

**OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA RUFJI
SHULE YA SEKONDARI UTETE**



MKOA WA PWANI
WILAYA YA RUFJI
EMAIL.utetesec1990@gmail.com
SIMU:+255788444271/0756998356
MAKAMU:0784268875
TAALUMA:0683246319

S L P 45
UTETE/RUFJI

17.05.2018

KUMB.NA. ED/USS/VOL II/ ADV/03

MZAZI WA.....

S.L.P

.....

YAH: KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UTETE

Nafurahi kukujulisha kuwa mwanao

Amechaguliwa kujiunga **KIDATO CHA TANO** katika shule ya **SEKONDARI UTETE**.

Tunampongeza kwa mafanikio hayo.

Shule itafunguliwa tarehe Mwanao atatakiwa kuwepo shuleni siku hiyo. Kutofika shule kwa wakati uliopangwa kunaweza kumpotezea nafasi yake ya masomo.

Shule ya Sekondari Utete ipo katika Mkoa wa Pwani umbali wa kilomita 201, Kutoka Dar-es-Salaam. Kwa wanafunzi wanaotoka Mikoa ya Kusini (Lindi na Mtwara) washuke Ikwiriri, na Kwa wanafunzi wanaotoka mikoa mingine wafike DAR ES SALAAM-MBAGALA RANGI TATU stendi mpya, ndipo watapata magari ya moja kwa moja kuelekea Utete. Mwanao atapokelewa shuleni endapo atasoma vyema maelelekezo na kukubaliana nayo na kutimiza mambo yaliyomo kwenye viambata A – G

- A. Maelezo Maalumu Ya Kujiunga Na Shule
- B. Ada na michango mbalimbali ya shule.
- C. Sheria, Kanuni na taratibu za shule
- D. Fomu ya kupimwa kutoka kwa Mganga
- E. Ahadi/Kiapo cha mwanafunzi.
- F. Vitabu Na Vifaa Vya usafi.

Tarehe ya mwisho ya kuripoti shuleni ni tarehe

Ni matumaini yetu kwamba mwanao atasoma na kuzingatia maelekezo yote na mzazi/mlezi utamtimizia mahitaji yote kabla ya kuripoti shuleni ili kuepuka usumbufu usio wa lazima.vile vile mwanao atambue kuwa kama hatojituma katika masomo na kupelekea kupata daraja sifuri kwenye mitihani yake yoyote ile itakayotolewa shuleni, adhabu kali zitachukuliwa dhidi yake.

TUNAKUKARIBISHA SANA

.....

**BASSA H.NGELA
MKUU WA SHULE**

A: MAELEZO MAALUMU YA KUJIUNGA NA SHULE

1. SARE

UTAKAZONUNUA NYUMBANI:

- Suruali mbili Dark bluu.
- i) suruali mbili nyeusi. Kila moja
- ii) Shati nyeupe mbili mikono mifupi.(TOMATO)
- iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vya kufunika visiwe na visigino virefu
- iii) Mkanda mmoja mweusi upana $1\frac{1}{4}$ inchi
- iv) Soksi jozi 2 au zaidi nyeusi/darkblue.
- v) Viatu vya michezo .
- vi) Kandambili kwa ajili ya kuongea tu.
- vii) Jezi za michezo (NYEUPE YA SIMBA) .
- viii) Sweta la Bluu.

NB: 1. suruali iwe na malinda mawili na upana wa chini uwe kuanzia sentimita 17 ikiwa vinginevyo suruali itachanwa na utarudishwa nyumbani mara moja (Model haziruhusiwi

2.Mwanafunzi atapokelewa tu endapo atavaa UNIFORM wakati wa kuripoti shuleni. mwanafunzi asije na mavazi ya nyumbani.

