

FORM A



OFISI YA RAIS – TAMISEMI HALMASHAURI YA WILAYA YA SAME SHULE YA SEKONDARI KIMALA



Mawasiliano :-

Simu : +255 755979536

:+255 716175733

Email : kimalasec@gmail.com

: ismail.ngeya@gmail.com

Kumb Na. KSS/S.1273/OG/..... Tarehe:.....

Shule ya Sekondari Kimala

S. L. P 29

Same.

01/06/2018.

JINA LA MWANAFUNZI

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO KATIKA SHULE YA SEKONDARI KIMALA
MWAKA 2018, MCHEPUO WA HGK/HGL.**

YAFUATAYO NI MASHARTI NA MAHITAJI MUHIMU:

A. UTANGULIZI

Ninayo furaha kuwa umechaguliwa kujinga na kidato cha tano katika **tahasusi** (mchepuo) wa **HGK/ HGL** kwa mwaka wa masomo 2018/2019 katika shule ya sekondari Kimala. Kwa niaba ya Bodi ya Shule, Waalimu, Wafanyakazi na Wanafunzi wa shule hii nakupa pongezi na kukukaribisha kwa moyo wa kindugu hapa shuleni.

Ukiwa hapa shuleni utakuwa na wajibu mkubwa wa kusoma kwa bidii, kufuata sheria za shule na kushiriki katika shughuli za Ellimu ya kujitegemea. Shule itafunguliwa kwa mhula wa kwanza kuanzia **Tarehe 02/07/2018.**

Shule ya sekondari Kimala ipo **Wilaya ya Same**, Mkoa wa **Kilimanjaro**, Mashariki mwa barabara kuu ya Dar-es-Salaam – Arusha. Shule ipo umbali wa **kilometer 99** toka Same Mjini. Unapofika Same Mjini shuka kituo kikuu cha mabasi. Hapohapo uliza magari yaendayo Mamba kituo cha Mpinji. Ukifika Mpinji uliza mahali shule ya Sekondari Kimala ilipo, ni umbali wa meta 700 kutoka Mpinji.

Kwa wanaotoka Dar es Salaam kuna Basi la moja kwa moja linalokuja hadi Mamba linaitwa SHETCO ukifika pakia boda boda kutoka kituoni hadi shuleni nauli ni 2500/=. Kama utashukia Same mjini, panda PHIBA au KILENGA ya Mamba, nauli kutoka Same mjini hadi Mamba ni Tsh. 6000/=.

Utalazimika kufanya yafuatayo:

- Naambatanisha Fomu ya Hospitali- FOMU A. itakupasa uende kupimwa afya yako na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali ya Wilaya yako (District Medical Officer). Fomu B & C zijazwe mbele ya mzazi/mlezi na uje nazo shuleni.

- b) Uje na vyeti halisi (original) na vivuli vyake kama ifuatavyo:
- Result slip
 - Cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate)
 - Cheti cha kuhitimu kidato cha Nne (leaving Certificate)
 - Passport size (02) yenye blue kwa nyuma na uwe umevaa shati la shule.
 - Folder file mbili (02)-rangi ya khaki

MZAZI/ MLEZI MWANDALIE MWANAO MAHITAJI YAFUATAYO:

- i. Godoro inchi 2¹/₂, 3x 6.
- ii. Shuka mbili (02) rangi ya light blue, mto, foronya na blanket moja (01)
- iii. Sanduku la bati kwa usalama wa vifaa vyake.
- iv. Taulo,sabuni, mswaki na dawa, rangi ya viatu.
- v. Sahani, kijiko,bakuli na kikombe
- vi. Chandarua kimoja (01)
- vii. Kanda mbili jozi moja (01)

VIFAA VYA TAALUMA:

