

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOANA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA

KIWELE SEKONDARI

S. L. P 733,
IRINGA.
TAREHE

Kumb. Na KWSS/AD/VOL. I/04
Ndugu:
S. L. P.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIWELE WILAYA YA IRINGA (V) KIDATO CHA TANO- 2018.

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa kuchaguliwa kwako kujiunga na shule yetu. kuchaguliwa kwako kumezingatia mafanikio uliyo yapata katika kumaliza elimu ya kidato cha nne.

Shule yetu itafunguliwa tarehe **02/07/2018** katika siku hiyo utatakiwa kufika shuleni na kujiandikisha tayari kwa masomo. Wakati wa kujiandikisha utatakiwa kulipa ada ya shule na michango mingine yote na kuthibitisha kuwa umetimiza masharti mengine yote kama inavyoonyesha katika barua hii.

Jaza fomu zote zilizoambatanishwa na uje nazo na kukabidhi wakati wa kuandikishwa. Masomo yanayofundishwa katika shule hii kwa kidato cha tano ni Elimu ya **Uraia, Kiswahili, Kiingereza, Historia, Jiografia, uchumi na Hisabati ambapo tunapata mchepuo wa HGK, HKL, HGL, HGE na EGM,**. Jumla ni masomo saba.

MAHALI ILIPO NA AINA YA SHULE.

Kiwele sekondari ipo kijiji cha Mfyome yapata km 25 kutoka Iringa mjini katika njia ya kuelekea pawaga. Unaweza kufika shuleni hapa kwa kupanda magari yanayofanya safari ya **Iringa** na **Itagutwa au MR – Kitapilimwa** . Usafiri wa basi kutoka **Iringa** mjini unapatikana katika kituo cha basi cha **STENDI KUU** au **MR. HOTEL** nauli ni shilingi **2000/=** tu.

Shule hii inapokea **wanafunzi wa kutwa kwa kidato cha I-IV na wanafunzi wa bweni kwa kidato cha tano na sita.**

Tafadhali soma maelezo ya ziada hapa chini.

Karibu sana Kiwele Sekondari, nakutakia safari njema ya kuja hapa.

MALIGA E.J
MKUU WA SHULE
0767884095/0713280696

A. MAELEZO MUHIMU KUHUSU SHULE.

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE KWA WANAFUNZI WOTE:

- A. Karo /ada ya shule ni Tshs. 70,000/= kwa mwaka au Tshs. 35,000/= kwa muhula.
 - B. Fedha za tahadhari (caution money) Tshs. 5,000/= na inalipwa mara moja tu.
 - C. Kitambulisho na picha Tshs. 6,000/=
 - D. Daftari kubwa (counter books) kumi (10)
 - E. Mfagio laini mmoja wenye mpini.
 - F. Mfagio wa chelewa mmoja (01)
 - G. Jembe 01lenye mpini, kwanja 01 na reki 01.
 - H. Ndoo moja (01) ya ujazo wa lita 20
 - I. Ream moja (01) ya karatasi (photocopy)
 - J. Diamond file moja (01) kwa ajili ya mwanafunzi kutunzia kumbukumbu zake.
 - K. Kalamu za kutosha
 - L. Vitabu vya tahasusi husika.
 - M. Scientific calculator.
 - N. Fedha ya Taaluma Tshs. 20,000/= kwa mwaka
 - O. Ukarabati wa samani Tsh. 15,000/=
 - P. Matibabu Tshs. 10,000/= kwa mwaka
 - Q. Fedha Tshs. 30,000/= kwa ajili ya mpishi, walinzi na vibarua wengine.
 - R. Tshs 2,000/= nembo ya shule.
 - S. Tshs 20,000/= kwa ajili ya mtihani wa mock
- **MAHITAJI YA BWENI.**
- i. Vyombo vya chakula: sahani, bakuli, kijiko, kikombe na jagi la maji ya Kunywa
 - ii. Godoro la sponji (2 ½ x 6) na chandarua
 - iii. Shuka za rangi ya bluu bahari moja na pink moja na mto (pilo).
 - iv. Tochi moja (01) ya betri mbili itakayotumika kukiwa na tatizo la umeme.
 - v. Ndoo moja ya lita 10 kwa matumizi ya mwanafunzi mwenyewe.
 - vi. Nguo za kushindia ni gauni mbili za kijani iliyoiva (Kitambaa kizito)
 - vii. Neti na Blanketi
 - viii. Taulo la kuogea, sabuni za kuogea na kufulia na dawa ya meno.

