HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA
SHULE YA SEKONDARI ZANAKI

S.L.P. 20592,

DAR ES SALAAM.

SIMU: 2150809
Kumb.Na.ZSS/F.5/).1 /2018 Tarehe:..ocvviiiniiiininiininann.
Jina [a MWANATUNZI. et e
Kutoka Shule ya Sekonddri coooeiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiciir e
YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHATANO NA SHULE YA SEKONDARI
ZANAKI HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILALA MWAKA 2018

1.0. Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano HKL, EGM
HGK,HGE ,KLF na HGL katika Shule ya Sekondari Zanaki, mwaka 2018. Shule hii
ipo eneo la Upanga Mashariki Mtaa wa Aly Khan Wilaya ya ILALA. Inapakana
na Hospitali ya Regency. Ukitumia usafiri wa basi shuka katika kituo cha
AKIBA/FIRE/BARIDI.

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018 unatakiwa kuripoti
shuleni bila kukosa. Tarehe ya mwisho ni 02/8/2018.

2.0. Mambo muhimu ya kuzingatia:
2.1. Sare ya Shule:
a) Sare ya shule hii ni Bluu Bahari sketi mbili na mashati mawili.
b) Sare ya michezo kwa shule hii ni T,shirt moja ya rangi ya kijivu.
¢) Rangi ya Hijab ni nyeupe na isiyo na urembo wowote , shati mikono mirefu na sketi
ndefu.

d) Viatu vyeusi vya kamba/flat visiwe na visigino virefu

3.0. ADA NA MICHANGO:
Ada na michango kwa wanafunzi wa bweni
3.1 Wanafunzi wa Hostel (bweni) ni mchepuo wa KLF tu ndiyo wanaotakiwa kulipia ada
na michango mingine kama ifuatavyo:-

(i) Ada - 70,000/-
(i) Taaluma - 20,000/-
(iii) Tahadhari - 5,000/-
(iv) Kitambulisho na picha - 6,000/-
(v) Nembo - 4,000/-
(vi) Vibarua/walinzi/mpishi - 30,000/-
(vii) Huduma ya kwanza - 5,000/-
(viii) Ukarabati wa samani - 15,000/-
(ix) Mock - 20,000/-

Jumla - 175,000/-

3.2.Ada na michango kwa wanafunzi wa kutwa mchepuo wa EGM, HGE,HKL,HGL na



HGK. Mchanganuo ufuatao unaonyesha
(i) Ada - 20,000/-

(ii) Taaluma - 20,000/-
(iii) Kitambulisho - 6,000/-
(iv) Tahadhari - 5,000/-
(v) Vibarua /walinzi/wapishi - 30,000/-
(vi) Ukarabati wa samani - 15,000/-
(vii) Huduma ya kwanza - 5,000/-

(viii)Mock - 20,000/-
(ix) Nembo - 4,000/-
Jumla - 125,000/~

Ada na michango yote ipelekwe benki na kuwekwa kwenye akaunti ya Shule.Jina: Zanaki
Secondary School namba 20301100116 NMB llala. Aidha fedha za vkarabati wa samani
kiasi cha Tshs 15,000/- ziwekwe kwenye akaunti ya Maendeleo Zanaki Secondary
School namba 20301100147 NMB llala. Ukishatoa fedha za ukarabati wa samani kiasi
kinachobakia ndicho kitawekwa kwenye akaunti ya matumizi ya kawaida. Tafadhali
zingatia hilo.

*4.0. Vifaa vya kuja navyo shuleni
(1) Ream 1 A4 - photocopy paper (e.g. Nopa au Mondi)
(2) Ream 1 yenye mistari (ruled paper)
NB- Karatasi hizi ni kwa dijili ya mitihani ya wiki ,mwezi mwisho wa muhula kwa mwaka
mzima
Ream za zitapokelewa katika ofisi ya taaluma .
(3) Vifaa vya usafi, fagio ya ndani na nje (HGL,KLF,HGE na EGM) na (reki (1) (HKL).
(i)Soft broom na squeezer madarasa yatakayoleta ,HGL,KLF,HGE
(ii) Fagio la chelewa na Squeezer HKL, HGK
(iii)Hardbroom na reki - EGM

SHERIA NA TARATIBU ZA SHULE:
Kila mwanafunzi anatakiwa kutii sheria za shule, kuzingatia taratibu zote
zilizowekwa pamoja na kufuata maelezo anayopewa na walimu wake.

