
 

                                           JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 

KUSITISHA MICHEZO YA UMISETA, UMITASHUMTA NA MAELEKEZO KUHUSU 

MAHAFALI YA KIDATO CHA SITA 

Kama tunavyofahamu kuwa ugonjwa wa Corona ni hatari na unaua kwa haraka lakini mpaka sasa katika 

Nchi yetu haina mgonjwa wa maambukizi ya virusi hivi kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Wizara ya 

Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia,Wazee na Watoto. 

 

Pamoja na taarifa hiyo bado tumetakiwa kuchukua tahadhari ya kujikinga na maambukizi ya CORONA. 

Nikiwa kama Waziri mwenye dhamana na Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa na ambaye nasimamia 

utoaji wa Elimu kuanzia ngazi ya msingi mpaka sekondari Nchini naelekeza kuwa kwa mwaka huu 2020 

mashindano ya michezo ya UMISETA na UMITASHUMTA yaliyokuwa yafanyike hivi karibuni 

yameahairishwa mpaka hapo mtakapotangaziwa. 

 

Hivyo wanafunzi wote wanaohusika na michezo hii kuanzia ngazi ya msingi mpaka sekondari wanatakiwa 

kubaki  kwenye shule zao na kuendelea na masomo yao kama kawaida. 

 

Aidha, kwa Kidato cha sita ambao wengi wao katika shule zao wanategemea kufanya sherehe za mahafali 

(Graduation) katika siku za usoni. Naelekeza kuwa sherehe hizo zisihusishe wageni kutoka nje ya shule kama 

kuna ulazima wa kufanya mahafali, na yafanyike kwa kuwahusisha wanafunzi pamoja na jamii ya shule tu 

na sio wageni kutoka sehemu mbalimbali za nchi yetu. 

 

Hii ni kwa nia njema ya kuendelea na mikakati na maelekezo ya Wizara ya Afya na msisistizo mkubwa 

uliotolewa na Dkt. John Pombe Joseph Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania juu ya  

kuepuka misongamano isiyokuwa na lazima katika kuchukua tahadhari dhidi ya ugonjwa wa Corona. 
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