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JAMUHRI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI 

 

 

         CHIDYA SEKONDARI                                                     

S.L.P. 324 

MASASI - MTWARA, 

ChidyaSec@gmailcom, 

Namba za simu 

Mkuu wa Shule : 0784483628 

Makamu  Mkuu  wa  Shule:  0712921704 

Mwalimu wa Taaluma: 0655398198 

 

MZAZI/MLEZI WA ……………………………….................................... 

YAH:KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA KIDATO CHA  KWANZA MWAKA 2021 

 Nafurai kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga  na kidato cha  kwanza katika 

shule hii.Hongera sana.Soma kwa makini maelezo na maagizo yote yaliyomo 

kwenye kila kipengele cha barua hii na kuyatekeleza. Shule ya sekondari chidya 

iko wilaya ya masasi, mkoa wa mtwara. Kutoka masasi stendi ya mabasi hadi 

chidya sekondari ni km 33. Kuna basi ambalo hufanya safari kati ya masasi na 

chidya kila siku. Gari hilo huondoka masasi saa 6:30 -7:00mchana.  

Watakaosafiri kwa gari binafsi wanaweza kufika chidya kwa kuanzia chigugu au 

namakongwa ambavyo ni vijiji. Naulli kwa  gari kutoka masasi hadi chidya kwa 

sasa ni Tshs 3000/=. 

KUFUNGUA SHULE: 

Shule itafunguliwa tarehe 07/01/2021 kwa muhula wa kwanza wa masomo. 

Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni si zaidi ya tarehe 15/01/2021. 
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2:1 SARE ZA SHULE 

1. Mwanafunzi aje na suruali mbili za rangi ya kaki chini ziwe inch 7 

(ISISHONWE KWA MFUMO WA MODO WALA ISIBANE). 

2. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi ( aina ya tomato) 

3. Jozi mbili za viatu vya ngozi rangi nyeusi 

4. Jozi mbili za soksi rangi nyeusi 

5. Sweta moja rangi ya kijani (lisiwe na maandishi yoyote) kwa ajili ya wakati 

wa baridi 

6. Aje na tai nyeusi (ndefu) saizi ya kati 

7. Mkanda mweusi wa ngozi 

 

2:2 SARE ZA MICHEZO 

1. Jezi blue juu na chini na tracksut ya nyeusi 

2. Raba jozi moja. 

 

2:3 SARE ZA KUSHINDIA 

1. Aje na suruali mbili za rangi nyeusi (za kitambaa na zishonwe kama namba 

2:1:1 ilivyoelekeza) 

     2.Aje na T-shirt mbili za rangi ya njano zenye kora ( zisiwe na maandishi yoyote)   

3:1 MAHITAJI MENGINEYO 

01. kivuli cha cheti cha kuzaliwa (BIRTH CERTIFICATE) 

02.  madaftari ( counter book) dazeni moja ,kalamu za wino, penseli, rula na 

mathematical set( vinapatikana kwenye duka la shule) 

03. Mwanafunzi aje na gogoro la sponji upana wa ft 2.5 au atapata shuleni kwa 

Tsh 35000/=  

04. Blanketi  01 

05. Shuka  02 za rangi ya kijani 

06. Taulo 01 

07.  Chandarua rangi ya blue ya pembe nne 

08. Mto mmoja 

09.  Kandambili jozi 01 

10. Vyombo vya chakula; sahani, bakuli,kikombe,kijiko,dumu la  lita 03 au 05 

kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa. 

11. Madaftari madogo 4 kwa ajili ya mazoezi 
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12. Graph pad  02( mdaftari ya graph paper) 

3:2 VIFAA VYA KAZI NA USAFI 

1. Jembe na mpini wake 

2. Mopa au zinapatikana shule kwa tsh 5,000/= 

3. Ndoo mbili ya ujazo wa lita 10. 

4. Fagio ngumu za plastiki za chooni. 

5. Sabuni ya maji ya chooni lita 5 

6. Fagio raini (soft bloom) na chelewa 

3.3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa  kwa  sheria  Na.10  ya  mwaka   1995.   Aidha  , 

inazingatia  miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya 

Ufundi, yenye dhamana ya elimu   nchini  na  ofisi  ya  Rais  -  TAMISEMI  yenye  

jukumu  la  usimamizi  na uendeshaji  elimu.   Unatakiwa  kuzingatia  mambo   

ya  msingi   yafuatayo  ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa 

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

a)  Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote wanafunzi wengine na jamii  

kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b)  Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shule ni lazima. 

c)  Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni - preparation 

d)  Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e)  Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo  

