

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS – TAMISEMI



SHULE YA SEKONDARI AMANI ABEID KARUME,
S.L.P. 45,
KONDOA.

TAREHE:

NAMBA YA SIMU
MKUU WA SHULE: 0719322792
MWALIMU MALEZI: 0658857747

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

.....

S.L.P.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI AMANI ABEID KARUME
HALMASHAURI YA KONDOA MKOA WA DODOMA MWAKA 2018.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya Shule ya Sekondari Amani Abeid Karume ipo umbali wa kilomita 45 mashariki mwa mji wa Kondoa. Usafiri kutoka mjini Kondoa unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi nauli ni shilingi 3000/=tu. Upande mabasi yaendayo Busi, Kisha shuka Pahi, hapo uliza shule ya Sekondari Amani Abeid Karume. Usafiri upo kila siku kuanzia saa 5:00 asubuhi hadi saa 10: 00 jioni.

Muhula wa masomo Unaanza tarehe.....Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe.....

2. Mambo Muhimu ya kuzingatia.

2:1. Sare ya Shule

- (a) Shati mbili (02) nyeupe mikono mirefu. Aje nazo mwenyewe.
- (b) Suruali mbili (02) ya rangi ya kijivu kilichofifia.
- (c) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- (d) Soksi jozi mbili nyeupe/ nyeusi /Khaki za shule.
- (e) Mkanda mweusi.
- (f) Sweta moja (01) rangi ya kijivu.

2:2. VIFAA VYA MICHEZO, USAFI NA SHAMBA DRESS

- (i) Suruali mbili (2) nyeusi. Zitavaliwa nje ya darasa.
- (ii) T-shirt nyekundu mbili (2) zenye maandishi ya jina la shule. (Zinapatikana jirani na Shule Tsh.10,000/=kila moja, utanunua mwenyewe).
- (iii) Track suit nyeusi kwa ajili ya mazoezi au kwa ajili ya kusomea usiku kuzuia mbu na baridi.
- (iv) Pia aje na raba nyeusi za michezo au viatu vya michezo.
- (v) Shuka 2 na Foronya 2 (rangi ya light blue), Blanketi 1, Chandarua 1(Rangi nyeupe).
- (vi) Vyombo vya chakula (sahani,bakuli,kijiko na kikombe vya bati) vyombo vya prastic haviruhusiwi.
- (vii) Ndoo mbili ndogo za lita kumi zenye mifuniko.
- (viii) Fagio moja ya chelewa, Ufagio wa kudekia (squiser) 1, na mfagio mmoja wa ndani (soft Broom) au mfagio mgumu wa chooni (hard broom).
- (ix) Godoro 1 ichi 2.5
- (x) (x) Jembe lenye mpini na panga 1.

2.3. Ada na Michango ya shule.

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 Unaweza kulipa shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. **50201200075** Jina la Akaunti ni **KDC Amani Abeid Karume Sekondari**, lipa katika benki yeyote ya NMB iliyo karibu nawe (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip na mwanafunzi aje nayo shuleni).

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- (i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa Samani.
 - (ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
 - (iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya Taaluma.
 - (iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
 - (v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
 - (vi) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5000/= na Bima ya Afya Tshs. 5000/=.
 - (viii) Fedha ya tahadhari 5,000/= (Haitarejeshwa).
 - (ix) Shilingi 20,000/= Mchango wa mahafali kidato cha sita.
 - (x) kwa wanafunzi wanaosoma CBG waje na Tsh. 10,000/= kwa ajili ya maabara.
- Jumla ya Michango mingine ni 118,000/= kwa CBG na 108,000/= HGL. Fedha hizo zilipwe akaunti ya shule ya michango Na. **50210007255** Jina ni **A.A.KARUME HIGH SCHOOL GENERAL ACCOUNT.**

ANGALIZO

1. Jumla ya Ada na Michango ni shilingi 188,000/= .kwa CBG na 178,000/= kwa HGL
2. Kila mchango ulipwe kwenye akaunti husika na ukifika shule kabidhi pay in slip kwa mwalimu mhazini wa shule.

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

(i) Rimu ya karatasi 1(Kwa mwaka).

(ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika:

(a) Tahasusi ya CBG waje na vitabu vifuatavyo : -

- Biological Science for Advanced Level.
- Principles of Biology.
- Conceptual Chemistry.

- Advanced Level Chemistry.
- Practical Geography for Advanced Learners- by W.Njiku.
- Practical Geography for Advanced Level – by Z. Kamili.
- Physical Geography in Diagrams from Africa –by R.B. Bannet.
- Contemporary Approach for Advanced Level: General Studies, Form 5&6.
By Bukagile, G.R. et.al (2010).

