



HALMASHAURI YA MANISPAA YA MOROGORO

SHULE YA SEKONDARI KILAKALA,
S. L. P 40,
MOROGORO.

Tarehe 15/12/2020

Tovuti: www.kilakalasps.ac.tz

Simu Na: 0710 417541

Kumb. Na

Mwanafunzi

PICHA

YAH: - MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI KILAKALA MWAKA 2021

1.0 KARIBU SHULENI KILAKALA.

Ninayo furaha kukuarifu rasmi kwamba umechaguliwa kujiunga na shule hii **KIDATO CHA KWANZA** mwaka 2021.

"DAIMA MBELE NYUMA MWIKO" Maneno haya ndiyo **KAULI MBIU (MOTO)** au mwongozo wa shule yetu. Kama umeridhia kujiunga na shule hii, huna budi kuitafakari kauli hiyo na kuichukulia kwa uzito unaostahili.

Shule ya Sekondari ya Wasichana Kilakala ipo umbali wa kilometa tano tu kutoka kituo kikuu cha mabasi ya Morogoro kinachoitwa **Msamvu**. Usafiri kutoka kituoni hapo kuja shuleni unapatikana. Nauli kwa taxi ni kati ya **shilingi 5,000/=** hadi shilingi **8,000/=**. Usafiri wa daladala pia unapatikana kwa kuunganisha, kutoka kituo kikuu cha mabasi cha Msamvu hadi mjini ni **shilingi 400/=** na kutoka mjini hadi Kilakala getini ni **shilingi 500/= kwa usafiri wa bajaji**. Muhula wa kuanza masomo utaanza **tarehe 11/01/2021 Unatakiwa** kuripoti shuleni **tarehe 13/01/2021**.

MUHIMU: - Endapo utachelewa zaidi ya **wiki mbili** utakuwa umepoteza nafasi hii.

2.0 MAAGIZO MUHIMU YA KUZINGATIA: -

2.1 Sare ya shule:-

Mwanafunzi anatakiwa kuja na sare zifuatazo:-

a) Sare ya darasani:-

- ❖ Sketi tatu rangi ya “dark blue” (kitambaa kizito estem namba moja), mshono ni marinda ya kuelekea upande mmoja (kushoto), ukubwa wa rinda inchi 1½. Urefu wa sketi ufunike vifundo vya miguu. Pindo la sketi kiuno inchi 1¼ na chini inchi 1. Aje na jozi tatu au zaidi.
- ❖ Mashati mawili meupe aina ya tomato, mikono mifupi, yenye "collar" na mfuko kwa kila shati. Wanaovaa hijabu, mashati meupe mikono mirefu jozi mbili (02) na juba rangi nyeupe linalofunika mikono. LISIWE NA UREMBO WA AINA YOYOTE.
- ❖ Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga kwa kamba, vyenye visigino vifupi (muundo kama viatu vya kiume). Visiwe na mapambo au urembo wowote. Aje na jozi mbili au zaidi.
- ❖ Soksi nyeupe jozi mbili (02) zisizo na urembo au alama yoyote ya rangi.
- ❖ Sweta rangi ya blue iliyokolea “**dark blue**” lisilo na vishikizo, lenye shingo ya (V shape).

b) Sare ya kazi:-

T-shirt rangi ya njano isiyokuwa na maandishi au michoro ya aina yoyote. Aje na jozi mbili (02) au zaidi. T-shirt zitavaliwa baada ya vipindi. Kwa wanaovaa hijabu waje na juba rangi ya njano linalofunika mikono. LISIWE NA UREMBO WA AINA YOYOTE

c) Sare za michezo:-

Raba nyeusi za kufunga na kamba, “Track suit” rangi bluu bahari (light blue) na soksi ndefu rangi ya light blue. Wakati wa michezo kila mwanafunzi atalazimika kuvaa sare za michezo.

2.2 Orodha ya vitu vingine ambavyo mwanafunzi anatakiwa kuja navyo ni:-

- (a) Godoro la Tanform ukubwa inch "4" lenye kava ngumu isiyovusha maji la kutosha kitanda cha futi "2½".
- (b) Blanketi moja (01), Shuka nne (mbili za rangi ya pink na mbili za rangi ya light bluu), mto mmoja (01) na foronya nne (mbili rangi ya pink na mbili za rangi ya light bluu).
- (c) Vyombo vya kulia chakula (sahani, kikombe na kijiko).
- (d) Ndoo mbili (02), moja (01) ndogo kwa ajili ya kuogea/kufulia na moja (01) kubwa kwa ajili ya kuhifadhia maji.
- (e) Kanga au kitenge (jozi moja tu).
- (f) Chandarua cheupe kimoja (01) cha pembe nne.

