

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA – MIKINDANI

SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MTWARA

SIMU: 023-2333299 AU
0783696860,0687108483.
Email:mtwaratechnical@yahoo.com



S.L.P. 104,
MTWARA.

Tarehe: 17/12/2020

Kumb.Na: MTS/F.I/VOL.III/012

Jina la Mwanafunzi

S.L.P.

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI
MTWARA, HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA-MIKINDANI, MKOA
WA MTWARA MWAKA 2021.**

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika Shule hii mwaka **2021**. Shule ya Sekondari ya Ufundi Mtwara ipo umbali wa **Km TANO (5)** kutoka stendi kuu mpya ya **Mabasi (Mkanaledi)**. Usafiri kutoka katika stendi Kuu ya mabasi Mtwara (Mkanaledi), Nauli ni **TShs 2000/=** kwa Bodaboda, **TShs 3,000/=** kwa Bajaji na **TShs. 5,000/=** kwa Tax.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/1/2021 hivyo mwanafunzi anatakiwa kuzingatia tarehe.

2.0 Mambo Muhimu ya kuzingatia.

2.1 Sare ya shule.

a) Sare ya shule ni kama ifuatavyo:-

Wavulana- MASHATI MEUPE mawili (2) yenye mikono mifupi, SURUALI mbili (2) rangi ya KAKI na zenye malinda mawili au matatu, VIATU VYEUSI vya kufunga na kamba na SOKSI NYEUPE pair (jozi) mbili, na MKANDA MWEUSI usio na nembo au picha zozote.

Wasichana- MASHATI MEUPE mawili yenye mikono mifupi, SKETI mbili RANGI YA KIJANI zilizo ndefu na zenye marinda na UFITO MWEUPE CHINI YA MAGOTI, VIATU VYEUSI vya kufunga kwa kamba na SOKSI NYEUPE pair (jozi) mbili. Kwa wanaovaa Hijab, vazi hilo linatakiwa lifanane na Sare za Shule pamoja na nguo za kushindia.

Mwanafunzi anatakiwa kuja na OVAROLI rangi ya Bluu kwa ajili ya masomo ya ufundi kwa vitendo.

Nguo za kushindia (Shamba dress)- Anatakiwa awe na Tshirt mbili (2) rangi ya kijani zenye nembo ya shule.Ili kuleta mfanano hizi zinapatikana shuleni.Suruali moja au mbili rangi ya kahawia (brown) kwa wavulana na Gauni moja au mbili rangi ya kahawia (brown) kwa wasichana.

NB: Kwakuwa kuna tatizo la wazazi/walezi kukosea rangi, malighafi, mtindo na hivyo kupelekea sare na nguo za kushindia kuwa tofauti na zile zinazohitajika shuleni, **Mzazi/mlezi anashauriwa ashonee shuleni.**

b) Sare ya Michezo

Wavulana: Tracksuit mbili rangi Blue, Bukta mbili rangi ya Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo.

Wasichana: Tracksuit mbili rangi Blue, Fulana ya michezo rangi ya Blue na Raba za Michezo.

2.2 Vifaa vya kujifunzia

Mwanafunzi anatakiwa aje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya kujifunzia awapo shuleni: Daftari 10 aina ya Counter Book, kalamu na Penseli za kutosha, Mkebe wa Hesabu na rula.

2.3 Matibabu

Matibabu ni jukumu la mazazi/mlezi hivyo Mwanafunzi anapokuja shuleni aje na fedha za kutosha atakazotumia kwa ajili ya matibabu pindi akiugua pamoja na fedha ya matumizi yake binafsi (Pocket Money).

2.4 Mahitaji mengine

- a) Mzazi utamlipia mwanao nauli ya kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo.
- b) Mwanafunzi aje na Godoro lenye urefu wa futi 6 na upana futi 2.5 na mto wa kulalia.Ukipenda utanunua shuleni.
- c) Mwanafunzi aje na Shuka TATU (moja rangi ya Pink na mbili rangi ya Blue)
- d) Sahani, bakuli, kikombe na kijiko kwa ajili ya chakula
- e) Ndoo mbili kwa ajili ya kuogea na kufulia. Ukipenda utanunua shuleni.
- f) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na Mbu waenezo vimelea vya Malaria.

