

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS - TAMISEMI



Namba za simu  
Mkuu wa shule: **0763401829**  
Makamu mkuu wa shule: **0752333115**  
Matron/Patron: \_\_\_\_\_

Shule ya Sekondary Mawelewele  
S.L.P 459,  
IRINGA.

Kumb. Na. IR/MAWSS/JIN/2018

Tarehe ...../...../2018.

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi,

.....

S.L.P.....

.....

**YAH : MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO SHULE YA SEKONDARI  
MAWELEWELE MANISPAA YA IRINGA MKOA WA IRINGA MWAKA-2018**

**1. UTANGULIZI:**

Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka **2018/2019** tahasusi ya ..... Nafasi hii ameipata kwa sadaka ya wananchi na Taifa, si kwa uwezo wake tu. Aitumie kwa bidii, uaminifu na shukrani kubwa. Aidha anapaswa ajue na kukumbuka kila mara kuwa yeye sasa anaandaliwa kwa namna ya pekee kulitumikia taifa, jamii na yeye mwenyewe kwa ufanisi mkubwa zaidi.

Shule hii ipo umbali wa km.4.6 upande wa magharibi kutoka Iringa mjini kuelekea ofisi za mkuu wa wilaya mtaa wa Kigamboni na inapakana na kituo cha watoto yatima cha Huruma Centre na chuo cha Biblia cha Amani (Anglican). Usafiri wa daladala kutoka mjini unapatikana katika kituo cha daladala **MR** nauli ni sh. 400/=

Moto wa shule yetu ni AMANI NA MAENDELEO na kauli mbiu yetu ni PIGA VITA UJINGA, KUBWETEKA, MAFARAKANO NA MASHAKA. Tukiwa na kauli hizi mbili kama kiini cha dira yetu tunategemea utakuwa mwanafunzi mwelekevu, hodari, mchangamfu na mzalendo daima uwapo mmoja wa wanamawelewele popote pale. Mawelewele ni shule yako, kaka yako, dada yako, baba yako, tena ni mama yako, msikilize, mheshimu naye atakuletea mafanikio ukachanue.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe **14/07/2018**, unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 14/07/2017 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 21/07/2018 baada ya hapo mwanafunzi hatapokelewa.

Shule yetu ina tahasusi (Combination) zifuatazo:

PCB, CBG, EGM, HGL NA HKL. Kadhalika tunafundisha General studies, Basic applied Mathematics (BAM) na Dini kadiri ya dhehebu la mtoto na vipindi vya ushauri nasaha ambavyo hufanyika pia nje ya saa za masomo.

Shule yetu ni ya mchanganyiko, wasichana na wavulana kuanzia kidato cha kwanza hadi sita na ni ya kutwa. Wazazi na wanafunzi ni tegemeo kubwa katika kuboresha mazingira ya kujifunza kwa sababu hiyo ushiriki wao kwa hali na mali unahitajika mara kwa mara.

## 2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

### A. KARO YA SHULE

Kutokana na sera ya serikali yetu ya kuwashirikisha wadau katika kuchangia huduma mbalimbali, karo ya shule ni sh. 20,000/= tu kwa mwaka na unaweza kutoa kwa mkupuo au sh 10, 000/= katika awamu mbili ikiwa ni kila mwanzoni mwa muhula wa masomo. **Hakuna mtoto atakayepokelewa shuleni bila ada hiyo.**

### B. MICHANGO MINGINE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI/MLEZI

- 1) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- 2) Fedha ya Tahadhari (Caution money) Tsh. 5,000/= haitarudishwa (non refundable).
- 3) Gharama za kitambulisho Tsh. 6,000/=
- 4) Shilingi. 20,000/=kwa ajili ya Taaluma.
- 5) Huduma ya kwanza na Matibabu Tsh. 10,000/=
- 6) Mchango wa ulinzi, maji, umeme na vibarua wengine Tsh. 20,000/=
- 7) Mtihani wa Utamilifu (Mock) kidato cha sita Tsh 20,000/=

**NB:- MALIPO YOTE YAFANYWE KUPITIA A/C No. 60501100035 NMB, jina la A/C ni SHULE YA SEKONDARI MAWELEWELE.** Michango hii inatakiwa kulipwa yote bila kupungua mwanafunzi anaporipoti shuleni muhula wa kwanza kabisa. Mwanafunzi anaporipoti ni lazima aje na Bank Pay Slip (BPS) original iliyoandikwa; **jina la mwanafunzi na kidato** na Siyo jina la Mzazi au mlezi aliyelipia.

