

HALMASHAURI YA WILAYA YA BUSOKELO

Namba za simu
Mkuu wa Shule 0754675559
Makamu Mkuu wa Shule 0755105115
Matron/Patron 0753382600

Shule ya Sekondari Mwakaleli
S.L.Pekee
Tarehe

KUMB. NA.....

Mzazi/mlezi wa Mwanafunzi.....
S.L.P.....

**Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWAKALELI HALMAHSAURI YA BUSOKELO
MKOA WA MBEYA MWAKA 2018.**

UTANGULIZI:

Ninayo furaha kukujulisha kuwa mwanao
amechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari Mwakaleli kuanza masomo ya kidato cha tano
kwa tahasusi ya Shule ipo umbali wa kilomita 35 Magharibi mwa mji wa Tukuyu .
Usafiri wa basi kutoka Mbeya Mjini unapatikana katika kituo cha mabasi cha Nanenane au Uyole
kuelekea Tukuyu Mjini na nauli ni shilingi 3,000/= . Atashukia kituo cha Katumba kabla ya kufika
Tukuyu Mjini. Kutoka Katumba hadi Kandete nauli ni shilingi 4,000/= na kutoka Kandete hadi
shuleni ni shilingi 2,000/= kwa pikipiki. Shule itafunguliwa rasmi tarehe 01/07/2018 na
mwanafunzi atatakiwa kufika shuleni hiyo tarehe na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/07/2018.

1. Mambo muhimu ya kuzingatia:

SARE YA SHULE - Anapokuja avae sare ya shule au tracksuit. Hairuhusiwi kabisa mwanafunzi
kuwa na nguo za nyumbani hapa shuleni.

A: WAVULANA

1. Sare ya darasani - suruali 2 rangi nyeusi, ziwe na celebration, turn up na pia zifunike gidamu za viatu (Zisibanwe).
2. Mashati mawili (2) meupe mikono mirefu
3. Tai mbili (2) nyeusi zinazofika kitovuni.
4. Sare ya baada ya masomo – suruali 2 rangi dark blue/ mshono kama wa sare ya darasani.
5. T-shirt mbili (2) Form six rangi ya njano. Zinapatikana shuleni kwa Tshs. 10,000/=.
6. Track suit rangi ya bluu kwa ajili ya michezo.
7. Jezi za michezo rangi ya bluu au nyekundu au nyeupe.
8. Raba/ viatu vya michezo.

1. Jaketi rangi nyeusi (Lisichanganywe rangi – linavaliwa baada ya masomo tuu.
- 10 Sweta rangi ya bluu – (V shapes shingoni).
- 11 Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba vyenye visigino vifupi.
- 12 Soksi nyeusi jozi mbili.

B: WASICHANA:

1. Sare ya darasani: Sketi 2 nyeusi (rinda box) ndefu isizidi nchi 4 toka kwenye Kisigino. (Sketi fupi hairuhusiwi.)
2. Mashati 2 meupe mikono mirefu.
3. Sare baada ya masomo: Sketi 2 dark blue – Mashono kama ya sketi ya darasani.
4. T-Shirt (2) form six rangi ya njano zinapatikana shuleni kwa Tshs. 10,000/=.
5. Track suit rangi ya bluu kwa ajili ya michezo.
6. Raba/ viatu vya michezo..
7. Jaketi rangi nyeusi (Lisichanganywe rangi) – linavaliwa baada ya masomo tuu.
8. Jezi za michezo rangi ya bluu au nyekundu au nyeupe.
9. Tai mbili nyeusi .
10. Sweta rangi ya bluu (V shape shingoni).
11. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye gidamu na visigino vifupi.
12. Soksi nyeupe jozi mbili.
13. Hijabu 2 nyeupe kwa kuvaa darasani na hijabu 2 nyeusi kwa kuvaa baada ya masomo (Hijabu zifunike mabega na zisiwe na urembo).