2. MAHITAJI YA BWENI

- i. Godoro la Futi 2.5 kwa 6
- ii. Shuka 3 rangi ya sky blue
- iii. Mto na foronya 2 za sky blue
- iv. Taulo
- v. Nguo za ndani(chupi 12,bukta ya ndani na na masvesti 5 nyeupe na mashine ya kunyolea ndevu
- vi. Ndoo mbili lita 10
- vii. Sanduku imara la bati moja lenye makufuli mawili (Tranker)
- viii. Vyombo vya chakula ,Sahani, Bakuli,Kikombe, Kijiko, Chupa ya chai anaweza kuja na "**HOT POT**" 1 ndogo kwa ajili ya dharura za kiafya) visiwe vya plastiki.

3. MAHITAJI YA TAALUMA

- a. Picha sita (6) pps akiwa amevaa shati jeupe na rangi ya blue nyuma ya picha
- b. Rimu 1 kwa muhula A4 aina ya ROTA RIM , NOPATOP au MONDI pekee
- c. Result slip ya kidato cha nne (CSEE) Halisi na Nakala
- d. Cheti cha kuzaliwa halisi na Nakala

4. MAHITAJI YA DARASANI

- i. Madaftari 06 (Counter Book)
- ii. Kalamu/Penseli za kutosha
- iii. Mkebe wa hisabati (Mathematical Set)
- iv. Kwa mwanafunzi wa CBG dissection kit kwa ajili ya kujifunzia
- v. Scientific calculator kwa wanafunzi wa CBG

5. MAHITAJI MENGINE

- i. Kwanja na Mfagio laini (Soft bloom)
- ii. fagio la chelewa(kufagilia nje)

JEDWALI LA AINISHO LA ADA NA MICHANGO KWA KIDATO CHA TANO

1. ADA/KARO YA SHULE

NA.	FEDHA KWA AJILI YA	KIASI KINACHOTAKIWA	JINA NA NAMBA YA AKAUNTI
1.	Ada/Karo ya shule	Kwa Mwaka ni Shilingi 70,000/= Au Shilingi 35,000/= Kwa Muhula	Utete Secondary School Recurrent A/c Na:21301100056
	Jumla ndogo	70,000/= kwa mwaka	

2. MICHANGO MINGINE

Na	FEDHA KWA AJILI YA	KIASI KINACHOTAKIWA	JINA NA NAMBA YA AKAUNTI
1	Tahadhari	5,000/= (Hairudishwi)	Utete Secondary School Recurrent A/c Na. 21301100056
2	Kitambulisho	6,000/= (Ilipwe maramoja kwa mwaka)	
3	Ukarabati wa samani	15,000/= (Ilipwe maramoja kwa mwaka)	
4	Wapishi na walinzi	30,000/= Ilipwe yote maramoja kwa mwaka	
5	Nembo ya shule	2,000/= mara moja	
6	Huduma ya kwanza	10,000/= kwa mwaka	
7	Taaluma	20,000/= Ilipwe yote maramoja kwa mwaka	
8	Mitihani ya mock kidato cha Tano	20,000/= kwa mwaka	
9	Umeme na maji	10,000/= Ilipwe yote maramoja kwa mwaka	
	Jumla ndogo	118,000/= kwa mwaka	
JUMLAKUU ADA&MICHANGO		188,000/=	

NB: Kwa muhula wa kwanza unaweza lipa ada nusu au ukalipa fedha yote ya mwaka mzima kuondokana na usumbufu.

- i. Ada 70,000/=ilipwe kwenye Account Namba **UTETE S.S RECURENT 21301100056**
- ii. **michango Tsh. 118,000/= IKIWA NI MICHANGO MBALIMBALI.ilipwe kwenye akaunti 21301100056 utete secondary school reccurent**

utapata huduma katika tawi lolote la Benki ya **NMB Tanzania**,kuwa makini katika kuweka fedha katika akaunti ya shule.

