

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

Mkoa wa Kagera

Namba za simu

Mkuu wa shule . +255754076905

Makamu mkuu wa shule +255755801114

Matron / Patron +255673660059

E-mail: bukobasec@gmail.com



Shule ya Sekondari Bukoba,

S. L. P 52,

BUKOBA

KAGERA.

Kumb. Na. C/23/88

Tarehe

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi

.....

S.L.P

.....

YAH: MAELEZO YA_KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI BUKOBA HALMASHAURI YA MANISPAA BUKOBA
MKOA WA KAGERA MWAKA

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule hii mwaka 2017/18 tahasusi ya PCB Shule ya Sekondari Bukoba ipo umbali wa Kilometa 0.25 kutoka stendi kuu ya mji wa Bukoba usafiri wa tax kutoka stendi unapatikana katika kituo cha mabasi nauli ni shilingi 2,000 tu. Ni vema kumia taxi badala ya pikipiki au baiskeli.

Muhula wa masomo unanza tarehe Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe

Tunakupongeza wewe pamoja na wazazi/walezi wako kwa kufikia hatua hii. Tunatumaini kuwa utaitumia nafasi hii adimu kujielimisha zaidi na kujiwekea msingi wa maisha bora wewe mwenyewe, jamii na taifa kwa ujumla.

Kwa muda wote wa masomo ya Kidato cha V na VI, utatakiwa kutoa ushirikiano wa kutosha kwa walimu na walezi wako shuleni. Utatakiwa kuwa na tabia njema na kulinda heshima yako na ya shule yako utakapokuwa nje ya shule au likizoni,. Kinyume cha hayo unaweza kupoteza nafasi hii kwa sababu za utovu wa nidha

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

- (a) Sare ya shule hii ni sketi mbili **nyeusi** za marinda ya kuelekea upande mmoja, upana wa marinda ni inchi mbili (Knife edge pleats); upana wa mkanda usizidi inchi mbili. Sketi iwe na urefu wa inchi sita chini ya magoti. Aina ya kitambaa ni ESTEEN kwa wasichana (vinapatikana hata kwenye maduka hapa Bukoba)

- (b) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi, aina ya tetron, shati iwe na mfuko mmoja upande wa kushoto
- (c) Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule (iwe ya kitambaa cha tetron isiyo na less/mapambo)
- (d) Sare ya michezo kwa shule hii ni Bukta ya blue na viatu vya raba nyeupe
- (e) Viatu vya shule ni vya ngozi rangi nyeusi vya kufunga na kamba (gidamu) vyenye visigino vifupi.
- (f) Soksi jozi mbili nyeupe za shule
- (g) Sweta aina yake iko shuleni/Tai aina yake iko shuleni.
- (h) Nguo za kuvaa nje ya darasa (shamba dress) rangi ya zambarau mshono wa solo. Urefu uwe inchi 6 chini ya magoti na isiwe ya kubana. (Hairusiwi kuja na aina nyingine ya nguo) shona 2.

2.2. Ada na michango ya shule

- (a) Ada ya Shule kwa mwaka ni shilingi 70,000 kwa mwanafunzi wa bwani unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000 kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye **akaunti ya shule Na. 31801100123** katika Benki ya **NMB** (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
- (b) Michango inayotakiwa kulipwa na mzazi ni:-
 - (i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
 - (ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
 - (iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
 - (iv) Shilingi 30,000 /= kwa ajili ya wapishi, walinzi na vibarua
 - (v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule
 - (vi) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= (wanafunzi washauriwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya afya CHF kikaya) mzazi fanya hivyo.
 - (vii) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima mock
 - (viii) Shilingi 10,000/= kukodisha godoro kwa muhula endapo yanapatikana shuleni (isiwe lazima). Lakini waweza kuja na la kwako binafsi la inchi 2^{1/2} kwa futi 6.
 - (ix) Fedha ya tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)

Angalizo: Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa ni shilingi 188,000/= (Mia moja themanini na nane elfu tu) kwa mwaka

- (c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
 - (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
 - (ii) Madaftari na counter books za kutosha
 - (iii) Kalamu za wino na penseli
 - (iv) Vitabu vya masomo ya tahasusi PCB
 - (v) Dissecting kit kwa mwanafunzi wa Biolojia
 - (vi) Scientific calculator
 - (vii) Godoro kwa mwanafunzi wa bwani 2^{1/2} x 6 (magodoro ya kukodi yapo ila si lazima mwanafunzi anaweza kuja na la kwake kwa vipimi vilivyovyo ainishwa.)
 - (viii) Mashuka pair 2 Light blue, Blanketi 1, mto lina foronya 1light blue, Nguo za kulalia (night dress) 2, chandarua , pazia nyeupe mita 2.
 - (ix) Mahitaji mengine (Chupi za kutosha, Shimizi, gagulo, pad box 1, doti ya kanga na taulo)
 - (x) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)
 - (xi) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
 - (xii) flap 1 na scrubbing brush

3. **MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.**

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi yya siku 90 bila taarifa / utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu, walezi au na mtu yeyote Yule
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevywa
- (viii) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuolewa
- (ix) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (x) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- (xi) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xiii) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xiv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xv) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

AHADI YAKO:

Nimezisoma Sheria/Kanuni hizi na kuzielewa, nitazitimiza/sitazitimiza.

Jina la Mwanafunzi.....

Saini ya Mwanafunzi..... Tarehe.....

Jina la Mzazi/Mlezi:.....