- (g) Taulo, mswaki na dawa ya meno, sabuni, pedi, kandambili, kitana, soap dish, mafuta ya kupaka na nguo za ndani za kutosha.
- (h) Koti la mvua au mwamvuli.
- (i) Vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yake (Biblia kwa wakristo na Quran kwa waislam).
- (j) Sanduku la bati “Trunker” na kufuli kwa usalama wa mizigo yake safarini na shuleni
- (k) **Vifaa vya kujifunzia**:- Mwanafunzi aje na :-
 - Daftari kubwa (Counter books – Quire 3 au 4) za notes zisizopungua (12).
 - “Mathematical Set”, Kalamu za Wino, za Risasi, Rula (ruler), Kamusi (“Dictionary” (02) moja ya Kiingereza kwa Kiswahili (Eng – Kisw) na moja ya Kiingereza (Eng – Eng).
 - (l) Ream mbili za photocopy (MONDI NA. 1)
 - (m) Shule ina nakala chache za vitabu kwa ajili ya masomo utakayosoma; hata hivyo kama unaweza kupata vya kwako binafsi uje navyo.
 - (n) Picha tatu (pass port size) akiwa amevaa shati la shule.
 - (o) Fedha za Matumizi binafsi.
 - (p) Nakala ya cheti cha kuzaliwa.
 - (q) Kama ana **Bima ya afya** aje nayo, kama hana mzazi au mlezi **mkatie**

binti yako Bima ya Afya.

3.0 AFYA YA MWANAFUNZI: -

Mara upatapo barua hii mwone **Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali** iliyo karibu nawe, ili apimwe kuthibitisha kuwa ana afya njema. Fomu maalum imeambatanishwa na barua hii. Mara utakapofika shuleni ioneshe ikiwa imejazwa. Shule haitoi chakula maalum (special diet) kwa wagonjwa. Hata hivyo ni **“marufuku kuja na chakula cha aina yoyote hapa shuleni”**.

4.0 SHERIA ZA SHULE: -

- a) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu na kuwatii wakubwa wote.
- b) Mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wanafunzi wanzake, kuheshimu ukumbi wa mikutano, mahali pa chakula, ofisi za shule, jiko la shule n.k.
- c) Yakupasa kuweka shule, eneo lake na wewe binafsi katika hali ya usafi wakati wote.
- d) Mwanafunzi aheshimu kengele, awahi katika mikusanyiko na kila mahali anapotakiwa.
- e) Mwanafunzi anapaswa kuwa kimya darasani na wakati wa kujisomea.
- f) Mwanafunzi anapopata shida kubwa kama kufiwa au kuugua, ruhusa ya kwenda nje ya shule itatolewa na **Mkuu wa Shule** au **Makamu wake**.

- g) **Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi au viambatanisho vyake kama charger, line, "earphones" pamoja na redio.**
- h) Mwanafunzi haruhusiwi **kupiga simu popote** bila kibali cha uongozi wa shule, ili kuepuka upelekaji wa taarifa zisizo sahihi kwa wazazi/walezi. Mawasiliano yote yatafanywa kupitia **namba ya shule ambayo ni 0710 417541**
- i) Wanafunzi hawaruhusiwi kuja, au kuletewa chakula cha aina yoyote toka nyumbani.
- j) Mwanafunzi haruhusiwi **kufanya mazungumzo** na ndugu/jamaa yake awapo msikitini, kanisani, au hospitalini. Kama ndugu/jamaa huyo ana maagizo afike ofisini aonane na **uongozi wa shule.**
- k) Mwanafunzi haruhusiwi kwenda katika **nyumba za walimu** au **wafanyakazi wengine** bila ruhusa maalum.
- l) Mafuta yenye harufu kali, perfume/spray, poda, rangi za kucha na midomo, wanja, curl, nywele za bandia, mapambo kama bangili hereni, mikufu n.k. **havitakiwi kabisa shuleni.** Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na kucha ndefu wala kujipamba.
- m) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo wa shule, wimbo wa Tanzania Tanzania Nakupenda kwa Moyo Wote na Tazama Ramani, (Kila mwanafunzi anatakiwa ajue kuimba nyimbo hizi)
- n) Mwanafunzi haruhusiwi kukaa bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi, (Mwanafunzi mgonjwa anapaswa kupumzika katika zahanati ya shule).
- o) Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na **nywele fupi wakati wote** wawapo shuleni, urefu **unaowezesha kijiti cha kiberiti kuonekana.** Hairuhusiwi kunyoa kipara au mitindo mingine kama **"kiduku", "kijoti", "kiseven"** n.k.
- p) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini/dhehebu awapo hapa shuleni.
- q) Ni marufuku **kumruhusu mgeni** kufika katika **eneo la mabweni.**
- r) Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu ambaye si mwanajumuiya wa shule hii isipokuwa **kwa kumsalimia.**
- s) Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni ndiye anaruhusiwa **kumwombea ruhusa mwanafunzi** kama kuna tatizo. Pia ndiye **atakayekuja shuleni** pindi atakapohitajika kufanya hivyo.
- t) Wakati wa kufunga shule wanafunzi wote wataondoka **kwa pamoja kwa usafiri utakaoratibiwa na shule.** Hakuna **ruhusa yoyote itakayotolewa mapema** kabla ya **siku rasmi ya kufunga shule.**
- u) Kama mwanafunzi atapatikana na kosa la nidhamu, mzazi au mlezi ndiye atakayetakiwa kufika shuleni na si mtu mwingine yeyote kama babu, bibi, mjomba, shangazi, kaka n.k.