2. ADA NA MICHANGO MINGINE

- i) 35,000/- Ada ya muhula wa kwanza.
- ii) 15,000/- Ukarabati wa samani na majengo.
- iii) 6,000/- Picha na kitambulisho
- iv) 20,000/- Kuinua Taaluma.
- v) 30,000/- Kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- vi) 2,000/= Nembo ya Shule.
- vii) 10,000/= Huduma ya kwanza (5000/= - Huduma ya kwanza na 5000/= Bima ya Jamii CHF kwa wasio na Bima ya Afya NIHF.
- viii) 20,000/- Mitihani ya kujipima (Mock)
- ix) 5,000/- Fedha ya Tahadhari.)

3. MAHITAJI MENGINE MUHIMU KWA MWANAFUNZI

- i) Rimu ya karatasi (A4 Photocopier)
- ii) Vitabu vya masomo ya Tahasusi atakayosomea.
- iii) Scientific Calculator kwa Tahasusi ya PGM.
- iv) Calculator ya kawaida kwa wenye Tahasusi ya HGE.
- v) Godoro la futi mbili na nusu.
- vi) Blanketi 1, Mashuka 2 rangi ya bluu bahari, mto na foronya (bluu bahari) na chandarua.
- vii) Vyombo vya kulia chakula (Sahani, kijiko na kikombe).
- viii) Ndoo mbili kubwa zenye mifuniko.

- ix) Kwanja – linapatikana shuleni kwa Tshs. 5,000/=.
- x) Jembe 1 lenye mpini imara.
- xi) Mfagio wa nje (chelewa).
 - HGL, PGM walete Hardbroom moja kila moja.
 - HKL, HGK na HGE walete Soft broom moja kila mmoja.

Fedha yote ya Ada na michango mingine (ya namba 2) iwekwe Benki ya NMB au Wakala zake kwenye akaunti Nambari **61401200049 MWAKALELI SECONDARY SCHOOL RECURRENT ACCOUNT**: (Nakala halisi (Original Copy) ya hati ya kuweka fedha benki iletwe siku ya kuripoti).

4. Tafadhali soma kwa makini maelekezo / Maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
N.B. Shule haitoi huduma ya chakula maalumu kwa wanafunzi wenye matatizo.

KARIBU SANA.



F.F. MNG'ONG'O
MKUU WA SHULE
THE HEADMASTER
MWAKALELI SECONDARY SCHOOL
TUKUYU TANZANIA

Dini yako/Dhehebu

2. Jina kamili la baba mzazi/mlezi

Kazi yake

Anwani kamili ya baba mzazi /mlezi

Na yake ya simu ya mkononi.....

Mahali anakoishi baba mzazi/mlezi: MkoaWilaya.....

Tarafa.....Kijiji/Mtaa

3. Jina kamili la mama mzazi/mlezi

Kazi yake

Anwani kamili ya baba na mama mzazi/mlezi

Na yake ya simu ya mkononi.....

Mahali anakoishi mama mzazi/mlezi:

MkoaWilaya

Tarafa.....Kijiji/Mtaa

4. Majina ya watu wanaoruhusiwa kumtembelea/kumchukua mtoto hapa shuleni

Jina lake	Uhusiano	Mahali anakoishi	Anwani na namba yake ya Simu
1.			
2.			
3.			
4.			
5.			

5. Shule nilizosoma msingi

Jina la Shule	Darasa	Kuanzia mwakahadi mwaka	Mkoa	Wilaya	Kijiji
1.					
2.					
3.					
4.					
5.					

Namba yangu ya mtihani wa kidato cha nne

1.			6.		
2.			7.		
3.			8.		
4.			9.		
5.			10.		

Nilipata wastani wa

7. Tarehe niliyoripoti hapa Mwakaleli Sekondari ni

Masomo nitakayosoma ni:

1..... 2..... 3.....

4..... 5..... 6.....

7..... 8..... 9.....

Matarajio yangu baada ya kumaliza kidato cha nne ni:

1.....

2.....

3.....

Hapa shuleni ningependa nijiunge na

1. Michezo

2. Kikundi cha utamaduni wa

3. Mradi wa

4.....

5.....

Nakubali kuwa niwapo hapa shuleni nitajihusisha/sintajihusisha na mvulana/msichana yeyote katika masuala ya mapenzi na naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mtiifu kwa walimu, wanafunzi wenzangu na wafanyakazi wasio walimu katika shule hii.

Ee Mwenyezi Mungu naomba unisaidie.

JinaSaini

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A

TO: The medical officer

From

.....

