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SLP.......
""""" YAH: MWANAO KUCHAGUL IWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA MWAKA 2021.

Ninayo furaha kukujulisha KUWa MwWanao .............c.coieiiiiiiiiiie e amechaguliwa kujiunga na
Kidato cha I mwaka 2021 katika shule hii ambapo atapata Elimu na hatimaye kulitumikia Taifa. KamaMzazi/Mlezi
unapaswa kumuasa mwanao azingatie masomo pamoja na taratibu zote za shule na kumpa mahitaji yote ya shule ili aweze
kufanikisha azma hii.

Shule ya Musoma Sekondari ya Ufundi iko katika Halmashauri ya Manispaa ya Musoma Mkoani Mara, umbali wa Kilomita
4 kutoka Makao Makuu ya Halmashauri ya Manispaa ya Musoma. Kutokea Stand kuu ya Mabasi ya Bweri, Barabara
iendayo Musoma Mijini, kuna kibao kinachoitambulisha shule upande wa kushoto.

Shule itafunguliwa Muhula wa kwanza tarehe 11/01/2021. Muda wa kuripoti ni kuanzia saa 2:00 asubuhi hadi saa 5:00
jioni siku za kazi tu. Mwanafunzi anatakiwa kuwa ameripoti shuleni si zaidi ya wiki mbili tangu shule kufunguliwa. Mara
mwanafunzi afikapo shuleni aripoti Ofisini kwa Makamu Mkuu wa Shule kwa mapokezi na usajili. Makamu Mkuu wa
shule atahakikisha kwamba mwanafunzi amekuja na sare pamoja na vifaa vingine kama vilivyoagizwa kwenye fomu ya
kujiunga na Shule.

Pia mwanafunzi ajapo shuleni ni muhimu aje na vitu vifuatavyo;
i. Cheti cha Kuzaliwa kinachotolewa na Serikali (Birth Certificate).

ii. Fomu iliyojazwa na Daktari kuhusu Afya ya Mwanafunzi (Medical Examination Form).

iii. Fomu iliyojazwa ya maelezo binafsi ya mwanafunzi (Personal Particulars Form).

iv. Fomu ya kukubali masharti ya shule. Wewe na mwanao muisome kwa kina pamoja na sheria za

shule mkizikubali, msaini fomu hizo na ziwasilishwe shuleni hapa wakati wa kuripoti.
v. PICHA (PASSPORT SIZE) moja kwa kila Mzazi/Mlezi atakayeandikishwa kwenye FOMU iliyopo kwenye
ukurasa wa NNE (04).

vi.Bima ya Afya kama anayo (NHIF)
vii.Kikao cha wazazi kitafanyika tarehe 04/02/2021. Mzazi/mlezi fika bila kukosa.

Ndugu Mzazi/Mlezi, Shule hii haina utaratibu wa chakula maalum (Special diet) kwa mwanafunzi mmoja mmoja tofauti na
kile kinachoandaliwa kwa ajili ya wanafunzi wote. Vile vile shule ina mihula miwili (02) ya masomo na kila muhula
unapokwisha shule huwa inafungwa. Hivyo mzazi unatakiwa kumtumia mwanao nauli ya kurudi nyumbani kwa ajili ya
mapumziko. Shule hairuhusu mwanafunzi kubaki shuleni wakati wa likizo.

Pamoja na barua hii naambatanisha orodha kamili ya vifaa vya lazima mwanafunzi anavyopaswa kuja navyo na fomu mbili
anazotakiwa kujaza na kuja nazo wakati wa kuripoti shuleni.

ZINGATIA: HATUPOKEI MWANAFUNZI SIKU NA SAA AMBAZO SIYO ZA KAZI.

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA

ORODHA KAMILI YA MAHITAJI YA LAZIMA KWA KILA MWANAFUNZI

SARE YA SHULE.

Sare ya shule hii ni;

Mashati mawili meupe mikono mifupi yaliyo nadhifu na yasiyobana mwili.

Suruali mbili nyeusi zenye mifuko miwili ya pembeni na mmoja nyuma kulia zisizobana na zisiwe “MODO”

Suruali mbili za rangi ya damu ya Mzee — huvaliwa jioni baada ya saa za masomo.

Overall (Ovalori) la rangi ya BLUE lenye mikono mifupi au mirefu lisilobana kwa ajili ya kuvaa wakati wa masomo ya ufundi
kwa vitendo.

‘T-SHIRTS’ mbili za rangi ya NJANO zenye kola NYEUSI na michirizi ya Njano na vishikizo vitatu, zisizo na maandishi
yoyote. Huvaliwa jioni baada ya saa za masomo.

Sweta la rangi ya kijani lenye (kijani ya Mimea) lenye mshono au shingo ya “V”.

Soksi jozi 2 za rangi nyeusi.

Tai mbili (02) nyeusi.

