

OR – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KARAGWE

Simu Na 0765051720/ 0622859021/ 0712775422/ 0765113716

E – mail: ruhindasecschool@gmail.com

SHULE YA SEKONDARI RUHINDA,
S. L.P 571,
KARAGWE.
18/12/2020

Kumb. Na. RSS/FK/K.1/25

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA
SHULE YA SEKONDARI RUHINDA

Uongozi wa shule na jumuiya ya Shule ya Sekondari Ruhinda unayo furaha kukupongeza na kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii kama mwanafunzi wa kutwa/ bweni.

Shule ya Sekondari Ruhinda ni shule mchanganyiko ya wasichana na wavulana inayopokea wanafunzi wa kawaida na wenye mahitaji maalumu. Wanafunzi wa kawaida wanaweza kusoma kutwa au kulala bweni/ hosteli kwa hiari na uwezo wa wazazi wao. Wanafunzi wenye mahitaji maalumu ni wanafunzi wa bweni moja kwa moja. Usafiri wa kuja shuleni na kwenda likizo kwa wanafunzi wenye mahitaji maalumu wa bweni unagharimiwa na mzazi / mlezi wa mwanafunzi.

01. MAHALI SHULE ILIPO.

Shule ya sekondari Ruhinda iko Mkoani Kagera, Wilaya ya Karagwe kilometa 27 kutoka makao makuu ya wilaya, Kayanga na kilometa 20 kutoka mji mdogo uitwao Omurushaka. Unaweza kufika shuleni kwa kupanda mabasi madogo (Hiace) yaendayo Wilayani Ngara kutoka mji mdogo wa Omurushaka/ Bukoba na kuteremkia Nyaishozi au Nyakayanja kwenye Nembo ya Shule ya Ruhinda ambapo utachukua usafiri wa pikipiki. Pia unaweza kupanda magari madogo (Taxi) yaendayo/yapitayo Nyaishozi kutoka Omurushaka na kuteremkia Nyaishozi /Nyakayanja na kuchukua usafiri wa pikipiki hadi shuleni.

02. MAMBO YA KUZINGATIA

2.1 Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu.

2.2 Wanafunzi wa bweni wanatakiwa kufika shuleni tarehe 09/01/2021 siku ya Jumamosi na uongozi wa shule utawapokea na kuwasajili.

KIAMBATISHO A
KARAGWE DISTRICT COUNCIL
RUHINDA SECONDARY SCHOOL

STUDENT'S MEDICAL EXAMINATION REPORT

1. STUDENT'S NAME
2. AGE HEIGHT (CM) WEIGHT (KG)
3. BLOOD EXAMINATION: HAEMOGLOBIN
BLOOD GROUP
4. ANY ABNORMALITIES OBSERVED
5. STOOL EXAMINATION
6. URINALYSIS
7. TB TEST (If negative, was immunization given?)
8. CHEST
9. ANY COMPLAINT NOTED IN RELATION TO:
 - a) ASTHMA
 - b) HEADACHE
 - c) INABILITY OF CERTAIN FOOD (MENTION THE REASON BEHIND)
.....
 - d) SKIN DISEASES
 - e) BILHARZIA (to be observed in distinguished clinics)
10. IS THERE ANY THING ELSE TO BE KNOWN BY THE SCHOOL ADMINISTRATION?
.....
11. ANY TREATMENT GIVEN
12. DOCTOR'S / MEDICAL OFFICE'S RECOMMENDATIONS:
.....

N.B: IN CASE ANY OF THE ABOVE REQUESTED EXAMINATION IS NOT UNDER GONE OR CARRIED OUT, DO NOT DO ANYA DAMARCATION OR WRITE ANYTHING FOR THE SAKE OF FUTURE CONVENIENCE.

13. DATE SIGNATURE OF EXAMINE
DESIGNATION
- STATION
.....
OFFICIAL STAMP

KIAMBATISHO 'B'
FOMU HII IJAZWE NA KURU DISIWA SHULENI SIKU YA KURIPOTI MWANAFUNZI.

Shule ya Sekondari Ruhinda,
S. L. P 571,
KARAGWE.

MAHUSIANO NA MZAZI / MLEZI

1. Wazazi / mlezi wanajulishwa kuwa barua yenye kuleta ujumbe muhimu kwa mwanafunzi kama kumwomba rubusa, au kuja nyumbani kwa shughuli muhimu/ maalum ni lazima iandikwe na kusainiwa na mzazi/mlezi aliyeandikishwa na anayetambulika shuleni
2. Kuhusu masuala mbalimbali yanayohusu mwanafunzi, shule haitakuwa tayari kuyajadili na mta/ndugu anayejitokeza. Bali masuala yote yamhusuyo mwanafunzi yatajadiliwa au mawasiliano yatafanyika kati ya shule na mzazi/ mlezi aliyeandikishwa shuleni tu. Wengine hawatakulika labda kwa idhini maalumu itakayoandikwa na kusainiwa na mzazi/ mlezi mwenyewe.