3.0 Sheria na Kanuni za Shule

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa baada ya kuripoti shuleni:

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima;
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima;
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation);
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa;
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii;
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- i) Kutunza mali za umma;

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha mwanafunzi Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli nk.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/Kupata Mimba.

- i) Kuoza au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kufuga ndevu
- l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- n) Kwenda nje ya mipaka ya shule bila ruhusa ya Mwalimu wa Zamu, Makamu, Mkuu wa Shule au Mkuu wa Sule.
- o) Kumili, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.


4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na Mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

4.1 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza Kikamilifu

NB: Tafadhali uje na fomu zilizotajwa kipengele 4.0, usipokuja nazo itaathiri usajili wa kijana wako

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII



Kaji P.J.

MKUU WA SHULE.

**MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDE MTWARA
S.L.P 104
MTWARA**

A. MEDICAL EXAMINATION FORM (HATI YA DAKTARI)

Mtwara Technical Secondary School,
P.O.Box 104,
MTWARA.
Date.....

TO THE MEDICAL OFFICER,

.....

NAME:

Please examine the above named as to his /her fitness for further education at Mtwara Technical Secondary School in the areas;

	NORMAL	NOT NORMAL
EYES		
EARS		
RESPIRATORY SYSTEM		
GIT		
CVS		
URINE/STOOL		
VDRL		
STOMACH ULCERS		



Kaji, P.J.

HEADMASTER

MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI MTWARA
S.L.P 104
MTWARA

MEDICAL CERTIFICATE (To be completed by the Medical Officer)

I have examined the above named consider that he/she is.....
.....take up the studies.

Date..... Name and signature

Station.....

Designation.....

B. FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI.

Historia ya mwanafunzi

1. Jina la Mwanafunzi..... Jinsia (ME/KE)
- Umri..... Tarehe na Mwaka aliozaliwa
2. Shule ya Msingi aliyosoma awali..... Uraia.....
3. Mahali anapoishi; Kijiji/Mtaa..... Wilaya..... Mkoa.....
4. Unaishi na Wazazi/Mlezi/Yatima.....
5. i) Kama unaishi na Mzazi:
Jina la Baba/Mama Mahali anapoishi
- ii) Kama unaishi na Mlezi:
Jina la Mlezi Mahali anapoishi
- iii) Kama wewe ni Yatima:
Jina la anayekuhudumia Mahusiano

Picha ya mzazi (baba)/Mlezi wa kiume

Picha ya mzazi (mama)/Mlezi wa kike

Jina:

Jina:



Mkataba wa Kutoshiriki katika Migomo, fujo ma makosa ya jinai.

Miminiliyechaguliwa kujiunga na Kidato cha
mwaka nimesoma na kuyaelewa maelezo ya kujiunga na Shule ya Sekondari ya Ufundi
Mtwara na ninaahidi kwamba:-

1. Nitafuata na kutekeleza Sheria na Kanuni zote za Shule hii.
2. Naahidi kutoshiriki katika migomo ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai.
3. Endapo nitaenda kinyume Sheria na Kanuni zote za Shule hii na kushiriki katika migomo ya aina yoyote, fujo na makosa ya Jinai, HATUA KALI ZA KINIDHAMU zichukuliwe dhidi yangu.

Tarehe.....

Sahihi.....

C. FOMU YA MZAZI/MLEZI (Ijazwe na Mzazi/Mlezi Mwenyewe)

Mimi.....ambaye ni mzazi/mlezi wa kijana wangu
aitwaenakubaliana na Sheria na Kanuni za Shule.

Nitayakubali na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule hii.

Tarehe.....

Sahihi.....

TAARIFA ZA DHARULA

Tafadhari orodhesha ndugu ambao shule inaweza kuwasiliana nao wakati wa dharula

NA.	JINA	MAHALI ANAPOISHI	NAMBA YA SIMU	MAHUSIANO
1				
2				
3				
4				
5				

JAMBO LA KUZINGATIA KWA WAZAZI NA WALEZI

- MTU YEYOTE AMBAYE HATAORODHESHWA KWENYE JEDWALI LA HAPO JUU HATARUHUSIWA/HARUHUSIWI KUMTEMBELEA MWANAFUNZI AWAPO SHULENI.