.....

.....

.....

.....

Date.....

Mr/Miss.....(Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time teacher training/secondary education. The examination should include the following categories (1-3) each category or sub-category of which will render the applicant ineligible in case of a defect.

1. Eye – right
2. Hearing
3. Limbs
4. Venereal Diseases
5. Leprosy
6. Epilepsy
7. Neuroses
8. Other serious diseases

PART B: MEDICAL CERTIFICATE: (To be completed by a Government medical officer)

I have examined the above named and consider that he is physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time teacher/secondary education

1. Eye sight
2. Hearing
3. Limbs
4. Speech
5. Venereal diseases
6. Leprosy
7. Epilepsy
8. Neuroses
9. Other serious diseases.

Date Signature.....

Station Designation

SHULE YA SEKONDARI MWAKALELI

SHERIA, TARATIBU NA KANUNI ZA SHULE

1.0. UTANGULIZI

- A. Sheria na taratibu za Shule huwekwa ili zitumike kama mwongozo wa maisha na malezi bora kwa Wanafunzi wanaohusika. Ili kuleta nidhamu inayofaa kwa kujifunza na pia Jumua inayohusika iweze kuishi pamoja kwa amani na kushirikiana.
- Hivyo kila mwanafunzi aliyekubali kujiunga na shule hii anawajibika kufuata sheria na taratibu za shule hii. Ikiwa wewe ni mwenye kuelewa wajibu wako na uko tayari kutimiza wajibu huo na kama unaelewa **NIA YAKO KUBWA NI KUPATA ELIMU**: Sheria na taratibu hizi utaziona nyepesi kufuata, sheria na taratibu hizi ni za kukusaidia wewe na uongozi wa shule kuweza kutekeleza Majukumu kama jamii moja yenye lengo maalum. Kuvunjwa kwa sheria au kanuni hizi kutachukuliwa kuwa ni utovu wa nidhamu na hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mvunjaji ili kumrekebisha. Kwa hiyo soma na uzielewe vizuri.

B. MIPAKA YA SHULE

- (a) Mipaka ya shule ijulikane kama ifuatavyo:

- (a) Mashariki

Zahanati ya Mission

- (b) Kusini/Magharibi

Uzio unaunganisha mission na nyumba ya Mkuu wa Shule kuelekea mto Mwatisi.

- (c) Kaskazini:

Barabara itokayo Mission kwenda Kandete kupitia nyuma ya bwani wavulana.

- (d) Magharibi

- Mwisho wa kiwanja cha mpira wa Shule.

Mwanafunzi anapokuwa shuleni haruhusiwi kwenda nje ya shule bila ruhusa kutoka kwa mwalimu wa zamu ambaye:

- (a) Atamwandika kwenye daftari ya ruhusa.

- (b) Atampa fomu ya ruhusa

2.0. MAADILI MEMA

- (a) Kila mwanafunzi wa shule hii anatakiwa:-

- (i) Kufuata sheria na taratibu za shule

- (ii) Migomo ni marufuku

- (iii) Kuwahi kufika shuleni, kuheshimu walimu, wafanyakazi, viranja wa shule, wazee na wageni.

- (iv) Kusimama na kusalimu wakubwa/walimu na wafanyakazi wote wanapopita ama kuongea nao.

- (v) Kumheshimu mwanafunzi mwenzako. Ni marufuku kabisa kuoneana hususani Wanafunzi wapya. Mwanafunzi mgeni unapoonewa usisite kutoa taarifa mara moja kwa walimu au uongozi wa shule.

- (b) Wanafunzi wasitembelee sehemu zifuatazo bila kibali.

