OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA

Namba za simu Shule ya sekondari Mnyambe,
Mkuu wa shule: 0652838425, 0789727455 S. L. P339,
Makamu mkuu wa shule: 0689551144 Newala.

Namba ya patroni: 0652388994

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MNYAMBE
2017/ 2018

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato
cha tano katika shule hii mwaka 2017 / 2018 katika tahasusi ya CBG.
Shule ya sekondari Mnyambe ipo umbali wa KM 35 kutoka Newala mjini.
Gharama ya usalfiri kutoka hapo hadi shuleni ni kati ya 4000/= na
5000/= inategemea na wakati. Kumbuka shule haitawajibika kukulipia
gharama hizo.

Muhula wa masomo utaanza tarehe 17/ 07/ 2017. Hivyo mwanafunzi
anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 16 /07 / 2017 na Mwisho wa kuripoti
ni tarehe 23 / 07 / 2017

Baada ya pongezi hizo napenda kukujulisha mahitaji ya shule hii.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 (a) Sare ya shule
i.  Suruwali mbili (2) dark blue zinapatikana shuleni kwa
Tsh. 18000/= kwa kila moja
ii. Mashati mawili (2) meupe tetroni ya mikono mirefu, aje
nayo
1



iii.

iv.

V1.

Vii.

Viii.
iX.

Tai mbili (2) ndefu rangi hiyo ya suruali, zinapatikana
shuleni kwa Tsh. 2000/= kwa kila moja.

Sweta mbili (2) za dark blue zinapatikana shuleni kwa
Tsh. 15,000/= kwa kila moja.

Viatu jozi mbili rangi nyeusi vyenye visigino vifupi.
Soksi nyeupe jozi mbili.

T-shirt light blue mbili zinapatikana shuleni kwa Tsh.
15,000/= kwa kila moja

Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.
Suruali mbili nyeusi za kushindia (shamba dress) aje
nazo, upana nchi nane (8) na mifuko mitatu.

NB: Fedha za sare ya shule ziingizwe kwenye account namba
70806600382 NMB - mnyambe sekondary school project account
(kumbuka kuja na pay in slip, pesa tasilimu hazitapokelewa)

2.1 (b) Sare za michezo

i.  Traki

suti moja dark blue

ii.  Bukta mbili blue

iii.  Fulana mbili blue

iv.  Stocking soksi rangi ya blue
v. Raba jozi moja

(Sare zote hizo za michezo anapaswa kuja nazo)

2.2: Ada na michango

a. Ada ya shule ni Tsh. 70,000/= (elfu sabini tu) kwa mwaka. Pesa
hiyo unaweza kulipa yote au kwa awamu mbili Tsh. 35,000/= kwa
kila muhula. Pesa hizo zilipwe katika A/C NO. 70801200049
NMB MNYAMBE SEKONDARI (tafadhari andika jina la
mwanafunzi kwenye pay in slip)

b. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi

1.
ii.
1ii.
iv.
V.
vi.
vii.
viii.
iX.

Ukarabati samani Tsh. 15,000/= kwa mwaka.
Kitambulisho na picha Tsh. 6,000/=

Taaluma Tsh. 20,000/= kwa mwaka

Wapishi walinzi na vibarua Tsh. 30,000/= kwa mwaka.
Nembo ya shule Tsh. 2,000/=

Huduma ya kwanza Tsh. 10,000/= (mwenye bima ya afya
atalipa Tsh. 5§,000/=) kwa mwaka.

Kukodi godolo kwa muhula Tsh.10,000/=

Tahadhali ni Tsh. 5,000/= haitarejeshwa

Mock Tsh.20,000/=



c. MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA

KULETA SHULENI
i.  Result slip (kivuli) ya kidato cha nne.
ii.  File / jalada la kutunzia mitihani
iii. Jembe 1, Fyekeo 1, Reki 1, Fagio ya ndani 1 na fagio ya nje 1
na blashi ya kukaushia maji 1.
iv. Rimu A4 nyeupe 1 na graph paper 1 kwa mwaka
v. Ndoo za maji 2 za lita 10 zenye mifuniko
vi. Dawa ya chooni lita 5
vii.  Vyombo vya chhakula (sahani, bakuli, kikombe na kijiko)
viii.  Shuka mbili rangi ya pink, blanketi 1, mto 1, foronya ya
rangi ya pink 1, taulo 1 na chandarua
ix.  Daftari kubwa (counter book 4-Quire) 10
x. Dissecting kit 1
xi.  Scientific caculator 1
xii.  Vitabu vya masomo (orodha imeambatanishwa)

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

i.

ii.
iii.
1v.

vi.
vii.
viii.
iX.

xi.

xii.
Xiii.

Xiv.
XV.

XVI.

Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa

Kugoma na kuhamasisha mgoomo.

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu / walezi na
jamii kwa ujumla.

Kupigana mwanafunzi kwa mwanfunzi, kumpiga mwalimu au mtu
yeyote yule.

Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
Uvutaji wa sigara

Uwasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa.

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote
yanayovunja sheria ya nchi

Kumiliki, kukutwa au kutumia laini / simu ya mkononi katika
mazingira ya shule

Kudharau bendera ya taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa
sumu n.k

Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

Kutembelea majumba au sehemu za starehe na nyumba za kulala
wageni

Uharibifu wa mali ya shule kwa makusudi



4. VIAMBATANISHO NA FOMU MAALUMU
Uje na taarifa zifuatazo zikiwa zimekamilika:
i.  Kivuli cha cheti cha kuzaliwa (Birth certificate)
ii.  Taarifa binafsi kuhusu mwanafunzi
iii. Mkataba wa kutoshiriki migomo , vurugu ama makosa ya jinai.

iv. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination certificate)
kilichotthibitishwa na daktari.

v. Fomu ya mzazi / mlezi kukiri, kukubaliana na sheria, kanuni,
kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule.

vi. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi
wanaoweza kumtembelea sshuleni pamoja na namba zao za simu.

5. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
A. Shule yetu inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya

mwaka 1978 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara

yenye dhamana na Elimu hapa tanzania. Kwa hiyo mwanafunzi

anatakiwa azingatie mambo ya msingi yafuatayo ambayo

yatafafanuliwa baada ya kuripoti shuleni.

(a) Awe na heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, walimu
na wanafunzi kwa ujumla.

(b) Ni lazima awe na mahudhurio mazuri katika kazi zote za shule

(¢) Ni muhimu kuwahi katika kila shughuli na kazi zingine
utakazopewa.

(d) Ni vema kuifahamu mipaka ya shule na kuheshimu maelekezo juu
ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo.

(e) Kutunza usafi binafsi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

(f) Kuvaa sare sahihi ya shule na kwa usahihi wakati wote
inapotakiwa.

(g) Ni lazima uweke mkazo katika masomo,usome kwa bidii na
jitihada zako zionekane kwa walimu na wazazi wako.

(h) Mzazi unashauriwa kuja shuleni kumsalimiia mtoto wako kila
jumamosi ya mwisho wa mwezi kwa pale inapohitajika.

(i) Mwanafunzi anatakiwa kuhifadhi fedha zake kwenye ofisi ya
mhasibu wa shule.
(tafadhari soma kwa makini maagizo / maelezo haya na
kuyatekeleza kikamilifu)

Karibu katika shule yetu



ISSA M. MKUTI
MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
THE PRESIDENT’S OFFICE REGINAL ADMINISTRATION AND
LOCAL GOVERNMENT

Mnyambe Secondary school,
P. O. Box 339,
Medical Officer, Newala.

...................................................

STUDET’S FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by Medical Officer in respect of all students
joining in our school.

Student’s full name.............oooiiiiiiiii

| 65 5 o (S

ADITIONAL INFORMATION

If any, Eg; Physical defects

Arm or leg impairments, chronic or family diseases
Etc

I certify that she / he is fit / unfit to pursue education as stated.
Signature ......c.ovevveiiiiiiiinennn.. Station .....cooeveviiiiiiiiiiiin.
Designation .......ocovevuiiiiiiiiiiiiiie Date ....cocovvviviiiinnnn.



TAARIFA BINAFSI KWA MWANAFUNZI

SEHEMU A

Jina kamili (kwa herufi kubwa) ...
Tarehe ya Kuzaliwa ........cooeiiiiiiiiii e
Jinalababa / mama / MlezZi .......covivriiiiiiiiiiii i
Kaziyake ......coooviiiiiiiiiiiiiiiiin.. Namba ya simu .......c..cceeennenn.n.
Anuani ya nyumbani...........c.ceeeieiiiine. Barua pepe .........oooeinn
Kijiji covvevneniniiiiiinnns Kata ...oooveviiiiiiininn. Tarafa ....................

Mambo unayopendele kufanya nje ya masomo (kwa mfano:
michezo, Bustani na kuchora)
| P 2 S Guiiiiiinenenen

SEHEMU C
ADA ITALIPWA NA .o

SEHEMU D

Ninaahidi kuwa na tabia nzuri na mwenye bidii katika masomo
yangu. Nimesoma maelezo yote na kuzielewa sheria za shule,
Mungu nisaidie.

Sahihi ya mwanafunzi .................. Sahihi ya mzazi / mlezi...........
Tarehe ......cccooeveiiiiiiis Tarehe ......ccoooeveiiiiiin.



FOMU YA MAKUBALIANO NA MZAZI /| MLEZI

1Y 50§ PP ambae ni mzazi / mlezi wa

(nakubali au sikubali masharti yafuatayo) kata neno mja

(a) Nafasi aliyopewa kijana wangu kujiunga na kidato cha tano
katika mwaka wa masomo ...........cceeuiiiiiniiininn.n.

(b) Kijana wangu kufuata sheria, maagizo na masharti yote ya
shule ya sekondari Mnyambe.

(c) Kulipa Ada na michango yote itakayoelekezwa na shule.

(d) Kumpatia mwanangu mabhitajii yote ya shule kama
ualivyoorodheshwa na shule.

(e) Kufuatilia kwa karibu maendeleo ya kila siku ya mwanangu
tabia, mwenendo na taaluma

(f) Kupokea taarifa zote kutoka shuleni zinazomuhusu mwanangu

na kuzifanyia kazi kwa wakati.

Asante



MKATABA WA KUTOJIHUSISHA NA VURUGU, MGOMO FUJO
NA MAKOSA YA JINAI

(Fomu hii ijjazwe na kurudishwa shuleni)

1Y 55 0 0§ R PPNt ambae ni mwanafunzi
wa kidato cha ............... katika shule hii naahidi kutojihusisha
kwa namna yoyote katika migomo, fujo au kosa lolote la jinai
ambalo litahatalisha amani au litakalokuwa kinyume cha
sheria, kanuni na taratibu za shule.

Endapo ikithibitika kuwa nimetenda kosa au makosa tajwa
hapo juu sitakuwa na pingamizi juu ya hatua za kinidhamu
zitakazochukuliwa dhidi yangu

Jina la mwanfunzi ..o
Sahihi ya mwanafunzi ............cooeiiiiiiiiiiiii
TATENE ..ot e
Jinalamzazi / MIEZI .....o.ovviiiiiii i
Sahihi yamzazi / mlezi .......cooooiiiiiii
Tarehe ......cccoeviviiiiiiiiiiiiinnn..



