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JAMHULI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (OR-TAMISEMI)

HALMASHAURI YA WILAYA YA MTWARA

0784572850 / 0767572850

SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO, S.L. 158 MTWARA

Kumb. Na.MSSS/ F.I-2020/………………….

Ndugu: …………………………………………..

……………………………………………

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2020

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kuingia kidato cha KWANZA mwaka wa masomo wa 2020
Unatakiwa kufika hapa shuleni tarehe 06/01/2020. Nafasi yako atapewa mtu mwingine kama hutofika shuleni baada
ya tarehe 31/01/2020.

Shule ipo Mkoa wa Mtwara, Wilaya ya Mtwara, umbali wa km 17 kutoka Mtwara mjini kwenye barabara iendayo
Masasi na Lindi. Usafiri wa basi/daladala unapatikana kwa urahisi kutoka stendi kuu Mtwara

Yafuatayo ni maelezo na maagizo ambayo unashauriwa kutekeleza kabla ya kufika shuleni.

 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
(i) Fika shuleni ukiwa na cheti cha kuzaliwa
(ii) Fika na fomu ya kupimwa ikiwa imejazwa na Daktari wa serikali
(iii) Fika na fomu hizo zikiwa zimejazwa kikamilifu na wahusika wote

(a) AFYA
Awasilishe hapa shuleni fomu “request for medical Examination” iliyojazwa na daktari yeyote wa hospitali ya
serikali baada ya kupimwa. Fomu hiyo imeambatanishwa na barua hii.

(b) KAZI ZA MIKONO
Aje na ndoo 2 ndogo, jembe lenye mpini, fagio ya chelewa, fyekeo na panga kwa ajili ya kazi za mikono.

(c) SARE YA SHULE

C 1. WASICHANA
(i) Awe na sketi mbili rangi ya bluu bahari rinda box (urefu wake ukaribie fundo la miguu) na shati

mbili nyeupe mikono mifupi. Au nusu kanzu mbili nyeupe zisizobana, mikono mirefu na juba mbili
rangi nyeupe za kushonwa na kofia nyeupe ya kichwani.

(ii) Awe na jozi mbili za viatu vya ngozi vyeusi vya kamba, viwe  visigino vifupi
(iii) Awe na jozi mbili(2) za soksi nyeupe, ziwe ndefu (stokingi)
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(iv) Sketi mbili nyeusi na fulana 2 za bluu kwa ajili ya kushindia na kazi za nje au nusu kanzu mbili za
blue zisizobana, mikono mirefu na juba mbili rangi ya blue za kushonwa na kofia ya blue ya
kichwani. (urefu wa sketi ukaribie kwenye fundo la miguu)

(v) Awe na nguo za ndani za kutosha pamoja na taulo za kike (pedi) za kutosheleza muhula mzima

C2. WAVULANA

(i) Awe na suruali mbili rangi ya bluu bahari zilizoshonwa kiheshima
(zisishonwe katika mtindo wa jeans na zisibane)

(ii) Awe na mashati mawili meupe ya mikono mifupi isiyobana
(iii) Awe na jozi mbili (2) za soksi nyeupe
(iv) Awe na jozi mbili (2) za viatu vyeusi vya kamba, viwe na visigino vifupi
(v) Suruali 2 nyeusi na fulana 2 za bluu kwa ajili ya kushindia na kazi za nje
(vi) Awe na mkanda mweusi wa ngozi.

MUHIMU SANA: Suruali ziwe za rinda na zenye upana wa nchi 8 na zitahakikiwa.

(d) VIFAA VISAIDIZI KWA WANAFUNZI WENYE MAHITAJI MAALUMU

d1. Mwanafunzi mwenye ulemavu wa ngozi (Albino)
Aje na vifaa vifuatavyo:- Mafuta na kofia za kujikinga na jua au mwanga mkali

d2. Mwanafunzi mwenye usikivu hafifu.
Aje na vifaa saidizi vya kuongeza usikivu (hearing aids) na kamusi ya CHAVITA ya lugha
ya alama.

d3. Mwanafunzi mwenye ulemavu wa viungo ambaye hajimudu kutembea mwenyewe
aje na vifaa wezeshi kama vile:- baiskeli, viatu, fimbo na magongo kulingana na tatizo lake.

d4. Mwanafunzi mwenye uoni hafifu
Aje na vifaa vya kukuza maandishi (magnifiers)

