

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI

Namba za simu:

Mkuu wa shule 0754757159/0787186099

Makamu Mkuu wa Shule 0762954433/074178790

Shule ya Sekondari Bugene,

S.L.P. 198, KARAGWE.

Tarehe 11.05.2018

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi.....

.....

S.L.P.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUGENE

**HALMASHAURI YA WILAYA KARAGWE MKOA KAGERA MWAKA
2018/2019**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018/2019 tahasusi yaShule ya Sekondari Bugene ipo umbali wa Kilometa 8 kusini mwa mji wa Kayanga Usafiri wa basi kutoka mjini Kayanga unapatika katika kituo cha mabasi Daladala nauli ni shilingi 500/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02 Julai 2018 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe ...14 Julai 2018.Mwisho wa kuripoti ni tarehe 31 Julai 2018

2.2 Ada na Michango ya shule

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni .Unaweza kulipa shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule **Na. 31901100037** katika Benki ya **NMB** tawi la **KAYANGA**. Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
- vi) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/= (Wanafunzi washauriwe kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya)
- vii) Shilingi 10,000/= Mitihani ya kujipima (Mock)
- viii) Fedha ya tahadhari 5000/ (haitarejeshwa)

ANGALIZO:- Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa:-

- i) Bweni ni shilingi 198,000/=
- ii) Kutwa ni shilingi 108,000/= kwa mwaka.

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

SARE YA SHULE

3.1 (WAVULANA:-

- a) Suruali mbili rangi ya bluu iliyokaza(Dark Blue) zenye urefu wa kufunika kisigino pasipo kuikanyaga, zisiwe nyembamba sana au pana sana upana wa inchi 21-22 miguuni unafaa (**Suruali za Modo hazitakiwi**). Suruali ziwe za kushona na kitambaa kiwe kizito.
- b) Shati mbili nyeupe za mikono mirefu aina ya tetroni, zenye mfuko mmoja upande wa kushoto.
- c) Mkanda mweusi upana usiozidi inchi mbili.
- d) Jozi ya Viatu vyeusi vya ngozi , visiwe mabuti na visigino vyake viwe vifupi vyenye kufungwa kwa uzi.
- e) Soksi nyeusi jozi mbili.
- f) T-shirts 2 nyekundu za kushidia.
- g) Suruali 2 nyeusi za kushindia.

3.2 WASICHANA:-

- a) Sketi mbili rangi ya bluu iliyokaza(dark blue) za marinda ya kuelekea upande mmoja.
Upana wa marinda ni inchi mbili (Knife edge pleats), upana wa mkanda usiozidi inchi mbili. Sketi iwe na urefu wa kutosha inchi sita chini ya magoti, kiwe kitambaa kizito.
- b) Shati mbili nyeupe za mikono mirefu aina ya tetroni. Blauzi iwe na mfuko mmoja upande wa kushoto.
- c) Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika na vyenye uzi visiwe mabuti na viwe na visigino vifupi.
- d) Soksi nyeupe jozi mbili.
- e) Suruali mbili(2) bluu iliyokaza (dark blue) , Panjabi nyeupe pana 2 zinazofika chini ya magoti na jarabibi nyeupe mbili (2). (**Hii ni kwa Waislamu wa kike tu**) Kitambaa cha suruali lazima kiwe kizito.
- f) Nywele kichwani zisizidi sentimeta moja.
- g) Gauni rangi ya bluu ya kushindia.

3.3. SARE KWA WOTE:

- Sweta maalum ya shule utaipata Shuleni baada ya kulipa Tshs. 14,000/= na tai utainunua Tshs. 3,000/= na nembo sh. 2000/=.

- Nywele fupi zisizozidi sentimeta moja, Kusuka, kuweka dawa ya nywele au kunyoa Kipara haviruhusiwi, Hairuhusiwi pia kubadili rangi ya ngozi na kucha. Bangili, Heleni, Pete, na vito vingine haviruhusiwi.

