

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA MPANDA
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MPANDA**

FOMU YA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE 2018/2019.

S.L.P. 228,
MPANDA-KATAVI.

**Website: w.w.w.mpandasec.sc.tz
0756681983/0682776655/0757533898
16/5/2018.**

Tafadhali unapojibu taja:

Kumb.Na:MG/ADM/09/1988/.....

Ndugu.....

.....

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA
MPANDA KIDATO CHA TANO MWAKA WA MASOMO
2018/2019.**

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidatocha tano katika shule hii mwaka 2018. Shule yetu ni ya **bweni na ni ya wasichana, ipo mjini Mpanda katika Wilaya ya Mpanda Mkoa wa Katavi.**

Tafadhali wahi kufika maana **ukichelewa zaidi ya wiki mbili (2)** nafasi yako itachukuliwa na mtu mwingine. Shule itafunguliwa muhula wa kwanza tarehe na mwisho wa kuripoti itakuwa tarehe

Hongera kwa kuchaguliwa katika Shule hii nakutakia maandalizi mema na safari njema, karibu sana Shule ya Sekondari ya Wasichana Mpanda.

.....
**NYABISE M. SABASI
MKUU WA SHULE**

YAFUATAYO NI MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE HII AMBAYO NI MUHIMU UYAFUATE:

A. USAFIRI

Kila mwanafunzi atajitegemea kwa usafiri. **Usafiri wa gari moshi toka Tabora kuja Mpanda** upo kila **Jumatatu, Jumatano** na **Jumamosi**, na gari moshi hufika Mpanda siku za **Jumanne, Alhamisi** na **Jumapili**. Pia usafiri wa mabasi upo kila siku. Usafiri wa **mabasi** kutoka **Mbeya hadi Mpanda**, unapatikana kwa mabasi ya **Networking Transkim, Barcelona, Rucholo Express**. Kutoka **Arusha mpaka Mpanda** kuna basi moja tu ambalo ni **Coast line**. Kutoka **Mwanza hadi Mpanda** kila siku kuna **Fikoshi** na **Geita Raha**. Na kutoka Kigoma kuna mabasi ya kampuni za **Adventure** na **Saratoga**.

Ukifika Mpanda:

- I. Kutoka stesheni ya Gari moshi, Shule iko magharibi, umbali wa km 4.
- II. Kutoka kituo cha mabasi (Stand kuu) shule iko magharibi umbali wa km 5 usafiri wa **Tax** na **Bajaj** unapatikana.

NB: Kutokana na maadhimio ya kikao cha wazazi kilichoketi kuangalia maendeleo ya shule, pamoja na mambo mengine iliadhimiwa kuwa wanafunzi watasindikizwa na walimu wakati wote wa kwenda nyumbani likizo na wanaporudi shuleni baada ya likizo kuisha. Hivyo kwa atakayehitaji kuambatana na magari haya awasiliane na mwalimu msaidizi wa usafiri kwa namba zifuatazo:- **0762336233, 0787695723** au **0675485286 Mwl. Safari Masasi**.

B. VITU MUHIMU VYA KUJA NAVYO:-

I. SARE ZA SHULE:

- a) i). Sare ya darasani ni sketi ya kitambaa cha kimasai cha rangi ya kijani. Ambayo ni lazima iwe ndefu kufika kwenye kifundo (ankle) cha miguu ya mwanafunzi.
- ii). Mashati mawili meupe ya mikono mirefu na yasiyo na urembo wowote.
- iii). Kwa waislamu watashona nusu kanzu nyeupe mbili ambazo ni ndefu kidogo ikiambatana na hijjabu nyeupe mbili ndefu kidogo.
- b). Sare ya michezo ni sketi ya Blue bahari fupi pamoja na T-shirt ya collar ya rangi ya njano yenye nembo ya shule.
- c). Sare ya kushindia (shamba dress) ni sketi ndefu ya rangi ya ugoro pamoja na nusu kanzu ya rangi ya draft/chekechea ya ugoro.
- d). Sweta la shule ni rangi ya kijani ya jeshi.
- e). Truck suti ya shule ni dark blue.

f). T-shirt ya shule ni dark blue yenye collar na nembo ya shule.

