

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA



**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE ZA
SEKONDARI ZA SERIKALI TANZANIA**

Januari, 2025

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILWA



Anwani ya simu "**MKUU WA SHULE**"
Simu nambari: 0782586468/0717402768
0682825963/0684971079
Barua pepe: ilulugss@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA ILULU
S.L.P 139
KILWA
LINDI

JINA LA MWANAFUNZI:

S.L.P......

**Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YA WASICHANA YA ILULU MWAKA 2025**

Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Kwanza katika Shule hii mwaka 2025. Shule hii ni ya Bweni maalum kwa wanafunzi wasichana. Shule ina mandhari na mazingira mazuri ya kufundishia na kujifunzia.

Shule ya Sekondari Ilulu iko wilayani Kilwa Mkoani Lindi. Shule ipo umbali wa mita **mia tatu (300)** kutoka kituo cha basi cha kijiji cha Njia Nne. Unaweza kufika shuleni kwa kutokea Dar es salaam au Lindi/Mtwara kwa kutumia usafiri wa basi. Kutokea Dar es salaam usafiri unapatikana katika kituo cha mabasi Mbezi/Mbagala Rangi Tatu na utawaambia wakushushe kijiji cha Njia Nne. Tumia usafiri bodaboda hadi kufika shuleni kwa Tshs **1,000/= tu**

Muhula wa masomo utanza tarehe **13 Januari 2025**, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe **12 Januari 2025** kabla au ifikapo saa **10:00 Alasiri**.

Endapo utabadilisha shule/kwenda shule binafsi, tafadhali tujulishe ili tuweze kuhamisha taarifa zako kwenye mfumo wa Usajili (PREMS) na kutoa taarifa kwa mamlaka husika ili kujaza nafasi iliyowazi.

Pamoja na barua hii, pokea,

- (a) Fomu ya kupimwa afya ya mwanao. Apimwe kwenye Hospitali ya Serikali. Hakikisha anapimwa sio kujaziwa fomu tu, na umwelekeze Mganga matatizo ya kiafya aliyonayo mwanao, kwani hatutapokea hoja zozote za ugonjwa kinyume na ripoti ya daktari.
- (b) Fomu ya kuonyesha ndugu wa karibu na ikiwa na anuani, namba za simu nasehemu anakoishi pamoja na ahadi ya kutekeleza wajibu. Kwa kumalizia, nakutakia maandalizi mema na safari njema ya mwanao kuja kujiunga nasi. (MOTTO ni ELIMU KWA MAENDELEO).

KARIBU SANA ILULU SEKONDARI

AMINA S. MANDALI

MKUU WA SHULE

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

SARE ZA SHULE:

1. Sketi ya shule

- ❖ Mwanafunzi anatakiwa aje na sketi ndefu ya shule rangi ya damu ya mzee (maruni) ambayo kutoka kwenye kisigino mpaka kwenye pindo la sketi isizidi sentimita 18 au nchi saba na nusu yenye mshono wa linda box au anaweza kuja kushona shuleni kwa gharama ya kiasi cha t-shs 27,000/=tu kwa sketi moja.
- ❖ Mwanafunzi anashauriwa awe na sketi mbili (02) au zaidi.

2. Shati /nusu kanzu ya shule

- (i) Shati nyeupe mbili (2) au zaidi mikono mifupi tetroni – Tomato
- (ii) Kwa wanafunzi wa Kiislamu.
 - Nusu kanzu nyeupe na sio shati la mkono mirefu.
 - Hijabu nyeupe (kitambaa cha harua) na sio mtandio wala juba, isiwe na urembo wowote. Pia isiwe na urembo wa lessi.AIDHA mwanafunzi aje na
- (iii) Soksi nyeupe jozi mbili (2) au zaidi
- (iv) Viatu vyeusi vyenye gidamu (kamba) (**VISIWE NA VISIGINO VIREFU**) jozimbili (02).
- (v) Raba nyeupe kwa ajili ya michezo.
- (vi) Track Suit nyeusi yenye ufito mweupe na t-shirt nyeusi isiyobana kwa ajili ya michezo na maandalizi ya jioni.

3. Gauni la kazi za nje

Mwanafunzi anatakiwa aje na gauni la kazi za nje la kitambaa kizito (shamba dress) rangi ya **Kijani ya bendera ya taifa**, mshono wa solo la kuunga, kama anavaa hijabu ashone ya rangi ya **Kijani** AU anaweza kuja kushona gauni shuleni kwa gharama ya t-shs 35,000/ kwa wasiovaa hijabu na gharama ya t-shs 43,000/= kwa wanaovaa hijabu (yaani gauni na hijabu).Wanafunzi watavaa gauni ya kijani muda wote watapokuwa katika kazi za mikono nje ya masomo.