C: SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

Sheria na kanuni hizi zinazingatia misingi ya HESHIMA, ADABU, UAMINIFU, UTII, USAFI na TABIA NJEMA kwa ujumla

Wanafunzi wanatazamiwa kuwa mfano mzuri Kwa heshima na tabia kauli na vitendo hivyo:

1. Mwanafunzi atasimama anapomsalimu mwalimu, mtumishi wa shule au mtu yeyote aliyemzidi umri
 2. Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi kutumia lugha chafu na ya kihuni popote na wakati wowote hata kwa wanafunzi wenzake.
 3. Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi
 - (a) Kuvuta sigara na kutumia madawa ya kulevyu.
 - (b) Kufuga kucha na nywele
 - (c) Kufuga ndevu
 - (d) Kunyoya kipara
 - (e) Kumpiga mwenzake
 - (f) Kutukana
 - (g) Kutia dawa nywele (curly) na kujichubua ngozi ya mwili kwa madawa
 - (h) Kuvaa vitu kama mapambo mfano, Mikufu, bangili au vitu vya kiimani kama vile kanzu, kofia, vilemba, suruali fupi, Rozali, Kwa kuwa Shule hii ni ya Serikali.
 - (i) Kuvaa suruali chini ya kiuno(mlegezo).
 - (j) Kuvaa kaptura na kandambili kwenye Bwalo la chakula na Ofisi zote za shule
 - (k) Kuchomolea shati wakati wa vipindi
 - (l) Kuvaa nguo za mtindo, mfano- model
 4. Mwanafunzi atasimama mstari wakati wa kupata huduma
 5. Mwanafunzi atanyoosha mkono juu na kusimama anapouliza au kujibu swali
 6. Anatakiwa kuwa mtulivu asipige kelele au vitendo wowote vitakavyo sababisha usumbufu Kwa wengine anapokuwa Darasani Maktaba, bwenini, wakati wa kujisomea (prep) na katika mikusanyiko yoyote mfano paredi nk
 7. Mwanafunzi LAZIMA awahi na ahudhurie mahali anapotakiwa katika shughuli za shule.Hivyo Mwanafunzi:-
 - A. Aripoti shuleni tarehe ya kufungua shule na kujiandikisha rasmi siku na saa ya kuripoti kwa mwalimuanayehusika.
 - B. Ahudhurie vipindi vyote darasani kama ilivyopangwa
 - C. Ahudhurie kwenye kazi atakazopangiwa
 - D. Ahudhurie kwenye paredi ya uhakiki wa uwepo wake shuleni (Roll call). Ukaguzi wa Usafi kupandisha Bendera ya Taifa, Mikutano ya nyumba, Mikutano ya darasa na Maabara za shule.
 8. Ni LAZIMA mwanafunzi awe katika sare ya shule na awe na KITAMBULISHO kwa nyakati zote awapo shuleni na nje ya shule .
 9. Atatakiwa kutoka nje ya shule kwa ruhusa maalumu kwenda Posta, Kanisani, Msikitini, Benki, Hospitali, likizo au kwa shughuli yoyote.
 10. Ni LAZIMA mwanafunzi awe ndani ya mipaka ya shule wakati wote isipokuwa akiruhusiwa kuwa nje ya mipaka ya shule kwa ruhusa maalumu, na atapaswa kuwa na kibali(GET PASS) cha maandishi.
 11. Mwanafunzi lazima ahudhurie prep inayoanza saa 1.30 jioni na awe kitandani kwake wakati wa kuzima taa (lights out) saa 5: 00 usiku.
 12. Mwanafunzi haruhusiwi kujipikia chakula bwenini, wala kutumia electrical heater au jiko la aina yoyote
 13. Hairuhusiwi kufanya mikutano yoyote shuleni pasipo kibali cha **Mkuu wa Shule** na ikiwa kibali kimetolewa kwa kikundi au chama kitatakiwa kuandika muhutasari wa kikao na nakala kuwasilishwa kwa Mkuu wa Shule.
- USAFI: Mwanafunzi anawajibika kuwa msafi Kwa mavazi na mwili wake na kushiriki kuyaweka mazingira ya shule katika hali ya usafi. (lazima kila mwanafunzi kuvaa nguo iliyo pigwa pasi)
14. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare za shule ya sekondari UTETE muda wote akiwa ndani na nje ya shule na achomekee shati lake. Mavazi ya nyumbani Hayaruhusiwi

kabisa.

15. Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki simu au sehemu ya simu kama laini, Charger earphone, lpad nk.
16. Hairuhusiwi kujihusisha na mikutano ya siasa katika kipindi chote awapo mwanafunzi.
17. MAENEO YASIYORUHUSIWA:
Mwanafunzi haruhusiwi kufika/kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa maalumu:
 - a) Ofisi za shule.
 - b) Bohari za shule
 - c) Maabara
 - d) Baa, kilabuni au mahali popote panapouzwa pombe au vileo vingine
 - e) Nyumba za wageni (Guest House)
 - f) Hairuhusiwi Kwa mwanafunzi kuuza, kutumia au kubeba pombe, bangi au vileo vingine.
 - g) Nyumba za watumishi/walimu
 - h) Kwenye disco, ngoma, mziki au kwenye sherehe yoyote nje na ndani ya shule bila ruhusa maalumu.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHU LE:

1. Wizi
2. Uasherati
3. Ulevi wa aina yoyote.
4. Utumiaji wa madawa ya kulevya km vile uvutaji wa Bangi, Cocaine ,Mirungi, Kubeli nk.
5. Uvutaji wa sigara au Bangi
6. Makosa ya jinai
7. Kuoja /kuolewa
8. Kuharibu Kwa makusudi Mali ya umma.
9. Kupigana au kumpiga mwingine.
10. Kudharau Bendera ya Taifa
11. Kulala nje ya shule bila ruhusa ya Mkuu wa shule
12. Kuchochea au kufanya vurugu, kugoma Kwa namna yoyote
13. Kutoa lugha ya matusi
14. Kumdharau kiongozi wa shule, mwalimu, mfanyakazi na jamii kwa ujumla
15. Kutohudhuria vipindi
16. kumgomea mwalimu au kushawishi wingine kumgomea mwalimu.
17. kukutwa na simu na kutumia simu shuleni.

MAMBO MENGINE YA MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

Medical examination form ambayo itajazwa na mganga wa Hospitali ya Serikali mara tu atakapowasili shuleni na kuikabidhi/au awapo nyumbani kabla hajaripoti.

Fomu ya Melezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo ,fujo na makosa ya jinai ,vilevile kiapo cha kusoma kwa bidii na kuhakikisha hatofeli.

Fomu ya mzazi kukiri kukubalina na sheria ,kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule

SHULE YA SEKONDARI UTETE



SIMU+255788444271

S.L.P 45
UTETE/RUFIJI

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi adm.Na.....
2. Kidato mchepuo..... Mwaka.....
3. Tarehe ya kuzaliwa.....
4. Kabila la mwanafunzi.....
5. Uraia wa mwanafunzi.....
6. Tarehe ya kujiunga na shule ya sekondari ya Utete.....
- 7 Shule aliyotoka ya sekondari.....
- 8 Masomo utakayokuja kusoma.....
9. Kama ni mlemavu,taja aina ya ulemavu
10. Je unarudia kidato? kwa nini?
11. Dini ya mwanafunzi..... Dhehebu.....
12. Bweni utakalopangiwa.....
13. Anwani ya kudumu ya mwanafunzi S.L.P.....
- Wilaya..... Mkoa.....
- Tarafa..... Kata.....
- Kijiji..... Namba ya nyumba.....
- Simu ya nyumbani.....
- Simu ya ofisini.....

BABA

14. Jina la Baba.....
15. Je,yu hai ?
16. Kabila la baba.....
17. Anwani yake ya sasa.....
18. Kazi yake.....
19. Mwajiri wake.....
20. Dini ya baba..... Dhehebu.....
21. Je,baba na mama wanaishi pamoja?.....
22. Simu ya baba..... Ya kazini.....