1. VAZI RASMI LA SHULE:

(a) Kila mwanafunzi atalazimika kuvaa vazi la shule wakati wote anapokuwa katika
eneo la shule na nje kwa shughuli za kishule.

(b) Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa vitu vifuatavyo akiwa katika sare ya shule kwa mfano
bangili, pete, hereni, mkufu, leso, ‘bronches ‘soksi/viatu tofauti na sare ya shule.
Vitu hivi vikivaliwa vitanyang’anywa na vitarudishwa.

(c) Mwanafunzi haruhusiwi kupaka hina, wanja, ‘lip stick’, rangi za kucha wala kunyoa
nyusi wala urembo wowote.

2. SIMU ZA MKONONI

Ni marufuku mwanafunzi kujo na simu ya mkononi shuleni au Hostel. Endapo kuna
jombo la dharura simu ya shule itatumika, Akikutwa nayo atanyang’angwa
nahaitadaiwa
/kurudishwa.



3. MAHUDHURIO NA TAALUMA:

(1) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kuwahi shule na darasani. Aidha anatakiwa
ahudhurie assembly zote kama ilivyo kwenye ratiba (muda wa kufika shuleni ni saa
12:30 na assembly huanza saa 1:15 kila siku.)

(i) Mwanafunzi anapaswa kuwa katika eneo la shule wakati wote wa shule na
kuhudhuria vipindi vyote. Mwanafunzi anatakiwa kuwa darasani hata kama mwalimu
ametoka.

(iii) Ni wajibu wa mwanafunzi kutoa taarifa mapema akiwa amekosa kutimiza Mazoezi
yoyote au kama amekosa kufanya mitihani.

(iv) Mwanafunzi anapaswa kufanya ‘tests’ zote au majaribio kama
ilivyopangwa katika ratiba.

4. SHUGHULI NYINGINE:

(i) Mwanafunzi atafanya kazi zote za nje ya darasa kwa bidii na kukaa
mahali alipopangiwa wakati wote mpaka atakapopewa ruhusa.

(i) Ni wajibu wa mwanafunzi kuweka mahali pake, darasani na (bwenini kwa

watakaokaa hostel )katika hali ya usafi wakati wote na kushiriki katika shughuli
zote za usafi wa shule.

5. HESHIMA NA ADABU:

() Mwanafunzi anapotoka shule anapaswa kwenda moja kwa moja nyumbani/hostel
akingali na sare ya shule. Ni marufuku kuzurura mijini au kusimama ovyo ovyo
kwenye kituo cha daladala.

(i)  Mwanafunzi anatarajiwa kutunza heshima yake wakati wote na kuwa na  utii kwa
walimu na wazazi kwa wakubwa zake.

6. WAGENI:

(a) Mwanafunzi haruhusiwi kupokea mgeni wa aina yoyote akiwa shuleni.
Mzazi/Mlezi anaweza kumtembelea mwanafunzi lakini lazima kwanza apate
Kibali cha Mkuu wa Shule au wasaidizi wake.

(b) Ni mwiko kwa mwanafunzi kuingia shuleni na mgeni yoyote usiku au mchana.
Kufanya hivyo kutasababisha mhusika kusimamishwa shule au kufukuzwa mara
moja.

7. MIHULA YA SHULE:

(i) Kila manafunzi lazima afike shuleni tarehe iliyopangwa bila kukosa.Haruhusiwi
kuondoka kwenda likizo kabla ya tarehe iliyopangwa.

(ii)Wachelewaji watacheleweshwa kuondoka shule ikifungwa na kupewa adhabu
yoyote ile ambayo itaamuliwa na Mkuu wa Shule. Hivyo mipango au shughuli
zozote za kifamilia zipangwe kwa kutiliwa maanani tarehe za kufunga/kufungua
shule.



8. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE:
(a) Wizi
(b) Uasherati
(c) Kupigana na kupiga
(d) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
(e) Kuolewa
(f) Kudharau bendera ya Taifa
(g) Kupata mimba au kutoa mimba ndani ya na nje ya shule
(h) Kugoma, kuchocheaq, kuongoza na kuvuruga amani na usalama wa  shule
(i) Kukataa adhabu kwa makusudi au kushawishi wengine kukataa adhabu .
(i) Ulevi, uvutaji bangi, na matumizi ya madawa ya kulevya.