(WAHUSIKA NI HAWA PEKEE)

1. Jina la Baba (hai/ marehemu)
Kazi (kama hai)
ANWANI:
Simu Na
2. Jina la Mama (hai/ marehemu)
Kazi (kama ni hai)
ANWANI:
Simu Na

Mlezi ni Yule aliyemteua kukuwakilisha katika masuala yanayohusu mwanafunzi huyu

3. Jina la mlezi Uhusiano
ANWANI Simu Na
JINA NA SAHIMI YA MZAZI ALIYEMTEUA MLEZI
.....
TAREHE

N.B: (JAZA SEHEMU ZOTE TATU KWA WATU WATATU TOFAUTI)

KIAMBATISHO C

SHULE YA SEKONDARI RUHINDA

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI (Yajazwe na mwanafunzi mwenyewe)

- 1) JINA KAMILI LA MWANAFUNZI
(Jaza kama ilivyo kwenye TSM 9)
- 2) ANUANI YA NYUMBANI
TAREHE YA KUZALIWA:
- 3) MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI:-
MAHALI ULIPOZALIWA:
 - A. JINA LA WILAYA TARAFU
 - KATA: KIJIJI
 - KITONGOJI
 - B. SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA
 - ANUANI
 - C. DINI YAKO TAIFA
 - *MTANZANIA SI MTANZANIA (Futa lisilo sahihi)
- 4) JAMAA KATIKA FAMILIA YAKO
 - A) JINA LA BABA
 - ANUANI NAMBA YA SIMU
 - ANAISHI/ HAISHI
 - KAZI YAKE
 - B) JINA LA MAMA
 - ANUANI NAMBA YA SIMU
 - ANAISHI/ HAISHI
 - KAZI YAKE
 - C) JINA LA MLEZI
 - ANUANI NAMBA YA SIMU
 - ANAISHI/ HAISHI
 - KAZI YAKE
 - UHUSIANO WA MLEZI NA WEWE
 - D) IDADI YA KAKA ZAKO
 - E) IDADI YA DADA ZAKO
 - F) WEWE NI MTOTO WA NGAPI KATIKA FAMILIA?

Mimi (mzazi/ mlezi) wa mwanafunzi)
..... nimehakikisha kuwa taarifa zilizotajwa hapo juu ni za

kweli.

JINA LA MZAZI/ MLEZI

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI

KIAMBISHO 'D'

SHULE YA SEKONDARI RUHINDA SHERIA ZA SHULE

A HESHIMA

- i Unatakiwa kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.
- ii Hairuhusiwi kwa wanafunzi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yao wenyewe, kwa walimu na kwa watu wengine
- iii Kila mwanafunzi anapaswa kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi wake
- iv Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kufanya mambo yafuatayo:-
 - a) Kuvuta sigara
 - b) Kufuga kucha ndefu na kuwa na nywele ndefu zisizowekwa katika hali ya usafi
 - c) Kufuga ndevu
 - d) Kuvia mavazi yasiyo na hesima
 - e) Kugomban
- v Mwanafunzi anatakiwa kutikia mara moja na kukimbia aliko mwalimu au mfunyakazi wa shule aliyemwita
- vi Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa
- vii Wanafunzi watasimama katika mistari kupokea huduma yoyote
- viii Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano bora kwa hesima na tabia njema mahali popote atakapo kuwa
- ix Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kutunza darasa, ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia, ofisi za shule, mali ya binaisi na mali zote za Umma.
- x Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono juu na asimame anapouliza na kujibu swali
- xi Kila mwanafunzi anatakiwa kutopiga kelele wakati wote anapokuwa darasani, bwenini au katika mazingira ya shule na asitoke nje bila rufusa ya mwalimu au kiongozi aliyeko
- xii Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na kiutamaduni zilizo katika jamii na kuzoa kuishi katika jamii yenye tofauti hizo.
- xiii Kila mwanafunzi anatakiwa kuongea lugha ya kufundishia ambayo ni kiingereza muda wote.

B MAHUDHURIO

- i Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni kwa muda wote wa masomo
- ii Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani nan je ya darasani
- iii Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule, kama vile baraza la shule, vikao vya madama, vikao vya bwenini n.k
- iv Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria paredi, kulaguliwa usafi kupandisha Bendera ya Taifa na kutulia wimbo za Tanzania na uzalendo.

C KUWAHI.

