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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

SHULE YA SEKONDARI ILEJE, 
S.L.P 124, 

ILEJE – SONGWE 
                                                                                          15/05/2018 

 
 

SIMU NO.  
MKUU WA SHULE: 0757-579877 
MAKAMU MKUU WA SHULE: 0756-659363 
MATRON/PATRON………………………… 
MZAZI / MLEZI WA MWANAFUNZI …………………………… 
……………………………………………………………………… 

S.L.P…………………………………………. 

……………………………………………….. 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ILEJE HALMASHAURI 

YA WILAYA YA ILEJE MKOA WA SONGWE MWAKA 2018. 

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano 
katika shule hii mwaka 2018 tahususi ya…………… shule ya sekondari Ileje ipo 
umbali wa km 04 Kutokea makao makuu ya Wilaya Kusini mwa kijiji cha Itumba 
usafiri wa basi kutoka mjini Ili uweze kufika shuleni ukitokea STANDI KUU 
Mbeya, utapanda gari zinazoenda Tunduma na kushuka standi ya Mpemba.  
Ukitokea DSM utapanda gari zinazoenda Tunduma na utashukia  standi ya 
Mpemba.  Kwa wale wanaotoka njia ya Sumbawanga nao watashukia standi ya 
Mpemba. Kutoka standi ya Mpemba utapata usafiri wa kwenda Itumba ambayo 
ndiyo makao makuu wa wilaya ya Ileje. Aidha upo usafiri wa moja kwa moja 
kutoka Mbeya (Stendi Kuu) ambapo kuna Bus la moja kwa moja hadi shuleni 
mabasi hayo yameandikwa SMART BUS. Ukifika mji wa Isongole Uliza au omba 
kushukia shule ya sekondari Ileje nauli ni shilingi 6000/= kwa Bus hilo la SMART 
BUS. 

Mhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti 
shuleni tarehe 01/07/2018 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 08/07/2018. 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia 
2.1 Sare ya shule 

A. WAVULANA 
a) Suruali 2, moja rangi ya kahawia (brown) na  ya pili iwe rangi nyeusi 

vitambaa. Suluari zinapatikana shuleni kila moja shilingi elfu ishirini na 
tano tu. (25,000/=). 

NB: Kuepuka tofauti ya rangi hasa brown suluari zote utazikuta shuleni. 
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b) Mashati 2 yote rangi nyeupe mikono mirefu yawe marefu ya kuweza kuchomekea 
kwenye suruali vizuri (uje nayo). 

c) Tai 2 ndefu rangi ya vitambaa vya suruali hapo juu.( zinapatikana  shuleni kila moja 
shilingi 5,000/=) 

d) Viatu vya ngozi, jozi 2 vyenye visigino vifupi  na vya kamba na pia visiwe na 
mapambo aina yoyote. 

e) Soksi rangi nyeusi jozi mbili  
f) Sweta rangi ya bluu (blue) iliyoshonwa vizuri yenye mchongo wa V shingoni 
g) Mkanda mweusi wa ngozi . 

 
B. WASICHANA 

a) Sketi 2 moja rangi ya kahawia (brown) na ya pili iwe nyeusi. , shati 
mbili nyeupe zenye  mikono mirefu (sketi utazikuta shuleni kwa 
shilingi 25,000/= kila moja)  

b) Sweta rangi ya bluu iliyoshonwa vizuri yenye shingo ya “V.” 
c) Viatu vyeusi  vya ngozi vyenye kisigino kifupi, vya kamba na visiwe na 

mapambo yoyote. 
d) Tai mbili ndefu rangi ya kitambaa cha sketi za hapo juu. (zinapatikana 

shuleni kila moja shilingi elfu tano tu (5,000/=) 
e) Soksi  ndefu rangi nyeupe jozi mbili. 

NB: Aidha lipo vazi la kazi za nje maarufu kwa “Shamba dress” ambalo huvaliwa na 
wanafunzi wanapokuwa katika kazi  za mikono nje ya masomo na  pia vazi hilo 
hutumika kama nguo anayovaa akiwa shuleni, sare hizo zishonwe kwa mashono 
yaliyoonyeshwa katika michoro hii hapa chini idadi ya aina hiyo ya sare zisipungue mbili 
(02). 

A. WASICHANA 

❖ Truck suit rangi ya blue yenye mistari ya njano au nyeupe 
❖ Gauni draft ndogo ndogo zenye rangi ya kijani na nyeupe (angalia mfano wa 

kitambaa kimeambatanishwa na barua hii). 

