

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA**



SHULE YA SEKONDARI ITILIMA  
S.L.P 184  
BARIADI  
SIMIYU

Simu

+255 75818947

+255 716105169

+255 682486129

KUMB No: ISS/ JIF/ F5 -2017

JINA LA MWAÑAFUNZI \_\_\_\_\_

S.L.P \_\_\_\_\_

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITILIMA,**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA, MKOA WA SIMIYU**

1.0.Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2017/2018. Shule ya sekondari Itilima iko Luguru, umbali wa kilometer 13 kusini mwa mji wa Bariadi. Usafiri wa basi kutoka mjini Bariadi unapatikana katika kitio cha mabasi mjini nauli shilingi elfu mbili 2,000/= Muhula wa masomo unanza tarehe 17 Julai 2017. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni kati ya tarehe 17 Julai hadi tarehe 31 Julai 2017

**2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1.Sare ya Shule**

- a) Sare ya shule hii ni sketi mbili (2) za rangi ya Orange. Aje na Tsh 36,000/= kwa ajili ya sketi mbili ili kuondoa utofauti wa mshono na kutofautiana kwa kitambaa.
- b) Shati mbili (2) nyeupe za mikono mirefu.
- c) Rangi ya hijab ifanane na sare za shule (nyeupe) na baibui nyeusi kwa ajili ya kuendea msikitini.
- d) Sare ya michezo kwa shule hii ni track suti nyeusi moja(1), tisheti na bucta nyeusi jozi moja (01)
- e) Viatu vyeusi vya kamba na sori fupi jozi mbili (2)
- f) Soksi nyeupe jozi 2'(stocking)
- g) Sweta nyeusi moja ( sweta za shule zinafahamika)
- h) Shuka mbili za rangi ya bluu bahari (light blue)
- i) Aje na Tsh 5,000/= kwa ajili ya Tai.

- j) Nguo za kushindia (Shamba dress) gauni mbili (Aje na Tsh 24,000/= kwa ajili ya gauni hizo mbili)
- k) Aje na Tsh 12,000/= (kumi na mbili elfu tu) kwa ajili ya tisheti ya shule. Zilipwe akaunti namba **305 023 004 92. Elimu ya Kujitegemea Itilima Sekondari. NMB**  
\*Fedha zote za sare za shule ziwekwe kwenye akaunti hiyo iliyotolewa hapo juu

## 2.2. Ada na Michango

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= (sabini elfu tu). Unatakiwa kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= (thelathini na tano elfu tu) kwa muhula. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule namba **305 011 000 17 NMB** na jina la akaunti ni **Itilima Sekondari Revenue Collection Fund.**
- b) Michango inayotakiwa kulipwa ni:-
  - i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
  - ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho.
  - iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma kwa mwaka.
  - iv) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya wapishi na walinzi kwa mwaka.
  - v) Shilingi 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.
  - vi) Shilingi 5,000/= kwa ajili ya matibabu (Kama ana kadi ya BIMA aje nayo)

Jumla ya fedha za michango ni shilingi 62,500/= ziwekwe kwenye akaunti namba **30502300492** ya **Elimu ya Kujitegemea Itilima Sekondari.**
- c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni
  - i) Rimu ya karatasi 01 (moja) kwa mwaka A4
  - ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi yake (combination husika).
  - iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa biolojia.
  - iv) Four figure moja (1) kwa wanafunzi wa Geography na hesabu.
  - v) Scientific calculator moja kwa wanafunzi wa Geography, Physics, Hesabu na Kemia.
  - vi) Mathematical set moja (1) kwa wanafunzi wa Geography na hesabu.
  - vii) Godoro  $2\frac{1}{2} \times 6$  moja.
  - viii) Shuka mbili rangi ya bluu bahari, neti, blanketi, mto wa kulalia mmoja, foronya rangi ya bluu bahari.
  - ix) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko.
  - x) Picha mbili za passpot (blue background)
  - xi) Ndoo kubwa moja, ndogo moja na kidumu cha lita tano(5) kwa ajili ya kuchukulia na kutunzia maji ya kunywa.
  - xii) Jembe lenye mpini moja (01)
  - xiii) Mfagio wa nje mmoja (1)
  - xiv) Mfagio wa ndani mmoja (01)
  - xv) Daftari, counterbook 4quire saba (07)