**NB: FEDHA ZOTE ZA ADA NA MICHANGO MINGINE ZIINGIZWE KWENYE
ACCOUNT NA.60510015230- NMB - KIWELE SEKONDARI**

B. SARE YA SHULE.

- i. Shati mbili (02) nyeupe mikono mirefu zisizo na urembo wowote ule.
- ii. Sketi mbili (02) za kaki zenye linda box na ziwe ndefu zenye kitambaa kizito ambacho mfano wake umeambatanishwa na fomu hii.
- iii. Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (02) vinavyopigwa rangi.
- iv. Soksi nyeupe jozi mbili ndefu.
- v. Sweta mbili rangi ya bluu, shingo ya 'V'.

NB: - Nywele ni sehemu ya sare ya shule, zinatakiwa ziwe fupi za kuchana, aidha kucha ziwe fupi na safi wakati wote. Hairuhusiwi kuvaa mapambo ya aina yoyote ile shuleni.

MAHITAJI MENGINE MUHIMU

- Kila mwanafunzi atakiwa kuja na nguo za michezo ambazo ni T-Shirt ya njano na bukta/track suit rangi kijani pamoja na raba.
- Vazi nje ya darasa na wakati wa kazi ni magauuni mawili ya kijani kwa wasichana.
- Mwanafunzi haruhusiwi kufanya kazi na sare ya shule ikumbukwe kuwa kazi za mikono ni sehemu ya masomo ya mwanafunzi. Mavazi ya aina nyingine nje ya haya yaliyotajwa hayaruhusiwi kabisa shuleni.

MWISHO.

1. Maagizo yote yatakaguliwa siku ya kuripoti. **Mwanafunzi hatapokelewa endapo hatakuwa amekamilisha maagizo yaliyomo ndani ya fomu hii.** Ukifika shuleni utasomewa tena sheria, kanuni na taratibu za shule hii. Ni wajibu wako kutii na kuzifuata kikamilifu. Ukikosea utaonywa kwa maandishi/mdomo au utaonywa kwa kupewa adhabu na ikilazimu utasimamishwa masomo kwa muda (suspension) au kufukuzwa shule kabisa ikibidi kwa mujibu wa sheria.
2. Kwa usikivu na utulivu wa kitaaluma na kwa usalama wa kimalezi kwa mwanafunzi, **“SIMU ZA MKONONI HAZIRUHUSIWI SHULENI”** na mawasiliano yote yanayohusu malezi ya mwanafunzi ni kati ya mzazi/mlezi na utawala wa shule ni kupitia ofisi ya malezi/makamu mkuu wa shule /mkuu wa shule tofauti na hapo ni barua, mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu tofauti na maeneo yaliyoanishwa. Mwanafunzi atakayekutwa na simu shuleni atapaswa kutumikia adhabu ya kuleta tofali mia tano (500).
3. Mwisho kabisa nachukua nafasi hii tena kukukaribisha sana hapa Kiwele Sekondari na ni matarajio yangu kuwa ufikapo hapa utatumia vema fursa hii muhimu uliyotunukiwa na taifa lako, kwani wengi wameikosa.

SHERIA ZA SHULE

Tabia njema ni ya lazima na inatiliwa mkazo hapa shuleni. Mwanafunzi mwenye tabia mbaya hafai kupewa elimu ya sekondari au hata elimu ya juu. Ni lazima mwanafunzi awe na tabia nzuri na kufuata taratibu za shule pia kuwatii wafanyakazi na walimu wengine wenye mamlaka. Heshima na adabu kwa mtu yeyote ni kitu cha lazima.

