

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda
S.L.P. 11,
IFUNDA.
01 /12/2024

**Telegraph, “MKUU WA SHULE
SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA”.**
Kujibu Tafadhali Taja;
KUMB. NA ITSS/IRA/SNI/F.I/2023/.....
NDUGU:
.....
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
YA UFUNDI IFUNDA – IRINGA 2025**

1. Tunayo furaha kukuarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha **KWANZA** katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda- Iringa mwaka 2025 katika mchepuo wa **UFUNDI**.
2. **MAAGIZO MAALUMU.**
Shule itafunguliwa tarehe **06/01/2025** KARIBU SANA. Tuna imani kuwa kwa wakati wote utakaokaa Ifunda utakuwa tayari kupokea, kujifunza, kutii na kutekeleza maagizo, sheria na taratibu za Shule ya Bweni kwa kutumia busara, hekima, utii na uaminifu mkubwa. Iwapo utakuwa hujaripoti mpaka tarehe 30/03/2025 utakuwa umepoteza nafasi yako.
3. **MAZINGIRA YA SHULE KWA UFUPI:**
 - (a) Sekondari ya Ufundi Ifunda iko katika Mkoa wa Iringa kilometa 45 kutoka Iringa mjini Kandokando ya barabara iendayo Mbeya.
 - (b) Shule hii ni ya mchanganyiko wa Wasichana na Wavulana na ina kidato cha Kwanza hadi cha Sita. Kidato cha **tatu** hadi cha **nne** ni wavulana pekee, kidato cha **nne, tano** na **sita** ni mchanganyiko wasichana na wavulana. Wanafunzi wote hulala bwenini hivyo, kuna mabweni ya wavulana na wasichana lakini wote husoma pamoja na kula pamoja katika mabwalo ya chakula.
 - (c) Shule ni ya mchepuo wa ufundi kwa kidato cha kwanza hadi cha nne na mchepuo wa sayansi kwa kidato cha Tano na Sita.
Ufundi una sehemu kuu nne ambazo ni:
 - (i) Ujenzi (Civil Engineering)
 - (ii) Mitambo (Mechanical Engineering)
 - (iii) Umeme (Electrical Engineering)

(d) **Shule ni ya ufundi, masomo muhimu kwa shule ni Mathematics na Engineering Science. Mwanafunzi anayeshindwa masomo hayo kwa kupata chini ya daraja “B” italazimika arudi kwenye shule za kawaida. Ili mwanafunzi ajiunge na chuo ngazi ya diploma na kidato cha tano lazima afaulu masomo hayo mawili kwa ufaulu huo. Kwa kidato cha tano shule inamwandaa kwa tahasusi za PCM na PCB tu.**

4. MASHARTI MUHIMU NA VIFAA VYA LAZIMA:

Kila Mwanafunzi anayejiunga na shule hii lazima aje na vitu vyote vilivyoorodheshwa hapa chini.

MAHITAJI

1. Mashati meupe ya mikono mirefu tetron mawili (2) au zaidi.
2. Viatu vya ngozi visigino vifupi rangi nyeusi vya kamba jozi mbili (2) au zaidi.
3. Nguo za michezo: Bukta na T- Shirt rangi ya blue masai, raba aje nazo. T. shirt nzito zenye kola (zinaitwa form six) nyekundu vinapatikana shuleni kwa shilingi elfu kumi na tano (Tshs 15,000/= au unaweza kuja nayo)
4. Soksi rangi nyeupe jozi mbili (2)
5. Taulo, nguo za ndani za kutosha, blanketi zito, mashuka (2) ya kulalia ya rangi ya bluu Bahari.
6. Godoro la sponji 3 x 6 aje nalo
7. Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1
8. Ndoo ya kuogea 1 na ufagio 1 wa chelewa kwa ajili ya usafi binafsi
9. Mathematical set
10. Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu na fedha za matumizi binafsi.
11. Ovaroli la rangi ya bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi
12. Suruali mbili (2) au zaidi rangi ya dark blue aje nazo, chini size 15 -16 inch.
13. Suruali za dark green moja (moja) aje nazo
14. Matibabu ni juu ya mzazi
ni vema akatiwe bima ya afya
23. Tai moja (1) rangi ya dark blue yenye nembo ya shule.
- 24 Track suit nyekundu yenye mistari nyeupe pembezoni.
- 25 Sweta zito rangi ya bluu mshono wa (V) moja au zaidi.
26. Vitabu vya masomo atakayosoma kwa wazazi wenye uwezo.
27. Jacket zito jeusi lisilovuka magoti, lisilokuwa na maandishi, lisilokuwa na picha au kofia kwaajili ya kujikinga na baridi wakati wa maandalio ya jioni.
28. Kofia (mzula) wenye rangi ya bendera ya taifa ya Tanzania kwa ajili ya kujikinga na baridi aje nayo.
29. Rimu Mbili za karatasi kwa ajili ya matumizi ya mitihani na mazoezi ya mara kwa mara.

