. NA LSS/-----**  
**MZAZI/ MLEZI WA -----**

**YAH. MWANAO KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO**  
**JULY- 2018 LANGASANI SEKONDARI**

Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao -----  
amebahatika kuchaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano..... katika shule ya sekondari  
Langasani mwaka 2018.**HONGERA SANA.** Shule hii ipo ndani ya eneo la kiwanda cha sukari **TPC** mkoa  
wa **Kilimanjaro**, wilaya ya **Moshi** na umbali wa takribani **kilometa 25** kutoka mjini **Moshi**.

Shule itafunguliwa tarehe 01/07/2018 na masomo yataanza rasmi tarehe **02/07/2018** saa moja na  
nusu asubuhi. Tafadhali mwanao aje na mahitaji yote ya shule kama ifuatavyo:

**KUNDI A. ADA NA MICHANGO YA SHULE.-**

1. Ada ya shule	Tshs. 35,000/= kwa muhula
2. Tahadhari	Tshs 5,000/= mara moja tu
3. Kitambulisho na picha	Tshs. 6,000/= mara moja tu
4. Taaluma	Tshs. 10,000/= kwa muhula
5. Wahudumu (walinzi,wapishi,matroni n.k)	Tshs. 40,000/= kwa muhula
6. Nembo ya shule	Tshs. 2,000/= mara moja tu
7. Ukarabati wa samani	Tshs 15,000/= mara moja tu
8. Matibabu ya huduma ya kwanza	Tshs 10,000/= kwa muhula
<b>JUMLA</b>	<b>TSHS. 123,000/-</b>

***Ada shilingi 35000/= ilipwe kwenye Akaunti NA: 40301000032 NMB na michango yote mingine  
ilipwe kwenye Akaunti NA. 40301100136 NMB.Na mwanafunzi aje na "pay in slip ya benki" ya  
malipo yote.***

## **KUNDI B: SARE ZA SHULE.**

- i) Sketi mbili rangi ya zambarau (Aina ya mshono imeambatanishwa) kwa waislamu sketi ndefu zenye kufunika miguu.
- ii) Aje na mashati mawili meupe ya mikono mifupi, kwa wale Waislamu yawe na mikono mirefu
- iii) Sweta moja rangi ya zambarau (ifanane na rangi ya sketi)
- iv) Aje na viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba, visigino vifupi, visiwe na mapambo na urembo wowote.
- v) Aje na Soksi rangi nyeupe ndefu jozi mbili
- vi) Tai ndefu, rangi ya zambarau.
- vii) Magauni mawili ya drafti ya rangi ya zambarau ya kushindia.
- viii) Aje na track suti rangi ya bluu kwa ajili ya kuvaa wakati wa kujisomea usiku.
- ix) **SARE YA MICHEZO:** Kila mwanafunzi aje na bukta na t-shirt rangi ya bluu (jezi ya T-stars), raba nyeupe kwa ajiri ya michezo tu.
- x) **VIFAA BINAFSI:** *Godoro la inchi 2<sup>1</sup>/<sub>2</sub> x 6, shuka 2 za rangi ya pink, chandarua, sanduku dogo la chuma, mto na foronya tochi na betri na fedha za matumizi binafsi, kijiko, kikombe na sahani*

***NB: SHULE HAINA VITABU VYA KUTOSHELEZA, HIVYO MZAZI MNUNULIE MWANAO BAADHI YA VITABU ATAKAVYOHITAJI.***

## **KUNDI C. VIFAA.**

Kila mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo:

- a) Soft broom na hard broom
- b) Squeezer kwa ajili ya kusukuma maji
- c) Reki yenye mpini wa chuma
- d) Ufagio wa chelewa wenye kishikio cha mti.
- e) Ndoo kubwa ya lita 20- mpya
- f) Aje na rim paper A4 moja.
- g) Rimu Ruled paper moja (karatasi zilizopigwa mistari)
- h) Ndoo ndogo ya lita 10 kwa ajili ya matumizi binafsi.

## **KUNDI D :VIFAA VYA MASOMO.kila mwanafunzi aje na:-**

1. Madaftari makubwa ( counter book) ya kutosha masomo yake, mazoezi na majaribio
2. Kalamu za kutosha za wino na penseli

***\*Pamoja na barua hii, viambatanisho vifuatavyo vimefungashwa\****

- (i)Kiambatisho A : Sheria za shule.
- (ii)Kiambatisho B : Fomu ya Daktari (Medical examination form)
- (iii)Kiambatisho C : Fomu ya taarifa binafsi za mwanafunzi.
- (iv)Kiambatisho D : Ahadi ya mzazi/mlezi kulipa ada na michango ya shule
- (v)kimbatisho E: Ahadi ya utii na tabia njema

**FORM: A**

**SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.**

Shule inaendeshwa kwa kuzingatia miongozo yote inayotolewa na wizara, yenye dhamana ya Elimu nchini unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo ya msingi:-

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
3. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
6. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
7. Kuvaa sare ya shule wakati wote.
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

**MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA  
KUFUKUZA SHULE.**

1. Wizi
2. Uasherati
3. Ubakaji
4. Ulevi
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau bendera ya taifa
8. Kuoia au kuolewa
9. Kupata mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au laini ya simu.