SHERIA KWA UJUMLA

1. kunywa pombe, kuvuta sigara/madawa ya kulevya au kiko ni mwiko
2. Uzinifu wa aina yoyote ni kosa kubwa sana na hairuhusiwi shuleni.
3. Kila mwanafunzi ni lazima awe mtiifu kwa walimu wake wote, wafanyakazi wote, viranja wote wa shule, na wakuu wengine wote. Ujeuri na ubishi wa aina yoyote ni mwiko, kila mwanafunzi lazima aheshimu kazi za mikono zote.
4. Matusi ya aina yoyote, yawe ya kusema au kuandika hayaruhusiwi shuleni
5. Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, uharibifu wowote utakaotokea itabidi ugharimiwe na mwanafunzi mwenyewe.
6. Sare za shule (uniform) ni lazima zivaliwe wakati wote wa masomo.
7. Wizi wowote hauruhusiwi shuleni, iwe ni mali ya shule au mali ya mwanafunzi au mfanyakazi.
8. Usafi wa mwili, mavazi, madarasa, viwanja ni wajibu wa kila mwanafunzi.
9. Ugomvi wa kupigana au maneno ni mwiko shuleni.
10. Kuchelewa kwa aina yoyote ni kosa.
11. Tabia njema shuleni na nje ya shule ni wajibu na ni lazima kwa kila mwanafunzi.
12. Taa za shule na maji ya shule ni lazima vitumike kwa uangalifu.
13. Magazeti au vitabu vyenye picha au maneno yasiyofaa havitakiwi shuleni.
14. Upokeaji au uandishi wa maneno yasiyofaa ni mwiko shuleni.
15. Uhusiano wa mwanafunzi wa kike na wa kiume uwe ni wa kimasomo tu na si vinginevyo. Aidha uwe ni ule wa kaka na dada.
16. Unapaswa kufahamu mipaka ya shule na kutotoka nje bila ruhusa.
17. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mwalimu au mfanyakazi yoyote isipokuwa inapolazimu kwa ruhusa maalumu. Maeneo hayo ni nje ya mipaka ya shule.
18. Si ruhusa kutoka katika nje ya eneo la shule wakati wa masomo bila ruhusa au pass.
19. Hairuhusiwi kugoma, kusababisha mgomo hapa shuleni.
20. Mwanafunzi hairuhusiwi kuwa na mimba, kutoa mimba au kusababisha mimba kwa mwenzake au kwa mtu mwingine yeyote.
21. Lugha ya mawasiliano hapa shuleni ni kiingereza. Ni lazima kila mwanafunzi kutumia lugha hiyo wakati wote awapo hapa shuleni.

SHERIA ZA MADARASANI

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule siku zote za masomo.
2. Kila mwanafunzi anahitajika kuhudhuria vipindi vyote vya masomo bila kukosa.
3. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria siku zote za masomo bila kukosa iwapo dharura yoyote itatokea mzazi au mlezi atoe taarifa mapema kwa uongozi wa shule.
4. Darasani ni mahali pa kujifunza, kelele ya aina yoyote darasani hairuhusiwi. Kila mwanafunzi anatakiwa kukaa kufuata mpango uliowekwa na mwalimu wa darasa
5. Katika madarasa, wanafunzi hawana ruhusa ya kukalia viti au meza za walimu
6. Kila darasa limegawiwa eneo la kazi (class areas) kila mwanafunzi itabidi ashiriki kikamilifu kufanya usafi kwenye eneo hilo.

MAHUDHURIO:

Kuthamini muda na kuwepo mahali unapotakiwa kwa wakati na kwa mjibu wa ratiba

1. Kuwahi kuamka na kufanya usafi katika eneo lako na kufika mapema mstarini kwa kadili ya mahitaji ya siku.
2. Kuwepo shuleni na kuhudhuria masomo yote na vipindi vyote darasani na nje ya darasa mfano Baraza, Umoja wa masomo, Vikao vya madarasa na hostel (Bweni) na vikundi vinavyo tambulika kisheria, dini na kufanya kazi zote za mikono.