**NB:** Mwanafunzi akumbuke kuja na mahitaji yake binafsi.

### **3.0. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- i) Wizi
- ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 60 bila taarifa.
- iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa ujumla.
- v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, Kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.
- vi) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- vii) Uvutaji wa sigara.
- viii) Uasherati, Uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa.
- ix) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- x) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xi) Kumiliki simu ya mkononi shuleni.
- xii) Kudharau bendera ya Taifa.
- xiii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xiv) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

### **4.0.SHERIA ZA SHULE**

#### **4.01. HESHIMA NA MWENENDO**

- i) Mwanafunzi anatakiwa kuwa na adabu njema, utii na nidhamu ya hali ya juu awapo shuleni na nje ya shule.
- ii) Mwanafunzi akiwa nje ya darasa lazima asimame na kumsalimia Mwalimu, mfanyakazi au mtu yeyote mkubwa kwa heshima na adabu.
- iii) Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote anapoingia darasani, Maktaba, na katika ukumbi wa mikutano.
- iv) Mwanafunzi anapoitwa na mwalimu, Mfanyakazi au mtu yeyote mkubwa yambidi atii wito na kukimbia mara moja kutekeleza mara moja maagizo halali anayopatiwa.
- v) Mwanafunzi anatakiwa kuhesabu na kutunza mali ya Umma na ya Wanafunzi wenzake.
- vi) Mwanafunzi haruhusiwi kuiba popote, akipatikana na kosa la wizi ikithibitika anafukuzwa shule (Summary Dismissal)
- vii) a) Ni marufuku kwa mwanafunzi wa kike na kiume kuhusiana kimapenzi. Watakaobainika wanakiuka sheria hii ikithibitishwa watafukuzwa shule wote wawili.  
b) Mwanafunzi wa kike akibainika kuwa ni mjamzito au ametoa mimba atafukuzwa shule mara moja
- viii) Ni marufuku kunywa pombe, kutumia madawa ya kulevya au kuvuta bangi, akibainika atafukuzwa shule mara moja.
- ix) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi katika eneo la shule akibainika hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa simu hiyo na hatarudishiwa kamwe.
- x) Ni marufuku kuonekana kwenye maeneo ya nyumba za kulala wageni au klabu ya pombe.

#### 4.2. KUHUDHURIA MADARASANI NA KATIKA SHUGHULI ZA SHULE

- i) Kusoma kwa bidii na kushughulikia mapungufu yako.
- ii) Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi darasani kila asubuhi.
- iii) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga kelele awapo darasani, haruhusiwi kutoka nje ya darasa bila ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa lake.
- iv) Mwanafunzi anatakiwa kufuata ratiba ya shule. Hii ina maana kuwa ni muhimu kuthamini muda kwa kuwahi katika shughuli za shule zilizopangwa katika ratiba na zilizopangwa na mwalimu wa zamu au kiongozi wa shule.
- v) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga kelele awapo darasani au eneo la shule.
- vi) Mwanafunzi ni lazima kufanya mazoezi na mitihani yote itolewayo nje na ndani ya shule.
- vii) Ni marufuku kwa mwanafunzi kutofika shuleni bila taarifa ya maandishi toka kwa mzazi/mlezi.

#### 5.0.SARE YA SHULE

- i) Sare ya shule itavaliwa wakati wote Mwanafunzi akiwa darasani, kazini, katika michezo, wakati wa safari kishule nje ya shule.
- ii) Mwanafunzi anapashwa kuvaa sare ya shule iliyo safi. Anapashwa kuwa msafi wa mwili.
- iii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutupa karatasi na uchafu wa aina yoyote ile katika shule.
- iv) Kila mwanafunzi anapashwa kufanya usafi kikamilifu katika Eneo la Shule alipopangiwa.