Marinda ya kupanga 

Gauni la kuvaa wakati wa kazi na usio wa kazi maeneo ya shule (shamba dress) gauni 
liwe refu mpaka kwenye kifundo. 
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❖ T-shirt yenye colar na rangi ya njano Nembo ya shule (Tsh.16, 000/=) 
zinapatikana hapa shuleni. 

  

B. WA VULANA 

❖ Truck suit rangi ya blue yenye mistari ya njano au nyeupe.  
❖ Suruali khaki mbili (2) – mashono kama suruali ya sare ya shule. 
❖ T-shirt rangi ya njano yenye kola na Nembo ya shule (Tsh.16, 000/=) 

zinapatikana hapa shuleni. 
NB:  

❖ Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za ziada/ kuvaa au kupatikana na 
mavazi ya aina nyingine yoyote ya kiraia nje na sare au shamba dress au 
track suit kama ilivyoainishwa hapo juu. 

❖ Atakayepatikana na mavazi tofauti na hapo juu akiwa amevaa shuleni na au 
amezitunza Bwenini atapewa adhabu kali na kuziteketeza nguo hizo yeye 
mwenyewe. 

2.2 Ada na michango ya shule 

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= kwa mwanafunzi wa bweni. 
Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa 
mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule  kupitia Benki ya NMB 

Account No. 60801200054 ILEJE SEKONDARI RECURENT EXPENDITURE( 

tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip) 
 

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:- 
(i) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma 

(ii) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kulipa wapishi, walinzi na vibarua wengine 

  NB:Fedha ya Taaluma,wapishi,walinzi na vibarua wengine ilipwe 

kwenye akauti ya Ada (NMB Account No. 60801200054 ILEJE 

SEKONDARI RECURENT EXPENDITURE) 

(iii)  Shilingi 15,000/= kwaajili ya ukarabati wa samani 

(iv) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitabulisho na picha  

(v) Shilingi 10,000/= kwaajili ya Afya  

(vi) Shilingi  5,000/= (Mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya),Inamuhusu 

mwanafunzi ambaye hana Bima ya NHIF. 

(vii) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima Mock 

(viii) Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa) 

NB:Fedha ya ukarabati,kitambulisho,Nembo,afya,Bima, mock na 

tahadhari  ilipwe kwenye akauti   (NMB Account No. 60810002998 ILEJE 

SEKONDARI PROJECT ACOUNT)   

Angalizo jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa:- 

(i) Bweni ni shilingi 183,000/= 

 (c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni 
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(i) Laboratory coat (kwa wanafunzi wote wa Sayansi) 

(ii) Ream ya karatasi A4 - 1 (kwa mwaka) 

(iii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika  

(iv) Dissective kit kwa wanafunzi wa Biolojia (itakaguliwa). 

(v) Scientific calculator 

(vi) Godoro  ft 2 1
2⁄  

(vii) Mashuka pair 2 (rangi ya bluu bahari), blanketi 1, foronya1(bluu bahari) 

chandarua 1  

(viii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe) 

(ix) Ndoo mbili mbili kubwa 1(lita 20) na ndogo 1 (lita 10) 

(x)  kwanja1, jembe1,(kwa wote) 

PCM – Mfagio mgumu 1(Hand broom) 

PCB – Mfagio laini 1(Soft broom) 

HGK – Dekio 1 (Mopper) 

HGL – Driyer / Squzer 1 

HKL – Shoka 1 (lenye mpini). 

 

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE. 

(i) Wizi 

(ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90  mfululizo bila taarifa/ utoro 

(iii) kugoma na kuhamasisha mgomo 

(iv) Kutoa lungha chafu kwa mwanafunzi wenzake, walimu, walezi na jamii kwa 

ujumla 

(v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote 

Yule 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa 

na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi 

uliokubalika na uongozi wa shule. 

(vii) Kufuga ndevu 

(viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya 

(ix) Uvutaji wa sigara 

(x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa 

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba 

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi; 

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa miba msichana 

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni 

(xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule 

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa 

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k 

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi 
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4. Viambatisho na fomu muhimu 

(a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (medica Examination Form) ambayo itajazwa na 

Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. 

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa 

kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai 

(c) Fomu ya mzazi kukuri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na 

maelezo mengine yatakayotolewa na shule. 

(d) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza 

kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu 

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

……………….. 

JULITHA MWAULAMBO 

MKUU WA SHULE 

SCHOOL MOTTO “LET US AIM FAR” 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