- i. Daftari 06 (4 Quire) kalamu ya bluu au nyeusi, pensile na rula
- ii. Kofa/mkebe (mathematical instrument) kwa wanaosoma Jiografia
- iii. Scientific calculator kwa wanaosoma Jiografia
- iv. Ream moja ya karatasi-A4 kwa mwaka kwa ajili ya majaribio ya kila wiki na mitihani mingine endelevu
- v. English Dictionary (kamusi ya Kiingereza) na vitabu vya kiingereza (kwa wanaosoma kiingereza)
- vi. Kamusi ya Kiswahili na vitabu vya Kiswahili (kwa wanaosoma Kiswahili)
- vii. Vitabu vya Jiografia (kwa wale wanaosoma Jiografia)
- viii. Vitabu vya Historia (kwa wale wanaosoma Historia)

MICHANGO YA SHULE:

NA	AINA YA MCHANGO	KIASI (TSH)
1	Ada kwa mwaka	70,000/=
2	Taaluma kwa mwaka	20,000/=
3	Kitambulisho	6,000/=
4	Nembo	2,000/=
5	Ukarabati	15,000/=
6	Wapishi,walinzi na vibarua wengine	30,000/=
7	Afya kwa mwaka Huduma ya kwana / CHIF	10,000/=
8	Mtihani wa Utamirifu (mock VI)	25,000
9	Tahadhari	5,000/=
	JUMLA	183,000/=

AKAUNTI ZA SHULE:

- MALIPO YA ADA YAWEKWE KATIKA AKAUNTI YA SHULE YA SEKONDARI KIMALA NAMBA 40501200083 (NMB)-kimala sec school -Recurrent A/C
- MALIPO YA MICHANGO MINGINE YAWEKWE KATIKA AKAUNTI YA SHULE YA SEKONDARI KIMALA NAMBA 40510004656 (NMB)-Kimala sec school development A/C

**Kisha ulete risiti (pay In slip) kutoka benki uliyolipia malipo hayo ya shule. HATUPOKEI
FEDHA TASLIMU**

SARE ZA SHULE:

- Shati mbili (02) nyeupe mikonono mirefu
- Sketi mbili (02) rangi ya khaki zisizobana -zenye rinda V na zisiwe fupi
- Soksi jozi mbili (02) nyeupe
- Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi (sio raba)
- T-shirt zinapatikana kwa bei ya Tsh: 12,000(aje nayo cash)
- Sweta rangi ya khaki aje nalo (lenye "V" shingoni) – Makoti hayaruhusiwi
- Aje na sketi mbili dark blue rinda box za heshima za **kushindia**(Sketi isiyo ya kitambaa eg jeans hairuhusiwi)
- Aje na T-shirt mbili rangi ya blue yenye kola na isiwe na **maandishi yoyote**(isiwe light wala darkblue)

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi isipokuwa sare ulizoelekezwa hapo juu uje nazo

VIFAA VYA MICHEZO:

- Raba jozi moja (01)
- Aje na truck suit ya rangi ya blue

VIFAA VYA USAFI:

- Ndoo ndogo mbili zenye mifuniko .
- Hard broom (01) na Mopper (01)
- Reki na jembe lenye mpini wake

MAAGIZO MUHIMU:

- Kila mwanafunzi lazima asome sheria, kanuni na taratibu za shule kwa uangalifu, azifuate na kuzitii, kutokufanya hivyo ni kosa.
- Uvunjaji wa sheria za shule hata ikiwa ndogo kiasi gani hautavumiliwa
- **SIMU ZA MKONONI HAZIRUHUSIWI**
- Mzazi / Mlezi ampatie mwanae fedha ya matumizi (pocket Money)
- Mzazi / Mlezi atamgharamia mwanae nauli wakati wa kuja shuleni na kurudi nyumbani
- Mzazi / Mlezi atamgharamia mwanae anaporudishwa nyumbani kwa ajili ya kutofuata sheria, taratibu na kanuni za shule muda wowote atakapofanya kosa hilo.
- Mzazi / Mlezi atamgharamia mwanae bahasha na stamp kwa ajili ya kutuma matokeo kwa kila muhula.