- i. Kila mwanafunzi anapaswa kuthamini muda na kutumia vizuri anapofanya shughuli zote za shule na kuzikamilisha kwa muda uliopangwa
- ii. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya dansa na kuranya kazi zote anazopewa na mwalimu au mfanyakazi wa shule
- iii. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zilizopangwa na kuwahi shuleni asubuhi kwa muda uliopangwa.

D SARE YA SHULE.

- i. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya shule wakati wote wa:-
 - a) Masomo darasini
 - b) Kutoka nje ya shule kwa shughuli za kishule
 - c) Baraza la shule
 - d) Kwenda hospitalini
 - e) Maandamano
 - f) Kusafiri kuni shuleni au kwenda kwao wakati wa likizo.
- ii. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nguo za michezo na kuzitumia wakati wa michezo tu.
- iii. Kofia, viatu vya ghorofa, pantofa na mapambo mengine hayaruhusiwi kuvaliwa pamoja na sare ya shule
- iv. Sare na mavazi vote yaliyoruhusiwa shuleni yanatakiwa kuwa safi muda wote
- v. Mwanafunzi lazima uwe na kitambulisho cha shule anaposafiri nje ya shule au rikizo

E MIPAKA YA SHULE

- i. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kutoka nje ya shule bila kibali maalum
- ii. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kutembea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali /ruhusa maalum:
 - a) Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
 - b) Ofisi za shule
 - c) Maabara
 - d) Ikon
 - e) Sipo za shule
- iii. Hairuhusiwi kabisa mwanafunzi kutembelea sehemu zifuatazo:
 - a) Nyumba vya pombe
 - b) Majumba ya starehe
 - c) Majumba ya kufikia wageni (Guest House)

F USAFI

Ni lazima kwa mwanafunzi kutunza usafi wa mwili wake na mazingira, na hali hii ichukuliwe kama sehemu muhimu ya maisha yake ya kila siku.

G MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA MOJA.

- i Wizi
- ii Uasherati, ubakaji na ushoga
- iii Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- iv Uvutaji bangi
- v Makosa mengine yote ya jinai
- vi Kupigana au kupiga
- vii Kuharibu makusudi mali ya Umma
- viii Kuharibu Bendera ya Taifa
- ix Kooa au kuoлева
- x Kupata au kusababisha mimba ndani au nje ya shule
- xi Kutoa mimba
- xii Kugoma, kuchochea na koungoza migomo au kuvuruga amani
- xiii Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiv Kumiliki sima ya mkononi

H AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi nimesoma sheria zote za
shule na kuzielewa na nitazitekeleza ipasavyo
Jina la mwanafunzi sahihi

03. MAHITAJI YA SHULE KWA WANAFUNZI WOTE WA BWENI NA KUTWA:-

Mwanafunzi anatakiwa afike na mahitaji yafuatayo siku ya kuripoti shuleni

- 3.1. Rimu 1 ya karatasi kwa mwaka kwa ajili ya kufanyia majaribio na mitihani.
- 3.2. Faili (spring file) dogo kwa ajili ya kutunza kumbukumbu za mwanafunzi
- 3.3. Michango ya chakula /uji isipokuwa kwa wanafunzi wenye mahitaji maalum.
 - Mahindi kg60 kwa mwaka kwa mwanafunzi wa kutwa na kg 120 kwa mwanafunzi wa bweni
 - Maharage kg30 kwa mwaka kwa mwanafunzi wa kutwa na kg60 kwa mwanafunzi wa bweni
 - Mchebe kg10 kwa wanafunzi wa kutwa na kg20 kwa wanafunzi wa bweni
 - Sukari kg07 kwa wanafunzi wa kutwa na kg08 kwa wanafunzi wa bweni
 - Gharama za uendeshaji Tsh 60,000 kwa mwaka kwa mwanafunzi wa kutwa na Tsh 220, 000 kwa mwaka kwa mwanafunzi wa bweni

- Michango hii inaweza kulipwa kwa awamu mbili mpaka tatu yaani Januari, Aprili na Julai.

MUHIMU: Mpango wa shule ni kuhakikisha wanafunzi wote wanapata chakula cha mchana shuleni.

3.3 SARE YA SHULE

WAVULANA

- Suruali mbili zisizobana rangi ya kijani jeshi zenye urefu wa kufunika visigino pasipo kuzikanyaga, zenye upana wa ichi 21- 22 miguuni
- Shati mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetroni zenye mfuko mmoja upande wa kushoto zisizobana.
- Mkanda mweusi upana usiozidi inchi 2
- Jozi ya viatu rangi nyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi.
- Soksi nyeusi jozi 2.

