

**OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO**

Namba za Simu:
Mkuu wa Shule : 0764335478
Makamu Mkuu wa Shule: 0752449481
Mwalimu wa Taaluma: 0764444001
Patron : 0767220241



Shule ya Sekondari Ilula
S L P 29
MAZOMBE
IRINGA

Tarehe: 15 Mei 2018

Kumb.NA. ILUSS/KIL/IRA/MAY/K.VI/ 2018

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi:

S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI YA
ILULA HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO MKOA WA IRINGA MWAKA
2018/2019**

1.0 Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya..... Shule ya Sekondari ya Ilula ipo umbali wa kilometa 45 upande wa Mashariki mwa Mji Mkuu wa Mkoa wa Iringa pembeni mwa barabara Kuu ya Iringa - Morogoro. Usafiri unapatikana katika kituo cha mabasi Stand Kuu Iringa kwa nauli ya Shilingi 1,500/= tu

Kama umetoka njia ya Morogoro kuelekea Iringa Mjini, shuka kituo kidogo cha basi cha Ilula – Isele,
Muhula wa masomo unaanza tarehe **2/7/2018** siku ya Jumatatu Mwisho wa kuripoti ni tarehe 16/7/2018.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

- ♣ Suruali mbili za rangi nyeusi zenye **malinda mawili kila upande**
- ♣ Shati mbili (2) rangi nyeupe tetroni ya mikono mirefu na tai (nyeusi) ndefu
- ♣ Viatu vyeusi vya Kamba Jozi mbili (vyenye visigino vifupi)
- ♣ Tai nyeusi
- ♣ Mkanda mweusi
- ♣ Raba jozi moja kwa ajili ya Michezo
- ♣ Bukta ya Michezo
- ♣ Soksi nyeupe – jozi tano (05)
- ♣ Suruali mbili za Kaki zenye marinda mawili kila upande (Nguo za kazi)
- ♣ T-shirt za shule mbili(2) ambazo zinapatikana hapa shuleni kwa bei ya Sh. 10,000/= kwa kila T-shirt moja.(Nguo za kazi)
- ♣ Track suit rangi ya bluu (inaweza kuvaliwa wakati wa baridi)
- ♣ Sweta Dark blue moja

2.3 ADA NA MICHANGO YA SHULE. (ILIPWE NMB TAWI LOLOTE)

S/N	MAHITAJI	KIASI	AKAUNTI	JINA LA AKAUNTI
1	Ada ya shule	70,000.00	NMB 62301200028	ILULA SEC. SCHOOL
2	Mchango wa taaluma	20,000.00	NMB 62301200028	ILULA SEC. SCHOOL
3	Ulinzi	30,000.00	NMB 62301200028	ILULA SEC. SCHOOL
4	ukarabati	15,000.00	NMB 62301200053	ILULA SEC. SCHOOL
5	Huduma ya kwanza	10,000.00	NMB 60502302149	ILULA SEC. SCHOOL
6	Rimu za karatasi 2	20,000.00	NMB 60502302149	ILULA SEC. SCHOOL
7	Kuboresha michezo	5,000.00	NMB 60502302149	ILULA SEC. SCHOOL
8	Tahadhari	5,000.00	NMB 60502302149	ILULA SEC. SCHOOL
9	Kitambulisho	6,000.00	NMB 60502302149	ILULA SEC. SCHOOL
	JUMLA	181,000.00		

Tunasisitiza kulipa michango kupitia benki. Mwanafunzi alete BPS (Bank Pay in Slip) tu. Ada kwa mwaka ni Shilingi 70,000/=.

2.4 MAHITAJI BWENINI NA USAFI

- Godoro - 01 (5 ft x2½ ft)
- Mto 01
- Blanket – 01
- Chandarua – 01
- Shuka mbili (rangi ya Pink)
- Sahani, bakuli, kikombe, na Kijiko
- Kila mwanafunzi aje na ufagio mmoja (sot bloom wenye mpini, jembe moja lenye mpini, kwanja moja na ndoo mbili zote zenye ujazo wa lita ishirini (20).

2.5 VIFAA VYA MADARASANI

- Mkebe wa Vifaa vya Hesabu (Mathematics set) kwa wanafunzi wa Geography. Kwa wanafunzi wa Lugha waje na Advanced Learners Dictionary
- Madaftari ya kutosha (Counter Book – 10)
- Vitabu vya kujisomea kulingana na masomo yake.
- Kwa wanafunzi watakaosoma Kiswahili waje na Kamusi ya Kiswahili Sanifu

3.0 MAMBO MENGINE YA KUZINGATIA

- Leaving Certificate ya O'Level
- Result slip ya Kidato cha IV 2017 Original na Photocopy
- Nakala ya Cheti cha kuzaliwa (photocopy)

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

1. MAHUDHURIO

Kuthamini muda wa kuwepo mahali unapotakiwa kwa mujibu wa ratiba maelekezo kutoka uongozi wa shule.