Viatu vya ngozi vyeusi jozi 2 visiwe na Kisigino kirefu wala shingo ndefu.

Aje na viatu na nguo za michezo (Track Suit) ya rangi ya “Light Blue” kwa Kidato cha Kwanza.

Pia aje na Jumping Rope — 01 kwa ajili ya michezo.

Mkanda wa ngozi rangi nyeusi au ugolo wa ukubwa wa kati usio na “bicross” kubwa.

Aje na Picha nne (PASSPORT SIZE) zilizopigwa akiwa na sare ya Shule kwa ajili ya Usajili.

NB. Mwanafunzi wa shule hii hapaswi kuja na nguo nyingine yoyote tofauti na hizo hapo juu. Nguo za

nyumbani hazitakiwi kabisa shuleni hapa.

VIFAA VYAKE BINAFSI VYA KUTUMIA BWENINI

1. Aje na Godoro la “Sponge” la 2.5ft x 6 x 6" (Kama hataweza Godoro hili linapatikana shuleni kwa kukodishwa kwa
gharama ya Sh. 20,000/= kwa kila mwaka).

2. Shuka mbili mpya rangi moja ya bluu bahari (Light blue)

3. Blanket

4. Ufagio laini (01)

5. Squizer/Mopper/Drier (01)

6. Mto na foronya

7. Chandarua

8. Ndala/Kandambili

9. Taulo

10. Sanduku la bati kwa ajili ya kutunzia vifaa vyake ni (lazima)

11. Ndoo moja ya kuchotea maji na dumu la lita 5 kwa ajili ya kutunzia maji yake ya kunywa (Lazima).

12. Mwanafunzi aje na Toilet paper walau 10 kwa matumizi yake.

13. Sahani, bakuli, Kijiko na Kikombe cha nusu lita .

14. Aje nataa ya SOLAR kwa ajili ya matumizi ya kusomea USIKU hasa pale umeme unapokatika kwa dharura.

15. Kama mwanao ana tatizo la kukojoa kitandani ni lazima aje na godoro lake la binafsi na mpira wa kuzuia
kupitisha mkojo.

16. Fedha za matumizi yake muhimu ya kila siku, za matibabu yake binafsi (Kama ana Bima ya Afya aje na Kadi yake)

pia na fedha za nauli ya kurudi nyumbani wakati wa likizo au dharura. Ni muhimu Mwanafunzi afunguliwe

AKAUNTI katika Benki kwa ajili ya Usalama wa FEDHA zake.
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VIFAA VYA KUTUMIA DARASANI NA WAKATI WA MITIHANI

Mathematical set

Ream of paper aina ya Double A

Kamusi (English Dictionary)

Madaftari makubwa (Counter Books) yasiyopungua 10.

Karatasi za kuchorea Az (Hizi ni badala ya Daftari katika somo la Michoro).

Compass Set, Penseli za kuchorea na Set Square mbili za 30°/ 60° na 45° kwa ajili ya Masomo ya Ufundi
(Angalia kiambatatisho chenye picha). Zinapatikana kwenye maduka ya vifaa vya mashuleni.

7. Vitabu vya masomo angalau moja (1) kila somo.
Compass set.
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Aina za Penseli (Nunua moja kwa kila fungu i — iii) .
(1) B-2-5.............. Soft pencils
(i) B, HB, H, F....... Medium soft /hard
(iii)  2H, 3H, 4H... Hard pencil
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SHERIA ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya
mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

A. KILA MWANAFUNZI WA SHULE HII NI LAZIMA AZINGATIE MAMBO YAFUATAYO,;

a)
b)
C)
d)
e)
f)
9)
h)

Heshima kwa viongozi wazazi wafanyakazi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
Kuhudhuria katika kila shughuli ndani na nje ya shule pale unapohitajika.

Kuhudhuria bila kukosa kwenye maandalio ya jioni (Night Preparation).

Kufahamu mipaka ya shule na kuepuka kuwa nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
Kutunza usafi na mazigira ya shule wakati wote.

Kuvaa sare ya shule wakati wote mwanafunzi anapokuwa ndani ya shule na nje ya shule.
Kufuata ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali ya Umma (Shule).

B. MAMBO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUFANYA

a)
b)
c)
d)
e)
f)
9)

h)
i)
)
k)

Kuvuta sigara.

Kufuga kucha ndefu, nywele ndefu na ndevu na kunyoa kihuni (Mitindo isiyofaa).

Kuvaa mavazi yasiyo sare rasmi ya shule ndani ya eneo la shule na nje ya shule.

Kupigana/ kuchochea ugomvi au kumpiga mtu yeyote.

Kuiga mitindo ya kihuni isiyofaa katika jamii.

Kwenda nje ya shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu.

Mwanafunzi kumiliki au kutumia au kukutwa na simu au “Line” bwenini au sehemu yoyote katika
mazingira ya Shule.