MENGINEYO

(i) Godoro futi 21/2x6, shuka mbili za kitanda rangi ya bluu.
(ii) Awe na daftari kubwa (counter) za masomo 13.
(iii) Awe na seti ya hisabati (mathematical set) na ruler moja.
(iv) Awe na vifaa vya michezo (jezi) fulana na bukta za blue na viatu/ raba za michezo jozi moja(1).
(v) Awe na nguo za michezo trakisuti ( chini na juu) rangi ya bluu iliyoiva.
(vi) Kadi ya mfuko wa matibabu/ gharama ya matibabu litakuwa jukumu la mzazi.
(vii) Vifaa kwa ajili ya kuwekea chakula (kontena lenye funiko), kikombe na kijiko.
(viii) Neti ya mbu.
(ix) Potifolio (file la kutunzia kumbukumbu za mitihani)
(x) Nakala ya hati/ cheti cha kuzaliwa.
(xi) Sanduku la chuma.
(xii) Kamusi ya kiingereza.

HAMZA A. FUJO
MKUU WA SHULE
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA KILA MWANAFUNZI

1. Atii sheria, kanuni na taratibu zote zilizowekwa na shule
2. Afanye kazi za mikono nje ya darasa na ajifunze masomo darasani kwa juhudi na maarifa
3. Awatii na awaheshimu wazazi/walezi wake, waalimu, wafanyakazi wasio waalimu na watu wengine wote

wasiomzidi umri.
4. Atasimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote anayemzidi umri apitapo, aingiapo mahali popote

atakapokuwa.
5. Awe katika sare ya shule wakati wote awapo shuleni
6. Ahudhurie vipindi vyote bila kukosa, na awepo shuleni au darasani kwa siku zote za masomo.

- Mwenye suala la msingi la kumfanya atoke nje ya shule wakati wa masomo, atapewa kibali cha
maandishi na mwalimu mwenye dhamana ya kutoa ruhusa

- Mgonjwa ataomba ruhusa kwa mwalimu wa darasa lake na kuruhusiwa na mwalimu wa zamu. Arudipo
shuleni atawasirisha vyeti vya matibabu kutoka kwa daktari

7. Awepo mahali anapotakiwa kuwa kwa wakati.
8. Asiyewahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba atachukuliwa hatua za utovu wa

nidhamu.
9. Haruhusiwi kutumia lugha mbaya wakati wowote kati yao wenyewe, kwa walimu wake na kwa watu

wengine.
10. Awe mfano mzuri wa heshima na tabia njema na mahali popote awapo.
11. Aheshimu na kukubalui tofauti za kisiasa, kidini na kitamaduni zilizopo katika jamii.
12. Avalie suruali/ sketi kiunoni, Hairuhusiwi kuvaa debweza au namna nyingine yeyote.
13. Atakwenda sehemu zifuatazo kwa kutumwa na mwalimu au mfanyakazi asiye mwalimu. Chumba cha

walimu, ofisi za shule, maabara, jikoni, nyumba za wafanyakazi (wasio walimu au walimu)
14. Awe nadhifu wakati wote.

Yafuatayo ni baadhi ya mambo yanayoweza kusaidia kumfanya mwanafunzi kuwa nadhifu

Kukata kucha, kunyoa ndevu (wavulana) kuvaa nguo safi na za heshima, kukata nywele na kuwa fupi,
kutojirembesha na kutopaka madawa kwenye ngozi na nywele, kupiga viatu kiwi, kufunga mkanda.

15. Awe mzalendo
Viashiria vya uzalendo ni kuheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali, nembo ya Taifa, wimbo
wa Taifa na fedha za Taifa.

16. Mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule kwa kutenda makosa yafuatayo:-
i. Wizi
ii. Uasherati na ushoga
iii. Ubakaji
iv. Ulevi na matumizi mabaya ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli

na kadhalika
v. Makosa ya jinai
vi. Kupigana, kupiga
vii. Kuharibu kwa  makusudi mali ya umma
viii. Kudharau bendera ya taifa
ix. Kuoa au kuolewa
x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
xi. Kutoa mimba
xii. Kuvuruga amani na usalama wa watu.
xiii. Kukataa adhabu kwa makusudi
xiv. Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo
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xv. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
17. Awe mwangalifu ili aweze kuepuka maovu.
18. Wazazi, walezi, ndugu na jamaa wataruhusiwa kuwaona wanafunzi jumapili ya mwisho wa mwezi tu.

ANGALIA KWA MAKINI:
(i) Kila mzazi/ mlezi wa mwanafunzi azisome sheria / kanuni na taratibu kwa uangalifu.
(ii) Karatasi zilizoambatanishwa zishughulikiwe ipasavyo na zirejeshwe suleni zikiwa zimejazwa kwa

ukamilifu.

