

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURIYAWILAYAYAIRINGA**



## **SHULEYASEKONDARIYAUFUNDIIFUNDA**

S.L.P. 11,  
**IFUNDA.**

20/11/2020

Telegraph, "MKUU WA SHULE SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA"

Kujibu Tafadhali Taja;

KUMB. NA ITSS/IRA/SNI/F.I/2019/ .....

NDUGU: .....

S. L. P. ....

### **YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA ILIYOPO KATIKA MKOA WA IRINGA**

Tunayo furaha kubwa kukuarifu na kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha **KWANZA** katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda - Iringa mwaka 2021 katika mchepuo wa **UFUNDI**.

#### **A: MAAGIZO MAALUM**

Shule itafunguliwa tarehe **11/01/2021** KARIBU SANA. Tuna imani kuwa kwa wakati wote utakaokaa Ifunda utakuwa tayari kupokea, kujifunza, kutii na kutekeleza maagizo, sheria na taratibu za Shule ya Bweni kwa kutumia busara, hekima, utii na uaminifu mkubwa. Iwapo utakuwa hujaripoti mpaka tarehe 30/01/2021 utakuwa umepoteza nafasi yako.

#### **B: MAZINGIRA YA SHULE KWA UFUPI**

Sekondari ya Ufundi Ifunda iko katika **Mkoa wa Iringa** kilometa 45 kutoka Iringa mjini kandokando ya barabara iendayo Mbeya. Shule hii ni ya mchanganyiko wa Wasichana na Wavulana na ina kidato cha Kwanza hadi cha Sita. Kidato cha **Kwanza** hadi cha **Nne** ni wavulana pekee, Kidato cha **Tano** na **Sita** ni mchanganyiko wa wavulana na wasichana. Wanafunzi wote hulala bwenini hivyo, kuna mabweni ya wavulana na mabweni ya wasichana lakini wote husoma pamoja na kula pamoja katika mabwalo ya chakula.

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda ni ya mchepuo wa ufundi kwa Kidato cha Kwanza hadi cha Nne na mchepuo wa Sayansi kwa kidato cha Tano na Sita. Ufundi una sehemu kuu nne ambazo ni:- (i) Ujenzi (Civil Engineering)

(ii) Mitambo (Mechanical Engineering)

(iii) Umeme (Electrical Engineering)

(iv) Uchoraji (Technical Drawing)

**Masomo muhimu kwa shule hii ya Ufundi ni Mathematics na Engineering Science. Mwanafunzi anayeshindwa masomo hayo kwa kupata chini ya daraja "B" italazimika arudi kwenye shule za kawaida. Lakini pia ili mwanafunzi ajiunge na Chuo ngazi ya Diploma na Kidato cha Tano lazima afaulu masomo hayo mawili kwa ufaulu huo. Kwa Kidato cha Tano shule inawaanda wanafunzi kwa tahasusi za PCM na PCB tu. Hivyo shule yetu inaandaa wanafunzi wa Sayansi tu.**

**C: MAHITAJI, MASHARTI MUHIMU NA VIFAA VYA LAZIMA**

Kila Mwanafunzi anayejiunga na shule hii lazima aje na vitu vyote vilivyoorodheshwa hapa chini:1. Masharti meupe ya mikono mirefu tetron mawili (2) au zaidi.

