
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 

OFISI YA WAZIRI MKUU 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA WALIMU WA MKATABA KATIKA SHULE ZA 
SEKONDARI  KWA SOMO LA ELIMU YA BIASHARA  

 

Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI kwa kushiriakiana na asasi ya Educate! Tanzania 
kupitia mradi wa kuboresha Ufundishaji na Ujifunzaji wa Somo la Elimu ya Biashara 

(Business Studies), inatekeleza afua ya kuboresha   ufundishaji na ujifunzaji wa somo 

la Elimu ya Biashara (Business Studies). Ofisi inatangaza nafasi 400 za walimu wa 

kujitolea (mkataba) wa somo la Elimu ya Biashara kwa ajili ya shule za Sekondari zenye 

uhitaji mkubwa, kwenye mikoa ifuatayo: Arusha, Kilimanjaro, Manyara, Simiyu, Kagera, 

Geita, Tabora, Dodoma, Morogoro, Pwani, na Dar es Salaam. Lengo la mradi huu ni 

kufanikisha utekelezaji wa Sera ya Elimu na Mafunzo ya 2014 toleo la 2023 na Mtaala 

ulioboreshwa wa Elimu ya Sekondari unaoelekeza ufundishwaji wa Somo la Elimu ya 

Biashara ili  kuongeza ujuzi wa ujasiriamali kwa wanafunzi. 
 

Hivyo, wahitimu wa Shahada (Degree) kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali 

wanatangaziwa kutuma maombi ya kujitolea kufundisha Somo la Biashara katika shule 

za sekondari zitakazoorodheshwa kupitia Mfumo Rasmi wa Maombi ya ajira kupitia 

Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI. Muda wa kuwasilisha maombi ni kuanzia tarehe 1 

Juni hadi 14 Juni, 2026. Walimu wa Kujitolea (mkataba) watakaokidhi vigezo  

watapangwa na kusimamiwa na Mamlaka za Serikali za Mitaa.  
 

1.0 TARATIBU ZA KUOMBA 

Waombaji wenye sifa wawasilishe maombi   kupitia kiunganishi ajira.tamisemi.go.tz. 

Tangazo hili linawahusu wahitimu wa Shahada ya Ualimu katika masomo ya Biashara 

na Shahada ya Fani za Elimu ya Biashara au Uchumi (Degree in Business related fields 

or Economics)  kutoka katika vyuo vinavyotambuliwa na Serikali.

http://ajira.tamisemi.go.tz/


2.0 SIFA ZA KITAALUMA ZA MWOMBAJI 

Waombaji wa nafasi hizi wanatakiwa kuwa na sifa zifuatazo: 

1.  Shahada  (Degree) kutoka chuo kinachotambuliwa na Serikali katika moja ya 
fani hizi: 
○ Shahada ya Ualimu katika Masomo ya Biashara - (Bachelor of Education in 

Business Studies / Business Education) 

○ Shahada ya Biashara - (Bachelor of Commerce – BCom) 

○ Shahada ya Usimamizi wa Biashara - (Bachelor of Business Administration 

– BBA) 

○ Shahada ya Uchumi au Shahada ya Sanaa katika Uchumi - (Bachelor of 

Economics / Bachelor of Arts in Economics) 

○ Shahada katika Fani Nyingine Zinazohusiana na Masomo ya Biashara - 

(Bachelor’s Degree in Other Business-Related Fields) 

 

2.  Taaluma ya msingi ya biashara, hata kama hana uzoefu wa kufundisha. 
3.   Uwezo wa kutumia kompyuta kwa shughuli za msingi za ufundishaji na 

ujifunzaji. 

3.0 MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI 

(i) Awe raia wa Tanzania; 

(ii) Awe na umri usiozidi miaka 42; 

(iii)  Aambatishe nakala ya cheti cha Kuzaliwa, Kidato cha Nne na au Kidato cha Sita, 
na  Fani ya Taaluma aliyosomea. 

(iv) Awe tayari kufanya kazi katika Shule za Sekondari zenye mahitaji makubwa  ya 
walimu. 

(v) Mwombaji atakayechaguliwa hataruhusiwa kubadilisha kituo au shule 
atakayopangiwa awali katika kipindi cha utekelezaji wa programu hii ya kujitolea.  

(vi) Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Taasisi nyingine; 

(vii)  Awe hajawahi kufukuzwa au kustaafishwa katika Utumishi wa Umma kwa 
makosa ya kiutumishi; 

(viii)  Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA); 

(ix) Waombaji waambatishe nyaraka zote muhimu katika mfumo;  

(x) Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa kupata 
Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number) inayoanza na Herufi 
EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania (NECTA) na waliosoma vyuo vya 
nje; na 

(xi) Aambatishe barua ya maombi. 

 

 



 
Kwa maelezo ya ziada kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji wa 

maombi tafadhali wasiliana na kituo cha huduma kwa wateja cha Ofisi ya Waziri Mkuu 

– TAMISEMI kwa namba za simu 026 2160210 au 0735 160210 kuanzia saa mbili 

(02:00) asubuhi hadi saa kumi (10:00) jioni katika siku za kazi. . Mwisho wa kupokea 

maombi ni tarehe 14 Juni, 2026 saa 05:59 usiku. Tangazo hili linapatikana katika 

tovuti ifuatayo: www.tamisemi.go.tz. 
 

Limetolewa na: 
 

Katibu Mkuu, 
Ofisi ya Waziri Mkuu - 
TAMISEMI, Mji wa 
Serikali - Mtumba, 

S.L.P 1923, 
41185 DODOMA

http://www.tamisemi.go.tz/
http://www.tamisemi.go.tz/


 