(b) Tahasusi ya HGL waje na vitabu vifuatavyo : -

- Essentials in Advanced History Paper 2 –by Salehe Yassin
- Contemporary Historical Events, History 1 -by Mwl. Shibital C.K.Tumaini
- Practical Geography for Advanced Learners - by W.Njiku
- Practical Geography for Advanced Level – by Z. Kamili
- Physical Geography in Diagrams from Africa –by R.B. Bannet
- Oxford Advanced Learners' Dictionary
- Advanced Level English Language – by Oxford
- Advanced Level English Language – by Nicholas Asheli
- Contemporary Approach for Advanced Level: General Studies, Form 5&6. –
by Bukagile, G.R. et.al (2010).

(iii) Dissecting Kit kwa wanafunzi wa CBG.

(iv) Scientific calculator (CBG).

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE

i) Wizi.

ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.

iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo.

iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.

- v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- vii) Kufuga ndevu.
- viii) Ulevi au unywaji wa pombe au matumizi ya dawa za kulevya.
- ix) Uvutaji wa sigara.
- x) Uasherati, au uhusiano wa jinsia moja, kuoja au kuolewa.
- xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xvi) Kudharau bendera ya Taifa.
- xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu. nk
- xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu muhimu unazopaswa kujaza na kuleta shuleni:-

(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ Mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo Mengine yatakatolewa na shule.

(d) Picha nne (4) za wazazi (02) za ndugu wa karibu (02) wanaoweza kuja kumtembelea Mwanafunzi pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

MOTO WA SHULE
 “ELIMU KWA JASHO” (EDUCATION WITH AN EFFORT)
 KARIBU SANA

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule URIA Y. NDELWA.

Muhuri wa Mkuu wa Shule

HISTORIA YA MWANAFUNZI NA MKATABA (IJAZWE)

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:

Jina kamili la Mwanafunzi:Umri.....

Tarehe ya kuzaliwa: Mahali alipozaliwa

Wilaya Mkoa

Shule ya Sekondari atokayo:

MKATABA/MWANAFUNZI

Mimi Mwanafunzi wa kidato cha tano;

1. Nimesoma na kuzielewa kanuni na sheria za shule, naahidi kuwa nitazitekeleza, Kadri ya uwezo wangu. Nikishindwa kuzitekeleza, hatua zichukuliwe na Uongozi wa shule kulingana na kosa dhidi yangu.

2. Ninaahidi kwamba sitashiriki Mgomo shuleni wala kuhamasisha au Kushawishi wengine kugoma kwa namna yeyote ile. Na iwapo itabainika kuwa nimehusika hatua stahiki zichukuliwe ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

Jina la Mwanafunzi

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe

Mwenyekiti wa Mtaa/Mtendaji

Jina

Namba ya simu

Saini

Muhuri

Mtendaji wa Kata

Jina.....

Saini

Namba ya simu.....

Tarehe
Muhuri.....

FOMU YA MZAZI (IJAZWE)

MimiMzazi/mlezi ninakubali mtoto wangu..... Asume katika shule ya Sekondari Tangu tarehe hadi.....

(a) Ninakiri kukubaliana na kwamba nitakuwa nikilipa ada na michango yote na kufuata maelekezo yatakayotolewa na shule na kuyafanyia kazi.

(b) Naelewa ya kuwa nafasi hii ya mtoto wangu kuingia kidato cha tano (5) siyo haki yake ila ni Bahati aliyotunukiwa na Taifa. Naahidi yakuwa nitahakikisha atafuata sheria na kanuni za shule na akishindwa hatua zozote zichukuliwe dhidi yake.

Jina la Baba Mzazi/mlezi.....
Saini
Namba ya simu
Tarehe

Jina la Mama Mzazi/mlezi.....
Saini
Namba ya simu
Tarehe

TAARIFA ZA NDUGU ANAYERUHUSIWA KUMTEMBELEA MWANAFUNZI:

1. Jina la Ndugu/Mlezi.....
Saini
Uhusiano.....
Namba ya simu

2. Jina la Ndugu/Mlezi.....
Saini
Uhusiano.....
Namba ya simu

Mwenyekiti wa Mtaa/Mtendaji

Jina

Namba ya simu

Saini

Muhuri

**KONDOA DISTRICT COUNCIL
AMANI ABEID KARUME HIGH SCHOOL**

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by a medical officer in respect of all form V entrants:

Full name:Age

Sex..... Year

1. Blood count (Red and White)
2. Urine analysis Test.....
3. Syphil Test.....
4. T.B. Test
5. Eye Test
6. Ears Test
7. Spleen
8. Abdomen

ADDITIONAL INFORMATION

E.g. Physical defects or impairment(s) infections chronic or family diseases, etc

.....
.....
.....
.....

.....
Name and designation

.....
Signature and official Stamp

.....
STATION

.....
DATE

NOTE:

This form should be sent to school with acceptance form or brought when you come to school. No student will be enrolled without certification of physical fitness.

Medical officer during the course of this examination, please attend the individual according to any diagnosed case.

