JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Shule ya usongwe
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MBEYA,

TARBHE .....cnni

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI USONGWE HALMASHAURI YAWILAYA MBEYA
MKOA WA MBEYA MWAKA 2018/ 2019

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano
katika Shule hii mwaka 2018/19 tahasusi ya HGL/HGK/HGE/EGM. Shule ya
Sekondari USONGWE ipo umbali wa Kilometa 13 kutoka stendi kuu ya mji wa
MBEYA. Usafiri wa Daladala kutoka stendi unapatikana katika kituo cha mabasi
nauli ni shilingi 450/= tu hadi mji mdogo wa mbalizi. Kutoka stendi ya mji mdogo
wa mbalizi unaweza kutembea kwa miguu au ukatumia taxi kwa Tsh 3000/= au
pikipiki kwa Tsh 1,000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02 /07/2018 Hivyo mwanafunzi
anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 02/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni
tarehe 16/07/2018

Tunakupongeza wewe pamoja na wazazi/walezi wako kwa kufikia
hatua hii. Tunatumaini kuwa utaitumia nafasi hii adimu kujielimisha zaidi na
kujiwekea msingi wa maisha bora wewe mwenyewe, jamii na taifa kwa ujumla.

Kwa muda wote wa masomo ya Kidato cha V na VI, utatakiwa kutoa
ushirikiano wa kutosha kwa walimu na walezi wako shuleni. Utatakiwa kuwa na
tabia njema na kulinda heshima yako na ya shule yako utakapokuwa nje ya
shule au likizoni,. Kinyume cha hayo unaweza kupoteza nafasi hii kwa sababu
za utovu wa nidhamu.

“ELIMU NI MWANGA WA MAISHA”
KARIBU SANA USONGWE

MKUU WA SHULE
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2.1 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-
SARE YA SHULE

a) Sare ya shule hii ni sketi mbili moja ya rangi ya khaki na nyingine rangi ya kijani kibichi.
upana wa marinda ni inchi mbili, upana wa mkanda usizidi inchi mbili. Sketi iwe ndefu hadi
kufunika kisigino (angalia kitambaa Kkilichoambatanishwa)

b) Shati mbili nyeupe za mikono mirefu, aina ya tetron, shati liwe na mfuko mmoja upande wa
kushoto.
¢) Rangi ya hijab (kijuba) iwe nyeupe isiyo na urembo

d) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta moja ya blue, tshirt moja ya blue, tracksuit (full
tracksuit) ya blue na raba.
e) Viatu vya shule ni vya ngozi rangi nyeusi vya kufunga na kamba yenye kisigino kifupi.

f) Soksi ndefu jozi mbili nyeupe za shule
o) Sweta moja rangi ya kijani kibichi.

h) Nguo za kuvaa nje ya darasani (shamba dress) rangi yake kitambaa kimeambatanishwa kina
draft ndogo ndogo na mshono wa gauni ni solo. Urefu ufunike kisigino na isiwe ya kubana.
(Hairusiwi kuja na aina nyingine ya nguo) shona 2.

2.2. ADA NA MICHANGO YA SHULE
a) Ada ya Shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= .Unaweza kulipa kiasi cha shilingi
35,000 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja.

b) Michango inayotakiwa kulipwa na mzazi/mlezi ni:-

(i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani

(1) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

(1ii)Shilingi 20.000/= kwa ajili ya taaluma

(iv)Shilingi 30,000 /= kwa ajili ya wapishi, walinzi na vibarua wengine

(v) Shilingi 2.000/= nembo ya shule

(vi)Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na bima ya afya Tsh
5.000/= (mwanafunzi anashauriwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya afya CHF
kikaya).

(vii) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock

(viii) Shilingi 10,000/= kukodisha godoro kwa muhula.

(ix) Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)

NB: Fedha hizo hapo juu zilipwe kwenye akaunti ya shule na tafadhali andika jina la
mwanafunzi, kidato na tahasusi kwenye pay in slip na kuiwasilisha siku ya kuripoti shuleni.

JINA LA AKAUNT: .USONGWE SECONDARY SCHOOL
NAMBA YA AKAUNT: 6103500096 NMB

Angalizo: Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa ni shilingi 188,000/= (Mia moja
themanini na nane elfu tu) kwa mwaka
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2.4 MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI:-
1. Ream va karatasi 1 (kwa mwaka)

2! Madaftari na counter books za kutosha

£ 8 Kalamu za wino na penseli

4, Vitabu vya masomo ya tahasusi yake HGL, HGK, HGE na EGM

5. Scientific calculator kwa HGE na EGM '

6. Mashuka pair mbili (2) Light blue 1 na nyeupe 1, Blanketi 1, mio mmoja (1) na
foronyallight blue na nyeupe, (hali ya hewa ni baridi)

i Nguo za kulalia (night dress) 2, chandarua moja .taulo moja, khanga au kitenge kimoja