30. Kamusi ya Kiingereza kwa ajili ya matumizi yake - **OXFORD/CAMBRIDGE Advanced English learners Dictionary.**

31. Mwanafunzi aje gambuti jozi moja kwa ajili ya kazi za njee/shamba wakati wa mvua.

32. Baada ya utangulizi wa fani zote za ufundi mwanafunzi atatakiwa kuwa na tool box ya fani yake husika.

33. Kila mwanafunzi aje na Mswaki pamoja na dawa ya Meno.

ZINGATIA: NGUO ZA NYUMBANI HARUHUSIWI KUJA NAZO:

Mwanafunzi akipatikana nazo atapewa adhabu kali hata kurudishwa nyumbani.

(Kusimamishwa masomo)

PIA NGUO ZA KIHUNI zinazobana, nguo fupi au zinazoonisha maungo yake na mapambo kama vile heleni mikufu pete nk. haviruhusiwi shuleni.

- Kila mwanafunzi atajigharimia **nauli** yake wakati anapokuja shuleni na wakati wa kurudi nyumbani shule inapofunguliwa na kufungwa.

- Mwanafunzi anatakiwa kukamilisha fomu zifuatazo kabla ya kuja shuleni, yeye mwenyewe mwanafunzi aje nazo zikiwa zimejazwa kikamilifu kwa usahihi.

1. Fomu ya maelezo ya Daktari (Medical Examination Form)

2. Fomu ya kukubali nafasi uliyopewa, sheria kanuni na maelekezo

3. Fomu ya kujieleza mwanafunzi mambo ya binafsi (Personal Particulars).

4. **KIVULI CHA CHETI CHA KUZALIWA AJE NACHO.**

5. *Ni marufuku mwanafunzi kuja na simu, pasi ya umeme au kifaa chochote kinachotumia umeme.*

.....
NYAHI, A. J.
MKUU WA SHULE

1. Viambatisho na Fomu Muhimu:

a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makossa ya jinai.

c) Mkataba wa mwanafunzi, mlezi/mzazi baina ya shule ya sekondari ifunda.

d) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

e) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

2. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

1. **Nakala**

2. Katibu Mkuu,
Ofisi ya Rais,
TAMISEMI,
S.L.P. 1923,
DODOMA.

3. Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 9121,
DAR ES SALAAM.

4. Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Iringa,
S.L.P. 108,

IRINGA.

5. Afisa Elimu (M),
S.L.P. 858,

IRINGA.

6. Afisa Elimu Sekondari (W),
S.L.P. 642,

IRINGA.

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda,
S.L.P. 11,
IFUNDA.

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni

jambo la lazima.

- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i. Kutunza mali za umma.
- j. kutunza miundombinu ya shule muda wote uwapo shuleni.

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzo wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunjua sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

.....

NYAHI, A. J.

MKUU WA SHULE

NAMBA YA SIMU:

0763 401829/ 0719 484090

JAZA FOMU HIZO NA KUZIRUDISHA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

Sehemu ya Mwanafunzi:

Mimi. Msichana/Mvulana ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha mwaka katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za Nchi.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika katika masomo na kazi za Elimu ya Kujitegemea.

Sehemu ya Mzazi/Mlezi

Mimi.Ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda kidato cha mwakana

Ninaahidi kumlipia karo ya Shule na kumpatia mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule (Joining Instructions) ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu ni:

.....
.....
.....
.....

Namba ya simu ya mkononi ya mezani/ofisini.....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata/Kijiji.

Sahihi Tarehe

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

S.L.P. 11,

IFUNDA

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jinatarehe ya kuzaliwa.....
(taja mwaka na mwezi)
2. KabilaTaifa
3. Dini na madhehebu
4. Jina la Baba
5. Anwani ya Baba
6. Kazi ya Baba
7. Jina la MamaKazi yake
8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana.....
9. Jina na anwani ya Mlezi wako (kama si Mzazi)
10. Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na wapi
- (taja sehemu moja tu utakakokwenda kila wakati).....
11. Hapa Mkoani Iringa nina/sina ndugu.....
Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo hapa chini.

JINA LAKE	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	ANWANI NA NAMBA YA SIMU

- 12 Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi
Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe:
- Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe
13. Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Kijiji
- Mhuri:

**MKATABA WA MWANAFUNZI, MZAZI /MLEZI
BAINA YA SHULE YA SEKONDARI
UFUNDI IFUNDA**

Mimi.....Mwanafunzi wa Kidato cha..... Mwaka 20...