4. T-shirt na sweta la shule

Mwanafunzi anatakiwa awe na t-shirt ya rangi ya njano yenye nembo ya shule ambayo inapatikana shuleni kwa kiasi cha shilingi elfu kumi na nne (14,000/=) tu, na sweta la rangi ya damu ya mzee yenye nembo ya shule ambayo pia inapatikana shuleni kwa kiasi cha shilingi elfu kumi na nne (15,000/=) tu.Wanafunzi watavaa t-shirt kila siku ya jumatano na sweta watavaa kipindi chote cha baridi.

5. Nguo nyingine

- Aje na nguo za ndani, khanga/ kitenge doti mbili pamoja na nguo ya kulalia (Night dress).
- Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo nyingine za nyumbani nje ya zilizotajwa hapo juu.

NB:

- Mwanafunzi aje akiwa amevaa sare za shule kama atakuwa ameshona nyumbani siku ya kuripoti na kama hajashona aje akiwa amevaa track suit iliyoagizwa.
- Mwanafunzi anatakiwa kuvaa Track Suit wakati wa maandalio ya jioni ili kujizuia na mbu.
- Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare wakati wote wa masomo, na anapokwenda hospitali, mjini au anapokuwa katika shughuli zozote za kishule nje ya eneo la shule.
- Ni marufuku kabisa kujipamba wakati amevaa sare ya shule akiwa shuleni au nje ya shule.

MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA MWANAFUNZI

Mwanafunzi anatakiwa;

- (i) Awe na sanduku (nunua sanduku la bati zito) linalofunga vizuri kwa kuhifadhia nguo na vitu vyake.
- (ii) Awe na Godoro moja la futi 2.5 (mbili na nusu). Anaweza kununa shule linapatikana shuleni kwa tshs elfu 45,000/= tu kwa matumizi yake binafsi (pesa ya godoro uje nayo mkononi).
- (iii) Alete chandarua nyeupe/blue ya kitanda cha futi 2.5 (futi mbili na nusu).
- (iv) Aje na Mto na Foronya yake ya pinki kwa anayetumia.
- (v) Aje na Shuka za kulalia mbili za futi 2.5 (rangi ya pinki isiwe na maua)
- (vi) Aje na vifaa vya usafi binafsi kama mswaki, sabuni n.k
- (vii) Aje na ndoo ndogo 2.
- (viii) Aje na taulo moja.
- (ix) Aje na kandambili kwa ajili ya kuogea.
- (x) Aje na viatu vya plastiki chipsi rangi yoyote - vya kushindia.
- (xi) Aje na bakuli lenye sehemu nne liwe na mfuniko, kikombe na kijiko (vyombo vya chakula).
- (xii) Aje na madaftari makubwa kumi (10).
- (xiii) Aje na Mathematical set moja (1) kwa matumizi yake awapo darasani.
- (xiv) Aje na vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yake.
- (xv) Aje na Bima ya afya, kama hana mzazi au mlezi mkatie binti yako Bima ya Afya ya NHIF ili kupunguza gharama za matibabu.

MAAGIZO MUHIMU YA SHULE

- i. Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi
 - Reki moja
 - Sabuni ya chooni ya maji lita mbili (lita 3)
 - Fagio la chelewa la kusimama (lawima) moja kwa kila muhula

NB: Vifaa vyote vinapatikana karibu na eneo la shule

PIA

- ii. Alete nakala ya cheti cha kuzaliwa.
- iii. Aje na rimu moja isiyokuwa na mistari (nyeupe -A4)
- iv. Aje na picha za passport mbili alizovaa shati la shule zilizopigwa hivi karibuni.

CHAKULA

Shule hutoa chakula ambacho huliwa na watanzania wote ambacho serikali inapendekeza kuliwa na wanafunzi. Endapo mwanafunzi ana miiko ya kutokula vyakula fulani, tafadhali usipokee nafasi hii kwani shule haitatoa huduma pekee kwa kila mwanafunzi. Pia shule haitoi kibali kwa mwanafunzi kujipikia hivyo usilete chakula kama mchele, unga, biskuti, mkate, kinywaji cha aina yoyote n.k na haturuhusu mwanafunzi kununua aina yoyote ya chakula/ kinywaji toka nje ya shule

FEDHA ZA MATUMIZI

Mwanafunzi afunguliwe akaunti, benki ya **NMB/CRDB** kwa ajili ya kumtumia pesa za matumizi binafsi. Kwa mwanafunzi asiye kuwa na akaunti ya NMB/CRDB atawasiliana na mzazi kuhusu kutumiwa pesa ya matumizi kwa mwalimu wa darasa kila wikiendi ya **MWISHO WA MWEZI TU**. Aidha mzazi anaweza kuwasiliana na mwalimu na kutuma pesa ya matumizi ya mtoto wake siku yoyote bila kuwasiliana na mwanafunzi.