### C. VIFAA VYA KULETA SHULENI

Mwanafunzi anatakiwa kuleta vifaa vifuatavyo:

- 1) Vifaa vya kazi za mikono:
  - Ndoo moja (1) ya plastic ya lita 10 kwa kila mwanafunzi
  - Mifagio ya chelewa miwili (2) kwa kila mwanafunzi
  - Jembe moja lenye mpini kwa kila **Mvulana** na
  - Kwanja moja kwa kila Msichana.
- 2) Mahitaji muhimu ya darasani:
  - Daftari Counter books zisopungua saba (7).
  - Vitabu vya masomo ya tahasusi husika angalia orodha iliyombatanishwa.
- 3) Rimu moja (1) ya karatasi nyeupe A4 (Yenye Karatasi 500).
- 4) Picha mbili (2) za passport size za rangi (zilizopigwa ndani ya miezi sita)
- 5) Nakala za vyeti vifuatavyo.
  - Cheti cha kuzaliwa
  - Leaving Certificate (Cheti cha kuhitimu kidato cha nne)
  - Results slip ya kidato cha nne (Original na nakala yake).
- 6) Spring/Flat File moja (1) - Hatupokei box file.
- 7) Mahitaji muhimu ya tahasusi
  - Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia.
  - White laboratory coat kwa wanafunzi wa Biolojia na Kemia.
  - Electronic Scientific Calculator fx-991. Kwa tahasusi za PCB, CBG na EGM pamoja na Complete Mathematical set.
  - Advanced learners dictionary - Oxford kwa tahasusi za HGL na HKL

## 3. SARE ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare kama ifuatavyo:

- A. Mashati **mawili** meupe ya tetron ya mikono mirefu kwa wote. Ziwe za mshono wa kawaida na mfuko mmoja.
- B. Tai iwe ni ya rangi ya sketi/suruai.
- C. Viatu vyeusi vya ngozi **jozi mbili** vyenye visigino vifupi vya **kufunga na gidamu** (kamba) visivyo chongoka mbele na soksi **nyeusi kwa wavulana** hali kadhalika soksi **nyeupe kwa wasichana.**

- D. Sketi **mbili** kwa wasichana (urefu chini ya goti **HADI juu kidogo kutoka USAWA WA VIATU**) na suruali **mbili** za malinda mawili kila moja kwa wavulana (isiwe modal kufuata umbo la mtu) rangi ya kitambaa ni **ugolo [brown]** ni **vema ununue kitambaa namba moja (1) kwani kina ubora wa kuridhisha.**
- E. Kwa wasichana wa kiislam, wataruhusiwa kuwa na Hijabu nyeupe na watashona suruali pana ya heshima na nusu kanzu.
- F. Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi usiyo na marembo yoyote zaidi ya weusi.
- G. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa na mavazi ya michezo raba, Bukta, T.shrt nk. Kwa siku za michezo.
- H. Sweta rangi ya bluu lenye shingo ya V [makoti na jaketi hayaruhusiwi]
- I. T-shirt ya ya kijivu aina ya form six yenye Jina na nembo ya shule ambayo itapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh. 15,000/= na itavaliwa kila Ijumaa.
- J. Vifaa vyote hivi vitakaguliwa siku ya usajiri.

#### 4. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU:

Unapaswa kuja na fomu zilizoambatanishwa na barua hii zikiwa zimejazwa kikamilifu ambazo ni:-

- A. Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical examination Form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
- B. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na ukiri wa mzazi/mlezi kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango mingine na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

#### 5. USAFI BINAFSI:

Mwanafunzi awapo popote anategemewa kuwa msafi, kimwili, kimawazo na kimatendo. Achane nywele zilizonyolewa kwa mtindo wa kawaida sio kwa mitindo ya mitaani. Atumie lugha kiungwana na daima ahakikishe kuwa hawi kero kwa wenzake. Mwanafunzi haruhusiwi kupaka rangi kucha, kuacha kucha ndefu , kusuka nywele na urembo wa aina yoyote kwa muda wote awapo shuleni.