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE:

SHERIA ZA JUMLA:

1. a) Yampasa kila mwanafunzi kumpa heshima mtu yeyote anayemzidi umri kwa (kusimama na kuamkia) wakati wowote.

b) kila mwanafunzi lazima awe mtiifu kwa walimu wote, wafanyakazi wote, viranja wa shule na wakuu wengine wote. Ubishi au ujeuri wa aina yeyote kwa walimu au kiranja ni kosa kubwa.
2. Mwanafunzi haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mwalimu bila ruhusa au sababu maalum. Maeneo waishio wafanyakazi wa shule ni nje ya mipaka ya wanafunzi.
3. Ruhusa ya kulala nje ya shule itatolewa na Mkuu wa shule tu kwa kushauriana na Mwalimu wa zamu, mlezi wa nyumba au mwalimu wa darasa pale itakapo lazimu
4. Wizi, uzinifu, ugomvi, matusi ni makosa makubwa haviruhusiwi.
5. Usafi binafsi (wa mwili na roho), mavazi, mabweni, viwanja vya shule ni muhimu kwa kila mwanafunzi.
6. Heshima na tabia njema shuleni na nje ya shule ni wajibu wa kila mwanafunzi.
7. Ni wajibu wa mwanafunzi kuheshimu, kuthamini, kupenda na kufanya kazi kwa uwezo wake wote
8. Kila mwanafunzi lazima aheshimu na kutunza mali ya shule, mali ya Jamii au Taifa. Ni kosa kuharibu au kutumia vibaya mali ya umma
9. Mwanafunzi haruhusiwi kuandika barua kwa Mkuu yeyote bila kupitisha (U.F.S) kwa Mkuu wa shule
10. Kila mwanafunzi lazima afuate ratiba ya shule kikamilifu wakati wote
11. Kofia zozote, miwani nyeusi na nguo za ajabu zisizokuwa na maadili haziruhusiwi.
12. Mwanafunzi atanyoa nywele zake vizuri na zitabaki fupi. Vipara, pank na kufuga ndevu hairuhusiwi na haitavumilika
13. Wanafunzi wote watavaa sare za shule stahili wakati wote wawapo shuleni au wakirudi nyumbani wakati wa likizo na kuja shuleni.
14. Vikundi vyote vya Dini vitafuata taratibu za shule kwani shule haina dini.

SHERIA ZA MADARASA:

1. Mwanafunzi lazima kuhudhuria vipindi vyote bila kukosa kwani kutega kipindi inahesabika kuwa ni kosa la utoro ambalo linaweza kumwondoa mwanafunzi shuleni
2. Hairuhusiwi kulala bwenini muda wa vipindi isipokuwa kwa kibali maalum tu.
3. Kelele za aina yeyote darasani haziruhusiwi, kwani darasani si mahali pa kupiga kelele.
4. Wakati wowote mwalimu akiingia darasani ni lazima wanafunzi wote wasimame kwa heshima na kumwamkia. Halafu mwalimu atatoa ruhusa ya kukaa.
5. Wanafunzi watahakikisha usafi na unadhifu wa darasa lao kila siku kabla ya masomo kuanza.
6. Mwanafunzi lazima afanye mazoezi na mitihani ya masomo yote yanayofundishwa darasani kwake. Ni kosa linaloweza kumfukuzisha mwanafunzi shule kwa kuacha kufanya mazoezi/ mitihani bila sababu za msingi.

SHERIA ZA BWENI:

1. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kuchemsha / kupika kwa kutumia moto wa kuni, mkaa, mafuta ya taa au moto wa umeme
2. Ni marufuku mwanafunzi kupeleka chakula bwenini
3. Bwenini ni mahali pa kulala si pa kupiga kelele. Usemi wa Bweni uwe mazungumzo ya maana ya sauti ndogo. Upigaji wa kelele au mayowe ni dalili za ulevi, uhuni, fujo nk. Hivyo haikubaliki.
4. Usafi wa bweni ndani na nje (Mazingira yanayozunguka bweni) ni wajibu wa kila mkaaji wa bweni husika.
5. Ni makosa kukaribisha mgeni wa aina yoyote bwenini au katika eneo la bweni.
6. Vyoo vyote lazima vitumike vizuri na kuwekwa katika hali ya usafi
7. Ni wajibu wa viongozi wa bweni pamoja na wanabweni wote kulinda sheria kwa kuzitekeleza kwa vitendo.
8. Ni kosa kwa mwanafunzi kutoroka usiku na wakati wa maandalizi ya masomo ya jioni (evening preparations)
9. Kuzima taa na kulala ni saa 4:00 usiku.
10. Ni kosa kumruhusu mtu wa nje kuchota maji bwenini.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji, ulawiti na ushoga.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji sigara, bangi, cocaine, mirungi, kuberi nk.
4. Makosa ya jinai
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuo au kuolewa.
9. Kusababisha mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
10. Kutoa mimba /kushiriki kutoa mimba.
11. Kunyanyasa wanafunzi wenzake.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
13. Kudharau walimu na walezi
14. Kukataa adhabu kwa makusudi.
15. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KIMALA.

ISMAIL T. NGEYA
MKUU WA SHULE

FOMU B

MGANGA MKUU,
.....
.....

YAH: UCHUNGUZI WA AFYA YA MWANAFUNZI.

Mwanafunzi amechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha tano katika Shule ya sekondari Kimala. Kabla ya kujiunga katika shule hii na kuendelea na masomo ni lazima apimwe afya yake kama inamruhusu kuendelea na masomo ya kidato cha tano. Tunaomba umfanyie uchunguzi. (Medical examination).

NA.	MAGONJWA	NDIYO (V)	HAPANA (X)
01	Masikio		
02	Macho		
03	Kifafa		
04	Moyo (heart disease)		
05	Magonjwa ya akili (Mental illness)		
06	Ukosefu wa damu (Anemia sickle cells)		
07	Kifua kikuu (T.B)		
08	Pumu (Asthmatic case)		
09	Kisukari		
10	Vidonda vya tumbo		
11	Kichocho (Bilharzias)		
12	Magonjwa ya zinaa (sexual Transmitted Diseases)		

Je ana dosari nyingine kiafya/ Ugonjwa mwingine (Eleza)
.....
.....

MAELEZO YA DAKTARI: Baada ya uchunguzi. Nimeona/ sikuona dosari yoyote katika afya ya mwanafunzi huyu. Ametibiwa/ Hakutibiwa/ Hastahili/ Anastahili kuendelea na masomo (kataisiohusika).....
.....

MGANGA MKUU
SAHIHI NA MHURI WA OFISI

1. TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

Jina la mwanafunzi:.....
Tarehe ya kuzaliwa:.....
Uraia Mtanzania / Sio Mtanzania:.....
Shule ya sekondari aliyotoka:.....
Jina la mzazi/ mlezi:.....
Anwani ya mzazi/ mlezi:.....
Kitongoji /kijiji anapoishi mzazi/ mlezi:.....
Namba za simu za mzazi/ mlezi:.....
Kazi ya mzazi / mlezi:.....

2. MKATABA WA KUZINGATIA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Mimi(jina la mwanafunzi) nakiri kuwa nimesoma na kuelewa maelekezo yote ya kujiunga na shule ya sekondari Kimala. Naahidi kuzingatia na kwamba nikienda kinyume na maelekezo hayo niadhibiwe na kufukuzwa shule itakapokuwa imelazimu.

Tarehe:.....

Sahihi:.....

FOMU C-MZAZI/MLEZI

Mimiambaye ni mzazi / mlezi wa mwanafunzi(jina la mwanafunzi) nimesoma maelekezo na maagizo kwa mwanafunzi na ninaahidi kushirikiana na uongozi wa shule katika kumlea kijana katika mwenendo na maadili mema. Aidha naahidi kutimiza mahitaji yake yote kwa wakati ili kuepuka kumkwamisha mwanafunzi katika swala zima la taaluma.

Tarehe:.....

Sahihi mzazi/mlezi:.....