HAMZA FUJO

MKUU WA SHULE

UTHIBITISHO WA MZAZI

KUHUSU TABIA NA MWENENDO WA MWANAFUNZI

Mimi ………………………………………………………………………………………………ninakubali
mwanangu…………………………………………………………..…..asome katika shule ya sekondari ya bweni ya
MUSTAFA SABODO kuanzia mwezi wa ……………………mwaka 20……...

Nimezisoma na kuzielewa SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA MWANAFUNZI.

ninaahidi kuwa nitajitahidi kadiri ya uwezo wangu kuhakikisha kwamba anatii sheria, kanuni na taratibu zote za shule
wakati wote atakapokuwa anasoma hapa shuleni.

pale atakaposhindwa kuzitii sheria hizo hatua yeyote ya kinidhamu ichukuliwe dhidi yake.

Anuani yangu ni S.L.P ………………………………………………………….

………………………………………………………….

………………………………………………………….

Nambari yangu ya simu ……………………………………….................

Sahihi ya mzazi/ mlezi …………………………………………………………..

Tarehe …………........................................

SAHIHI YA MWANAFUNZI ……………………………………………………………..

Tarehe ……………………………………………………………………………………
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THE HEAD MASTER
MUSTAFA SABODO SEC SCHOOL

P.O.BOX 158
MTWARA

Date ………………….
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FORM.
To be completed by a medical officer in respect of all form one entrant.
Full name
……………………………………………………………………………………………………………………………
Age
……………………………………………………………………………………………………………………………
Blood count (red and white)
………………………………………………………………………………………………………………..
Stool examination
……………………………………………………………………………………………………………………………
Urine analysis
……………………………………………………………………………………………………………………………
Syphilis test
……………………………………………………………………………………………………………………………
Eye test
……………………………………………………………………………………………………………………………
Ears
……………………………………………………………………………………………………………………………
Chest
……………………………………………………………………………………………………………………………
Pregnancy
……………………………………………………………………………………………………………………………
Abdomen
……………………………………………………………………………………………………………………………
Additional information e.g. physical defects or impairment(s)
…………………………………………………………..................................................................
……………………………………………………………………………………………………………………………
Infection, or chronic or family diseases
…………………………………………………………………………………………………………………………..
……………………………………………………………………………………………………………………………

I certify that I examined the above named boy/girl and I find him/her physically and mentally fit/unfit to pursue the
courses as stated above.
Signature ………………………………………………………………
Designation …………………………………………………………..
Station ………………………………………………………………….
Date ………………………………………………………………………

N:B: Medical officer, at the time of examination, please treat the individual for any ailment you
note.
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SHULE YA SEKONDARI MUSTAFA SABODO SLP 158. MTWARA
TAARIFA MUHIMU KUHUSU MWANAFUNZI MPYA.

SEHEMU A.
JINA KAMILI
……………………………………………………………………………………………………………………………
TAREHE YA KUZALIWA
……………………………………………………………………………………………………………………………
KABILA
……………………………………………………………………………………………………………………………
JINA LA BABA
……………………………………………………………………………………………………………………………
JINA LA MAMA
……………………………………………………………………………………………………………………………
ANUANI YA NYUMBANI/ KIJIJI
……………………………………………………………………………………………………………………………
SEHEMU B
KAZI YA BABA/ MLEZI
……………………………………………………………………………………………………………………………
KAZI YA MAMA/MLEZI
……………………………………………………………………………………………………………………………
BABA ANAISHI/AMEFARIKI
…………………………………………………………………………………………………………………………….
MAMA ANISHI/AMEFARIKI
……………………………………………………………………………………………………………………………
NAMBA YA SIMU YA BABA/MAMA/ MLEZI
…………………………………………………………………………………………………………………………….
SEHEMU C: MICHEZO UNAYOPENDELEA
S/N JUNA LA MCHEZO MAHALI/SHULE MWAKA
1
2
3
SEHEMU D
MAJINA YA NDUGU KUFUATA UMRI WAO
NA JINA LA NDUGU JINSIA UMRI KIWANGO CHA

ELIMU
1
2
3
4
5
SEHEMU E
UONGOZI NA MADARAKA ULIYOWAHI KUSHIKA

AINA YA MADARAKA SHULE/MAHALI TOKA
MWAKA

HADI

SEHEMU F
MAMBO UNAYOPENDELEA MBALI NA MASOMO YA DARASANI, MFANO; MICHEZO, NGOMA, UTUNZAJI WA
MAZINGIRA N.K

1. ……………………………………………………………………………………………………………………
2. ……………………………………………………………………………………………………………………