5.0 MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

Mwanafunzi atafukuzwa shule au kusimamishwa masomo kwa muda (suspension) iwapo

atapatikana na kosa kati ya haya yafuatayo:-

- a. Kutukana/kutumia lugha chafu.
- b. Kumpiga mwalimu au mwanafunzi mwenzake
- c. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma na ya watu wengine.
- d. Kuolewa.
- e. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya uongozi wa shule na utoro wa muda mrefu (miezi 03).
- f. Biashara, ulevi na kutumia dawa za kulevya.
- g. Kuwa na mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule.
- h. Kuingia na kushiriki kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni au nyumba zinazouza pombe (Guest house au Bar).
- i. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
- j. Kukataa kufanya mazoezi na mitihani.
- k. Wizi.
- l. Kudharau bendera ya Taifa.
- m. Makosa ya jinai.
- n. Kunyanyapaa wengine.
- o. Kuleta **simu ya mkononi** au **kukutwa na viambatanishi vyake** kama charger, betri, vocha, line n.k.
- p. Uasherati, ubakaji, ushoga na ulawiti.
- q. Kukaa au kulala bwenini wakati wa vipindi au wakati wa kazi za nje.

6.0 HITIMISHO

Kama unakubaliana na **haya yote** yaliyoelekezwa na **uko tayari kuyatii** na **kuyatekeleza**; tia saina katika fomu iliyoambatanishwa. Fomu hii ya kujiunga na shule inatakiwa **irudishwe ofisini** pamoja na **fomu ya kupimwa afya iliyojazwa na mganga** wa hospitali **ya serikali ya Wilaya, Mkoa au Rufaa**.

Nakutakia safari njema.

KARIBU SANA



MILDREDA W. SELULA

MKUU WA SHULE

KURASA YA 5 KATI YA 10

*Mkuu wa Shule
Shule ya Sekondari Kilakale
Morogoro*

AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....

Nimesoma na kuelewa yote yaliyoelekezwa kwenye barua ya kujiunga na shule.

Ninaahidi kuwa nitajifunza kwa juhudi zangu zote, nitazingatia sheria za shule kama zilivyoainishwa, nitazifuata na nitakuwa na nidhamu wakati wote kwa manufaa yangu, ya shule na ya Taifa kwa jumla.

.....

Jina na Saini ya Mzazi/Mlezi

.....

Jina na Saini ya Mwanafunzi

.....

Tarehe

.....

Tarehe

KILAKALA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 40,
MOROGORO

Ref. No.....

DATE

PART A:-

To the Medical Officer,

.....
.....
.....

REF:

.....

Please examine the above-named student as to her physical and mental fitness for being student. Each defect will hinder a girl for Secondary Schools' education.

1. a). Eye sight
 b). Hearing
 c). Limbs
 d). Speech
 e). Venereal disease
 f). Leprosy
 g). Epilepsy
2. Neurosis
3. Other serious diseases
4. Pregnancy

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a **GOVERNMENT MEDICAL OFFICER**)

I have examined the above-named student and confirm that she is physically fit/not fit for a full time Secondary School Education.

- a). Eye sight
- b). Hearing.....
- c). Limbs.....
- d). Speech.....
- e). Venereal diseases.....

- f). Leprosy.....
- g). Epilepsy.....
- h). Neurosis.....
- i). Other serious diseases.....
- j). Pregnancy.....

Name.....

Signature.....

Date.....

STATION.....

DESIGNATION.....

NB: I request this form to be returned to the school in a sealed envelope.

FOMU YA HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
 2. JINA LA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI.....
 3. TAREHE YA KUZALIWA.....
 4. JINA LA SHULE ANAKOTOKA.....
 5. KATA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
 6. WILAYA ANAYOTOKA MWANAFUNZI.....
 7. MKOA ANAOTOKA MWANAFUNZI.....
 8. KABILA.....
 9. URAIA.....
 10. DINI/DHEHEBU.....
 11. ANUANI YA MZAZI/MLEZI.....
 12. NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI - NYUMBANI.....
- OFISINI.....
- E - MAIL ADRESS

13. ANUANI YA POSTA KWA AJILI YA KUTUMA MATOKEO YA MITIHANI: -

.....

14. MAJINA MANNE YA NDUGU WA KARIBU WALIOIDHINISHWA NA
MZAZI/MLEZI KUWASILIANA NAO ENDAPO DHARURA ITATOKEA:

Na	JINA	UHUSIANO	ANAKOISHI	NAMBA YA SIMU
01				
02				
03				
04				