

**SHULE YA SEKONDARI MGUGU,
SLP 1568,
MOROGORO.
TAREHE.....**

**KUMB;Na MGSS/VOL/FUS/20.....
JINA LA MWANAFUNZI/MLEZI
.....
SLP.....**

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MGUGU
ILIOPO WILAYA YA KILOSA MKOA WA MOROGORO
MWAKA.....**

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha..... katika shule hii mwaka shule ipo umbali wa kilometa 120 toka mji wa morogoro wilaya ya kilosa kata ya Berega. Shule ipo km 7 kutoka barabara kuu ya Morogoro -Dodoma. Panda mabasi ya morogoro – Dodoma, shuka kituo cha njia panda ya Berega (kiyegeya) kutoka njia ya Dodoma shuka njia panda ya berega (kiyegeya), kituoni upo usafiri wa pikipiki nauli Tsh2000/=

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

1. Sketi 2 rangi ya damu ya mzee mshono rinda box. Sketi ziwe ndefu zifike kwenye vifundo vya mguu ila isiburuze chini. Wanafunzi wa kiislamu wanaweza kuvaa suruali zenye rangi sawa na sketi pamoja na kanzu nyeupe mikono mirefu (zisibane) na hijab nyeupe zisipungue 2.
2. Soksi nyeusi jozi mbili
3. Shati nyeupe mbili mikono mifupi (tomato).
4. Shuka za sare 2 rangi ya bluu bahari na pink.
5. Blanket ,chandarua,taulo,kitenge 1,tochi au taa ya sola.
6. Raba za michezo rangi yeyote.
7. Tracksuit nyeusi ya michezo (yenye mistari nyeupe pembeni).
8. Viatu nyeusi vya ngozi,visigino vifupi na vinavyofungwa na kamba matundu yasipungue manne.
9. Ndoo moja na vifaa vya chakula (sahani,kijiko na kikombe).
10. Madaftari makubwa makubwa counter book 12 kuanzia quire 3 na madogo 12 (msomi),mkebe wa hesabu , kamusi ya kingereza,kikokotozi, graph paper, mathematical table, rula, ufutio, kalamu za wino za kutosha.
11. Godoro futi 2

12. Sweta rangi ya damu ya mzee lenye shingo ya v.
13. Sare ya ya kushindia Tshirt 2 rangi ya kijivu au njano shingo ya duara **zisizoangaza** na zisiwe na maandishi (aina ya Manga) na skirt 2 rangi ya dark bluu mshono rinda box (**zifike kwenye kifundo cha mguu kinyume na hapo haitakubalika**)
14. Tai damu ya mzee mistari myeupe (zitapatikana duka la shule).
15. Sanduku la bati na kufuli .
16. Hairuhusiwi kabisa kuja na nguo za nyumbani .
17. Kwa wenye shida ya kifua, waje na sweta ndefu,(poll neck) rangi inayofanana na sweta za shule.

3.0 PAMOJA NA MAELEKEZO HAYO NAAMBATANISHA .

1. Sheria, kanuni na taratibu za shule.
2. Fomu ya uthibitisho wa afya;medical certificate form.
3. Fomu ya kujiunga na shule na uthibitisho wa kukubali sheria.

NB;Muda wa kuripoti mwisho saa 12:00 jioni.

KARIBU SANA.

.....
**MKUU WA SHULE,
MGUGU SEKONDARI.**

OFISI YA RAIS - TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MGUGU

B1 SHERIA ZA SHULE

Kila mwanafunzi wa shule hii azielewe na kuzitekeleza.

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika katika wito wa kengele maramoja wakati wowote inapo gongwa kwa kusudi lolote.
2. Kila mwanafunzi anatakiwa awe kwenye sare ya shule wakati wote awapo darasani, kwenye vikao au mkusanyiko rasmi na wakati wa kusafiri safari za kishule, ikiwa ni pamoja na likizo.
3. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa makini na mtu yeyote anaepita kwenye eneo la shule kama anashida aelekezwe kwenye sehemu husika.
4. Kila mwanafunzi atasimama kumsalimia mtu yeyote anayemzidi umri.
5. Kila mwanafunzi atawaheshimu watumishi wote bila ubaguzi. Wote ni walezi.
6. Kila mwanafunzi anatakiwa kushirikiana na wenzake katika kazi za darasani na za nje na kuzikamilisha kwa wakati uliopangwa.
7. Kila mwanafunzi anatakiwa kuviheshimu vielelezo vya kitaifa, bendera ya taifa, fedha za serikali, nembo ya taifa na picha za viongozi wa serikali.
8. Kila mwanafunzi ataheshimu eneo la mikutano, ofisi za shule, ukumbi wa chakula.
9. Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mali za umma na yake binafsi wakati wowote.
10. Kila mwanafunzi anatakiwa kusimama msitarini wakati wa kuhudumiwa iwapo kuna msongamano
11. Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono wakati wa kuuliza au kujibu swali, katika mkuanyiko
12. Kila mwanafunzi ana uhuru wa kutoa maoni katika vikao vyote halali
13. Kila mwanafunzi anapaswa kutunza miti na maua ya shule na asitupe takataka hovyoyote
14. Kila mwanafunzi atilie mkazo usafi binafsi na usafi wa mazingira yanayomzunguka
15. Kila mwanafunzi awe na sare ya shule na michezo
16. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kujipamba kwa kitu chochote cha kuvaa au kujipaka, pia asifuge kucha
17. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia lugha mbaya na matusi kwa wenzake na kwa mwanajumuiya yeyote
18. Ni marufuku kwa mwanafunzi kupiga kelele wakati wowote darasani au kuondoka darasani bila ruhusa
19. Si ruhusa kwa mwanafunzi kutembelea maeneo yafuatayo bila kibali: chumba cha walimu (staff room), ofisi za shule, jikoni, chumba cha kompyuta, maabara na nyumba za watumishi.
20. Si ruhusa kwa mwanafunzi kununua vitu bwenini na hairuhusiwi kula vyakula bwenini