NB: JITUNZE JIFUNZE, JIHESHIMU NA ZINGATIA VYEMA SHERIA ZOTE KWA MANUFAA YAKO
MAHITAJI MENGINE MUHIMU:
1. Viatu vyeusi vya kamba (flat) visisivyo na visigino
2. Soksi nyeupe jozi mbili (2) ambazo hazina urembo wowote.
3. Sweta - rangi blue kama rangi ya sketi (endapo atahitajiwakati wa
baridi). Haruhusiwi kuvaa rangi nyingine, akivaa atany’angwa na hatarudishiwa.
4. Madaftari makubwa saba (07)'Conterbooks’.
5. Begi imara la kuchukulia vitabu na vifaa vingine vya darasani.
6. Vitabu vya Kiada - tunashauri mzazi/mlezi ajitahidi kumpatia mtoto wake
baadhi ya vitabu atakavyoeleza afikapo shuleni.
USAFIRI:
Serikali haitagharamia usafiri wa mwanafunzi. HILI NI JUKUMU LA MZAZI/MLEZI.
MUHIMU:
Ni lazima mwanafunzi afike shuleni tarehe iliyopangwa. Shule yetu iko nyuma ya
jengo la Umoja wa Vijana (barabara ya Morogoro) jirani na Shule ya Sekondari
Mzizima na Chuo cha Ufundi Dar es Salaam (DIT).
Mimi pamoja na jumuiya ya Zanaki tunakupongeza sana kwa kuchaguliwa
kujiunga na shule hii. Tunaamini utatoa ushirikiano na mchango katika
kuiendeleza Zanaki kielimu na kijamii kwa manufaa yako, shule na Taifa kwa
vjumla.

KARIBU SANA!

J.B.MATOWO
MKUU WA SHULE



3.0 SHERIA ZA HOSTEL:
(a) Mwanafunzi huruhusiwi kukaa nje ya eneo la shule wakati wowote ila kwa ruhusa

maalumu na kibali cha maandishi.

(b) Ruhusa zote zitolewe na Mkuu wa Shule baada ya kupokea maombi ya ruhusa

(c)

kutoka mama mlezi (Matron), walimu walezi wa hostel au Makamu Mkuu wa Shule
ambao watajenga hoja za kuruhusu mwanafunzi atoke. Makamu Mkuu wa shule
atatoa ruhusa iwapo Mkuu wa Shule hayupo.Mwanafunzi atakayeondoka Hosteli bila
kibali, ataondolewa hosteli.

Wanafunzi wote watapimwa mara wafikapo shuleni. Wagonjwa watasindikizwa na
Matron kwenda hospitali kama imeshindikana kuwatibu hapa shuleni kwa kupata
ruhusa maalum.

(d) Wanafunzi hawaruhusiwi kwenda kwenye sherehe zozote zisizo rasmi, kishule. Mfano

harusi, kipaimara n.k.

(e) Ruhusa maalum itatolewa kwa qjili ya kwenda kwenye msiba wa ndugu wa karibu

(f)

tu, na kwa muda usizidi siku tatu.

Kutakuwa na “Roll Call” kila siku saa 12:30 jioni. Aidha, matron anaweza kuitisha
‘roll call’ wakati wowote ule baada ya masomo.

(g) Matibabu maalum sharti yaandikishwe shuleni ili matron awe na taarifa.

Mwanafunzi atatakiwa kuleta vyeti vinavyohusika kutoka kwa daktari.

4.0 CHAKULA:

(a) Chakula chote kitaliwa ndani ya bwalo la shule. Wanafunzi hawaruhusiwi kula
bwenini.

(b) Mwanafunzi yeyote hatarusiwa kuingia jikoni ila tu kama amepangiwa zamu
huko.

5.0 LIKIZO FUPI (MID TERM)

Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kwenda likizo fupi (mid term) kwa nduguye yeyote ila
tu mzazi /mlezi akileta ombi kwa maandishi mapema. Maombi haya yatamke wazi,
mwanafunzi aruvhisiwe kwenda kwa nani na anwani ya mtu huyu ieleweke wazi kuwa
jomaa aliyeruhusiwa atatakiwa yeye binafsi kufika shuleni kumchukua mwanafunzi
anayehusika.



6.0 WAGENI

7.0
(@)

(a) Wageni wasioorodheshwa kwenye fomu ya kujiunga na shule, hawaruhusiwi
kabisa kuwatembelea wanafunzi .