#### 6. ANGALISHO NA SISITIZO:

- Shuleni ni mahali pa kujifunza. Ni mahali pa kujipatia stadi njema, kujijengea utu wema na kujisomea. Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote na kutekeleza maagizo na maelekezo ya walimu na walezi wake kikamilifu na kwa wakati. Aidha azingatie kuwa **lugha rasmi ya mawasiliano shuleni ni kiingereza!**. Ratiba ya shule huanza saa 1.00 asubuhi na kuishia saa 9.30 kila siku isipokuwa siku ya Ijumaa huishia saa 6.30 mchana kutoa nafasi kwa swala ya Ijumaa kwa Waislamu. Wengineo wanaweza kuendelea hadi saa 9.30 kwa maelekezo ya walezi wao wa Dini. Aidha jioni kwa siku muafaka kutakuwa na michezo na shughuli mbalimbali za elimu kwa vitendo kwa madarasa na vikundi mbalimbali hadi saa 11.00 jioni kadri itakavyopangwa na walimu husika.

#### 7. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo yote, uyaelewe, uyazingatie na uyatekeleze kikamilifu.

Karibu sana na ninakutakia masomo mema.

Ni Mimi mlezi wako ambaye daima niko,

**“KWA MAFANIKIO BORA ZAIDI YA VIJANA”**

.....  
**A.J. NYAHI**  
**MKUU WA SHULE**



OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA  
SHULE YA SEKONDARI MAWELEWELE  
BOX 459, SIMU 0677005903 IRINGA - TANZANIA

IR/MAWS/64/2

Mwanafunzi mpendwa,  
Shule ya Sekondari Mawelewele,  
S.L.P. 459,  
**IRINGA.**

**SHERIA ZA SHULE**

Binadamu wakaapo pamoja huwa wana lengo maalum. Taasisi ya elimu kama yetu ina malengo mahsusi ili kuyafikia malengo hayo hakuna budi kuwa na utaratibu wa kuufuata. Kwa minajili hiyo mwanafunzi yeyote wa shule hii anapaswa kutekeleza yafuatayo sambamba na desturi nyingine za waungwana wa kitanzania.

**A. MAHUDHURIO NA KUTHAMINI MUDA:**

Kila mwanafunzi anapaswa kuthamini muda na kuwapo mahali anapotakiwa kwa wakati kwa mujibu wa taratibu zilizowekwa.

1. Kuwahi kufika shuleni na kuwa mstarini saa 1:20 kila siku ya masomo.
2. Kuhudhuria vipindi vyote vya siku. Sababu za kuondoka katika kipindi hazihalalishi kukosa kwako somo na zinaiba wakati wako.
3. Kuhudhuria mikutano, semina, warsha na makongamano yote yale yanayoandaliwa na kuidhinishwa na uongozi wa shule.
4. Kutambua na kuitika mara moja miito mbalimbali halali ikiwa ni pamoja na ile ya dharura. Ni mwiko kumpa kisogo mwalimu pale unapoitwa au kutakiwa kufanya jambo lololote. **Amkimbiaye mwalimu hukimbia elimu na busara akheri asingalijiunga nasi.**

**B. HESHIMA NA ADABU**

Mwanafunzi anapaswa kudhihirisha adabu na heshima kwa wote na popote pale anapokuwapo na hivi yampasa:

1. Kuwathamini na kuwaheshimu wanafunzi wenzake wote na wale wote wanaokuzidi umri. Aonyeshe unyenyekevu mbele ya wakubwa na kuwastahi watu wote na hasa wale anaodhani na kuona amewazidi kwa namna moja au nyingine.
2. Kusimama na kumsalimu mwalimu na mtu yeyote hasa anayekuzidi umri anapopita, unapompita au unapoingia mahali alipo.
3. Kutumia lugha nzuri wakati wote.
4. Kuthamini na kuheshimu kazi zote kisha kuonyesha ushirikiano na wenzio kazini.
5. Kuheshimu mali yake na ya mwezie na hasa ya umma. **Kumbuka hakuna kitu kisichokuwa na mwenyewe.**
6. Kunyosha mkono unapoomba, kuuliza au kujibu swali.
7. Kukaa kimya darasani na kutoka mahali ulipo kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo. Mizaha mingi na vichekesho visivyohusiana na somo hupoteza muda na kuvuruga fikara.
8. Kuacha kabisa tabia za kihuni na potofu kwa rijali ikiwa ni pamoja na  
- Kuvuta sigara, kutumia vileo kama pombe na madawa ya kulevya.