4.0 **Nguo za Michezo:**

Track suit ya kijani na viatu vya raba aje navyo,

4.1 **VIFAA VYA DARASANI:**

Unatakiwa uje na vifaa vya kutosha katika shughuli za masomo darasani:-

- Kalamu za wino na za risasi za kutosha.
- Kasha la vifaa vya hesabu.
- Rula.
- Madaftari makubwa (Counter books 12-Quire 3).
- Kamusi ya Kiingereza (Oxford Advanced Learner's Dictionary)
- Rimu moja ya Karatasi (aina ya **Photocopy Papers A4**) kila muhula.
- File (Spring Flat File) moja kwa ajili ya kutunza kumbukumbu zako za kiofisi.
- File moja kwa ajili ya kutunza mitihani yako.
- Scientific Calculator (kwa wanaosoma masomo ya Science).

4.2 **VIFAA VYA KAZI:**

Unatakiwa kuja na vifaa vya kazi kwa ajili ya kutunza mazingira na Shughuli za Uzalishaji malia mbavyo ni:- Ndoo moja (1) ya plastiki na beseni la kufulia.

4.3 **MALAZI**

Shuka jozi 2 rangi ya bluu bahari, Godoro 2½' x 6', blanketi 1, mto 1, foronya 2 bluu bahari,taulo 1 , chandarua 1 nyeupe, khanga jozi 1 maua ya bluu (kwa wasichana) na nguo za kulalia zisizobana.

4.4 **MAHITAJI MENGINE**

- Kandambili jozi 1 za kuogea.
- Sabuni ya kufulia miche 5 (kwa muhula).
- Sabuni za kuoga za kutosha.
- Mswaki/miswaki na dawa ya meno.
- Brashi ya kung'arisha viatu.
- Dawa ya viatu (ya kutosha).
- Toilet paper Pieces 5 (kila muhula).
- Tochi na betri zake (kwa tahadhari).
- Viatu wazi (Open Shoes) vya kushindia visiwe na visigino virefu.
- Mafuta ya kujipakaa ya mgando (siyo vipodozi wala rotion).

- xi) Pedi (kwa wasichana) za kutosha.
- xii) Nguo za ndani za kutosha (kwa wote).
- xiii) Kikombe kimoja cha aluminium, sahani moja ya aluminium na kijiko.

4.5 MASHARTI MENGINE.

Kama atapokelewa itabidi afuate sheria za shule na sheria za kuishi bweni ambazo ni pamoja na :-

Mwanafunzi hataruhusiwa kutoka nje ya mazingira ya shule. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia mishumaa, taa ya chemli na kibatali.

Mwanafunzi hataruhusiwa kuletewa au kuleta aina yoyote ya chakula kwenye mazingira ya shule. Ni marufuku.

Kunyoosha nguo kutafanyika nje ya bweni (mf. Bwaloni au sehemu iliyotengwa kwa kazi hiyo.

Hairuhusiwi mwanafunzi kutembelewa na mgeni yeyote.

Mwanafunzi akiugua zaidi ya uwezo wa shule kumhudumia, shule itafanya mawasiliano na mzazi/mlezi wake kwa ajili ya matibabu zaidi.

Kila mwanafunzi ataleta sanduku kubwa la kutosha la Mbao au la chuma ili kuhifadhi mali zake

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i. Wizi.
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanaunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- vii. Kufuga ndevu.
- viii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyia.
- ix. Uvutaji wa sigara.
- x. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.
- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xii. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xiii. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xiv. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazinira ya shule.
- xvi. Kudharau Bendera ya Taifa.
- xvii. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xviii. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- a. Fomu ya Uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga M kuu wa hospitali ya Serikali.
- b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutokiri katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d. Picha nne, (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUFANYA KABLA YA KURIPOTI SHULENI

Unashauriwa kukamilisha na kuleta vitambulisho au utambulisho wa vitu vifuatavyo:-

i) **Vyeti / Cheti cha Afya:**

Lazima upimwe katika Hospitali ya Serikali na kujaziwa vipengele vya Afya yako na Daktari anayehusika katika fomu iliyoambatanishwa hapo

ii) **Cheti cha Uraia:**

Unatakiwa kuleta Shuleni hati ya Uthibitisho wa Uraia toka kwa Mkuu wa Wilaya yako au cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate) cha Serikali.

iii) **Fomu za Utambulisho:**

Fomu maalum zimeambatanishwa. Ujaze fomu hizi kwa uangalifu na kisha unapokuja Shuleni kuripoti uziwasilishe.

iv) Cheti cha kuhitimu kidato cha nne.-Result Slip na Leaving Certificate.