HESHIMA:

- i. Kuwakarimu, kuwathamini na kuwaheshimu
 - a. Wanafunzi wenzako wote
 - b. Wakubwa wako na walezi (mzazi, walimu, wanajamii).
- ii. Kusimama na kusalimu, kupokea wanaokuzidi kiumri wanapoingia au kupita ulipo bila kujali jinsia yao.
- iii. Kutumia lugha nzuri wakati wowote na mahali popote nje na ndani ya shule
- iv. kusaidiana na kushirikiana na wanafunzi wengine katika kazi mbalimbali
- v. Kuheshimu na kuthamini kazi za aina zote halali, kuheshimu taratibu za mikutano, ofisi za shule na mali za Umma.
- vi. Kuheshimu bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa serikali na Nembo ya Taifa.
- vii. Kukaa kimya darasani na kutoka kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo darasani.
- ix. Baadhi ya tabia ambazo haziruhusiwi kwa mwanafunzi.
 - Kuvuta sigara, madawa ya kulevya na pombe.
 - Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu/uchafu
 - Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima au yasiyokubalika au kubana mwili.
 - Kugombana, kupigana, kutukana na kudharauliana.
 - Uasherati, wizi, utapeli, ulaghai na mengineyo yanayofanana nayo.

MIPAKA YA SHULE:

- i. Unapaswa kufahamu na kuelewa vizuri mipaka ya shule na usitoke ndani ya mipaka hiyo bila ruhusa/kibali maalumu baada ya kufika shule.
- ii. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo bila ruhusa
 - a. Ofisi ya walimu na maabala.
 - b. nyumba za walimu au watumishi wasio walimu
- iii. Hairuhusiwi kabisa kwa mwanafunzi kutembelea
 - a. Vilabu vya pombe na baa
 - b. Majumba ya starehe
 - c. Majumba ya kufikia wageni
 - d. Madanguro.

SARE:

Unatakiwa kuvaa sare za shule kwa mshono uliokubaliwa na kwa wakati kama taratibu za shule zinavyoelekeza hasa.

1. Wakati wa masomo darasani
2. Safari zote za nje ya shule
3. Wakati wa kwenda Hospitali
4. Wakati wa maandamano.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE NI:

1. Wizi, Uasherati, Ubakaji na Ushoga, Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya, Uvutaji wa bangi.
2. Makosa ya jinai kadiri ya sheria za nchi, kupiga au kupigana.
3. Kuharibu mali kwa makusudi, Kudharau Bendera ya Taifa.
4. Kuowa au kuolewa, kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
5. Kutoa mimba, kugoma kuchochea na kuongoza matendo ambayo yanavuruga amani na usalama wa watu.
6. Kukataa adhabu kwa makusudi, kutohudhuria masomo darasani kwa mujibu wa sheria.
7. Kugoma na kuhamasisha mgomo
8. Kutoa lugha ya matusi kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na jamii kwa ujumla
9. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika maeneo ya shule.

MATIBABU:

Wagonjwa wote watapata matibabu ama huduma ya kwanza shuleni ikishindikana kupata huduma ya matibabu yanayohitajika, basi muuguzi atamshauri mwalimu wa zamu/idara ya malezi ambaye ataandika ruhusa ya kwenda kutibiwa nje ya shule.

USAFI

Usafi ni sehemu ya haiba. Hivyo usafi ni wajibu wa kila mwanafunzi kama sehemu muhimu ya wajibu wa kila siku utazingatia yafuatayo:

- i. Usafi binafsi wa mwili na mavazi yako.
- ii Usafi wa maeneo mbalimbali ya shule kama utakavyopangiwa mfano ukumbi wa chakula, vyoo, madarasa na maeneo ya shule n.k

iii. Vyakula viliwe ndani ya bwalo la chakula tu au sehemu iliyopangwa tu. Ni kosa kupeleka chakula bwenini.