- Kufuga kucha ndefu, kufuga ndevu na nywele ndefu
- Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima na yanayobana mwilini.
- Kuvaa nguo chafu zilizochanika na zinazokera wenzio pia kutooga, kutopiga mswaki na hivyo kutoa harufu mbaya
- Kugombana, kusema kwa jazba na kudharau hata kwa kukonyeza tu.
- Kuendekeza vitendo vya ngono na viashiri vyake kama kupapasana, kukonyezana na kuandikiana barua za mapenzi. Kujiingiza katika vitendo vihusianavyo na hayo huhamisha mara moja juhudi zako katika masomo na kusababisha anguko la ghafla kitaaluma.
- Wizi, utapeli, kamari .

### **C. MATUMIZI YA SARE NA KITAMBULISHO CHA SHULE**

Kila mwanafunzi kama ilivyo kwa kila mtu anapaswa kuwa na kitambulisho na kutembea macho popote aendapo. Hiyo ni tabia njema ambayo kila muungwana anapaswa kupalilia na kuijenga. Kutokuwa na kitambulisho rasmi kunasababisha usumbufu mwingi. Mwanafunzi una haki zako za msingi za kiupendeleo katika jamii jitambulishe mara moja utendewe ipasavyo. **Kitambulisho kitatumika wakati wote wa mitihani.**

Unapaswa kuwa na sare ya shule kwa mshono uliokubalika na kuivaa kila wakati unapopaswa kama vile wakati wa masomo, safarini kwa jina la shule, wakati wa kwenda popote kwa ruhusa ya shule na kunako maandamano yaliyoruhusiwa na uongozi wa shule. Wakati wa michezo washangiliaji wavae vazi rasmi na wachezaji wawe katika sare za michezo.

### **D. MIPAKA YA SHULE NA MAENEO MARUFUKU:**

Kila mwanafunzi anapaswa kufahamu fika mipaka ya shule na kutoivuka awapo shuleni. Kadhalika atambue vema maeneo marufuku kwake na ajali kutoyatembelea kwa manufaa yake. Pasi maalum itatolewa na Makamu wa Mkuu wa Shule au Mwalimu wa Malezi ikibidi wewe uivuke au uingie katika maeneo hayo. **Kila ruhusa itaripotiwa kwa Mwalimu wa zamu kwa idhini ya mwisho ya kuondoka shuleni.**

Kwa kutekeleza hayo wanafunzi wasiende bila kibali sehemu zifuatazo

- Ofisi na nyumba za walimu na wafanyakazi
- Maabara, Bohari na Maktaba

Aidha hairuhusiwi kwa mwanafunzi kutembelea maeneo marufuku ikiwa ni pamoja na:

- Vilabu vya pombe na mabaa
- Majumba ya starehe na kumbi za muziki/dansi
- Majumba ya kufikia wageni bila kuandamana na mlezi/mzazi halali

### **E. MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:**

Yafuatayo ni baadhi ya makosa yanayoweza kusababisha mwanafunzi kufukuzwa shule ikiwa ni pamoja na makosa yote ya jinai

- Wizi au uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.
- Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa (Utoro sugu)
- Kugoma ama kuhamasisha mgomo.
- Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- Kufuga ndevu.
- Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya au kuuza madawa ya kulevywa.

- Uvutaji wa sigara.
- Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.
- Kupata au kusababisha mimba na au kutoa mimba.
- Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- Kudharau bendera na alama za Taifa
- Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- Makosa madogo madogo yanayorudiwa rudiwa kila mara