ANGALIZO KWA MZAZI/MLEZI

- i. Shule inafuata mihula inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, hivyo inakuwa na mihula mirefu miwili na mifupi miwili kwa mwaka. Mzazi/mlezi unaombwa kutoa ushirikiano wako kuhakikisha mtoto anawasili kwa wakati shuleni, vinginevyo sheria itachukua mkondo wake.
- ii. Mawasiliano yoyote yanayohusu taarifa ya msiba,ugonjwa wa wazazi,walezi au ndugu yeyote wa mwanafunzi , yafanyike kupitia **mkuu wa shule, Makamu mkuu wa shule au ofisi ya malezi . Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi awapo shuleni.**
- iii. Aidha unashauriwa kutomruhusu mwanao kumiliki simu kipindi hiki ambacho umri wake unampa shida kuyatawala mazingira ya utandawazi.
- iv. Mzazi/mlezi unashauriwa kutompa mtoto fedha nyingi ambazo zitamfanya apoteze utulivuwa maisha ya shule na kuvunja sheria za shule.
- v. **Hakutakuwa na siku za kuwatembelea wanafunzi.**Wanafunzi wataendelea kutumia likizo za serikali kama mihula itavyoelekeza.
- vi. Shule ina utaratibu wa kushughulikia usafiri kwa wanafunzi wanaotoka mbali kipindi shule inapofungwa. Hivyo mzazi/mlezi utapewa taarifa kabla ya shulekufungwa.
- vii. Mzazi/mlezi hakikisha unapima afya ya mwanao kwa uaminifu ili kuepukausumbufu wakati wa masomo.
- viii. Iwapo mwanao ana ugonjwa unaomsumbua mara kwa mara, tafadhali aje na vyeti pamoja na dawa anazotumia na akabidhi kwa mkuu wa shule. Hii itarahisisha kwa muuguzi au 'matroni' kumhudumia. Usipofanya hivyo shule itashindwa kumhudumia. Usifiche ugonjwa, atapokelewa tu, kupata elimu nihaki yake.
- ix. Mwanafunzi anaruhusiwa kuleta pasi ya mkaa kwa ajili ya kunyooshea nguo zake. Ni marufuku mwanafunzi kuwa na kutumia pasi ya umeme ama kifaa chochote kinachotumia umeme. Akibainika hatua kali zitachukuliwa dhidi yakeikiwemo kusimamishwa shule.
- x. Shule itakapofungwa, likizo zote mwanafunzi atatokea shuleni moja kwa moja kwenda kwa mzazi/mlezi wake (nyumbani kwao) na shule itakapofunguliwa atatokea nyumbani kwao (kwa mzazi/mlezi) moja kwa moja kuja shuleni. Atakayekiuka utaratibu huu atarudishwa nyumbani kwa gharama zake.
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kuja na kumiliki simu au kifaa chocote kinachohusiana na simu, hata kama anatoka mbali. **Akija navyo atafukuzwa shule (atafutwa masomo mara moja).**

N.B: Tafadhari mshauri mwanao azingatie/afuate maelekezo yote aliyopewa! Akipatikana nakosa litakalomsababishia arudishwe nyumbani, atajigharamia nauli ya kwenda na kurudi.

SHERIA ZA SHULE

- a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote.
- b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wamikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
- c) Yapasa kuweka shule, eneo lako na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote.
- d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa
- e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani wakati wa kujisomea.
- f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua ruhusa ya kwenda nje yashule itatolewa na mkuu wa shule au makamu wake.
- g) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama charger, line, earphones” pamoja na radio.
- h) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga simu popote bila kibali cha uongozi wa shule, ili kuepukautoaji wa taarifa zisizo sahihi na rasmi kwa wazazi/walezi. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia ofisi ya makamu mkuu wa shule na ofisi ya malezi tu.
- i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani
- j) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mazungumzo na ndugu/jamaa yake aendapo msikitini, kanisani au hospitalini bila ya ruhusa kutoka shuleni. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na uongozi wa shule.
- k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika nyumba za walimu au wafanyakazi wengine bilaruhusa maalum.
- l) Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili, heleni, mikufu n.k. havitakiwi kabisa shuleni.
- m) Mwanafunzi haruhusiwi kuoza au kuolewa.
- n) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, Wimbo wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani (kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi).
- o) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi, (mwanafunzimgonjwa anapaswa kupumzika katika ofisi ya matroni).
- p) Mwanafunzi **haruhusiwi kusuka nywele**, wanafunzi wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni, urefu unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana. Haruhusiwikunyoa kipara au mitindo mingine kama kiduku, kijoti, kiseven n.k.
- q) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo shuleni.
- r) Ni marufuku kumruhusu mgeni kufika katika eneo la mabweni.
- s) Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa shule hiiisipokuwa kwa kusalimiana tu.
- t) Mzazi/mlezi aliyeandikishwa shule ndiye anaruhusiwa kumwombea ruhusa mwanafunzi kama kuna tatizo. Pia ndiye atakayekuja shuleni pindi atakapohitajika kufanya hivyo.
- u) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka kwa pamoja kwa usafiri utakaoratibiwa na shule. Hakuna ruhusa yoyote itakayotolewa mapema kabla ya siku rasmiya kufunga shule.
- v) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la kinidhamu, mzazi au mlezi ndiye atakayetakiwakufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba, shangazi, kaka n.k.
- w) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga au kupigana na mtumishi au mwanafunzi mwenzake.
- x) Mwanafunzi haruhusiwi kutukana au kutumia lugha chafu kwa mtumishi au mwanafunzi mwenzake.
- y) Mwanafunzi haruhusiwi kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya mtu mwingine.
- z) Mwanafunzi haruhusiwi kuanzisha, kushawishi na kushiriki mgomo.

Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda (suspension)

iwapoatakiuka sheria za shule.

KUKUBALI AU KUKATAA NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KWA MWAKA

Mimi nakutaarifu kuwa nimepokea barua ya kuchaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Ilulu. **NIMEKUBALI/NIMEKATAA (kata isiyo husika)** nafasi hii baada ya kusoma na kuelewa yaliyoandikwa katika fomu na barua ya kujiunga.

Ninaahidi mbele ya Mzazi/Mlezi wangu kuwa nikishafika shuleni, nitazingatia kanuni, sheria na taratibu zote za shule kwa kipindi chote cha mimi kuwa mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Ilulu. Na nimeelewa kanuni na taratibu zote za shule na sitajihusisha na vitendo vya uvunjaji wa amani shuleni, kushiriki kufanya fujo, vurugu, migomo, kuvuta bangi na matumizi ya madawa ya kulevya pamoja na makosa ya jinai. Nitatumia juhudi na maarifa katika kujiendeleza kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla.

Jina la mwanafunzi **Sahihi**
Tarehe

Jina la Mzazi/Mlezi **Sahihi**
Tarehe



To the Medical Officer

.....
.....

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO

Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary school students.

1. Blood.....
2. Stool
3. T.B. Test
4. Syphilis Test
5. Urine Examination
6. Eye Test
7. Chest Test
8. Ears Test
9. Spleen
10. Abdomen
11. Pregnancy.....

ANY ADDITIONAL INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection, family diseases etc.

.....
.....
.....
.....

I certify that, the above pupil is suitable/ unsuitable for secondary school students. If unsuitable give reasons:

.....
.....
.....

Name of **Medical Officer**: Signature

Date: Official stamp

TAARIFA ZA MWANAFUNZI

- 1. Mkoa Wilaya
- 2. Tarafa Kata
- 3. Mtaa/Kijiji
- 4. Jina la Mtendaji wa Kijiji/MtaaSaini.....
Tarehe..... Mhuri..... Simu.....
- 5. Michezo anayopendelea

Na.	Jina la Mchezo
1.	
2.	
3.	
4.	
5.	

- 9. Nafasi yoyote ya uongozi aliyowahi kushika

Na.	Aina ya Uongozi	Shule	Mwaka
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

Nathibitisha kwamba taarifa nilizozitoa hapo juu ni za kweli, pia nathibitisha kuwa nitakuwa na tabia nzuri,mchapa kazi pamoja na kuwa na bidii ya masomo.

NB: Pamoja na fomu hizi ambatanisha na cheti chako cha kuzaliwa.

Jina la MwanafunziSaini Tarehe

**TAARIFA ZA
MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi
2. Kazi
3. Anuani Namba ya simu
4. Mkoa Wilaya Tarafa
5. Kata Mtaa/Kijiji

6. Anuani kamili ya nyumbani ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo

Na.	JINA	UHUSIANO	ANAPOISHI	SIMU
1.				
2.				
3.				
4.				
5.				
6.				

TAMKO LA MZAZI/MLEZI

Mimi Mzazi/Mlezi waninaahidi kushirikiana na walimu pamoja na watumishi wote wa Shule ya Sekondari Ilulu katika kumlea mwanangu kwa mudawote atakapokuwa shuleni.

Nitaomba kujulishwa mara moja endapo mwanangu ameenda kinyume na sheria, kanuni na taratibu zashule. Pia nitakuwa tayari mwanangu kupewa adhabu inayostahili kwa makosa atakayofanya.

Jina la Mzazi/MleziSaini.....Tarehe.....