MATUMIZI NA UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE NA MAZINGIRA

- I. kila mwanafunzi atatakiwa kutumia na kutunza vizuri mazingira na mali za shule kama vili majengo, viti, meza, madawati, majembe, vitabu, vitanda, ndoo na vifaa vyote vya shule.
- II. Hakikisha taa zote zimezimwa wakati wa mchana na fungua mabomba ya maji ukiyakuta wazi.
- III. Weka mazingira ya shule kuwa safi na kuvutia kwa kutunza miti, kuokota karatasi na uchafu wowote. Pita kwenye njia za miguu kama unavyoelekezwa na sheria za shule. Usikatishe katika viunga na kukanyaga maua na majani yaliyooteshwa.

MAWASILIANO

Mawasiliano ya ana kwa ana na uongozi wa shule ni muhimu sana kwa maendeleo ya mwanao. Kama litatokea tatizo lolote linalomuhusu mwanao kimasomo au kitabia ni vizuri mzazi uwasiliane na uongozi wa shule mara moja. Pia shule itawasiliana nawe mara moja endapo itatokea lazima hiyo. **NI MARUFUKU KWA MWANAFUNZI KUMILIKI SIMU YA MKONONI AKIWA HAPA SHULENI.**

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOANA SERIKALI ZA MITAA
KIWELE SEKONDARI

FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA

(Sehemu ya kwanza ya fomu hii ijazwe na mwanafunzi na sehemu ya pili ijazwe na mzazi)

1. Mimi..... (Mwanafunzi). Kwa hiari yangu nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza (I) katika Sekondari ya Kiwele sekondari.

Jina la mwanafunzi.....

Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe.....

2. Sehemu hii ijazwe na mzazi/mlezi.

Mimi.....Mzazi/mlezi wa.....

.....naikubali/sikubali nafasi aliyopewa

mtoto wangu na kwamba muda awapo shuleni atalazimika kuwa mtii

kwa Walimu, wazazi, viongozi na jamii kwa ujumla. Atalazimika

kufuata sheria zote za shule. Naahidi kuwa mwanangu atazifuata

taratibu zote za shule hadi atakapomaliza shule.

Jina la Mzazi/mlezi.....

Sahihi.....

Tarehe.....

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOANA SERIKALI ZA MITAA

KIWELE SEKONDARI

FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULE

HABARI ZA MZAZI/MLEZI

(Fomu hii ijazwe na mzazi/ mlezi)

1. Jina kamili la baba
2. Uraia
3. Kazi yake
4. Jina kamili la mama
5. Uraia
6. Kazi yake
7. Jina kamili la mlezi (iwapo haishi na wazazi wake).....
8. Mtoto anaishi na (1) Baba tu (2) Mama tu (3) Wazazi wote (4) mlezi (kata yasiyohusika).
9. Dini ya mzazi/mlezi
10. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe
11. Anuani kamili ya sehemu ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo.....
.....
12. Mimi Mzazi/mlezi wa nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi. Naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri mchapa kazi, na mwenye bidii.

.....
Sahihi ya mzazi/mlezi.

.....
Tarehe

**MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
KIWELE SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM**

(To be completed by medical officer in suspect of all new students)

Full name

Age

1. Blood count (red and white)
2. Urine examination
3. Stool examination
4. Syphilis test
5. T.B test
6. Ear test
7. Eye test
8. Spleen
9. Abdomen
10. Addition information or any other physical, mental, hereditary of infectious diseases.

.....
.....

Treatment after examination.

.....
.....

MEDICAL CERTIFICATE.

I certificate that the above concerned has been examined and found fit into pursue for further education.

Signature

Designation

Station

(Official Stamp)

Date

NB: Fomu hii ijazwe na Mganga katika hospitali inayotambulika Serikalini.