NB: *Si jukumu la shule kushona sare za wanafunzi, mwanafunzi mhusika ataelekezwa kwa mtu aliyeteuliwa na shule kwa kazi hiyo, utaratibu huu umewekwa ili wanafunzi wawe na sare zinazofanana. Kama mzazi utaamua kumshonea mwenyewe na rangi au mshono ukawa tofauti na wa shule, basi mzazi utalazimika kumshonea sare nyingine mpya.*

NB: MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUJA NA MAVAZI YA AINA YOYOTE ZAIDI YA SARE ZILIZOTAJWA HAPO JUU.

II. ADA NA MICHANGO MUHIMU YA SHULE:-

- a) Ada ya shule ni elfu sabini (70,000/=) inaruhusiwa kulipa nusu yaani shilingi elfu thelathini na tano (Tsh. 35,000/) kwa kila muhula.
- b) TSh. 5,000/= kwa ajili ya tahadhari (ambayo haitarejeshwa).
- c) TSh. 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho.
- d) TSh. 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
- e) TSh. 30,000/= kwa ajili ya ulinzi, wapishi na vibarua wengine.
- f) TSh. 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.
- g) Aje na ream ya karatasi kwa ajili ya mazoezi.
- h) TSh. 15,000/= kwa ajili ya mchango wa ukarabati.
- i) Aje na pesa Tsh. 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza.
- j) Aje na tsh. 10,000/= ya kukodisha godoro kwa muhula kwa anayetaka.

Michango yote tajwa hapo juu kipengele II inatakiwa kulipwa benki, na mwanafunzi aje na pay in slip (stakabadhi ya malipo ya benki). Hakuna pesa ya mwanafunzi itakayopokelewa shuleni. Michango hiyo pamoja na ada ilipwe kwenye akaunti namba **61901100009** iitwayo **Mpanda Girls' Secondary School** katika benki ya **NMB PLC**. Benki ya NMB PLC ipo kila makao Makuu ya Wilaya, unaweza kulipa katika tawi lolote la NMB PLC.

NB: NYUMA YA BENKI PAY IN SLIP UANDIKE MAJINA YA MWANAFUNZI NA MCHANGANUO WA MALIPO HUSIKA NA KUWASILISHWA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI. FEDHA TASLIMU HAZITAPOKELEWA.

III. MALAZI:-

- a) Godoro la sponge $2\frac{1}{2}$ x 6 Na lisiwe nene sana.
- b) Shuka jozi mbili rangi ya kijani kibichi.
- c) Mto na foronya ya rangi ya kijani kibichi.
- d) Blanketi moja rangi yoyote
- e) Shuka nzito moja rangi yoyote

f) Aje na Chandarua

IV. VITENDEA KAZI:-

- a) Brush ngumu moja
- b) Madaftari makubwa yasiyo pungua saba (7)
- c) Mathematical set, Kalamu za wino, penseli, rula, scientific calculator n.k.
- d) Ndoo mbili za plastic.
- e) Mfagio mgumu aina ya chelewa mmoja (1).
- f) Jembe na mpini/reki na mpini.
- g) Sweeper moja

V. TAALUMA:-

Kwa sababu shule ina uhaba wa vitabu, ikiwezekana ni vizuri aje na vitabu vitakavyomsaidia kwamasomohusikakatiyavilivyoorodheshwahapa chini:-

I. VITABU VYA KEMIA:-

1. BY S. chand, Conceptual Chemistry for class XI and XII
2. By Tanzania Institute of Education, ADVANCED LEVEL INORGANIC CHEMISTRY part I and II.
3. Advanced chemistry riview (2000 -2012)
4. Ramsden, E.M (2000) A-level Chemistry, 4th Edition **II.**

VITABU VYA BIOLOJIA:-

1. By Taylor at el (1999) Biological Science, third edition. Tong printing press Hong kong.
2. By Glenn and Tod,s (1999) Understanding Biology 4th Ed.Stanlye Thomes Ltd UK.