5. Mabhitaji mengine nguo ndani za kutosha.

9. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
10.  Ndoo mbili, moja lita 20 na moja ndogo ya 10 zenye mifuniko
11. Flat file moja (spring)

12.  Mwanafunzi alete Kwanja 1, jembe 1 na mifagio miwili ya ndani na nje (chelewa).

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.
i) Wiz
(ii)  Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro
(iii))  Kugoma na kuhamasisha mgomo
(iv)  Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi.
(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu.
(vi)  Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
(vii)  Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
(viii) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja. kuolewa
(ix)  Kupata ujauzito au kutoa mimba
(x) Kushiriki matendo va uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
(xi) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
(xii)  Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
(xiii) Kudharau Bendera ya Taifa
(xiv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
(xv)  Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

NB: Hairuhusiwi mzazi/mlezi kumtembelea mwanafunzi (visiting)



(@)

(b)

(c)

Viambatisho na Fomu Muhimu:
Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na
Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali
Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafuzi/ mkataba wa kutoshiriki
katika mgomo. fujo na makosa ya jina
Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na
maelekezo mengine vatakayotolewa na shule.
Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza
kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu
Matibabu:

(1) Unashauriwa uwe na kadi ya Bima ya Afya

(ii) Magonjwa ya kudumu aje na cheti cha daktari

Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA
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MKUU WA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI USONGWE
S.L.P. 1502

MBEYA

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA.
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kamili la mwanafunzi ) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa / kwa kuandikishwa.
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NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu.
Tkisha jazwa irudishwe kwa mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni.



OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI USONGWE
FOMU YA AHADI MWANAFUNZI NA MZAZI / MLEZI

A. SEHEMU YA MWANAFUNZI:

L 1 e nimezaliwa tarehe ............. Jina la Baba
...... cesnasmreranensnpasaes JINE JEVIREE <o ciiins e nnaesn AL iNA T3 mlezi
................................. nakubali kuingia kidato cha ............ katika shule ya Sekondari
Usongwe kama mwanafunzi wa bweni. Nitafika shuleni tarehe .......................... bila

kukosa au kuchelewa.

(b) Nitatii sheria zote za shule kama zinavyosomeka na nitaishi maisha mazuri ya mfano hapa
shuleni. Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea. Sitakuwa
mtoro shuleni. Wala kuwa mwanafunzi mwenye usumbufu wa aina yoyote ile . Naahidi
kutoshiriki migomo ya aina voyote ile hapa shuleni.

(¢) ‘Sahihi ya mywanafonz ..o TRISHR i

B. SEHEMU YA MZAZI/MLEZI:
Lo DRIBE. Jo s oot s e s v SR ninakubali mtoto wangu (jina) ................... .Asome
katika shule ya Sekondari Usongwe kuanzia tarehe ..............cocoviiiiiiiiniiiniannnn, Ninaamini
kuwa Elimu ni urithi wa mtoto na MWANGA WA MAISHA YAKE

2. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama ulivyoagiza katika
barua yako. Nitatoa na kutekeleza kwa wakati na bila usumbufu wowote.
3. ninaahidi kulipa karo ya shule pamoja na michango mingine kwa wakati inapohitajika.

Vinginevyo nichukuliwe hatua kali, mimi Mzazi / Mlezi.

4. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha
mazuri na ya mfano kwa wenzake. Nitamhimiza asiwe mtoro na msumbufu.

5. Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubali kusoma katika shule ya Serikali ya Usongwe
Sekondari kama mwanafunzi wa bweni na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato cha sita (V1) .
Mimi sitamhamisha kwenda shule nyingine pasipo sababu.

6. Anuani yangu ya kudumu ni:-
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TAARIFA BINAFSI
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4, Taarifa ya ndungu wa karibu wanaoweza kushirikishwa kwenye malezi ya mwanafunzi awapo
hapa shuleni.

| JINA KAMILI UHUSIANO MAHALI ANWANI NA NAMBA | PICHA YAKE
ANAPOISHI YAKE YA SIMU

l. (BABA MZAZI)

2.(MAMA MZAZI)

l. (MLEZI)

2. (MLEZI)

NB: hawa ndio watakao kutembelea/ kuwatembelea na kuwasiliana na uongozi wa shule akiwa
mbeya.



5. Shule nilizosoma msingi hadi kidato cha nne.

JINA LA SHULE | DARASA/KIDATO | KUANZIA MWAKA | MKOA WILAYA | KLILII
HADI MWAKA
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VT o Naahidi kuwa taarifa nilizotoa ni za kweli na

zitumike wakati wowote zinapohitajika hapa shuleni.
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8. Jingnasshihl ya mraes CIHERY il s e i U i D e e

9. Taarifa hii irudishwe kwa Mkuu wa Shule ya Sekondari Usongwe.

MKUU WA SHULE
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Shamba dress
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