- (i) Chumba cha walimu (Staffroom) (v) Jikoni

- (ii) Ofisi za shule

- (iii) Maabara na stoo zote

- (iv) Nyumba za walimu/wafanyakazi

- (c) Mwanafunzi awapo shuleni hatakiwi kutenda mambo yafuatayo:
- (i) Kuonyesha kiburi, ubishi na fitina kwa yeyote
 - (ii) Kunywa pombe, kuvuta sigara na kutumia madawa ya kulevywa
 - (iii) Kutukana au kutumia lugha chafu au matusi, utani mbaya, kukebehiana au uchokozi wowote ule.
 - (iv) Kuwa na silaha yoyote ile kama vile visu, mapanga, bunduki nk.
 - (v) Kutembelea bweni la jinsia tofauti.
 - (vi) Kuingia bweni la jinsia tofauti .
- (d) Mwanafunzi anatakiwa kuwa safi wakati wote kwa:
- (i) Kuvaa nguo nzuri na vizuri. Tumbukiza shati ndani ya suruali
 - (ii) Kukata nywele vizuri na kuzichana Mitindo ya rasta, karikiti na pank hairuhusiwi. Vile vile kusuka au kunyoa vipara hakuruhusiwi.
 - (iii) Kunyoa ndevu, kukata kucha, na kuoga kila siku.
 - (iv). Kutovaa mapambo kama vile mikufu, heleni, bangiri, shanga, kofia, kupaka rangi kucha, wanja, rangi za midomo, kuvaa pete nk.
- (e) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo:
- (i) Vilabu vya Pombe
 - (ii) Majumba ya starehe
 - (iii) Majumba ya kufikia wageni (guest house)
- (f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu bendera ya Taifa, picha za viongozi wa serikali, Nembo ya Taifa, nyimbo za Taifa.
- (g) Wanafunzi wa jinsia tofauti hawaruhusiwi kuongea/kukaa sehemu zote za giza na vificho.

3.0. TARATIBU ZA MASOMO

I.. Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule inapofungua na kuzingatia mambo yafuatayo:-

- (a) Kuingia darasani mapema kabla ya mwalimu
- (b) Kusimama na kusalimu mwalimu anapoingia darasani
- (c) Kuhudhuria vipindi vyote vilivyopangwa katika ratiba ya darasa lake
- (d). Kufanya mazoezi majaribio na mitihani yote inayomhusu
- (e) Mwanafunzi atawajibika kujifunza na kuongea kiingereza muda wote awapo Shuleni ikiwa ni pamoja na kutekeleza kanuni ya **SPEAK ENGLISH ONLY**
- (f) Mwanafunzi anyooshe mkono wake juu na asimame wakati wa kuuliza au kujibu maswali.

II. Ikiwa mwalimu hayupo darasani mwanafunzi yampasa.

- (a) Kusoma kimya darasani
- (b) Kutotembea ovyo darasani
- (c) Kutotoka nje ya darasa bila sababu

4.0. UTUNZAJI WA MALI ZA SHULE

I. Mwanafunzi anawajibika kutunza, na kulinda mali ya shule kwa matumizi endelevu ya wanafunzi waliopo na wale watakaokuja baadaye. Hivyo

- (a) Viti, madawati, meza vitunzwe mahala pake bila kuvihamisha hamisha. Ni marufuku kuburuza viti, meza au madawati.
- (b) Majembe, ndoo, makwanja, mashoka, sululu, sahani, na vikombe vitunzwe na kuwekwa mahali pake.
- (c) Madirisha na milango ya vyumba vifungwe wanafunzi wanapoondoka shuleni.

(d) Milango na madirisha visibamizwe ovyo.

(e) Kutochezea miundo mbinu ya umeme kwasababu ni hatari inaweza kusababisha moto hivyo kupoteza mali na uhai.

II. Majengo ya shule yatunzwe kwa:

(a) Kufagia na kudeki sakafu na kutoa buibui ukutani na madirishani.

(b) Kusafisha madirisha na vioo

(c) Kutoandika, kuchora na kubandika maandishi kwenye kuta

(d) Vyoo vitumiwe na kuachwa katika hali ya usafi.

5.0. MICHEZO

Michezo ni muhimu sana kwa afya. Sound mind in sound body, men's sana in corpora kwa hiyo kila mwanafunzi inampasa.

(a) Kuwa na sare za michezo

(b) Kushiriki mojawapo ya michezo ya hapa shuleni

(c) Kushiriki katika mashindano ya michezo baina ya shule na timu nyingine

6.0. UTARATIBU WA JIKONI

(i) Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa ndala au viatu vya wazi awapo jikoni.

(ii) Kuvaa vitambaa kichwani kwa wasichana isipokuwa hijabu kwa waislam.