FOMU: B

PRIME MINISTER'S OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION LOCAL GOVERNMENTS  
MOSHI DISTRICT COUNCIL

LANGASANI HIGH SCHOOL  
P . O . BOX 158  
LANGASANI- MOSHI

Date -----

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM.

TO THE MEDICAL OFFICER.

-----  
-----  
-----

Please ----- (name of the student) who has been selected to join this school for his/her fitness as a student in the following areas (to be completed by a medical officer)

Eye sight -----

1. Hearing -----
2. Tuberculosis (T.B) -----
3. Specimen -----
  - i. Stool -----
  - ii. Urine -----
  - iii. Blood -----
4. Asthma -----
5. Pregnancy -----
6. Other diseases/ any disabilities -----

**MEDICAL CERTIFICATE.**

(To be completed by medical officer.)

I have examined the above named and consider that he/ she is physically not physically fit as a student.

*Date* -----

*Signature* -----

*Station* -----

*Designation* -----

*Official stamp*-----

***NB.1. I request this form to be returned to the school in a sealed envelope***

**FOMU: C**

**TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI.**

JINA KAMILI -----

TAREHE YA KUZALIWA -----

KABILA -----

MKOA ALIPOZALIWA -----

WILAYA ALIYOZALIWA -----

JINA LA MZAZI -----

KAZI YA MZAZI -----

ANWANI YA MZAZI -----

SIMU NA ANWANI YA NDUGU WA KARIBU WAKATI WA DHARURA -----  
UHUSIANO WAKE NA MWANAFUNZI -----

TATIZO LA KUDUMU LA KIAFYA (KAMA LIPO LILILODHIBITISHWA NA DAKTARI) -----  
-----  
-----

WAZAZI WAPO PAMOJA AU WAMETENGANA -----

MAMA YUPO HAI? -----

BABA YUPO HAI? -----

JINA LA ANWANI AMBAPO TAARIFA ZA MWANAFUNZI ZITATUMWA -----

SAINI YA MWANAFUNZI -----

TAREHE -----

SAINI YA MZAZI -----

TAREHE -----

MKONDO NA DARASA ALIPOPANGIWA MWANAFUNZI -----

SAINI YA MWALIMU WA DARASA -----

SAINI YA MKUU WA SHULE -----

TAREHE -----

FOMU:D

OFISI YA WAZIRI MKUU  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI.  
SHULE YA SEKONDARI LANGASANI

---

---

**AHADI YA MZAZI/ MLEZI KULIPA KARO NA MICHANGO YA SHULE.**

Mimi ----- mzazi/mlezi wa mwanafunzi  
----- wa kidato cha ----- nadhibitisha kuwa nipo  
tayari kulipa karo na michango ya shule ya Tshs. -----

Aidha naahidi kuwa ifikapo kila mwisho wa muhula wa shule (June na December) nitakuwa  
nimemaliza deni kwa muhula huo.

*Karo na michango italipwa na ndugu -----*

*wa S . L . P ----- simu No: -----*

*Jina la mzazi -----no ya simu-----*

*Jina la mlezi-----no ya simu-----*

*Jina la mtu wa karibu-----no ya simu-----*

*Tarehe -----*

-----  
**MKUU WA SHULE**

FOMU: E

OFISI YA WAZIRI MKUU  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI.  
SHULE YA SEKONDARI LANGASANI

---

---

**AHADI YA UTII / TABIA NJEMA.**

Mimi -----(majina matatu ya mwanafunzi) wa kidato cha ----- natambua vyema wajibu wangu kwa taifa kama mwanafunzi, kwa hiyo naahidi Mbele ya mzazi/ mlezi wangu na Mbele ya mkuu wa shule.

- a. Kwamba nitafata sheria kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote halali yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
- b. Kwamba nitatii na kuwaheshimu walimu, watumishi wasio walimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya viranja wa madarasa,viranja wa shule hadi mkuu wa shule.
- c. Kwamba kama nitashindwa kufuata/ kuzingatia maadili mema nipewayo na walimu wangu shuleni hatua kali zitachukuliwa dhidi yangu ambayo ni pamoja na kuachishwa masomo.

**Ahadi hii imetolewa leo siku ya-----Tarehe -----**

-----  
**Jina la mwanafunzi**

-----  
**saini ya mwanafunzi**

-----  
**Jina la mzazi/mlezi**

-----  
**saini ya mzazi/mlezi**

**Maoni ya mkuu wa shule-----**  
-----  
-----

**Tarehe -----**

-----  
**Mkuu wa Shule.**

AINA YA MSHONO WA SKETI

