

# HALMASHAURI YA WILAYA YA MUHEZA

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO

S.L.P 281 MUHEZA

TAR .....

NAMBA ZA SIMU: 0782 411 476

: 0713 972 874

: 0652 363610

MWANAFUNZI .....

S.L.P .....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MLINGANO WILAYA YA MUHEZA**

1.0. Nina furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mlingano ambayo iko km.12 stendi ya Muheza. Usafiri wa basi kutoka mjini Muheza unapatikana katika kituo cha mabasi cha Muheza. Nauli ni shilingi 700/= mpaka Mkanyageni. Kutoka Mkanyageni mpaka shuleni ni umbali wa kilometa 1½ usafiri wa pikipiki (boda boda) upo na nauli ni shilingi elfu moja (1,000/=). Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 09/01/2021 kwa wanafunzi wa bweni. na 11/01/2021 kwa wanafunzi wa kutwa.

## 2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

### 2.0.1. SARE ZA SHULE

#### WAVULANA

- a) Shati jeupe la mikono mifupi liwe na alama ya moja begani kuonesha ni kidato cha kwanza
- b) Viatu vya ngozi vyeusi visigino vifupi, vya kamba (jozi mbili).
- c) Soksi rangi nyeusi
- d) Raba za michezo
- e) Bukta za michezo rangi yoyote isiyokuwa na maandishi.
- f) Mkanda mweusi wa ngozi rangi nyeusi
- g) Sweta la rangi nyeusi yenye alama ya V mbele

#### WASICHANA

- a) Sketi rangi ya damu ya mzee ndefu karibu na soksi na iwe ni rinda box mbele na nyuma
- b) Shati rangi nyeupe mikono mifupi liwe na alama ya moja ya damu ya mzee kuonesha ni kidato cha kwanza
- c) Viatu vyeusi jozi mbili vyenye kamba na visigino vifupi
- d) Soksi rangi nyeupe
- e) Rangi ya hijab ni kitambaa cheupe kinachofanana na shati la shule.
- f) Nusu kanzu kwa wanaovaa hijabu ni rangi nyeupe
- g) Fulana rangi ya njano isiyo na maandishi kwa ajili ya michezo
- h) Sweta la damu ya mzee yenye alama ya V mbele
- i) Kwa wanafunzi wenye ulemavu wa ngozi (albino) waje na mafuta yao na kofia za jua

## WASICHANA (BWENI)

1. Godoro ft 3. Upana inchi 3 hadi 4
2. Godoro linalohitajika liwe ni Comfy au godoro la Dodoma
3. Shuka mbili rangi ya **pink**, mto, foronya rangi ya **pink** na chandarua cha mbu.
4. Mahitaji kwa ajili ya usafi.
5. Fedha za matumizi
6. Sahani, bakuli, kijiko, kikombe na chupa ya maji ya kunywa iliyo tupu na safi au yenye maji safi na salama yenye ujazo wa lita 1 kwa ajili ya kuhifadha maji ya kunywa
7. Taulo na kanga
8. Sanduku la bati zito (trunk) na begi la safari
9. Gauni la kushindia rangi ya zambarau kitambaa cha satini, gauni la solo refu. Idadi yoyote.
10. Ndoo ya kuogea na maji ya kunywa (ndoo mbili)
11. Track suit rangi ya dark blue (Jozi mbili)

NB: Nguo za nyumbani haziruhusiwi kuingia bwenini.

## 2.0.2. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII

Shule imeanzishwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni;

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika shughuli za ndani na nje ya shule ni muhimu.
- c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyinginezo utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- i) Kulipa gharama za matibabu iwapo mwanee ataumwa, shule haina zahanati. **Hivyo mzazi unaombwa kumkatia mtoto bima ya afya**
- j) Atakaye husika kuhusu ufuatiliaji wa maendeleo ya wanafunzi ni yule aliyeandikwa kwenye fomu ya historia ya mwanafunzi.
- k) Shule haina chakula maalumu kwa wagonjwa (**special diet**).
- l) Hairuhusiwi mwanafunzi kubadilisha dini awapo hapa shuleni labda kwa kibali cha mzazi.
- m) Hakuna kuja kutembelewa kwa wanafunzi wa bweni (visiting day)**

### **2.0.3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA UFUKUZE SHULE**

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kule vya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuoa au kuolewa
9. Kumpa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea ama kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- 13. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi**

### **3.0.1 ZANA ZA KAZI**

1. Daftari Zaidi ya 22 (book 12.203x254)
2. Kalamu za wino, risasi na rula
3. Mkebe wa vifaa vya hesabu (mathematical set) na dictionary
4. Begi la madaftari ni lazima kila mwanafunzi awe nalo

### **3.0.2. VIFAA VYA USAFI**

1. Wanafunzi wa bweni ndoo 1 kubwa, kwanja 1 na fagio moja refu.
2. Wanafunzi wa kutwa fagio moja la chelewa refu na jembe lenye mpini.