WASICHANA

- Sketi mbili rangi ya kijani jeshi zenye marinda ya kuelekea upande mmoja. Upana wa marinda inchi 2, upana wa mkanda usiozidi inchi 2. Sketi iwe na urefu wa kutosha ya heshima. Wanafunzi wenye sketi fupi hawatapokelewa.
- Shati mbili nyeupe za mikono mifupi aina ya tetroni zenye mfuko mmoja upande wa kushoto zisizobana. Kwa wanafunzi wa kiislami wawe na Panjabi yenye mikono mirefu na jarabibi nyeupe.
- Jozi ya viatu rangi nyeusi vya ngozi vya kufunga kwa kamba vyenye visigino vifupi.
- Soksi nyeupe jozi 2.

SARE KWA WOTE

Sweta rangi nyekundu ibyokozwa (Dama ya mzee)
Taji kijani jeshi (mapatikana uhalezi kwa shilingi 3000 afisi tatu tu)
Ngao za michezo (wa Arsenal baki na T- shirt za bluu kama za timu ya Chelsea na
wasichana ni bakiti na T- shirt nyekundu kama za timu ya Arsenal na vyatu vya rubu kwa
wote
Wanafunzi waislam wa kike wamaruhusiwa kuvaa suruali kwa kutiyeveza kuvaa bueta. Za
rangi luisika.

MUHIMI: Rangi Nyingine ya kijani tofauti na kijani jeshi haitakubaliwa.
Kwa atakoye pata utazi wa rangi hii afike student ili apatiwe kamba sahihi ili kupuka
uumbufu

3.2 YIFAA VYA DARASANI

- Kalamu za wimo na na hiamu za kutisha
- Kasha la vifaa vya hisabati (mathematical instruments set)
- Rula
- Madafuri ya kutisha makubwa yasiyopangus 12
- Kamusi ya kiingereza na Kiwahili (English - Kiswahili Dictionary)

3.3 YIFAA VYA E/ KIJITEGEMEA NA USAFI

- Ndogo 1 ya plastiki ya lina 20 (kwa wanafunzi wa biwani kwa ajili ya kuchoteza maji ya chakula)
- Mfagio wa nye wenywe mpini (chelewa)
- Mfagio wa udani (soft broom)
- Mopa
- Jembe na mpini (wa vilima)
- Fyekeo (wasichana)

3.5 MAHTAJI YA USAJILI

Fomu iliyojazwa na daktari kuthibitisha afya ya mtoto (KIAMBATISHO "A")
Cheti cha kuzaliwa

- Fomu za utambulisho (zimeambatanishwa – kiambatisho B na C), zijazwe kwa ukamilifu na ziwasilishwe shuleni wakati wa kuripoti.
- Sheria za shule: utatakiwa kusoma sheria za shule (kiambatisho D) na kusaini kukubali kuzifuata

3.5 MAHITAJI YA WANAFUNZI WA BWENI (WENYE MAHITAJI MAALUMU NA WA HOSTELD).

- Suruali nyeusi (2) na tisheti nyekundu (2) za kushindia (kwa wavulana)
- Magauni mawili ya kushindia marefu yenye rangi ya bluu
- Sweta yenye rangi ya bluu kwa aili ya kushindia
- Pedi za kutosha (wasichana) zisipungue pakti 5
- Mashuka jozi mbili rangi ya bluu bahari.
- Blanketi 1
- Mto na foronya za rangi ya bluu bahari
- Chandarua 1 (rangi ya bluu bahari)
- Sanduku kubwa la chuma/mbao lenye kufuri imara
- Kandambili za kuogea
- Viatu vya kushindia
- Vifaa vya kulia chakula – kijiko pamoja na sahani na kikombe vya mfupa
- Ndoo 1 ya plastiki ya lita 10 kwa ajili ya kuchotea maji ya kuogea
- Beseni 1
- Pesa ya matumizi binafsi
- Jarabibi nyeusi kwa wanafunzi wa kike waislamu. Vitambaa na mitandio ya aina yoyote haitaruhusiwa kuvaliwa shuleni.
- Taulo ya kuogea
- Khanga pea moja ya kuogea kwa wasichana tu. Hairuhusiwi kuvaliwa popote zaidi ya kuogea tu
- Track suit ya kijivu kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa kujisomea usiku.
- Nguo za ndani za kutosha na hasa kwa wasichana
- Mswaki na dawa ya meno
- Sabuni za kufulia na za kuogea za kutosha
- Dawa ya viatu na brashi

N.B: Hairuhusiwi kabisa kuja na nguo au vifaa tofauti na vilivyotajwa hapo juu mfano vitenge, makoti, majaketi n.k atakayekuja navyo shule itavitunza na mwanafunzi atakabidhiwa vifaa hivyo atakapohitimu kidato cha nne

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI RUHINDA

.....
LEAH .F. KATABAZI
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI RUHINDA
KARAGWE