(b) Ni mwiko kwa wanafunzi kuingia shuleni na mgeni yeyote usiku au mchana.
Kufanya hivyo kutasababisha mhusika kusimamishwa shule au kufukuzwa mara
moja.

USALAMA /USAFI BWENINI:

Kila mwanafunzi anapaswa kuweka vitu vyake vizuri kwa unadhifu na usalama.
Masanduku yote yawe na funguo. Vifaa vyote vinavyoshawishi wizi visiletwe
shuleni mfano. radio, simu za mikononi , vito vya thamani (mikufu, hereni n.k.) .Fedha
zamatibabu  ziwekwe kwa  mhasibu  wa  shule  kwa usalama  zaidi.
ziwekwe kwa mhasibu wa shule.

(b) Ni marufuku kuweka vitu vinavyohatarisha maisha/afya ya binadamu bwenini kwa

8.0

9.0

mfano kisu n.k.

SALA:

Sala za kabla ya kulala ziwe zinafanyika ifikapo saa 4.15 usiku. Sala za alfdjiri
zifafanyike kwa taratibu zisiwasumbue wengine.Baada ya sala ya usiku , kila
mwanafunzi atatakiwa kuwa kitandani kwake ifikapo saa 4.30 usiku , na taa zote
zitazimwa .

MATIBABU:

Shule inatoa huduma ya kwanza kama mwanafunzi atakuwa na tatizo kubwa,
itamlazimu kupata matibabu nje ya shule katika hospitali za jirani na shule. Hivyo
mzazi unatakiwa kumpatia mtoto wako fedha ya kujitibia na kama ana kadi ya
bima ya afya tafadhali mpatie aje nayo.



WANAFUNZI WATAKAOISHI HOSTELI YA ZANAKI

MAHITAJI YAQO:

(A) Matresses:
(1) Godoro lasponge -2 % ft x 6 ft
(2) Mashuka jozi mbili rangi ya pink.
(3) Mto mmoja na foronya mbili ya pink
(4) Bed cover isiyo na urembo rangi ya pink
(5) Chandarua cheupe
(B) Vifaa vya bafuni na usafi
(1) Ndoo ya plastic yenye mfuniko lita 10
(2) Kandambili pea moja (1) za kawaida plastic
(3) Taulo moja (1)
(4)  Soap dish
(5)  Vibanio vya nguo 12
(6) Tochi (1)
© Nguo za kuvaa weekend na weekday:
(1)  Sketi nyeusi ndefu box rinda na blauzi nyeupe pea mbili (2) zisizo na
marembo.
(D) Nguo za kushindia:
(1) Kanga/kitenge pair moja (1) na pair ya pili kwa wanafunzi waisilam
(2)  Nguo za ndani za kutosha pair 5 (kumi)
(3)  Taulo special (padi) paketi 4 au zaidi kwa term
(4)  T-shirt 2 rangi ya zambarau
(5)  Suruali mbili nyeusi zisizobana (ziwasaidie kuzuia mbu wa usiku
wakisoma).
(6) Sandles
(7)  Mwamvuli
(8) Begi moja nyeusi la madaftari na vitabu vya shule.
(9)  Soksi nyeupe pair 4
(10) Kapeti la meza mita moja rangi yoyote.
(E) Vyombo vya kuweke chakula/chai
(i)Sahani
(i) Kijiko

(iii) KikombeAngalizo:

Nguo za nyumbani kando ya tulizotaja hapo juu - HAZIRUHUSIWI.



MAJINA YA WATU WANAORUHUSIWA KUTEMBELEA MWANAFUNZI HOSTEL:

(@)JIna ... Anwani ...
Kaziyake........ooooiiiiiiiiiiii Simu......ooooiii

(B)ina......oooi ANWaNI ....ooovviiiiiiiiii e
Kaziyake.........ooooviiiiiiii . SIMU....ooi

(©)Jina ... ANWani.........oooiiiiiiiiiii i

(@Q)Jina ... ANWani .........coooiiiiiiiiiiii,
Kaziyake .......ooooiiiiiii SImu.....ooviiii
(D)INa ..o ANWaNI......ovviiiiiiiiiii e,
Kaziyake........oooooiiiiii Simu......ooooiii
(C)Jina ..o ANWanI.........ooovviiniiiiiiiiiiann,