#### 6.0.MIPAKA YA SHULE

- i) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa nje ya eneo la shule bila ruhusa maalumu.
- ii) Ni marufuku kwa mwanafunzi kutembelea sehemu zifuatazo bila ruhusa
  - a) Chumba cha walimu
  - b) Ofisi za shule
  - c) Nyumba za walimu.

#### 7.0.NYONGEZA NAMBA 1 YA SHERIA ZA SHULE

Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na vitu vya thamani kwa matumizi binafsi kama:-

- Majiko na vifaa vingine vya kuchemsha maji au kupikia
- Simu za aina yoyote ile.
- Radio na vifaa vinginevyo vya muziki.
- Kompyuta na viambata vyake.
- Runinga, deki na vinginevyo.
- Kamera za video na za kawaida.
- Radio za mfukoni, radio call nk
- Dhahabu na vito.
- Vyakula.

- Asije na nguo yoyote ya nyumbani. Atakayesemekana au kukamatwa na chochote kati ya hivyo atasimamishwa masomo.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

Jina la Mkuu wa Shule FLORA S. SHIMBI

Saini ya Mkuu ya Shule 

Mhuri wa Mkuu wa Shule HEADMISTRESS  
ITILIMA SECONDARY SCHOOL  
P.O.Box 184 BARIADI

SIMU NAMBA  
+255 758189471  
+255 716105169  
+255 682486129

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

ANWANI YA MWANAFUNZI

.....

.....

MKUU WA SHULE,  
SHULE YA SEKONDARI ITILIMA,  
S.L.P 184,  
BARIADI.

**YAH: KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITILIMA**

Mimi ..... Ambaye ni mwanafunzi niliyechaguliwa kujiunga kidato cha ..... katika shule yako. Nakubali binafsi kujiunga na shule hii. Naahidi kuwa nitakuwa mwaminifu, mtiifu, nitafuata sheria za shule na nitazingatia taratibu zote za shule, nitatunza mali zote za Umma zilizopo hapo shuleni, nitasoma na kufanya kazi zote za shule kwa uwezo wangu wote na nitaishi kwa amani na kujiheshimu katika jumuiya ya shule na inayoizunguka shule.

.....

Sahihi ya Mwanafunzi

Mimi .....

Mzazi/ mlezi wa ..... mwanafunzi wa shule ya sekondari Itilima.

- i) Mtoto wangu anafika shuleni na vifaa vyote alivyoagizwa na Shule.
- ii) Kwa kipindi chote motto wangu atakapokuwa mwanafunzi wa Itilima nitashirikiana na Jumuiya ya shule kumpatia taratibu za shule.
- iii) Mtoto wangu awapo nyumbani nitampatia muda na mazingira mazuri ya kujifunza na kufanya mazoezi aliyopatiwa na walimu wake (Home work) na nitamwelekeza pale ninapoweza.
- iv) Nitawajulisha walimu mara moja mabadiliko yoyote mabaya katika tabia ya motto wangu kwenda shule siku ambazo siyo za masomo bila Taarifa ya maandishi kutoka kwa uongozi wa shule.

.....

Sahihi ya Mzazi/ Mlezi

**FORM NO. 1**

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA**  
**PRESIDENT'S OFFICE**  
**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS**

**FORM FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be completed by a medical officer in respect of all form I and form V entrants.

Pupil's full name .....

Age/ Years .....sex .....

Blood found (red or white) .....

Stool Examination .....

Urinalysis .....

Venereal Disease test .....

T.B test .....

Ears .....

Chest .....

Spleen .....

Abdomen .....

Urine for pregnant .....

ADDITIONAL INFORMATION (if any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc.  
infection chronic or family disease etc

.....  
.....

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above.

Signature: .....

Designation: .....

Station: ..... Date: .....

Official Stamp: .....