1. Viatu vya ngozi visigino vifupi rangi nyeusi vya kamba jozi mbili (2) au zaidi
2. Nguo za michezo Jezi ya rangi nyekundu na raba aje nazo. T-shirt nzito zenye kola (zinaitwa form six) za njano mbili (2) au zaidi aje nazo
3. Soksi rangi nyeupe jozi mbili (2)
4. Taulo na nguo za ndani za kutosha, blanketi zito, mashuka (2) ya kulalia, kati ya hayo shuka moja liwe rangi ya bluu bahari (light blue) mto na foronya ya light blue, chandarua uje navyo
5. Godoro la sponji 3 x 6 aje nalo
6. Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1, kijiko 1
7. Ndoo ya kuogea
8. Mathematical set
9. Madaftari makubwa ya kutosha, kalamu na fedha za matumizi binafsi.
10. Ovaroli la rangi ya bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi (linapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi elfu ishirini na tano(25,000/=).
11. Suruali mbili (2) au zaidi rangi ya dark blue aje nazo. (Pia zinapatikana shuleni kwa Shs 20,000/= kila moja)
12. Suruali za dark green moja (moja) aje nazo. (Pia zinapatikana shuleni kwa Shs 20,000/= kila moja)
13. Matibabu ni juu ya mzazi.
- 23.Tai moja (1) rangi ya dark blue.(inapatikana shuleni kwa gharama ya shs 4000/=)
- 24 Track suit nyekundu yenye mistari nyeupe mbembezoni aje nayo.
- 25 Sweta zito rangi ya bluu mshono wa (V) moja au zaidi aje nalo.
- 26.Vitabu vya masomo atakayosoma kwa wazazi wenye uwezo.
27. Rimu moja (karatasi za mistari) ya karatasi kwa ajili ya matumizi yake binafsi.
28. Jacket zito jeusi lisilovuka magoti kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa maandalio ya jioni aje nalo.
29. Kofia (mzula) wenye rangi ya bendera ya taifa ya Tanzania kwa ajili ya kujikinga na baridi aje nayo.

30. Kamusi ya Kiingereza **Oxford/Cambridge Advanced English learners Dictionary**). Kwa somo la Engineering Science, Kitabu cha SI UNITS ni muhimu sana kila mwanafunzi awe nacho.
31. Mwanafunzi aje na gam'buti jozi moja kwa ajili ya kazi za nje wakati wa masika.
32. Baada ya utangulizi wa fani zote za ufundi mwanafunzi atatakiwa kuwa na "tool box" ya fani yake husika, hii ni baada ya likizo ya Aprili ndipo watakapochagua fani.
33. T-shirt ya kijivu yenye nembo ya shule, inapatikana shuleni kwa gharama ya shilingi 12000/=

**ZINGATIA:**

**-Nguo Za Nyumbani Haziruhusiwi Kabisa Kuja Nazo Shuleni**, Mwanafunzi akipatikana na nguo hizo atapewa adhabu kali hata kurudishwa nyumbani kwa kusimamishwa masomo. Pia **nguo za kihuni zinazobana, nguo fupi au zinazoonisha maungo yake na mapambo kama vile herein, mikufu, pete n.k. haviruhusiwi shuleni.**

-Kila mwanafunzi atajiharimia **nauli** yake wakati anapokuja shuleni na wakati wa kurudi nyumbani shule inapofunguliwa na kufungwa.

-Mwanafunzi anatakiwa kukamilisha kujaza kikamilifu na kwa usahihi nyaraka/fomu mbalimbali na kuja nazo yeye mwenyewe. Nyaraka/fomu hizo ni pamoja na:-