Sheria za Shule:

Nakutumia Sheria za Shule ili uzisome na kuzielewa ili ufikapo shuleni upate kuzitekeleza ndipo utafanikiwa katika masomo yako. Baada ya kuzisoma weka **SAINI KUKIRI** ahadi ya kuzitekeleza na wazazi wako waweke sahihi kama mashahidi wako wa kukusaidia kutimiza sheria hizo kisha irudishwe shuleni. Unashauriwa kutoa nakala (Photocopy) kwa ajili ya Kumbukumbu wewe na Mzazi / Mlezi wako)

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule.....

Mhuri wa Mkuu wa Shule.....

BUGENE SECONDARY SCHOOL

STUDENT'S MEDICAL EXAMINATION REPORT

1. STUDENT'S NAME.....
2. AGE:.....HEIGHT(CM).....WEIGHT(KG).....
3. BLOOD EXAMINATION: HAEMOGLOBI.....
: BLOOD GROUP.....
4. ANY ABNORMALITIES OBSERVED:.....
5. STOOL EXAMINATION:.....
6. URINALYSIS:.....
7. TB TEST (if negative was immunization given?).....
9. CHEST :.....
10. ANY COMPLAINT NOTED IN RELATION TO:-
(a) ASTHMA.....
(b) HEADACHE:.....
(c) INABILITY TO EAT CERTAIN FOOD (MENTION THE REASON
BEHIND).....
...
(d) SKIN DESEASES:.....
(e) BILHARZIA (To be observed in distinguished
clinics).....
11. IS THERE ANYTHING ELSE TO BE KNOWN BY THE SCHOOL
ADMINISTRATION.....
12. ANY TREATMENT GIVEN.....
13. DOCTOR / MEDICAL OFFICER
RECOMMENDATIONS.....

NB: IN CASE ANY ONE OR SOME OF THE ABOVE REQUESTED EXAMINATION IS NOT UNDERGONE OR CARRIED OUT DO ANY RECOMMENDATION OR WRITE NAD FOR THE SAKE OF FUTURE CONVENIENCE.

14. DATE.....SIGNATURE OF EXAMINER.....
DESIGNATION

.....
STATION
.....

OFFICIAL STAMP
MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. JINA KAMILI.....

(Jaza ilivyo kwenye SELFORM)

2. ANUANI YA NYUMBANI.....

TAREHE YA KUZALIWA:.....

3. MAHALI ULIPOZALIWA:

MKOA.....WILAYA.....TARAFU.....

KATA:..... KIJJI/MTAA.....

4. ULIPOTOKA

SHULE YA MSINGI:.....SEKONDARI.....

ANUANI:.....

5. DINI YAKO:.....TAIFA *MTANZANIA/ SI MTANZANIA.

(Futa lisilo sahihi)

6. JAMAA KATIKA FAMILIA YAKO

(A) JINA LA BABA.....

ANUANI:.....NAMBA YA SIMU.....

ANAISHI/HAISHI KAZI YAKE.....

(B) JINA LA MAMA.....

ANUANI.....NAMBA YA SIMU.....

ANAISHI/HAISHI KAZI YAKE:.....

(C) JINA LA MLEZI.....

ANUANI:.....NAMBA YAKE YA SIMU.....

ANAISHI/HAISHI KAZI YAKE:.....

UHUSIANO WAKE NA WEWE:.....

(D) IDADI YA KAKA ZAKO:.....

(E) IDADI YA DADA ZAKO:.....

(F) WEWE NI MTOTO WA NGAPI KATIKA FAMILIA?.....

MIMI(Mzazi/Mlezi) wa mwanafunzi.....

NIMEHAKIKISHA KUWA TAARIFA ZILIZOTAJWA HAPO JUU NI ZA KWELI.

.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI

AHADI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA ZA SHULE NA KULIPA ADA

Nimezisoma sheria/ kanuni hizi na kuzielewa na nitazitimiza/sitazitimiza kikamilifu.

JINA LA MWANAFUNZI:-

.....

SAINI YA MWANAFUNZI:-

.....TAREHE.....

JINA LA

MZAZI/MLEZI.....

SAINI YA

MZAZI/MLEZI:.....TAREHE.....

SARE