Ninaahidi:

1. Kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoainishwa katika Fomu ya maelekezo ya Kujiunga na Shule hii niliyojaza hapa shuleni.
2. Kuhudhuria vipindi vyote Darasani kwa kuzingatia ratiba ya shule. Kwenda kinyume na sheria hii nichukuliwe hatua za kinidhamu.
3. Kuzingatia Taaluma kwa kuweka juhudi ili kufaulu masomo vizuri kwa kuhakikisha ninapata Alama zisizopungua asilimia 60 kwa kila somo. Kupata pungufu ya alama tajwa nichukuliwe hatua za kinidhamu.
4. Kutunza na kulinda miundo mbinu yote ya shule. Kuharibu miundo mbinu hiyo nitalazimika kulipa gharama na kuitengeneza; mifano ya miundo mbinu bomba,rangi za kuta ,miundo mbinu ya umeme, vioo, madirisha, taa, dari, milango na vitasa, miundo mbinu ya vyoo, n.k.
5. Kutunza vifaa vya maabara na vitabu vya shule. Kuvunja , kuharibu na kupoteza vifaa au vitabu nitalazimika kulipa kifaa au kitabu husika.
6. Kutunza samani zote za shule. Kuharibu samani za shule nitalipa samani au gharama husika.
7. Kuja na Kamusi ya Kiingereza kwa ajili ya matumizi yangu binafsi-
Oxford/Cambrige
Advanced English learners Dictionary.
8. Kutumia lugha ya kiingereza wakati wote nitakapokuwa shuleni.
9. Kutokumiliki au kutokuwa na simu ya mkononi, flash, kompyuta, Kadi ya simu, pasi ya umeme, mshumaa,kiberiti, kisu, radio, nguo zisizokuwa sare ya shule, nguo za shule zinazobana miguu hususani suruali ,sketi fupi, sketi zenye belti pana, kifaa au vifaa chochote hatarishi. Kumiliki au kuwa na chochote kati ya vitu hivi nitalazimika kulipa uharibifu wa miundo mbinu na kuchukuliwa hatua za kinidhamu.
10. Kukabidhi namba za Mzazi / Mlezi kwa utawala kwa ajili ya mawasiliano muhimu.

10. Kutumia namba bainifu na pekee za mawasiliano shuleni:

Mkuu wa Shule No: 0763401829
Patron No: 0769740691
Registrar No: 0763170327/0789893471

Hizi ni njia pekee za mawasiliano nitakazotumia. Endapo nitatumia njia tofauti nitapewa adhabu kali.

11. Sitajihusisha na mapenzi au kuwa na mahuasiano ya kimapenzi na mwanafunzi mwenzangu au mtu yeyote ndani au nje ya shule. Ikibainika nichukuliwe hatua za kinidhamu.
12. Kuwepo bwenini kwa wakati sahihi, kulala bwenini katika chumba nilichopangwa kila siku. Kwenda kinyume na utaratibu huu nichukuliwe hatua za kinidhamu.
13. Kuzingatia tarehe ya kufunga shule na kufungua shule kwa kutoondoka mapema kabla ya shule kufungwa na kuripoti shule tarehe ya kufungua shule. Kwenda kinyume na hili ninakosa sifa yakuendelea kusoma katika shule hii, hivyo nifukuzwe shule.

Jina la Mwanafunzi.Saini..... Tarehe.....

Mzazi/Mlezi

Mimi..... Nimesoma na kuelewa yaliyoandikwa ninakubaliana na Masharti haya ambayo ni nguzo muhimu kwa ufaulu na maendeleo ya mwanangu kwa faida binafsi na Taifa kwa ujumla. Hivyo nitamwezesha mwanangu kwa hali na mali kuweza kukamilisha hayo ili kuweza kufaulu Kitaaluma.

Anwani yangu ya kudumu.

.....
.....
.....

Namba ya simu. ya mkononi/Mezani /Ofisini.....

Nakubali haya mbele ya:-

.....
.....

NYAHI, A. J.
MKUU WA SHULE

**PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS
IRINGA DISTRICT COUNCIL**



**IFUNDA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL
FORM MEDICAL EXAMINATION**

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants)

Pupil's full name.....

Age (years) Sex

Blood count (Red and white)

Stool Examination

Syphilis and other venereal diseases test

.....

T.B. Test

Eye Test

Ears

Spleen

Abdomen

Urine for plamotest

Test for pregnancy (for girls only)

ADDITIONAL INFORMATION

(If any) e.g. physical defects, impartments e.g. am legrete)

Infections, chronic of family diseases etc

.....

I certify that the above is fit to pursue studies in Technical Education.

Station..... Signature

Date Designation