(iii) Kuingia jikoni bila sababu ya msingi isipokuwa wanafunzi viongozi wa chakula.

(iv) Kutoa kauli chafu kwa wapishi na viongozi wanafunzi wanaoshughulikia masuala ya jikoni (chakula).

(v) Kutupa ovyo vyakula ndani ya bwalo.

(vi) Mwanafunzi haruhusiwi kupiga kelele ovyo ovyo awapo jikoni ni lazima afuate taratibu za jikoni.

7.0. UTARATIBU WA KUTOKA WANAFUNZI (OUTING DAY)

-Mwanafunzi ataruhusiwa kutoka siku ya jumamosi ya mwisho wa mwezi kuanzia saa 2:00 Asubuhi hadi saa 8:00 mchana.

-Mwanafunzi atatakiwa kufika paredi na kuhesabu namba kwa wale wote wanaotegemea kutoka siku hiyo ya Jumamosi ya mwisho wa mwezi.

-Hivyo basi mwanafunzi hataruhusiwa kuwa nje ya shule baada ya muda huo saa 8:00 mchana.

8.0.. MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE

(i) Kuchochea au kusababisha mgomo

(ii) Kuwa na tabia mbaya ya kurudiarudia makosa

(iii) Kugoma adhabu halali ya mwalimu au kiranja

(iv) Kupiga au kupigana

(v) Wizi wa aina yoyote

(vi) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

(vii) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule

(viii) Kudharau alama za taifa yaani bendera, fedha, picha za Rais, mwenge, nembo nk.

(ix) Kuoa au kuolewa

(x) Kusababisha mimba au kupata mimba

(xi) Uasherati

(xii) Kubaka/kulawiti/ ushoga/usagaji/kupata mimba au kutoa mimba.

(xiii) Kiburi au ukaidi

(xiv) Kumiliki simu ya mkononi akiwa shuleni

- (xv) Kutofanya mitihani ya ndani pamoja na mazoezi
- (xvi) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (xvii) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (xviii) Kushiriki matendo ya uharifu/siasi na matendo yoyote yanayovunja sheria za nchi.
- (xix) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.



F.F. MNG'ONG'O

MWAKALELI SECONDARY SCHOOL
TANZANIA
THE HEADMASTER

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI YA MWAKALELI**

FOMU YA KUKUBALI

1..Sehemu ya mwanafunzi

MimiNinakubali nafasi niliyopewa
Kuingia Kidato cha TANO mwakakatika shule ya
Sekondari ya Mwakaleli na nitafika shuleni bila kuchelewa. Ninaahidi
Kwamba nitatii na kuzingatia sheria zote za shule na za nchi.
Nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi ya Elimu
ya kujitegemea.
Anwani yangu ya kudumu ni

.....
.....

2. Sehemu ya Mzazi/Mlezi

Mimininakubali mtoto wangu
.....kuchukua nafasi kuingia
shule ya sekondari Mwakaleli kidato cha tano mwaka
.....Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya shule kama ilivyo
katika maagizo ya kujiunga na shule. Ninakuhakikishia kuwa
nitashirikiana na shule wakati wote kuona kuwa mwanangu
anatekeleza wajibu wake kwa shule na Taifa. Anwani yangu ya
kudumu ni:

.....
.....
.....
.....

Simu Na

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi, ni lazima nitaijulisha shule
kwa maandishi.

SahihiTarehe

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MWAKALELI
TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI**

1. Jina kamili
2. Tarehe ya kuzaliwa(tarehe, mwezi mwaka)
3. Kabila Taifa.....
4. Dini na madhehebu
5. Jina la baba..... Taifa.....
6. Anuani ya baba:
7. Kazi ya baba
8. Jina la mamaKazi yake
9. Wazazi wanaishi pamoja au wametengana.....
10. (a) Jina na anuani ya mlezi wako kama si mzazi.....
.....
(b) Kama ni mlezi uhusiano wako naye.....
11. Wakati wa likizo utakuwa kwa nani na wapi (taja sehemu moja tu utakayokwenda kila wakati na anuani.
12. Nathibitisha kwamba habari zote nilizotoa hapa ni kweli na sahihi.

Sahihi ya mwanafunzi Tarehe.....

Sahihi ya mzazi/mlezi..... Tarehe