#### **F. USHAURI MAALUM:**

1. Daima jenga urafiki na wanafunzi wanaopenda kusoma, waepuke wakorofi.
2. Jenga tabia ya kujisomea kila upatapo nafasi, huo ndio msingi mzuri wa mafanikio. Zingatia pia kupumzika vya kutosha hasa kupata usingizi angalau kwa masaa manane kila siku.
3. Soma vitabu na makala mbalimbali zikiwamo za kujifurahisha pia upate kupanua mawazo na lugha. Shiriki katika mijadala, midahalo na angalia filamu za kujielimisha kadhalika redioni. Epuka picha potofu kimaadili zitakushawishi na kukuathiri, kadhalika soma vitabu na makala za kiungwana. Si kila andishi linafaa.
4. Palilia moyo wa kuridhika na kile unachopewa na wazazi/walezi wako. Acha kuwa mtu wa simanzi na mlalamishi. Kula vya kutosha kile kinachopatikana, usichague chakula wala mavazi. Kumbuka padogo pako sio pakubwa pa mwenzio!
5. Wathamini na uwe na imani na walimu wako wanaokufundisha darasani. Uwapo na maswali, mashaka na wasiwasi omba maelezo na maelekezo toka kwao.
6. Tuisheni ni ugonjwa mbaya. Unakubwetesha. Zingatia kuhudhuria na kushiriki vema vipindi darasani. Daima fanya kazi zako kwa makini na kwa wakati, usiache viporo. Walimu wako ndio wenye dhamana ya kukuelimisha watumie.
7. Somo la jana ni msingi wa somo la leo. Rudia kulipitia hadi ulielewe kabla hujaingia kipindi kipya.
8. Kuwa mtu wa sala. Sala ni silaha kubwa. Mche Mwenyezi Mungu naye atakujaza na kukupatia amani na utulivu kwa masomo yako. Vijana wengi wanashindwa maishani kwa kutomcha Mola. Kumbuka kumcha Mungu ni chanzo cha maarifa.
9. Daima pania kuvuka maksi ulizopata awali, usiridhike nazo wala zisikukatishe tamaa. Kila somo linasomeka, usiwasikilize wazembe wanaodai kuwa masomo mengine ni magumu. Wengi hupata A katika masomo hayo hayo, sembuse wewe uliyeshinda na kuchaguliwa kuingia hapa shule yenye walimu mahiri, vitabu vya kutosha, mazingira tulivu na vifaa vingi vya kujifunzia
10. Walimu wote, wafanyakazi wa hapa na Uongozi wa shule upo hapa kwa ajili ya MAFANIKIO BORA ZAIDI YAKO WEWE KIJANA. Watakujali na kukusikiliza kwa moyo mkunjufu hivyo fuata maelekezo yao.

NB: MWANAFUNZI AJENGE UTARATIBU WA KUSOMA MARA KWA MARA MAELEKEZO YALIYOPO KWENYE FOMU HII.

**Tunakukaribisha sana na kukutakia daima amani na maendeleo!**



**OFISI YA YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA MANISPAA IRINGA  
SHULE YA SEKONDARI MAWELEWELE  
BOX 459, SIMU 0677005903 IRINGA - TANZANIA**

**FOMU YA KUANDIKISHWA**

**(a) Ijazwe na mwanafunzi: (Bandika picha sehemu uliotengewa)**

1. Jina kamili la mwanafunzi \_\_\_\_\_
2. Uraia \_\_\_\_\_
3. Dini \_\_\_\_\_
4. Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_\_
5. Mkoa aliozaliwa \_\_\_\_\_
6. Yatima / Sio yatima \_\_\_\_\_
7. Kata unayoishi \_\_\_\_\_
8. Umbali kati ya unapoishi na Shule ilipo \_\_\_\_\_
9. Shule alizosoma kabla ya kuja Sekondari ya Mawelewele \_\_\_\_\_

PICHA YA  
MWANAFUNZI

JINA LILILOANDIKISHWA SHULEN	SHULE YA MSINGI/ SEKONDARI	TAREHE NA MWAKA ALIOANZIA	TAREHE NA MWAKA ALITOKA
1.			
2.			
3.			
4.			

**(b) Maelezo binafsi ya Mzazi / Mlezi (Ibandikwe picha ya mzazi/mlezi sehemu iliyotengewa)**

1. Jina kamili la Mzazi / Mlezi \_\_\_\_\_
2. Uraia \_\_\_\_\_
3. Sehemu unayoishi \_\_\_\_\_
4. Mtaa \_\_\_\_\_
5. Namba ya nyumba \_\_\_\_\_
6. Namba ya simu \_\_\_\_\_ (ya haraka)
7. Jina la ndugu wa karibu wa mwanafunzi hapa mjini Iringa.

PICHA YA  
MZAZI/MLEZI

- i) Jina \_\_\_\_\_ Simu \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_
- ii) Jina \_\_\_\_\_ Simu \_\_\_\_\_ Uhusiano \_\_\_\_\_

8. Jina la Mwajiri wa mzazi/mlezi na Idara \_\_\_\_\_

- Anuani : \_\_\_\_\_

- Namba ya simu : \_\_\_\_\_

- Kazi ya mzazi / mlezi : \_\_\_\_\_ Mfano : Karani, Meneja, Mwalimu n.k.