Saini ya Mzazi/Mlezi:..... (Mtoto ameyatimiza) Tarehe.....

4. Viambatisho na Fomu Muhimu:

- (a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali
- (c) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jina
- (d) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- (e) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu
- (f) Cheti cha Uraia – Lete nakala/kivuli cha cheti cha uraia toka kwa Mkuu wa Wilaya Yako

NB: Matibabu:

- (i) Unashauriwa uwe na kadi ya Bima ya Afya, mwenye kadi ya bima aje na 5000,asiye na kadi aje na 10000.(mzazi unashauriwa kumlipia mwanao bima ya afya,zipo hata za mwaka).
- (ii) Magonjwa ya kudumu aje na cheti cha daktari

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA,

**RAYMUND MUTAKYAHWA
MKUU WA SHULE**

FOMU IJAZWE NA KURUDISHWA SHULENI

**SHULE YA SEKONDARI BUKOBA
S. L. P 52,
BUKOBA.**

Tarehe

MAHUSIANO NA MALEZI (MM)

1. Wazazi/Walezi wanajulishwa kuwa barua yenye kuleta ujumbe muhimu kwa Mwanafunzi kama kumwomba ruhusa aje nyumbani kwa shughuli muhimu/maalum ni lazima iandikwe na Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni.
2. Kuhusu masuala mbalimbali yanayomhusu mwanafunzi, shule haitakuwa tayari kuyajadili na mtu/ndugu yeyote anayejitokeza. Bali masuala yote yamhusuyo mwanafunzi yatajadiliwa na mawasiliano yatafanyika kati ya shule na Mzazi/Mlezi aliyeandikishwa shuleni. Wengine hawatakubalika, labda idhini maalum itakayoandikwa na Mzazi/Mlezi mwenyewe:

(WAHUSIKA NI HAWA TU PEKEE)

1. JINA LA BABA: (Hai/Marehemu)

KAZI (KAMA HAI)

ANWANI/NAMBA YA SIMU

.....

2. JINA LA MAMA: (Hai/Marehemu)

KAZI (KAMA YU HAI).....

ANWANI/ NAMBA YA SIMU

.....

**** Mlezi ni yule mtu uliyemteua kukuwakilisha katika masuala ya mwanafunzi huyu kama haupo.**

3. JINA LA MLEZI:

KAZI YAKE:

ANWANI /NAMBA YA SIMU.....

SAINI YA MZAZI/MLEZI: TAREHE:

***NB: (JAZA SEHEMU ZOTE TATU KWA WATU WATATU TOFAUTI NA AMBATISHA PICHA ZAO PASIPOTI – PP SIZE)**

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI
(Ijazwe kwa herufi kubwa)

1. Jina kamili la Mwanafunzi
2. Jinsia:.....
3. Dini/Dhehebu
4. Tarehe ya kuzaliwa:
5. Uraia
- (i) Jina la Shule ya Msingi alikosomea
- Wilaya
- Mkoa.....
- (ii) Mwaka Aliofanya Mtihani wa kuhitimu Elimu ya Msingi
- (i) Jina la Mama Mzazi
- Anwani, Wilaya Kata Mkoa
- (ii) Anaishi/haishi (futa isiyotakiwa).
8. (i) Jina kamili la Baba
- Anwani, Wilaya Kata Mkoa
- Anaishi/haishi (futa isiyotakiwa).
9. (i) Jina kamili la Mlezi
- Anwani, Wilaya Kata Mkoa
10. Idadi ya watoto katika familia Kaka Dada
11. (i) Anayekulipia Ada na mahitaji mengine.....
- (ii) Uhusiano kati yako na jamaa anayekulipia
12. (i) Mwanafunzi anaishi sehemu gani
- (ii) Unapanga/anaishi na Wazazi
- Kama anaishi na Ndugu, taja jina, uhusiano na anakoishi
-
-

Nanakiri kuwa taarifa zote zilizojazwa hapo juu ni za kweli na ikigundulika kuwa si za kweli ichukuliwe hatua na vyombo husika.

JINA LA MWANAFUNZI SAINI TAREHE

JINA LA MZAZI/MLEZI SAINI TAREHE

***NAMBA YA SIMU YA MZAZI/MLEZI WA KARIBU ZAIDI**

MEDICAL EXAMINATION FORM

1. STUDENT'S NAME
 2. AGE HEIGHT (CM) WEIGHT (KG)
 3. BLOOD EXAMINATION: HAEMOGLOBIN
 - BLOOD GROUP
 4. ANY ABNORMALITIES NOTED:
 5. STOOL EXAMINATION:
 6. URINALYSIS:
 7. T.B TEST (If negative, was immunization given):
 8. EYES:
 9. CHEST:
 10. ANY CHRONIC COMPLAINTS NOT NOTED ABOVE: e.g.
 - (a) ASTIMA:
 - (b) HEADACHE:
 - (c) INABILITY TO EAT CERTAIN FOOD:
 - (d) SKIN DISEASES (and etc):
 11. ALSO ANYTHING ELSE THAT SCHOOL HEALTH STAFF SHOULD
.....
.....
 12. ANY TREATMENT GIVEN OR RECOMMENDED:
.....
.....
.....
- NOTES:** If any of examinations requested above cannot be carried out. It is useful if it is noted that They have not been taken rather than writing NAD down, in case of **Bilharzias/TB** it is recommended that students attend the Bilharzias/TB Clinic before the come to school.
13. DATE: SIGNATURE OF EXAMINER
- DESIGNATION