Kula chakula nje ya Bwalo la chakula bila ruhusa.

Kupeleka mgeni Bwenini ama sehemu nyingine isiyohusika tofauti na maeneo yaliyoelekezwa.
Kwenda kwenye nyumba za walimu ama watumishi wasio walimu bila ruhusa au sababu ya muhimu.
Kuingia au kutembelea maeneo ya kuuzia vileo na majumba ya starehe.

C. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA NI:

©WoNoOk~whE

Wizi.

Uasherati, Ubakaji, Ushoga na ulawiti(kujihusisha na ngono)
Uvutaji bangi.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya/ Miadarati.
Makosa ya jinai.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau Bendera na Wimbo wa Taifa.

Kuoa.

. Kusababisha mimba.

. Kusaidia kutoa mimba.

. Kugoma, Kuchochea na kuongoza fujo zenye kuvuruga amani, usalama wa watu na mali ya umma.

. Kukataa adhabu kwa makusudi.

. Kutoingia katika vipindi/ darasani au kukataa kufanya mtihani na mazoezi.

. Mwanafunzi kumiliki au kutumia au kukutwa na simu au “line” katika mazingira ya Shule.

ZINGATIA: MWANAFUNZI AKIKUTWA NA SIMU SHULENI AU LINE ATALIPA GHARAMA ZA UHARIBIFU
WA MIUNDO MBINU,KUTOA FIDIA YA TSH 200,000/= ATAFUKUZWA SHULE MARA MOJA.
MWANAFUNZI AKIHARIBU MALI YA SHULE AU MIUNDO MBINU PAMOJA NA KUFUKUZWA SHULE NI
LAZIMA ATALIPA GHARAMA ZA UHARIBIFU ALIO UFANYA!

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAISI, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MUSOMA

FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTIl WA SHERIA ZA SHULE

6. Shule ya Msingi ulikotoka. ... ...

N N7 P
7. DIni/DhehebU. ....o.oiiiii
BKADIlA. .o
9.Taifa (Mtanzania/Si Mtanzania...............oceuereiereeeneanineeieneeenennennn
10. JAMAA KATIKA FAMILIA AMBAO WANAWEZA KUPELEKEWA TAARIFA ZAKO MUHIMU KWA MASUALA
YAHUSUYO SHULE:

(JAZA SEHEMU ZOTE NNE,PAMOJA NA PASSPORT SIZE ZA KILA MZAZI/MLEZI)

) JinalaBaba........oooviieii Namba ya Simu ..........c.ooovviiinin...

Anaishi/ Haishi...........................
KAZ1 K. .o PICHA

) JinalaMama.........ccooiiiiii Namba ya Simu ..............ccoevennnn
Anaishi/ Haishi....................co,

S22 1 1S PICHA

iii)JinalaMlezi (1).........cooviiiiinnn.n. Uhusiano............... Namba ya Simu .....................
KAZ1 YK, .o PICHA

AN 072 '

iv)JinalaMlezi (2)...........ocooeiiiiiii. Uhusiano............... Namba ya Simu .....................

KAzl YaKe .ot
Anwani PICHA

Mimi (MWanafunzi)..........oooouiiiriiiie e e nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo juu ni za kweli.
Ahadi yangu, Nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninahaidi kufuata sheria na taratibu zote za
shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule. Kusoma kwa bidii na kupata zaidi ya 65 kila somo.

Sahihi ya Mwanafunzi Tarehe
Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi).............cooooiiiiiiiiii e ambaye ni Mzazi/Mlezi wa
MWaNAfuNZi ......c.veiiiii nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari Musoma ambako

kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Nahaidi kwamba nitamuhimiza mwanagu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama
zilivyoelezwa. Aidha nahaidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanagu ili baadae awe raia bora na mwema wa Taifa letu
na kufuatilia maendeleo yake kitaaluma kwa karibu zaidi.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe
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MUSOMA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

Musoma Technical Secondary school,
P.0.Box 54,
MUSOMA.

To Medical Officer,

(NAME OF STUDENT)
Please examine the above named Student as per Medical examination form below,

HEADMASTER

MEDICAL EXAMINATION FORM
(To be completed by Government Medical Officer)
FUIL NAIC. .. e e e e e e

UTINATY QNALYSIS. ¢ ..ttt ittt e e e et
STDsand other V.D
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o ADAOMINGL 1ESt. ..o,
10. Blood Group (Very CruCial)........c.oiiiri i e e
T o) 17
Any additional defects or impairments, infections, chronic or family diseases (e.g Sickle cell),

I have examined the above named student and | certify that he/she is FIT/NOT FIT to pursue Secondary Education.

SIGNAtUIe. .. .ovvetet i Date.........coovvvvennnnn.

SHALION. ..

Designation and Official Stamp.............cooiiiiiiiiiiiii e,
THANK YOU
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