**Sahihi ya mzazi / mlezi** \_\_\_\_\_

**(c) Tamko la Mzazi/Mlezi**

Mimi..... ninakubaliana na maelekezo yaliyotolewa na ninakubali mwanangu asome katika shule hii na naahidi kumtimizia mwanangu mahitaji yote yanayotakiwa ikiwa ni pamoja na kulipa ada na michango mingine kwa wakati na kushirikiana na Uongozi wa shule katika kuboresha masomo na mwenendo wa mwanafunzi huyu.

Saini ya Mzazi/Mlezi .....



**PRESIDENTS' OFFICE  
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT  
IRINGA MUNICIPAL COUNCIL  
MAWELEWELE SECONDARY SCHOOL  
BOX 459, IRINGA**

To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster of Mawelewele secondary School, P. O. Box 459, IRINGA.

To the Medical Officer,

Date: \_\_\_\_\_

\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

**RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF .....**

Please examine the above named youth as to her/his fitness to pursue advanced secondary school classes as well as conduct other extra curricula activities as a day-school student.

.....  
**A J. NYAHI  
HEADMASTER**

**MEDICAL OFFICER'S RECOMMENDATION:**

I \_\_\_\_\_ have examined the above named student and considered that he/she is physically fit/unfit to pursue full time secondary studies.

- (a) Eye sight \_\_\_\_\_
  - (b) Limbs \_\_\_\_\_
  - (c) Hearing \_\_\_\_\_
  - (d) Pregnancy (For Girls) \_\_\_\_\_
  - (e) Speech \_\_\_\_\_
  - (f) Venereal disease \_\_\_\_\_
  - (g) Leprosy \_\_\_\_\_
  - (h) Epilepsy \_\_\_\_\_
  - (i) Other problems \_\_\_\_\_
- \_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

Date \_\_\_\_\_

Signature \_\_\_\_\_

Station \_\_\_\_\_

Designation \_\_\_\_\_



## ORODHA YA VITABU MUHIMU KWA KILA SOMO

Unashauriwa kumnunulia mwanao vitabu kulingana na masomo anayosoma .Orodha ya vitabu vinavyotakiwa kwa kila idara ni kama ifuatavyo;

### GENERAL STUDIES

1. General studies for Advanced level certificate, Form six(6)by Richard R.F.Mbalase(2011)
2. General studies for Advanced level certificate, Form five (5)by Richard R.F.Mbalase(2011)
3. Contemporary approach for Advanced level ” General studies Notes”Form 5&6 by Nyambari C.M Nyangwine,Godfrey Rutta Nyangwine,Steven O. Maluka(New syllabus(2009)

### HISTORY

1. Major issues in African history by Tanzania institute of education
2. History of modern Europe by peacock
3. How Europe underdeveloped Africa by w. Rodney
4. History in focus; modern world history by Ben Walsh
5. Maturing advanced level history book two, by Kato, A(2011) 6. Maturing advanced level history book one,by Kato,A(2012)

### GEOGRAPHY

1. Principles of physical geography by Monkhouse (2008)
2. Landforms in Africa by collinBuckle
3. Statistics simplified by N.A.Saleem
4. Map reading by Mac Master
5. Human and Economic Geography by C.Morgan (1982)
6. Map reading, General publications Ltd - dsm by Durra, S.E. (2003)
7. Geography An intergrated Approach; Fourth edition by David Waugh (2009) 8.Practical Geography for AFRICA by John .M.Pritchard (1990) 9.R.B.Bunnet (2007) General Geography in diagrams

### KISWAHILI

1. Kimbunga -H.Gora (taasisi ya uchunguzi wa Kiswahili) (tuki), 1994 2.Mapenzi Bora-S.Robert (mkuki na nyota)
3. Chungu Tamu-T.A MVUNGI (Tanzania Publishing house), 1985
4. Fungate ya uhuru -M.S Khatibu (Macmillan and Aidan)
5. Vuta N’kuvute -Shafi (mkuki na nyota 1999)
6. Kufikirika-S.Robert (mkuki na nyota 2003)
7. Mfadhili –Hussein Tawa (Methew &stationery 2007)
8. Usiku utakapokwisha-Mbunda Msokile 2007
9. Morani-E.Mbogo
10. Nguzo mama-P.Muhando
11. Kivuli kinaishi-
12. Kwenye ukingo wa Thim-E.Hussein
13. Kunga za fasihi na lugha –M.Msokile (1992)
14. Fasihi-F.E.M.K.Senkolo 1984
15. Kitangulizi cha tafsiri nadharia na mbinu-Mwansoko, H.J.M. (1996)
16. Nadharia ya lugha kidato cha tano na sita Suluhaya, M.C. (2010) silabsi mpya.
17. Nadharia ya fasihi (kipya) J.A masebo chapa ya tisa.-silabasi mpya.