MAMA

23. Jina la mama.....
 24. Je, yu hai?.....
 25. Kabila la mama.....
 26. Mwajiri wake.....
 27. Anwani yake ya sasa.....
 28. Dini ya mama..... Dhehebu.....
 29. Kazi yake mwajili wake.....
 30. Simu ya nyumbani..... Ya ofisini.....

MLEZI

31. Jina la mlezi.....
 32. Kabila la mlezi.....
 33. Uhusiano na mwanafunzi ukoje?
 34. Anwani ya sasa.....
 35. Kazi yake.....
 36. Mwajiri wake.....
 37. Dini ya mlezi..... Dhehebu.....
 38. Simu ya nyumbani..... Ya kazini.....

NDUGU WENGINE(pasiachwe wazi)

JINA	ANWANI	SIMU	UHUSIANO
1			
2			
3			
4			
5			

HABARI NYINGI NEZO

.....

Sahihi ya mwanafunzi..... Tarehe.....

Jina la Mwalimu wa darasa

Sahihi ya mwalimu wa darasa Tarehe

UTETE SECONDARY SCHOOL



PHONE:+255788444271

P.O. BOX 45
UTETE/RUFJI

TO THE MEDICAL OFFICER.....

Mr./Miss (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full — time student.

The examination should include the following categories (I — III) each category or subcategory of which will render the applicant ineligible in case of a defect. Pregnancy (category IV) will also render a girl student ineligible for studies.

- I (a) Eyesight (e) Venereal Diseases
(b) Hearing (f) Leprosy
(c) Speech (g) Epilepsy
(d) Limbs

II Neuroses

III Other serious diseases

IV Pregnancy

Date..... Signature.....

PART B:

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government Medical Officer)

I have examined the above — named and consider that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full — time student.

- I (a) Eyesight (e) Venereal Diseases
(b) Hearing (f) Leprosy
(c) Speech
(d) Limbs

II Neuroses.....

III Other serious diseases.....

Date..... Signature.....

Station..... Designation.....

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUFJI
SHULE YA SEKONDARI UTETE



SIMU+255788444271

S.L.P 45
UTETE/RUFIJI

E. AHADII KIAPO CHA MWANAFUNZI

Mimi.....
Ambaye nimechaguliwa kujiunga na SHULE YA SEKONDARI UTETE KIDATO CHA TANO Mchepuo wa mwaka 2018 ninaipokea na kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo ya Taifa kwa Shule ya Sekondari ya Bweni.

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu, nyeti na ya upendeleo kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika masomo nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa langu la Tanzania, familia yangu na kwa ajili yangu pia.

Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo ninaahidi kuwa, nikiwa hapo shuleni:

- i. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo niliyo changuliwa kusoma
 - ii. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa na zingine zitakazokuwa zikitolewa mara kwa mara.
 - iii. Sitajihusisha na vitendo vyovyote vya utovu wa nidhamu nikiwa hapo shuleni.
 - iv. Ikiwa nitakiuka sheria kanuni na taratibu za shule kama nilivyo zisoma na kuzielewa, nitakubali kurudishwa nyumbani kumwita mzazi/ mlezi wangu.
- (Jina la mzazi) kwa ajili ya hatua zaidi.

Saini ya mwanafunzi tarehe.....

SEHEMU YA MZAZI/ MLEZI

Mimi ninakubali mtoto wangu
..... Kupata na kupokea nafasi katika shule ya sekondari utete mwaka 2018. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa shule na kwa Taifa.

Anuani yangu ya kudumu ni.....

Simu

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nilazima nitajulisha shule kwa maandishi.

Saini ya Mzazi/Mlezi.....Tarehe.....

**"TAFADHARI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA
KUYATEKELEZA KIKAMILIFU"**

.....
**NGELA B H
MKUU WA SHULE**