III. VITABU VYA HISTORY:-

1. By Webster J.B. The Growth of African Civilization, the Revolutionary Years of West Africa Siche 1800, Longman Press.
2. By Walter Rodney, How Europe Underdeveloped Africa.

IV. VITABU VYA KISWAHILI:-

1. J.A.MASEBO na M.Nyangwine, Nadharia ya Kiswahili Kidato cha Tano na Sita.
2. H. J.M. Mwasiko, R.D.K. Mekacha, D.L. Masoko, P.C.K. Mtengwa; Kitangulizi cha Tafsiri Nadharia na Mbinu.
3. Tahakiki kidato cha tano na sita.
4. Nadharia ya Fasihi kidato cha tano na sita Kiswahili II.
5. Kiswahili – I: Mwandishi Masuko Christopher Saluhaya.
6. Kitangulizi cha Tafsiri, Nadharia na Mbinu. Wandishi:- H.J.M. Mwansoko, R.D.K. Makacha, S.L.W. Masoko, P.C.K. Mtengwa.

V. VITABU VYA UCHUMI:-

1. C.M. Ambilikile – Advanced level paper two and professional studies
2. Economic 2; Advanced levels paper two and professional studies
3. Economic simplified (revised and update)
4. Understanding Economics (Remed H. Chegee.M)

VI. VITABU VYA PHYSICS:-

1. S. CHAND – Conceptual physics XI na XI
2. NELKON AND PARKER
3. RANSDEN PHYSICS

VII. VITABU VYA ADVANCED MATHEMATICS

1. Mathematics, For Class XI, Volume I, S.CHAND
2. Mathematics, For Class XI, Volume II, S.CHAND
3. Mathematics, For Class XII, Volume I, S.CHAND
4. Mathematics, For Class XII, Volume ii, S.CHAND
5. Pure Mathematics 1, 3rd edition, Backhouse, J.K, Houldsworth, S.P.T, B.E.D(1985)
6. Pure Mathematics 2, 3rd edition, Backhouse, J.K, Houldsworth, S.P.T, B.E.D(1985)

VIII. VITABU VYA GEOGRAFIA:-

1. Pritchard J.M. (1979), Africa a study Geography for Advanced students London Longman.
2. Msabila D. T (2003) Success in Geography climatology and Soil Science Dar es salaam – Afroplus Industries L.T.D
3. Prichard J.M. (1990) practical Geography for Africa Longman.
4. Kamili, 2, physical Geography for Africa Dar es salaam Afroplus Industries.
5. Msabila D.T. Physical Geography Dar es slaam Nyambari Nyangwine Publishers.
6. Msabila D.T. (2006) Human and economic Geography (Advanced level paper 2) Nyambai Nyangwine publishers.

IX. VITABU VYA LANGUAGE(1) ONE:-

1. Nichlolus arshery, Comprehensive English Grammar New edition.

2. Michael Kadege, Semantics Phonology and Stylistics. (blue)

X. LANGUAGE (II) TWO NOVELS:-

1. Lyi Kwei Armal, The beautiful one are not yet born
2. Chinua Achebe, A man of the people
3. PLAYS
4. Heinrich Ibsen, An Enemy of the people
5. Ngugi wa Thiong'o, I will marry when I want.

XI VITABU VYA ACCOUNTANCY.

1. Business Accounting vol 1&2, Frank Wood the latest edition
2. Advanced Financial Accounting Simplified vol. 1&2, by Saleemi N.A, East Africa. latest edition
3. Accounting Simplified, N.A. Saleemi, latest edition

XII. VITABU VYA COMMERCE.

1. Commerce Simplified, By Saleemi N.A Nairobi Kenya, the latest edition
2. Essential for Commerce
3. Commerce for Advanced level, By Ambilikile C.M, the latest edition

XIII. GENERAL STUDIES:-

General Studies Approach.

XIV VYOMBO VYA CHAKULA:-

- a) Sahani na kijiko
- b) Kikombe na bakuli

XV. MWANAFUNZI LAZIMA AJE NA RESULTS SLIP YA MATOKEO YAKE YA KIDATO CHA NNE ORIGINAL NA SIO KIVULI ASIPOKUJA NAYO HATAPOKELEWA.