21. Mzazi anapomtembelea mwanafunzi asimletee kitu chochote cha kuliwa. Hakuna siku maalumu ya kutembelewa. Mzazi/mlezi anaruhusiwa kufuatilia jambo lolote limuusulo binti yake siku yoyote ya kazi na saa za kazi
22. Mwanafunzi hataruhusiwa kusuka nywele, asinyoe upara na asiweke dawa yeyote
23. Mwanafunzi asije na simu ya mkononi. Mawasiliano muhimu yatafanywa na ofisi

B2 Mambo yafuatayo yatamfanya mwanafunzi afukuzwe shule

- i) Wizi
- ii) Uasherati na usagaji
- iii) Utoro
- iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- v) Uvutaji wa bangi na sigara
- vi) Makosa ya jinai
- vii) Kupiga au kupigana
- viii) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- ix) Kukataa adhabu kwa makusudi
- x) Kudharau vielelezo vya taifa
- xi) Kuolewa au kupata mimba au kutoa mimba au kujaribu kutoa mimba
- xii) Lugha chafu au matusi au kejeli
- xiii) Kugoma au kuchochea mgomo au kuvuruga amani
- xiv) Kutembelea vilabu vya pombe, nyumba za starehe na nyumba za kufikia wageni
- xv) Kumiliki simu, redio, kamera, line ya simu na viambatanishi kama vile earphone, charger n.k

UKIZINGATIA HAYA UTAISHI KWA AMANI SHULENI

FORM C:
MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by a Medical Officer in respect of t form one entrant

1. Students' name:.....
2. Age years:.....
3. Blood agunt (Red and white):.....
4. Stool Examination:.....
5. Unalysis:.....
6. Syphilis test:.....
7. T.B Test:.....
8. Flarss:.....
9. Chest:.....
10. Sleen:.....
11. Abdomen:.....

ADDITIONAL INFROMATION: Eg Physical defector impairment infections, chronic or Family diseases etc

.....

.....

.....

.....

.....

I certify that the above is fit/ unfit for admission into a boarding/ day Secondary School

SIGNATURE.....

DESIGNATION.....

STATION:.....

DATE:.....

FORM D

FORM YA KUJIUNGA NA SHULE

A. Jina lako.....mtaa/kijiji.....Wilaya.....
Tarehe ya kuzaliwa.....Dini.....Kabila.....
Jina la mzazi/ mlezi:.....
Uhusiano na Mlezi (kama hana wazazi).....
Kazi ya baba:.....simu.....
Kazi ya mama:.....simu.....
Kazi ya mlezi:.....simu.....
Simu ya mzazi/ mlezi.....

B. Wewe ni wangapi kuzaliwa?.....
Unao kaka wangapi?.....
Unao dada wangapi?.....

C. 1.Ndugu wa karibu

Jina lake:.....anapoishi.....
Kazi yake:.....
Uhusiano na mwanafunzi:.....
Namba ya simu
2.Jina lake:.....anapoishi.....picha
Kazi yake:.....
Namba ya simu.....
Uhusiano na mwanafunzi.....
3 .Jina lake :.....anapoishi.....picha
Kazi yake:.....
Uhusiano na mwanafunzi:.....
Jina la mwanyekiti wa Mtaa/ Kijiji.....simu.....

UTHIBITISHO WA KUKUBALI SHERIA ZA SHULE

Mimi.....nimesoma sheria zote za shule na ninaahidi kuzifuata ipasavyo. Endapo nitakwenda kinyume na sheria hizo nipewe adhabu inayostahili.

.....
SAINI YA MWANAFUNZI

.....
TAREHE

.....
SAINI YA MZAZI

.....
TAREHE