

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU**

SHULE YA SEKONDARI MWANDOYA  
S.L.P 160  
MEATU – SIMIYU  
14/05/2018

Kumb.Na. MSS/FVJI/2018  
NAMBA ZA SIMU  
0754065972/0783259293  
0766177628/0683161282  
Mwanafunzi

.....  
S.L.P .....  
.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA  
SEKONDARI MWANDOYA HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU  
MKOA WA SIMIYU MWAKA WA MASOMO 2018/2019.**

01.Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii Mwaka wa masomo 2018/2019. Tahasusi ya HGL shule ya sekondari Mwandoya. Shule inapatika upande wa kaskazini mwa makao makuu ya wilaya ya meatu.Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 02 Julai unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 15 Julai mwaka 2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 29/7/2018

**ANGALIZO**

Kushindwa kuripoti shuleni katika muda uliopangwa tangu tarehe rasmi ya kuripoti bila taarifa rasmi Kwa mkuu wa shule,utakuwa umepoteza nafasi yako ya masomo.

**USAFIRI**

Ukiwa **Shinyanga** panda gari : Shinyanga – Mwandoya nauli Tsh. 10,000/=

Ukiwa Mwanza panda gari: Mwanza – Mwandoya nauli Tsh. 10,000/=

Ukiwa Bariadi panda gari: Bariadi – Mwandoya nauli Tsh. 6,000/=

Ukiwa Meatu (Mwanhuzi) panda gari : Mwanhuzi - Mwandoya nauli Tsh. 3,000/=

02.MAMBO YA KUZINGATIA

(a) Sare za Shule

(i) Suruali 2 rangi nyeusi kwa ajili ya darasani



(ii) Suruali 2 rangi ya damu ya mzee kwa ajili ya kazi za nje (shamba dress).



- (iii) mashati 2 meupe mikono mirefu (tetron)
- (iv) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi na vya kufunga na kamba, soksi jozi 4 rangi nyeusi
- (v) Sare za michezo raba jozi 1. Track suit 1, bukta 1 na t- shirt 2.
- (vi) Tai mbili rangi nyeusi
- (vii) Tshirt nyekundu zenye kola nyeupe 2
- (viii) Tshirt rangi ya kijivu zenye kola 2
- (ix) Sweta rangi ya kijani
- X) Mkanda mweusi wa ngozi
- XI) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu

**TANIBIHI**

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za Nyumbani. Unatakiwa kuja na nguo zilizoelekezwa tu. Rangi ya kitambaa imeambatanishwa kwenye fomu hii

**03. ADA NA MICHANGO YA SHULE**

Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **70.000/=** na kwa muhula ni **35.000/=** fedha hizo zilipwe katika akaunti ya shule **NA. 30901100009 NMB SHULE YA SEKONDARI MWANDOYA**

AINA YA MCHANGO	KIASI
1. ADA YA SHULE	70,000/= KWA MWAKA
2. TAALUMA	20,000/= KWA MWAKA
3. ULINZI/WAPISHI NA VIBARUA WENGINE	30,000/=KWA MWAKA
4. UKARABATI WA SAMANI	15,000/=
5. HUDUMA YA KWANZA	5,000/=
6. BIMA YA AFYA(CHF)	5,000/=
7. MITIHANI YA MOCK	20,000/=
8. FEDHA YA TAHADHARI	5,000/=Non refundable fee
JUMLA NDOGO YA KULIPA BENKI	170,000/=

Jumla ya ada na michango itakayolipwa benki kwa muhula wa kwanza ni Tsh 135,000/=

Fedha hizo zilipwe benki ya NMB. PAY- IN- SLIP (STAKABADHI YA BENKI) ILETWE KWA MHASIBU WA SHULE. Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye PAY- IN- SLIP YA BENKI.

**04. MICHANGO INAYOLIPWA MOJA KWA MOJA KWA MHASIBU WA SHULE (DIRECT PAYABLE TO SCHOOL BURSAR)**

1. KITAMBULISHO	6000/=
2. NEMBO	2000/=
JUMLA NDOGO YA KULIPA SHULE	8000/=
JUMLA KUU YA BENKI NA SHULENI	178,000/=

## **05. MAHITAJI MENGINE MUHIMU NA YA LAZIMA**

Godoro futi 2 $\frac{1}{2}$  na neti yenye dawa.  
Shuka 2 za rangi ya bluu,blanketi,1 mto na taulo.  
Sahani na bakuli za udongo na kijiko.  
Counter book Q4 kulingana na idadi ya masomo x2(masomo ya combination + 2 ya ziada yaani GS na jumla ni 8 counter books)na English Dictionary 1.  
Dawa ya meno,sabuni ya kufulia na kuogea  
Sanduku la chuma lenye kufuri la kuaminika  
Vitabu kulingana na masomo uliyochaguliwa kusoma na faili 2 (spring files).  
Bunda la karatasi (A4 Ream paper – 500 sheets)kwa mwaka  
Mifagio ya ndani yenye mpini na ya nje (soft and hard broom)  
Ndoo 2(lita 10)  
Fyekeo (kwanja)  
Panga  
Reki mpya yenye mpini,tochi inayotumia berti au mwanga wa jua kwa matumizi ya dharula  
Dekio la kisasa moper  
Mathematical set na Calculator.

**TANIBIHI:** Mwanafunzi hatapokelewa shuleni endapo hata kamilisha mahitaji muhimu ya shule yaliyoelekezwa kwenye fomu hii.Njoo na mahitaji yote na michango yote ili kuepuka usumbufu.Vile vile Mwanafunzi aje na cheti cha kuzaliwa na result slip.