C. FOMU ZIFUATAZO ZIMEAMBATANISHWA NA NI MUHIMU KUZIKAMILISHA.

1. Historia ya wazazi na mtoto
2. Kukubali kujiunga na shule
3. Fomu ya kupima afya (medical examination).

N.B Mwanafunzi lazima apime ujauzito na matokeo yaambatanishwe na form hii ili kuepuka usumbufu usiokuwa wa lazima.

TAFADHALI NI MUHIMU SANA KUPIMA AFYA YAKO NA KUJA NA VYETI ILI KUONDOA USUMBUFU

MWISHO:-

Shule hii inathamini Umoja, amani na juhudi katika masomo na kazi za nje. Nidhamu safi ni msingi wa mafanikio ya kila binadamu hivyo kila atakayekubali kujiunga na shule hii atatakiwa kuzingatia maelekezo hayo. Sheria za Shule zimeambatanishwa, zisome kwa makini na uwe tayari kuzifuata.

“MAISHA NI KUJIFUNZA”

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MPANDA

KIAMBATA `B

SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MPANDA

Kumbukumbu Namba: MG/ADM/09/1986.....

HISTORIA YA WAZAZI NA MTOTO ALIYECHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE HII:-

A. WAZAZI/WALEZI

1. Jina la Baba Hai/Si
hai
 2. Jina la Mama Hai/ Si
hai.
 3. Kama Baba si hai jina la mlezi ni
.....
 4. Kazi/Shughuli ya Mzazi/Mlezi
.....
 5. Anwani ya
Mzazi/Mlezi.....
 6. Uraia wa wazazi
-Baba Mtanzania/Si Mtanzani
-Mama Mtanzania/ Si Mtanzania
 7. Wakati wa likizo mtoto/Mwanafunzi anatakiwa arudi nyumbani kwao
alikutoka ambako ni
.....
 8. Jina la mtu aendako
- Uhusiano na mtoto/mwanafunzi.....

SAHIHI YA BABA/MLEZI.....TAREHE

SAHIHI YA MWANAFUNZI TAREHE

KIAMBATA 'B'

FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical officer in respect to all form of entrants

- Student's full name
- Age Years Sex
- Blood count (red and whites)
- Stool examination
- Urine analysis
- Syphilis and other venereal diseases test
-
- T.B test
- Eye Test
- Ears
-
- Abdomen
- Urine for plant test
- Test for pregnancy

ADDITIONAL INFORMATION

Defects, impotents (e.g. arms, legs etc) infections, chronic or family diseases etc

.....

I certify that the named above is fit to pursue further studies in agricultural/domestic education

Station Signature
Date. designation

.....

KIAMBATA 'C SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA MPANDA

FORMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

Mimi nimesoma kwa makini maagizo yote na ninatambua kuwa kuchaguliwa kwangu kuingia shule ya Sekondari ni bahati na zawadi kubwa kwa kuwa wengi wamekosa nafasi si kwa kuwa wameshindwa ila kwa sababu ni chache.

Hivyo nakubali kujiunga na shule ya Mpanda Sekondari ya Wasichana. Nitatii na kufuata sheria na taratibu zote za Shule. Nitajitahidi kufanya kazi/kusoma kwa juhudi na maarifa na nitajitahidi kushirikiana na wenzangu kweli daima.

Nitalinda hadhi/heshima ya Shule ya Mpanda Sekondari ya Wasichana na nitashirikiana na wenzangu kujenga misingi na historia nzuri ya shuole.

Tarehe Sahihi ya
mwanafunzi.....

Mimi Mzazi/ Mlezi Nimeshuhudia mtoto wangu akikubali kwa hiari kujiunga na shule hiyo ninaamini mtajitahidi kumfunza na kumlea vizuri. Mimi pia naahidi kushirikiana nanyi kikamilifu katika kumlea binti yangu naamini tutakuwa tunawasiliana.

Tarehe Sahihi ya Mzazi/Mlezi