### ENGLISH

1. Macmillan Education Ltd 2000 Encounters from Africa, Macmillan
2. Ayi Kwei Amah, 1996, The beautiful ones are not yet born, EAEP
3. Chinua Achebe, 1991, a man of the people, BAEP
4. Ndunguru 1999, Divine Providence, mkuki na nyota
5. Magala Nyago, 1985, The Rape of the Pearl Macmillan
6. Namige Kayondo, 1995 vanishing shadows, Macmillan
7. Danny Sato, 1983, His Excellency the head of state, Macmillan
8. David Omowale, 2002, A season of welting, EAEP
9. Francis Lubuga, 1990, Betrayal in the city, Heinemann

10. Ngugi wa Thiong'o, et al 1982, I will marry when I want, EAEP
11. Bukenya, 1984, The Bride, EAEP
12. Okot Omitah 1991, Lwanda Magere Heinemann
13. Henrick Ibsen, 1974, An Enemy of the people, Eyre Matheuen
14. John Ruganda 2005, Black Mamba, EAEP
15. Charles Mloka, 2002, The wonderful surgeon and other poems, mkuki na nyota
16. Tanzania Institute of Education, 1996, selected poems, Print pak (t)Limited.
17. The real English textbook for Advanced level, Dr, Kadeghe Michael

#### PHYSICS

1. Advanced level physics 6TH edition by Nelkon and Parker (1989)
2. Advanced physics by Tom Duncan
3. Advanced level physics paper 1&2 by E.Njau (2002)
4. Principles of physics for class XII&XI by S.Chand (2011)
5. A –level Physics fourth edition by Roger Muncaster (fourth edition)(1993)

#### CHEMISTRY

1. Advanced chemistry physical and industrial by P.Mathew (2006)
2. Essentials of physical chemistry by Arun Bahil, B.S Bahil & G.D Tuli (2012)
3. Organic Part A&B by A.Abdullah & M.H Nkunya
4. Inorganic Part A&B by J.S.Maró Guerman & M.Mikesewala (1989)
5. Physical chemistry by Ddungu & J.B.A.Mihigo (1998)
6. Advanced level Inorganic chemistry Part I&II by Tanzania Institute of Education (1995)
7. Organic chemistry an introduction by Jack E.Fernandez (1982)
8. Understanding chemistry for A-Level students
9. Conceptual chemistry for class XII&XI by S.K Jaini (2011)
10. Advanced level chemistry, fourth edition by Ramsden (2000)

#### BIOLOGY

1. Dissecting kit
2. New understanding Biology for A-level student by Glenn & S.Toole (1999)
3. Systematic and classification by L.K Msaki (1993)
4. Biology, A functional Approach by M.B.V Roberts (1971)
5. Advanced Biology: Principle and application by C.J.Clegg & D.G.Mackean (2000)
6. Biological Science by Taylor, et al (1997)
7. S.Chand's Biology for class XI&XII by P.S Verma & B.P.Pandey (2005)
8. Guide to dissection by H.G.Q Rowett (2005)

#### MATHEMATICS

1. Scientific calculators
2. Basic Applied Mathematics by Respicius Kiiza (2010)
3. Mathematics for class XI&XII by DASS, H.K & VERMA, R. (2000)
4. Pure Mathematics (revised edition) by M.F. Macrae (2011)
5. Pure Mathematics Volume I&2 by Backhouse, J.K (1985)
6. Core mathematics for advanced level by L.Bostock
7. Advanced level mathematics by L.K.Shayo
8. Advanced level mathematics vol I&II by Kinunda (1974)

#### ECONOMICS

1. Simplified economics by N.A Salum, New Edition (N.E)
2. Introductory to Economics by S.J. Grant New. Edition
3. Managerial Economics By Beard Shao
4. Advanced Level Economics Paper One and Two By Mtilikile C.M. (N.E)
5. Principles of Economics J.H. Ingan M.J (Second Edition)
6. Intermediate Economics by Havey J.
7. A textbook of Economics for East Africa.