## **06. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. **25** ya mwaka **1978**.Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya elimu nchini  
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yamefafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni.  
(a) Heshima kwa uongozi,wazazi,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine serikali ya wanafunzi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.  
(b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu  
(c) Kutimiza kwa makini maandalizi ya jioni (**preparation**).  
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa  
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii  
(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.  
(g) Kuvaa sare za shule wakati wote uwapo shuleni au nje ya shule  
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

## **07.MAKOSA YAFUATAYO YAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE**

### **(a) Wizi**

- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ulevi na matumizi ya dawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli n.k
- (d) Ubakaji na ulawiti
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma AU mali ya mwenzako

- (g) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa
- (h) Kuoja au kuolewa
- (i) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- (j) Kusababisha mimba au kusaidia kutoa mimba
- (k) Kugoma,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (m) Mwanafunzi kuwa na simu
- (n) Mavazi na unyoaji usio na tija.
- (o) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro

**NB: - Heater,radio pasi haviruhusiwi (utanyang'anywa ukikutwa navyo) na Havitarudishwa - Utaruhusiwa kwenda mjini mara moja tu kwa mwezi**

### **08.VIPIMO VYA (MEDICAL EXAMINATION)**

Utalazimika kupima Afya kwa mganga au daktari wa serikali ili kuthibitisha afya yako iwapo inakuruhusu kudumu kuhuduria masomo na kazi za nje ya shule.Tumia fomu iliyo fungashwa pamoja na maelezo haya.Na siku ya kuripoti utakabidhi kwa makamu mkuu wa shule.

### **09. FOMU YA KUANDIKISHWA NA AHADI YA UTII**

Iwapo utakubaliana na masharti na maelekezo haya na uko tayari kujiunga na shule hii basi ijaze fomu ya ahadi na utii na uzilete siku ya kuripoti shuleni (fomu imeambatanishwa na maelekezo haya)

NB: kwa wale watakaounda shule binafsi (private schools) tafadhali tujulishe kwa maandishi na uthibitisho kutoka shule husika.Zingatia maelekezo haya na tekeleza maagizo yote kama yalivyo elekezwa.

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**



DONALD N. MADUHU

MKUU WA SHULE

**MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI MWANDOYA  
MEATU-SIMIYU**

**MWANDOYA SECONDARY SCHOOL**

**MEDICAL REPORT FORM FOR STUDENTS**

**PART 1: STUDENTS PERSONAL DETAILS**

Student Names.....

Age.....

Sex.....

**PART 2: MEDICAL REPORT**

- 1. Tuberculosis.....
- 2. Asthma.....
- 3. Rheumatic fever.....
- 4. Allergic disorder.....
- 5. Heart disease.....
- 6. Dysentery.....
- 7. Viscose veins.....
- 8. Kidney disease.....
- 9. Diabetes.....
- 10. Epilepsy.....
- 11. Deformity.....
- 12. Mental illness.....
- 13. Eye disorder.....
- 14. Ear,Nose or Throat disorder.....
- 15. Skin disease.....
- 16. Anemia.....
- 17. Gynecological disorder.....

**PART 3:CONCLUSION**

I have personally examined Mr./Miss..... and consider that he/she is physically and mentally fit/not fit to be admitted to the school for studies.

NAME.....

TITTLE.....

QUALIFICATION.....

SIGNATURE.....

OFFICIAL STAMP.....

DATE.....

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU  
SHULE YA SEKONDARI MWANDOYA  
S. L. P. 160  
MEATU – SIMIYU**

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE NA AHADI ZA UTII  
(Ijazwe kwa herufi kubwa na irudishwe kwa Mkuu wa Shule)

1. (a) Jina kamili .....

(b) Tarehe ya kuzaliwa:.....

(c) Kijiji/Kata:..... Wilaya.....

Taifa: .....

(d) Dini: R. Catholic /Anglican/AICT/Lutheran/SDA/Moravian/Muslim n.k  
.....

(e) Shule unayotoka: .....

2. Jina kamili la Baba/Mlezi: .....

Anwani yake: .....

Kazi ya Baba/Mlezi:.....

**3. AHADI ZA MWANAFUNZI**

(a) Mimi .....

Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote ambayo ni pamoja na sheria za shule.

Nyakubali na niko tayari kuwa Mwanafunzi wa Mwandoya Sekondari..

Naahidi kwamba:

(i) Nitatimiza masharti yote ya shule

(ii) Nitatii sheria za shule. Nikikiuka ahadi zangu nitachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa shule.

TAREHE: .....

.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI

**AHADI ZA MZAZI**

Mimi ..... (mzazi/Mlezi) wa  
Mwanafunzi .....Nimeelewa maelekezo ya shule kwa  
Mwanafunzi huyu.

Hivyo naahidi kwamba;

(i) Nitashirikiana kikamilifu na uongozi mzima wa shule katika kumuelimisha na kumlea ipasavyo.

(ii) Nitatimiza mahitaji yake ya shule.

(iii) Sitamkatiza masomo kwa minajiri ya shughuli za familia kumuoza au mambo kama hayo yawezayo kumfanya aache shule.

(iv) Nitafanya kila jitihada kumwezesha mwanangu kuwahi shule kila siku na kufika shule siku ya kufungua shule bila kuchelewa.

TAREHE: .....

.....

SAHIHI YA MZAZI