

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAMISEMI**

Namba za Simu

Mkuu wa Shule: 0754486342/0786814744

Makamu Mkuu wa Shule: 0769178802

Mtaaluma: 0627204511

Matron/Patron: 0763732868



**Shule ya Sekondari Loliondo,
S.L.P. 61,
LOLIONDO.**

Tarehe: 18/05/2018

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....

S.L.P
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA
SEKONDARI LOLIONDO HALMASHAURI YA NGORONGORO
MKOA ARUSHA MWAKA 2018**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya **CBG/HGK**. Shule ya Sekondari Loliondo ipo umbali wa Kilometa **420** Kaskazini mwa mji wa **ARUSHA** usafiri wa basi kutoka mjini **ARUSHA** Unapatikana katika kituo cha mabasi **Uwanja wa Mpira wa Sheikh Amri Abeid Amani Karume** au **Stand ya Dar express** nauli ni shilingi 20,000/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 01/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 14/07/2018.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare ya Shule

- a) Sare ya shule ni suruali 2 za Dark Blue (kitambaa cha esteem) suruali iwe na marinda mbele na isiyo bana mwili ifunike kamba za viatu na Mashati 2 meupe ya mikono mirefu.
- b) Sare ya michezo kwa shule hii ni track-suit ya rangi ya njano, Bukta ya michezo rangi ya njano (deep yellow) na raba nyepesi.
- c) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na gidamu vyenye visigino vifupi.
- d) Soksi jozi mbili nyeupe
- e) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi wenye 'buckle' ya chuma.
- f) Masweta 2 ya rangi ya Dark Blue
- g) Nguo za kushindia (shamba dress) suruali ya khaki yenye sifa kama ilivyo elekezwa katika sare ya darasani. T-shirt ya rangi ya majivu isiyo na maandishi.
- h) Tai ya rangi ya Dark Blue
- i) Koti refu Jeupe (kwa wanafunzi wa CBG)

2.2 Ada na Michango ya Shule

- a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti Na. **41101200041** Katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- iv) Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
- v) Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza. (Wanafunzi mnashauriwa kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya).
- vi) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima *mock*
- vii) Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa).

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka)
- ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika za CBG/HGK
- iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- iv) Scientific calculator na Oxford Advanced Learner's Dictionary.
- v) Godoro kwa wanafunzi wa bweni futi $2\frac{1}{2}$
- vi) Mashuka ya rangi ya Bluu Bahari (Light Blue) pair 2, blanket 1, foronya 1, chandarua 1
- vii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe), vyombo vya plastiki na bati ni marufuku.
- viii) Ndoo moja ya lita 20 yenye mfuniko
- ix) Jembe 1, mfagio 1 wa nje na 1 wa ndani
- x) Mzazi unashauriwa kumfungulia mwanao akaunti katika benki ya NMB ili kurahisisha utumaji wa fedha za kujikimu na nauli kipindi shule itakapofungwa.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- i) Wizi
- ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- vi) Kufuga ndevu
- vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyia
- viii) Uvutaji wa sigara
- ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa
- x) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yeyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xi) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xiv) Kudharau Bendera ya Taifa
- xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xvi) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi

4. Viambatisho na Fomu Muhimu

- a) Fomu ya utii na tabia njema.
- b) Fomu ya kujiandikisha shuleni na habari za mzazi/mlezi.
- c) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA LOLIONDO



Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule: NEEMA G. MCHAU

Mhuri wa Mkuu wa Shule



**SHULE YA SEKONDARI LOLIONDO
FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA**

Mimi: _____ (Jina kamili)

Kidato cha _____ Mwaka _____

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi yafuatayo:-

- A. Kwamba nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya darasa, Viranja, Walimu, Watumishi wote hadi Mkuu wa shule.
- B. Kwamba nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
- C. Kwamba sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shuhguli maalumu baada ya kupata kibali maalumu kutoka kwa mwalimu au mkuu wa shule mwenyewe.
- D. Kwamba kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu hatua kali zichukuliwe dhidi yangu ambayo ni pamoja na kusimamishwa masomo.

Tarehe _____

_____ Jina na saini ya Mwanafunzi

Tarehe _____

_____ Jina na saini ya Mzazi/Mlezi

**SHULE YA SEKONDARI LOLIONDO
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI
HABARI ZA MZAZI / MLEZI**

1. Jina kamili la Mzazi /Mlezi _____
2. Kazi ya Mzazi/Mlezi _____
3. Anwani / Simu No. Mzazi / Mlezi _____
4. Nyumbani kwa Baba (Alikozaliwa Mtoto
Kijiji/Mtaa _____ Kata _____ Tarafa _____
Wilaya _____ Mkoa _____
5. Anwani ya Mahali pa kazi ya Baba _____
6. Anwani ya mahali pa kazi ya Mama _____
7. Mtoto anaishi na (1) Baba tu. (2) Mama Tu. (3) Wazazi wote (4) Walezi “Kata isiyohusika”
8. Dini ya Baba _____ Dhehebu _____
Dini ya Mama _____ Dhehebu _____
Dhehebu unalotaka mwanao alelewe _____
9. Anwani kamili ya nyumba ambapo mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo _____
10. Mimi _____ Baba/Mama/Mlezi
wa _____ Nathibitisha Taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na ninaahidi ushirikiano
na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi namwenye
bidii ya masomo. Pia naahidi kulipa Ada na michango ya shule kwa wakati na kwa ukamilifu ili
kurahisisha huduma mbalimbali kwa mwanangu.
Tarehe _____ Jina na saini ya Mzazi/Mlezi _____

THE PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION LOCAL GOVERNMENT

LOLIONDO SEC. SCHOOL
P.O. BOX 61
LOLIONDO

DATE: _____

Ref: LSS/SA/VOL.1/ _____

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

PART A

Ref: No:

Medical Officer.

Date: _____

Ref: _____

FORM 5 _____

Please examine the above named as to His fitness for admission as a student of this school

Thank you



Neema G. Mchau
HEAD MISTRESS



PART B

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by medical officer)

I have examined the above named student and consider that He is fit/Not fit for studies

Explanation if any _____

Date: _____

Signature: _____

Station: _____

Designation: _____