### **3.0. TARATIBU ZA KUKAMILISHA KABLA YA KUJA SHULENI**

Ni muhimu uje na fomu ambazo zimeambatanishwa zikiwa zimekamiliika.

1. Fomu ya historia ya mwanafunzi
2. Fomu ya kukubali nafasi ya mwanafunzi
3. Fomu ya kiapo cha uraia
4. Fomu ya maelezo ya daktari. Vyote hivyo vitakaguliwa kabla ya kuandikishwa.


### **MENGINEYO**

1. Sheria za shule zimeambatanishwa.
2. Haturuhusu kubadili jina.
3. Lugha ya mawasiliano darasani na nje ni kingereza.

### **MWISHO.**

Kwa niaba ya Wizara, Shule na mimi mwenyewe, ninakukaribisha Shule ya Sekondari Mlingano.

Ni matumaini yangu kuwa utaitumia vyema nafasi hii.

  
**MNZAVA.N.M**  
**MKUU WA SHULE**

**HEADMISTRESS**  
**MLINGANO SECONDARY SCHOOL**  
**MUHEZA**

FOMU YA UTHIBITISHO

.....  
.....  
.....

Mkuu wa shule  
Shule ya sekondari Mlingano  
S.L.P 281  
MUHEZA

Barua hii ya tarehe ..... Nimeipata na ningependa kuwa hakikishia ninaikubali / siikubali nafasi hiyo niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka .....

- a) Nitaleta vifaa vyote muhimu vilivyotajwa katika fomu
- b) Nitazitii na kuzinagtia sheria za shulekama itakavyoamriwa nawalimu na wote wanaohusika kwa kufuatana matakwa ya Shule na Serikali.

Kama anuani ilivyoandikwa hapo juu si anunai ya nyumbani kwetu utakapokwenda wakati wa likizo, basi andika hapa chini mahali utakapokuwa unakwenda wakati wa likizo kwa wazazi wako.....

Wenu.

Jina la mwanafunzi (mwanao).....  
Jina la Mzazi / mlezi .....

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI MLINGANO

HISTORIA YA MWANAFUNZI

**(Ijazwe kwa herufi kubwa kwa kutumia muandiko wako)**

1. Jina la Mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....Wilaya.....
3. Kabila .....Dini/Dhehebu .....
4. Jina la Baba .....Hai/Amefariki.....
5. Jina la Mama .....Hai/Amefariki .....
6. Jina la Mzazi /Mlezi atakaye gharamia kiamahitaji yako shuleni  
.....anuani yake .....Namba ya simu .....
7. Uhusiano na Mlezi .....
8. Kazi ya Baba/Mlezi (mkilima/mfanyakazi/mfanyabiashara) .....
9. Kama ni mfanyakazi, kazi yake ni .....
- 10.Kama ni mkulima zao muhimu analolitegemea ni .....
- 11.Kama ni mfanyabiashara, biashara yake ni .....
- 12.Jamaa katika familia:
  - i. Idadi ya Kaka .....
  - ii. Idadi ya Dada .....
  - iii. Wewe ni wangapi katika familia ....
  - iv. Shule unayotoka .....Wilaya .....
  - v. Ukiwa shuleni utapanga au utakaa na Mzazi/Mlezi jina (kwa wale wakutwa) .....
  - Mtaa .....
  - Wilaya .....
  - vii. Andika majina ya jamaa watatu ambao wako karibu watakaoweza kutoa msaada pindi wahitajiwapo shuleni
    - a) Jina.....Anuani.....  
Simu.....
    - b) Jina.....Anuani.....  
Simu .....
    - c) Jina ..... Anuani .....
    - Simu .....
  - ii. Sahihi yako .....

Futa lisilo husika

MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by the medical officer in respect of FORM ONE Entrant  
Pupil's full name .....

Age  Sex

Blood group court (Red and while)  
.....

Stool examination  
.....

Urine analysis  
.....

Syphilis  
.....

Test.....

T.B Test  
.....

Eye Test  
.....

Ears Test  
.....

Chest  
.....

Spleen  
.....

Abdomen  
.....

ADDITION INFORMATION: e.g. Physical defects or impairment, infection chronic or  
family disease e.t.c  
.....  
.....  
.....  
.....  
.....

I certify that above is fit / unfit for admission into a day / boarding school

Signature .....

Designation .....

Station .....

Date .....

OFFICIAL STAMP