- a) Kuwahi kufika shuleni na kuwa mstarini saa 12.30 (saa kumi na mbili na nusu kila siku za masomo
- b) Kuhudhuria shuleni kwa muda wote wa masomo kwa siku zote
- c) Kuhudhuria kazi zote za mikono
- d) Kuhudhuria mikutano ya shule (mfano Baraza la shule Ukaguzi wa usafi, kupandisha Bendera ya Taifa) Maandamano, vikao vya Madarasa Masomo ya Dini n.k.
- e) Kuitika miito ya dharura mara moja

2. HESHIMA:

- a) Kuwathamini na kuwaheshimu wanafunzi wenzake wote wakubwa kwa wadogo
- b) Kusimama na kusalimu Mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au kuingia mahali ulipo na kupokea mizigo
- c) Kutumia lugha nzuri wakati wote shuleni
- d) Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote
- e) Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wengine katika kazi
- f) Kuitika wito mara moja kukimbilia aliko anayekuita
- g) Kuheshimu bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa vyama, serikali na Nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa wa Taifa, wimbo wa shule na fedha za Taifa
- h) Kuheshimu vikao ,Ofisi za shule mahali binafsi na za umma
- i) Kunyosha mkono juu unapoulizwa au kujibu maswali
- j) Kukaa kimya darasani na mahala pengine popote penye mkusanyiko.
- k) Kutoka nje kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa
- l) Huruhusiwi kutumia madawa ya kulevya kama bangi, pombe au sigara ndani na nje ya shule
- m) Kuwa mfano mzuri wa kuigwa (kitabia)uwapo ndani ndani na nje ya shule
- n) Si ruhusa kugombana, au kutukana, au kupigana
- o) Huruhusiwi kushiriki uasherati, Wizi na utapeli

3. SARE:

Unapaswa kuwa na sare ya shule zinazokubalika na kwa wakati kama utakavyopangiwa kwa:

- a) Wakati wa masomo
- b) Safari nje ya shule kwa jina la shule
- c) Wakatikati wa maandamano
- d) Kuwa na Nguo za Michezo na vazi la kazi za mikono
- e) Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum baada ya kufika shuleni
- f) Pasi maalumu ya ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu wa Darasa au mwalimu wa malezi.
- g) Usitembelee , ofisi ya shule , maabara , Nyumba za wafanyakazi bila ruhusa.

- e) Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum baada ya kufika shuleni
- f) Pasi maalumu ya ruhusa itatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu wa Darasa au mwalimu wa malezi.
- g) Usitembelee , ofisi ya shule , maabara , Nyumba za wafanyakazi bila ruhusa.
- h) Hurusiwi kabisa kutembelea
 - i. Vilabu vya pombe
 - ii. Majumba ya kufikia wageni
 - iii. Majumba ya starehe

4. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABISHA KUFUKUZWA SHULE:

- a) Wizi
- b) Ulevi wa aina yeyote
- c) Kosa la jinai
- d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- e) Kuoa au kuolewa
- f) Kupata au kusababisha mimba
- g) Kugombana au kusababisha mgomo
- h) Uzinzi Ushoga , usagaji, na ubakaji
- i) Kupiga au kupigana
- j) Kudharau Bendera , Nembo, fedha, Wimbo na Viongozi wa kitaifa
- k) Utoro wa muda mfefu
- l) Kumiliki simu ya Mkononi.

1. WAGONJWA

Wagonjwa wote watapata kibali cha kwenda kutibiwa kutoka kwa Mwalimu wa zamu au Mwalimu wa darasa /mlezi . Shule haitoi huduma za afya lakini ipo jirani na Hospitali Teule ya Wilaya. Kwa hivyo mwanafunzi anapaswa awe na fedha ya kutosha kutibiwa kama ikibidi.

2. USAFI.

Utawajibika kushughulikia

- I. Usafi wako binafsi (Mwili na mavazi)
- II. Usafi wa maeneo ya shule utakayotakayopangiwa na mwalimu wa zamu

3. UTORO

Mwanafunzi ambaye hatahudhuria shuleni bila taarifa atahesabiwa kuwa ni mtoro Taarifa ya kutohudhuria shuleni iwasilishwe shuleni siku hiyo ya matatizo kwa Mwalimu wa zamu

MWISHO: Mzazi anashauriwa kumpeleka mwanao ili akapimwe na kujaziwa fomu iliyoambatanishwa na maagizo haya. Yafaa pia kumnunulia vitabu mbalimbali vya kumsaidia katika masomo yake.

V.G. Shauri

V.G. SHAURI
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI ILULA
S. L. P. 29, MAZOMBE - IRINGA

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT'S OFFICE- RALG
ILULA SECONDARY SCHOOL**

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by Medical officer in respect of all form I and V)

Pupil's full name.....

Age.....Year.....Sex.....

Blood count (Red and white).....

Stool Examination.....

Syphilis and other venereal Diseases Test.....

.....

TB test

Eye Test.....

Ears.....

Spleen.....

Abdomen

Urine for protein test.....

Test for pregnancy (for girls only).....

Additional information (if any) e.g. physical defects, impairment,
Infections, chronic or family diseases etc

.....

.....

.....

I certify that the above is fit /unfit to pursue his/her lessons/duties as required.

Station Signature.....

Date Designation.....

Note: Medical Officer.

At the time of examination please treat the individual for anything you note for pupils/employee. This completed form should be sent to the school with your acceptance form brought when you come to school. No pupils/person/employee can be enrolled/employed without certification on physical fitness.