***i)FomuyamaelezoyaDaktari(MedicalExaminationForm)***

***ii)Fomuyakukubalinafasiuliyopewa, sharia kanuninamaelekezo***

***iii)Fomuyakujielezawwanafunzimamboyabinafsi(PersonalParticulars)***

***iv)Mkatabawakutoshirikikatikamgomo,fujona makossa yajinai***

***v)Mkataba baina ya Mwanafunzi,Mlezi/Mzazi na shule***

***vi)KivulichaChetichaKuzaliwa***

***vii)Fomuyamzazikukirikukubaliananasheria,kanuninamaelekezomengine yatakayotolewanashule***

***viii)Pichanne(4)zawazazinanduguwakaribuwamwanafunzi wanaowezakumtembelemwanafunzishulenipamojananamba zaosasimu***

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

.....  
YUSUPH J. MWAGALA

**MKUUWASHULE**

Simu namba 0767 594689

**Nakala:**

1. Katibu Mkuu,  
Ofisi ya Rais - TAMISEMI,  
S. L. P. 1923, **DODOMA.**

Wizara ya Elimu, Sayansi na  
Teknolojia, S. L. P. 9121,  
**DAR ES SALAAM.**

2. Mkurugenzi wa Elimu ya  
Sekondari,

3. Afisa Elimu (M), S. L. P.  
858, **IRINGA.**

4. Mkurugenzi Mtendaji (W),  
Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, S. L. P.  
108, **IRINGA.**

5. Afisa Elimu Sekondari (W),  
S. L. P. 642, **IRINGA.**

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURIYAWILAYAYAIRINGA**



## **SHULEYASEKONDARIYAUFUNDIIFUNDA**

### **SHERIANAKANUNIMUHIMUZASHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma
- j) kutunza miundombinu ya shule muda wote uwapo shuleni.

### **MAKOSAYATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZIKUFUKUZWASHULE**

- (i) Wizi

- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzo wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunjua sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

.....  
YUSUPH J. MWAGALA

**MKUUWASHULE**

***(Jazafomuzifuatazonakuzirudishashuleniwakatiwakuripoti)***

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURIYAWILAYAYAIRINGA**



## **SHULEYASEKONDARIYAUFUNDIIFUNDA**

### **Sehemu ya Mwanafunzi**

Mimi. .... Msichana/Mvulana ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha ..... mwaka ..... katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za Nchi.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika katika masomo na kazi za Elimu ya Kujitegemea.

### **Sehemu ya Mzazi/Mlezi**

Mimi. .... Ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda kidato cha ..... mwaka ..... na ninaahidi kumpatia mwanafunzi tajwa hapo juu mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule (Joining Instructions), na ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa. Anwani yangu ya kudumu ni:

.....  
.....  
.....

Namba ya simu ya mkononi ..... ya mezani/ofisini.....  
Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitajulisha shule kwa maandishi yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata/Kijiji.

Sahihi .....

Tarehe .....

**OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURIYAWILAYAYAIRINGA**



## SHULEYASEKONDARIYAUFUNDIIFUNDA

### TAARIFAYABINAFSIYAMWANAFUNZI

1. Jina .....tarehe ya kuzaliwa.....  
(taja mwaka na mwezi)
2. Kabila .....Taifa .....
3. Dini na madhehebu .....
4. Jina la Baba .....
5. Anwani ya Baba .....
6. Kazi ya Baba .....
7. Jina la Mama .....Kazi yake .....
8. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana..... 9. Jina  
na anwani ya Mlezi wako (kama si Mzazi) .....
10. Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na wapi .....
- (taja sehemu moja tu utakakokuwa unakwenda kila wakati wa likizo)
11. Hapa Mkoani Iringa nina/sina ndugu.....  
Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo hapa chini.

<b>JINA LAKE</b>	<b>UHUSIANO</b>	<b>MAHALI ANAPOISHI</b>	<b>ANWANI NA NAMBA YA SIMU</b>

12 Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi

Sahihi ya Mwanafunzi.....Tarehe: .....

Sahihi ya Mzazi/Mlezi .....Tarehe .....  
13.Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Mtaa/Kijiji .....

Muhuri:  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURIYAWILAYAYAIRINGA**



## **SHULEYASEKONDARIYAUFUNDIIFUNDA**

Mimi .....Mwanafunzi wa Kidato cha ..... Mwaka 2020,

Ninaahidi:

1. Kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoainishwa katika Fomu ya maelekezo ya Kujiunga na Shule hii niliyojaza hapa shuleni.
2. Kuhudhuria vipindi vyote vya ndani ya Darasa na nje ya Darasa kwa kuzingatia ratiba ya shule. Kwenda kinyume na sheria hii nichukuliwe hatua za kinidhamu.
3. Kuzingatia Taaluma kwa kuweka juhudi ili kufaulu masomo vizuri kwa kuhakikisha ninapata Alama zisizopungua asilimia 60 kwa kila somo. Kupata pungufu ya alama tajwa nichukuliwe hatua za kinidhamu.
4. Kutunza na kulinda miundo mbinu yote ya shule. Kuharibu miundo mbinu hiyo nitalazimika kulipa gharama na kuitengeneza; mifano ya miundo mbinu bomba,rangi za kuta ,miundo mbinu ya umeme, vioo, madirisha, taa, dari, milango na vitasa, miundo mbinu ya vyoo, n.k.
5. Kutunza vifaa vya maabara na vitabu vya shule. Kuvunja, kuharibu na kupoteza vifaa au vitabu nitalazimika kulipa kifaa au kitabu husika.
6. Kutunza samani zote za shule. Kuharibu samani za shule nitalipa samani au gharama husika.
7. Kuja na Kamusi ya Kiingereza kwaajili ya matumizi yangu binafsi **Oxford/Cambridge Advanced English Learners Dictionary.**
8. Kutumia lugha ya kiingereza wakati wote nitakapokuwa shuleni.
9. Kutokumiliki au kutokuwa na simu ya mkononi, flash, hard disc/memory card, kompyuta, Kadi ya simu, pasi ya umeme, mshumaa, kiberiti, kisu, redio, nguo



zisizokuwa sare ya shule, nguo za shule zinazobana miguu hususani suruali ,sketi fupi, sketi zenye belti pana, kifaa au vifaa chochote hatarishi. Kumiliki au kuwa na chochote kati ya vitu hivi nitalazimika kulipa uharibifu wa miundo mbinu na kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

10.Kukabidhi namba za Mzazi / Mlezi kwa utawala kwa ajili ya mawasiliano muhimu.

11. Sitajihusisha na mapenzi au kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mwanafunzi mwenzangu au mtu yeyote ndani au nje ya shule. Ikibainika nichukuliwe hatua za kinidhamu.

12. Kuwepo bwenini kwa wakati sahihi, kulala bwenini katika chumba nilichopangwa kila siku.Kwenda kinyume na utaratibu huu nichukuliwe hatua za kinidhamu.

13. Kuzingatia tarehe ya kufunga shule na kufungua shule kwa kutoondoka mapema kabla ya shule kufungwa na kuripoti shule tarehe ya kufungua shule. Kwenda kinyume na hili ninakosa sifa yakuendelea kusoma katika shule hii, hivyo nifukuzwe shule.

Jina la Mwanafunzi. ....Saini.....Tarehe .....

### **Mzazi/Mlezi**

Mimi..... Nimesoma na kuelewa yaliyoandikwa, ninakubaliana na Masharti haya ambayo ni nguzo muhimu kwa ufaulu na maendeleo ya mwanangu kwa faida binafsi na Taifa kwa ujumla. Hivyo nitamuwezesha mwanangu kwa hali na mali kuweza kukamilisha hayo ili kuweza kuwa na nidhamu na kufaulu Kitaaluma.

Anwani yangu ya kudumu.

.....  
.....  
.....

Namba ya simu: .....

Nakubali haya mbele ya:-

.....  
**YUSUPH J. MWAGALA**  
**MKUUWASHULE**

**PRESIDENT'S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS  
IRINGA DISTRICT COUNCIL**



**IFUNDATECHNICALSECONDARYSCHOOL  
MEDICALEXAMINATION FORM**

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants)

Student's full name.....

Age .....(years) Sex .....

Blood count (Red and white) .....

Stool Examination .....

Syphilis and other venereal diseases test .....

T.B. Test .....

Eye Test .....

Ears .....

Spleen .....

Abdomen .....

Urine for plamotest .....

Test for pregnancy (for girls only) .....

**ADDITIONAL INFORMATION**

(If any) e.g. physical defects, impartments e.g. am legrete)

Infections, chronic of family diseases etc .....

..... **I**  
**certify that the above is fit to pursue studies in Technical Education.**

Station.....Signature .....

Date .....Designation .....