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f)  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

g)  Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 

h)  Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i)   Kutunza mali za umma. 

j) Kutii mabadiliko yoyote yatakayoathiri mabadiliko ya ratiba ya shule. 

k) Marufuku kucheza lizangati eneo la shule  

 

3.4. MAKOSA  YAFUATAYO  YANAWEZA  KUSABABISHA  KUFUKUZWA  

AU KUSIMAMISHWA SHULE. 

a)  Wizi 

b)  Usherati na ushoga 
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c)  Ubakaji 

d)  Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine 

, mirungi, kubeli na kadhalika. 

e)  Kupigana au kupiga 

f)  Kuharibu kwa makusudi mali za umma 

g)  Kudharau Bendera ya Taifa. 

h)  Uvutaji wa sigara 

i)   Kufuga ndevu 

j)   Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

wa shule au watu. 

k)  Kukataa adhabu kwa makusudi 

l)   Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 

m) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa 

n)  Kutoa lugha chafu kwa walimu , wanafunzi wenzake, walezi na jamii kwa  

ujumla. 

o)  Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi. 

p)  Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

q)  Kutembelea majumba ya starehe au nyumba za kulala wageni. 

r)  Kufanya jaribio lolote au kutishia kujiua kama kunywa sumu. 

 

 N.B: WAZAZI / WALEZI HAKIKISHENI WATOTO WENU WANAPIMA AFYA NA 

KUTOA TAARIFA ZA UKWELI SHULENI.MAELEKEZO YATAKAYOELEZWA NA MWANAFUNZI 

BILA KUWEPO NA UTHIBITISHO WA DAKTARI  HAYATASIKILIZWA 

 

KARIBUNI SANA CHIDYA SEKONDARI 

 
ZAWADI S. MDIMBE 

MKUU WA SHULE. 
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PRESIDENT,S OFFICE 

 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

 

Chidya secondary school 

P.o.Box 324 

MASASI  

…………..... 

. 

The Medical Officer 

……………………………………  

…………………………………….  

…………………………………… 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

             NAME OF STUDENT…………………………………………………  

Please examine the above named student to his fitness as indicated below.This  

certificate must be signed by a qualified Medical Officer of a Government  

hospital or Health centre. 

1.  Stool……………………………………………………… 

2.  Urine……………………………………………………… 

3.  Veneral Diseases………………………………………….. 

4.  T.B………………………………………………………… 

5.  Eye………………………………………………………... 

6.  Ear………………………………………………………… 

7.  Chest………………………………………………………. 

8.  Abdomen…………………………………………………. 

9.  Skin………………………………………………………... 

10. Any other physical disability…………………………….. 

I certify that the above student is fit/not fit to pursue secondary education as  

indicated above. 

 

NAME  OF  MEDICAL  OFFICER…………………………………  

SIGNATURE  OF  MEDICAL  OFFICER………………………….  

DESIGNATION……………………………………………………..  

STATION……………………..OFFICIAL  STAMP……………… 

DATE.................................................. 
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KUMBUKUMBU MUHIMU ZA MWANAFUNZI 

(IJAZWE KABLA YA KURIPOTI SHULENI) 

 

A.1.JINA LA MWANAFUNZI………………………………………….. 

2.(a)Jina la baba/mlezi ………………………………Passportsize 

(b)Kazi ya baba,mlezi………………………………………………  

 

(c)Mahali anakoishi. 

Kijiji/Mtaa……………………………..Kata…………………  

Wilaya/Mji……………………………Mkoa…………………  

Namba ya simu…………………….Email…………………… 

 

3.(a)Jina la mama/mlezi………………………………Passportsize. 

(b)Kazi ya mama,mlezi………………………………………………  

 

(c)Mahali anakoishi. 

Kijiji/Mtaa……………………………..Kata…………………  

Wilaya/Mji……………………………Mkoa…………………  

Namba ya simu…………………….Email…………………… 

 

B.NDUGU WA KARIBU. 

 

NA. JINA UHUSIANO MAHALI 

NAPOISHI 

NAMBA YA 

SIMU 

01     

02     

03     

04     

 

NB:Njoo na picha za ndugu wote wa karibu 
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C.MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO/FUJO NA MAKOSA YA 

JINAI. 

Mimi……………………………………………..(mwanafunzi),naahidi kuwa 

sitajihusisha/sitashiriki katika kupanga,kufanya wala kushabikia migomo,fujo au 

ghasia zozote au  

makossa ya jinai nikiwa Chidya sekondari katika muda wangu wa uanafunzi. 

Sahihi……………………………………………..tarehe……………………………………. 


